ผู้เขียน หัวข้อ: ในอนาคต Toyota จะมีรถรุ่นใหม่มาเพิ่มในราคา 1.1-1.35 ล้านหรือไม่ครับ  (อ่าน 3887 ครั้ง)

ออฟไลน์ e:smart Hybrid

• Hero Member
เนื่องจากตอนนี้ ราคาของ Toyota Corolla Altis / Camry / Fortuner
ซึ่งเป็นรถรุ่นหลักๆ ที่เป็นเกียร์ออโต้ ได้ประกาศออกมาแล้ว

ผมมานั่งสังเกตดู พบข้อที่คิดบางประการว่า

หลังจากการจากไปของ Prius ที่ขายในราคา 1.1-1.3 ล้าน
และราคาที่ขึ้นไปเกิน 1.35 ล้านของ Camry และ Fortuner

มันเกิดช่องว่างของราคารถ 1.1-1.35 ล้าน (ที่เป็น ออโต้) ของ Toyota ขึ้นมาครับ

อยากให้แลกเปลี่ยนความคิดเห็นว่า

ท่านคิดว่า Toyota เขาจงใจปล่องช่องว่างตรงจุดนี้ไว้ เพื่อรอรถรุ่นใหม่ (สักรุ่น) มาลงเพิ่มเติมในระดับราคานี้หรือเปล่าครับ
หรือท่านคิดว่า อาจจะมีรถรุ่นเดิมที่ปรับ option ลงไปทำราคาต่ำลงในช่วงนั้น
หรืออาจจะมีเครื่อง Hybrid ใน Altis ครับ

:)

ออฟไลน์ a601970

• Sr. Member
  • ประชาธิปไตย หัวใจคือประชาชน
ผมคิดว่าจะเป็นรุ่นเดิมๆที่ไม่ปรับออฟชั่นใดๆทั้งสิ้น แต่อัพราคาขึ้นไปในช่วงราคานั้นครับ

คงจะเป็น innova รุ่นใหม่มั้งครับ

ออฟไลน์ นายพรานจ๋าหมีมาแล้ว

• เส้นขอบฟ้า

มันอาจจะเป็นเจ้าคันนี้มาทำตลาดในอนาคตก็ได้นะครับ

ออฟไลน์ CJ.

มันอาจจะเป็นเจ้าคันนี้มาทำตลาดในอนาคตก็ได้นะครับ

ผมก็ว่าตัวนี้เป็นไปได้ แปดเก้าปลายๆ ถึงล้านต้นๆ
2005 Jaguar XJ Super V8
2005 Mercedes-Benz C230 Kom. Sports Coupe
2011 Aston Martin DBS
2013 Jaguar XJL 5.0 V8 Portfolio
2015 Honda City SV
2017 Lexus RX200t Premium
2019 Bentley Continental GT W12
2021 Lexus IS300h Luxury
2021 Porsche 911 Carrera S
2024 Honda CR-V e:HEV RS

ออฟไลน์ gappom

• Full Member
toyota c-hr มาปี 2018 จะปล่อยว่างนานไปนะครับ

ออฟไลน์ vachirapoly

• Jr. Member
  • **
ผมคิดว่าเป็น innova นะครับ

ออฟไลน์ yourturle

ถ้ามีคงเป็นตัวใหม่
คงต้องร้องเพลงรอไปก่อน

อดีต มี corolla corona camry ยังต้องตัดตัวกลางออกเลย
One Day.

ออฟไลน์ whoami

innova ใหม่  น่าจะอยู่ในช่วงราคานี้นะ

ออฟไลน์ ninekao

• Jr. Member
  • **
เห็นด้วยว่าน่า Innova
แต่ราคาตัวล่างน่าจะลงไปถึง 9xx,xxx บาท

ออฟไลน์ SM.

มีแน่ๆครับ Toyota ไม่ปล่อยให้มี gap ราคา

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
Innova น่าจะใช่
แล้วยังมี Crossoverที่รอลงอยู่ด้วย

ออฟไลน์ nin122

• Sr. Member
อยากได้ Rav 4  ง่ะแต่คงไม่มีหวัง 5555