ผู้เขียน หัวข้อ: // พาไปชมรถคันจริง Honda BR-V แบบ 5 ที่นั่ง และ 7 ที่นั่ง ทั้งภายนอกและภายใน //  (อ่าน 26840 ครั้ง)

ออฟไลน์ MoO Cnoe

• Hero Member
Honda BR-V

ราคาอย่างเป็นทางการ

1.5 V CVT (5ที่นั่ง)  750,000 บาท
1.5 SV CVT (7ที่นั่ง)  820,000 บาท

ชมสเป็ค-Option ในแต่ละรุ่นแบบละเอียด อ่านเพิ่มเติมได้ที่ link นี้นะครับ
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=48541.0

1.5 V CVT (5ที่นั่ง)  750,000 บาท

ภายนอก Exterior

ภายในห้องโดยสาร (Interior)

1.5 SV CVT (7ที่นั่ง)  820,000 บาท

ภายนอก Exterior

ภายในห้องโดยสาร Interior

BR-V ชุดแต่ง Modulo

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 28, 2016, 19:40:26 โดย MoO Cnoe »

ออฟไลน์ Zachary C

• Beauty is in the Eyes of the Beholder
ชอบที่แอร์อัตโนมัติ ครับ โมบี้ ยังเป็นแบบธรรมดา บิดๆเอา

แต่ทำไม ผมแอบรู้สึกว่าตัวใหญ่ แต่ล้อเล็กจัง

ขอบคุณสำหรับข้อมูลครับ
Hopefully, my old grande dame, the CRV G.1, will eventually become a classic!

2017 Honda BR-V SV telematics (Amber Brown)
2015 Honda Mobilio RS telematics (Pearl White)
1998 Honda CRV EXI G1 (Metallic Bronze)

ออฟไลน์ iKrit

• Blue. Just BLUE.
โอ้...จริงๆ แค่ตัว 5 ที่นั่งก็ตอบสนองความต้องการของผมได้(เกือบ)หมดแล้วนะนั่น แค่หากล่องที่พับเก็บได้ใส่ชดเชยแผงบังสัมภาระหน่อยก็ใช้ได้ละ หรือใครเก่งๆ หน่อยก็ DIY ติดตัวล็อคกับม่านยืดหดได้ระหว่างเสา C กับเสา D (เออ...ทำไมฮอนด้าไม่ทำช่องเกี่ยวเผื่อไปเลยนะ แล้วขายแผงกั้นแบบยืดหดได้เป็นอุปกรณ์เสริม)
"การไม่มีดราม่าเป็นลาภอันประเสริฐ"
แต่มนุษย์มาม่าบางคนก็ชอบเปิดประเด็นทุกที เอ้อ...แปลก

ออฟไลน์ focus2012

• Sr. Member
ผมว่าสวยเลยครับ ตัวชุดแต่งยิ่งสวยเลยครับ เสียดายเครื่องเล็กไปหน่อย ถ้า 1500cc + หอยโข่ง นี้แจ่มเลยนะครับ

ออฟไลน์ roongrus

• Full Member
ตัว 7 ที่นั่งมันพับเบาะแถว 3 และ 2 ให้เหลือเฉพาะเบาะหน้าได้ไหมครับ

ออฟไลน์ ps000000

สงสัยมีไฟส่องแป้นเกียร์

ออฟไลน์ Darkart

ดูสวย แต่เครื่องยนต์เล็กไปหน่อย1500CCเอง ใส่ชุดแต่งดูดีขึ้นมาเลยครับ
ผู้ไม่มีแผลเป็น คือ ผู้ไม่มีประสบการณ์

ออฟไลน์ Sencha

พอมีโครเมียมปิดไฟท้ายแล้วดูสวยขึ้น แต่ถ้าเป็นผมใช้งานจริงอาจจะเอาไปหุ้นเคฟล่าแทน

ออฟไลน์ deathsheep

แอร์ปุ่มกด   เยี่ยมไปเลย

ออฟไลน์ yourturle

พวง brio

พวง jazz

ชุดแต่งมี DRL คล้าย VIGO CHAMP TRD
One Day.

ออฟไลน์ iceice99

เบาะท้ายสุดแถว 3 นั่งได้จริง ดูจากรูปน่าจะกว้าง

สวดยวดๆๆ ขายดีแน่ๆ

promt

• บุคคลทั่วไป
สวย โอเค ราคาไม่แรงเกินไป

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***

ออฟไลน์ balliblue

ตัว 5 ที่นั่งกับ 7 ที่นั่งภายในดูต่างจริงๆ ตัว 7 ที่นั่ง พวงมาลัย FD แปลก ทำไมถึงไม่ให้เหมือนกัน ทั้งี่ก็ไม่มี cruise control เหมือนกัน?

sunjiranger

• บุคคลทั่วไป

ออฟไลน์ Boycm009

สวยเลยครับ ยิ่งชุดแต่งแล้วสวยเลย ราคาก็ไม่แพงเกินไป ขายดีแน่ๆๆ

ออฟไลน์ MUK

7 ที่น้่ง น่าซื้อจริงๆ ครับ แต่ท้ายไม่ค่อยถูกใจสักเท่าไหร่ แต่ใส่ชุดแต่งแล้วก็ลงตัวดีครับ

ออฟไลน์ tanadecha

• Jr. Member
  • **

ออฟไลน์ SuperY

ดูเหมือน Mobilio  แปลงร่าง เปลี่ยนชื่อให้ดูดี 
ขายแพงกว่าเดิม 555+

ออฟไลน์ Naeky

ผมนี่ทึ่งการออกแบบในเรื่องของความกว้างภายในห้องโดยสารของ Hon จริงๆครับ เห็นความใหญ่โตของเบาะรองนั่งแถวที่ 3 แล้วมาคิดถ้าผู้ใหญ่ไม่สูงมากนี่นั่งได้ดีเลยถึงจะไม่เท่าแถว 1-2 เด็กๆคงเล่นกันสบายๆ

ออฟไลน์ Ball and The HellCat

• The Ultimate Driving Machine...
สำหรับราคาระดับนี้ ถือว่าใช้ได้เลยนะครับ น่าจะขายดี

ผมไม่ชอบอย่างเดียวคือดีไซน์ด้านข้าง กระจกหลังหยักๆเนี่ย จริงๆถ้าลากตรงขึ้นไปเลยก็ไม่น่าเกลียดนะ
“Build your own dreams, or someone else will hire you to build theirs.” – Farrah Gray

ออฟไลน์ roongrus

รุ่น 7 พับเบาะแถว 3 แล้วเอาจักรยานเสือภูเขายัดใส่ได้ไหมครับ

ออฟไลน์ SM.

ออฟไลน์ Sappe!

ราคากำลังดีเลยครับ  :D

แต่ไฟท้ายยังดูแปลกๆ
'02 Ford Ranger 2.5 Turbo XLT
'06 Ford Ranger 3.0 TDCi XLT
'10 Ford Focus 2.0 TDCi Ghia
'11 Ford Fiesta 1.6 Sport
'14 Ford EcoSport 1.5 Titanium