โพลล์

Honda Accord 2013...All My Desire...เสน่หา
16 (64%)
Honda City 2014...มีเพียงเรา...กับตันมาวิน
7 (28%)
Honda BR-V 2015...เก็บตะวัน...พี่ King The Voice
2 (8%)

จำนวนผู้โหวตทั้งหมด: 25

ผู้เขียน หัวข้อ: เพลงโฆษณาของ Honda ตัวไหนที่คุณประทับใจมากที่สุดครับ  (อ่าน 2933 ครั้ง)

ออฟไลน์ e:smart Hybrid

• Hero Member

Honda Accord 2013...All My Desire...เสน่หา

Honda City 2014...มีเพียงเรา...กับตันมาวิน

Honda BR-V 2016...เก็บตะวัน...พี่ King The Voice

-----------------------------------------------------

เพื่อนๆ ชอบและประทับใจโฆษณาตัวไหนครับ
มีเหตุผลที่ชอบเพราะอะไรกัน :)

ส่วนตัวผมชอบเพลง City กับตันมาวินครับ พี่บีร้องเพราะ

ที่เหลือก็ใช้ได้ครับ ฟังหลายรอบเหมือนกัน

Honda เน้นที่เพลงเพราะ ผมเห็นด้วยเลย หวังว่าจะโฆษณาแนวนี้เรื่อยๆ นะครับ

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
กัปตันด้วยยย  ::)
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
ฟามรักเอย...

:P :P :P

ออฟไลน์ No Trespassing

ผมกลับชอบโฆษณารุ่นเก่าๆของฮอนด้านะ

โดยเฉพาะโฆษณานี้ ฟังแล้วรู้สึกดีครับ

ออฟไลน์ Fong

• Make a Choice and Don't Look Back
ชอบทุกเพลงครับ

แต่ชอบโฆษณาของกัปตันมาวินที่สุดครับ ดูเป็นเรื่องราวให้ surprise และใส่คุณสมบัติเด่นของรถลงไปได้อย่างแนบเนียน
Isuzu มังกรทอง, Accord G4, Colorado, Hilux Tiger, Lancer MK I, Triton, D-Max Cab4, TiiDA, Mazda2 MK I, Mazda2 MK II, D-Max Space, Fortuner, Sunny B14, Jazz GK, Accord G9, Mazda2 Sky, GLA200, Yaris, Alphard30, Lancer MK II, Lander MK III, Ranger MC, XL7, Forester SK

ออฟไลน์ bubball

โมบิลิโอะ โอ๊ะ โอ้ววววววววววววววว

ส่วนตัวรู้สึกว่าเพลงของโมบิลิโอ้ฟังแล้วติดหูดี สามารถสร้างความน่าสนใจให้กับรถ MPV ที่ไม่ค่อยมีใครสนใจได้เป็นอย่างดี

ออฟไลน์ S6

น่าจะ I will survive นะ

ออฟไลน์ mandize

• Full Member
ชอบเพลงที่ร้องว่า

นี่คือบ้านเรา เรามีความสุขทุกวัน และมีทุกสิ่ง มีทุกอย่าง มีวันที่สดใส

ออฟไลน์ ps000000

ผมว่าโตต้าเลือกเพลงเพราะไม่น้อยกว่าฮอนด้า

ออฟไลน์ ทาสแมว

• Full Member
  • twinair turbo engine
กับตันมาวินเลยครับ  ;D

เพราะว่าฉันและเธออยากจะบินไปยังฟ้าไกลได้ไปถึง เส้นขอบฟ้า

ฟ้าที่แสนกว้างใหญ่อาจจะไกลสักกี่ล้านไมล์แต่เรานั้นไม่หวั่นไหว  ; )

ออฟไลน์ PunTam

• Sr. Member
ถ้า 3 เพลงนี้ชอบเสน่หาครับ ชอบเสียงพี่กบ เสาวนิตย์ แต่ถ้าโฆษณา ชอบตัวนี้ครับ ดูแล้วความผูกพันมาเต็มๆ

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
โมบิลิโอะ โอ๊ะ โอ้ววววววววววววววว

ส่วนตัวรู้สึกว่าเพลงของโมบิลิโอ้ฟังแล้วติดหูดี สามารถสร้างความน่าสนใจให้กับรถ MPV ที่ไม่ค่อยมีใครสนใจได้เป็นอย่างดี

มาเป็นเซ็ตเลยทีเดียว
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ yourturle

อยากขับเครื่องบิน ที่สำคัญซื้อแล้วครับ 1คัน :-*
One Day.

ออฟไลน์ Micjty

• Sr. Member
อยากขับเครื่องบิน ที่สำคัญซื้อแล้วครับ 1คัน :-*

เดี๋ยวครับเดี๋ยว ผิดกระทู้ป่าวครับ 555555

ออฟไลน์ Sammy_

ผมชอบเพลงนี้มากที่สุด
https://youtu.be/IeRLHDTThnE?list=PLWJjF5fllbugrVd48YNyMKdtR00eLbCoX