ผู้เขียน หัวข้อ: // Preview อัตราเร่ง อัตราสิ้นเปลืองเชื้อเพลิง Mazda CX-3 2.0 SP 6AT //  (อ่าน 40643 ครั้ง)

ออฟไลน์ akewizard

• Hero Member
ของเขาดีจริง  ตัวเลขตามที่คาดกันไว้เลย...

เร็วกว่า XV เกือบๆ 2 วิ (อย่าไปเทียบกับ XV เลย  CVT+ขับสี่  พี่แกอินดี้ที่สุดในสามโลกแล้ว) เร็วกว่า HRV วินึง
ถ้าไม่ติดเรื่องขนาดรถที่เล็กไปหน่อย ...บรรดาขาสปอร์ตจิ้มที่ตัวนี้เป็ฯตัวเลือกแรกๆได้เลย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 29, 2016, 11:42:31 โดย akewizard »

ออฟไลน์ nonp

• Sr. Member
อัตราเร่ง ดีนะ นี้แต่น่าจะประหยัดสัก 15 กิโลลิตรนะ

ปล. เหมือนเคยได้ยินใครพูดว่า cx3 จะไล่(ความเร็ว)กับ hrv ยังยากเลย  :) :)

กระทู้ 118i VS CX3 ไงครับ
เหอๆๆๆ  ;D :D

ขนาด CX3 ล้อ 18 นะครับ

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
แจ่มเลยครับ
เล็กพริกขี้หนู

8) 8) 8)

ออฟไลน์ ps000000

แรงขิงๆ แต่เตี้ยไปหน่อย

ออฟไลน์ Volta

แรงใช้ได้เลยครับ
ความประหยัดโอเคเลย
สวัสดีทุกๆคนครับ

ออฟไลน์ deathsheep

อุณหภูมิเย็นมีผลร่วมด้วยมั้ยครับ  แต่คงไม่เยอะเท่าไร   

แสดงว่าแรงจริง

เมื่อคืนปกติแล้วครับ หมดโปรช่วงอากาศเย็นไปแล้ว

อ้าวเหรอครับพี่หมู   จังหวัดผมกลางคืนยังเย็นๆหนาวๆอยู่เลย ;D ;D ;D

ออฟไลน์ gorilla

ข้างหลังเล็กไปจริงๆ

ที่เหลือผมชอบทุกอย่าง

ออฟไลน์ Harem

โดนตอนม้าเหลือ 156 ไหงแรงกว่าสามล่ะเนี่ยงง ต้านลมลมกว่าด้วย

ออฟไลน์ รักเธอเสมอ

เคยเห็นสีขาว สวยดีครับ
แต่ยังไม่เคยลอง

:D :D :D

ออฟไลน์ adsajan

• Jr. Member
  • **
อัตราเร่ง ดีนะ นี้แต่น่าจะประหยัดสัก 15 กิโลลิตรนะ

ปล. เหมือนเคยได้ยินใครพูดว่า cx3 จะไล่(ความเร็ว)กับ hrv ยังยากเลย  :) :)
ใช่ครับผมดูรีวิวเมืองนอกมาซักพักแล้ว เจอท่านที่บอกไล่hrvยังยากนี่ขำเลย แล้วเครื่องบล็อคนี้ต่อยอดแค่รีแมพ ได้0-100  7วิ  80-120 ประมาณ5-6วิ ปลาย240 วิ่งบนถนนนะไม่ใช่dyno

ออฟไลน์ yourturle

2.0 a/t ได้ 14.88  :-*

1.8el cvt 15.76

ผลจาก cvt จึงประหยัดกว่า
One Day.

ออฟไลน์ supercat

อาจจะหมายถึง cx-3 รุ่น ดีเซล รึเปล่าครับ  ต้องรอดูตัวเลขจากพี่จิมมี่  :D :D :D

ออฟไลน์ SM.

แรงสุดในกลุ่ม ตามคาด

ออฟไลน์ baddream11

จูนมาคนละแนวกับมาสด้า2 เลย อันนั้นอืดแต่ประหยัด
อันนี้มาเน้นแรงแทน ความประหยัดก็เลยลดลง ถ้าเอาความแรง
เท่าHR-V จะได้ความประหยัดเพิ่มอีกซัก 2-3 กิโล/ลิตร ไหมนี่ 8)

ออฟไลน์ J@K

• ไม่ซิ่ง.....ก็ซี้
น่าจะประหยัดกว่านี้อีกหน่อยนะครับ ตัวเลขสักประมาณ 15.10-15.30 km./l. จะเป็นอะไรที่เยี่ยมครับ

ดูอย่างรุ่น CX-5 2.0 ยังสามารถทำตัวเลขได้ดีกว่า CR-V 2.0 เลย

ขนาดเครื่องระหว่าง 1,800 และ 2,000 ต่างแค่ 200 cc ไม่น่ามีผลให้ความประหยัดต่างเกือบ 1 km./l.  :'( :'( :'( :'(
@ngel gunman

ออฟไลน์ yumenowinds

• Full Member
น่าจะประหยัดกว่านี้อีกหน่อยนะครับ ตัวเลขสักประมาณ 15.10-15.30 km./l. จะเป็นอะไรที่เยี่ยมครับ

ดูอย่างรุ่น CX-5 2.0 ยังสามารถทำตัวเลขได้ดีกว่า CR-V 2.0 เลย

ขนาดเครื่องระหว่าง 1,800 และ 2,000 ต่างแค่ 200 cc ไม่น่ามีผลให้ความประหยัดต่างเกือบ 1 km./l.  :'( :'( :'( :'(

CVT เวลา ลอยตัว รอบต่ำกว่าเยอะครับ 120km/h วิ่งเนียนๆ 2000rpm ด้วย cc ที่น้อยกว่า กับเกียร์ เป็นไปได้ครับ

CX-3 ช่วงล่างหลังเป็นแบบอิสระรึเปล่าครับ

ออฟไลน์ Anvers30

CX-3 ช่วงล่างหลังเป็นแบบอิสระรึเปล่าครับ

เป็นทอร์ชั่นบีมครับ

ออฟไลน์ Impulse

ตัวเลขใกล้เคียง CX5 2.2D AWD เลยยยยยย
ไม่รุ็ว่าหลัง CX5 ออกมาขาย Mazda ทำอะไรอะไรเพิ่มแล้วใส่ลงให้ CX3 บ้าง

เป็นทอร์ชั่นบีมครับ

ขอบคุณครับ