ผู้เขียน หัวข้อ: ตอนนี้ Lexus มีรุ่นไหนประกอบไทยมั้ยครับ  (อ่าน 3885 ครั้ง)

ออฟไลน์ ซิ่งเข้าส้วม

• Hero Member
ตามหัวข้อเลยครับ พอดีหาข้อมูลเห็นว่า Lexus เริ่มประกอบไทยตั้งแต่ปีก่อน แต่เช็คในเว็บ Lexus ราคาแพงกว่า BMW อีก ในรุ่นรถขนาดเดียวกัน เลยสงสัยว่าเค้าประกอบไทยรุ่นไหนบ้างครับ

ออฟไลน์ art_duron

• Sr. Member
Re: ตอนนี้ Lexus มีรุ่นไหนประกอบไทยมั้ยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มกราคม 30, 2016, 10:51:58 »
ณ ตอนนี้ยังไม่มีนะครับ
เคยแต่มีแผนจะประกอบ ES แต่ก็ยกเลิกไป

Re: ตอนนี้ Lexus มีรุ่นไหนประกอบไทยมั้ยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มกราคม 30, 2016, 11:09:57 »
เคยแต่มีแผนจะประกอบ ES แต่ก็ยกเลิกไป
ตกลงเค้าสร้างโรงงานประกอบมั้ยครับ หรือยกเลิกไปแล้ว

ออฟไลน์ Arado_kung

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มกราคม 30, 2016, 11:50:07 »
ตกลงเค้าสร้างโรงงานประกอบมั้ยครับ หรือยกเลิกไปแล้ว

แพลนเดิมตอนแรกจะขึ้นไลน์ ES ที่โรงงานใหม่เกทเวย์ที่ประกอบยาริสอีโคคาร์ แต่ติดปัญหาหลายๆประการเลยต้องยกเลิกไปครับ

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มกราคม 30, 2016, 11:51:31 »

แพลนเดิมตอนแรกจะขึ้นไลน์ ES ที่โรงงานใหม่เกทเวย์ที่ประกอบยาริสอีโคคาร์ แต่ติดปัญหาหลายๆประการเลยต้องยกเลิกไปครับ

ก็คือโรงงานนั้นประกอบแต่ยาริสแล้วก็ไม่มีแพลนที่จะประกอบ Lexus เร็วๆ นี้ใช่มั้ยครับ เสียดายจัง

ออฟไลน์ Wooddy144

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มกราคม 30, 2016, 17:11:24 »
ใช่ครับ ถูกยกเลิกโครงการไปแล้ว
เสียดายเหมือนกันครับ  ถ้าประกอบไทย น่าจะทำราคาได้ต่ำกว่านี้พอสมควร และน่าจะขายดีกว่านี้เยอะเลย

ออฟไลน์ OXYGEN2

• เครื่องปั่น
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มกราคม 30, 2016, 22:10:24 »
ใช่ครับ ถูกยกเลิกโครงการไปแล้ว
เสียดายเหมือนกันครับ  ถ้าประกอบไทย น่าจะทำราคาได้ต่ำกว่านี้พอสมควร และน่าจะขายดีกว่านี้เยอะเลย
ถ้าเป็น ES คนอาจจะไม่ซื้อเยอะมั๊งครับ เพราะพ่อผมยังบอก ซื้อ ES เอา Camry ดีกว่า ถูกกว่า ขับหน้าเหมือนกัน ถ้าจะซื้อ Lexus ต้อง GS

แต่ผมเคยไปดู ES ตัวเป็นๆ แล้วก็ไม่ได้เลวร้ายอะไร เพียงแต่มันขับหน้า แล้วราคาเกือบเท่า GS เลย ถ้าจะซื้อ เอา GS ดีกว่า ระยะยาว ES ขายต่อหาคนรับต่อยากด้วย
2021 - BMW 530e
2023 - Tesla Model Y Performance
2023 - Tesla Model Y RWD

My website~ :) ;) :D 8)

ออฟไลน์ SM.

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มกราคม 31, 2016, 14:37:17 »
น่าจะไม่มีครับ ยอดน้อย ประกอบอาจจะไม่คุ้ม

ออฟไลน์ axister

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มกราคม 31, 2016, 17:38:42 »
ซื้อรถนิดูขับหน้าขับหลังอย่างเดียวเลยหรอครับเนี่ย

แบบนี้จะซื้อ a class ไปซื้อ jazz ก็ดีกว่าอะสิเนี่ย ไม่ดูออปชั่นอื่นๆเลย

ออฟไลน์ TorTy

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2016, 04:31:58 »
น่ามายถึงด้วยราคาแหละครับว่าราคานี้เพิ่มอีกนิดเล่นขับหลังดีกว่าแต่จริงๆบุคลิกมันต่างกันชัดเจนแต่ก็นพเกิน 3 ล้านก็ไม่น่าจะมีใครอยากได้ขับหน้าแล้วแหละครับ
ถ้าผมเองก็ชอบ GS มากกว่า