ผู้เขียน หัวข้อ: V-cross กับ Hi-lander ค่าโช๊คหน้ากับแนบหลังเท่ากันไหมครับ  (อ่าน 1835 ครั้ง)

ออฟไลน์ Apiruk

• Newbie
  • *
  • ชอบเรื่องรถมาก(สั้นๆ)
ตามหัวข้อครับ ทำไมมันไม่เหมือนกันครับ ผมไปลองขับมา คนล่ะแนวเลยผมว่าค่าความแข็งมันไม่เหมือนกันจริงรึเปล่าครับพี่ๆครับ
รถ

ออฟไลน์ rojsak2021

• Hero Member
Re: V-cross กับ Hi-lander ค่าโช๊คหน้ากับแนบหลังเท่ากันไหมครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2016, 08:49:58 »
ต้องดูว่าเป็นแบบ 4 ประตูเหมือนกันหรือเปล่า, เพราะเคยได้ยินว่าตัว 4 ประตูจะเซ็ตมาแบบนุ่มเพราะคนที่ซื้อส่วนใหญ่จะเน้นแบบครอบครัว

แต่ถ้า 4 ประตูเหมือนกัน V - cross อาจจะเอาไว้ลุยเลยแข็งกว่าหรือเปล่าไม่แน่ใจ

ผมเคยขับแต่ dmax cap hilander ก่อน mc  ดูแล้วรับได้นะครับ