ผู้เขียน หัวข้อ: ยางYokohama Advan Sport V105 เป็นยังไงบ้างมีใครใช้อย่มั้ยครับ  (อ่าน 10023 ครั้ง)

ออฟไลน์ maggie

• Sr. Member
อีก1-2สัปดาห์จะต้องเปลี่ยนยางซึ่งก็เล็งRE003ไว้แต่แรกเพราะเห็นว่าเป็นยางเพิ่งออกใหม่ แต่มาเห็นราคาYoko V105 อยู่ในระดับพอจ่ายไหว ก็เลยเริ่มคิดอยากลอง แต่พอมาหาข้อมูลในกูเกิล พบว่ามีรีวิวยางตัวนี้น้อยมากๆ ส่วนโหญ่เป็นรีวิวจากต่างประเทศ เลยอยากถามพี่ๆน้องๆในนี้ว่า Yoko V105 น่าใช้มั้ย บุคคลิก นิสัยเป็นยังไงบ้าง ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ Doctorpook

• Full Member
Re: ยางYokohama Advan Sport V105 เป็นยังไงบ้างมีใครใช้อย่มั้ยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2016, 15:27:37 »
ผมใช้อยู่ เป็นขอบ19ใส่ในEcoup นุ่มดีในระยะหมื่นโล(ตอนนี้ยังไม่เกินหมื่น) เกาะใช้ได้ เสียงถนนบอกยากเพราะรถผมกระจกไม่มีเฟรม แต่คิดว่าไม่ดังเมื่อเทียบกับcontinentalที่ขอบพอๆกัน
แต่เรื่องสมรรถนะผมไม่ได้ขับรีดออกมาจริงจังอะไร แต่ก็โดยรวมพอใจ ราคาแรงเพราะผมซื้อจากร้านดังแถวๆใกล้อนุสาวรีย์ชัยที่ไม่ค่อยง้อลูกค้าครับ
ครั้งต่อไปอาจจะลองMichelin pilot super sport3บ้าง แต่คงต้องหาที่ซื้อที่ราคาเบาลงมาหน่อยครับ

ออฟไลน์ HLRx

• Hero Member
Re: ยางYokohama Advan Sport V105 เป็นยังไงบ้างมีใครใช้อย่มั้ยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2016, 22:21:20 »
555 กลับกับผมเลยครับ ใช้ S80 ขนาดยาง 245/40/18
ยางติดรถ เป็น pirelli เกาะจริง ไรจริง ได้ 43,000 กม.บวมไป 2เส้น แต่อยู่ ตจว.หายางยี่ห้อนี้ size นี้ ยากมาก สุดท้ายมาได้ yoko v105 หลังจากเปลี่ยนยาง ความรู้สึกแรกที่สัมผัสได้คือ ยางชุดเก่าที่บวมไปแล้ว 2 เส้นกะ 43,000 กม.ยังมั่นใจกว่าชุดใหม่นี้ซะอีก
 ตอนนี้ใช้มา 47,000 กม.เสียงเริ่มดังตั้งแต่ ผ่านหมื่น กม.แรกมาแล้ว ณ ตอนนี้ยางแข็งโป๊ก
 แก้มยางไม่ค่อยทน สำหรับยางยี่ห้อนี้ มักจะมีรอยบาดให้เสียวเล่นอยู่เสมอ เคยใช้ยี่ห้อนี้แต่เป็นยางรุ่นอื่น ในรถคันเก่า ก็เช่นเดียวกัน
ยางชุด 3 สั่ง re003 ราคาย่อมเยากว่าหน่อย รอลุ้นว่า จะทน จะเงียบ กว่า ยาง sport 2ชุดแรกหรือไม่ อยากได้ซัก 6หมื่นกม.อย่างต่ำ เพราะอีกคันเป็นกระบะ ยางชุดหนึ่ง ใช้กันเหยียด แสน กม.ถึงค่อยเปลี่ยน

ออฟไลน์ shikimaru

• Hero Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2016, 23:25:49 »
นุ่มจนน่าจะเรียกว่าย้วยได้ เกาะถนนโอเคใกล้เคียงกับ toyo c1s แต่เข้าโค้งสู้ไม่ได้จากเรื่องแก้มมันที่นุ่ม แต่อย่าไปเทียบ re003 ยางคนละแบบ เกิน หมื่นโลเสียงเริ่มมา แข็งขึ้นนิดๆ เหมาะกับขับช้าๆ100-140 ไม่ซิ่ง ไม่เข้าโค้งหนักๆ รีดน้ำได้ดีกลางๆ ส่วนตัวเชียร์ toyo c1s มากกว่าในระดับราคานี้

ออฟไลน์ maggie

• Sr. Member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2016, 10:49:52 »
ตอนนี้ใส่ ML Pilot super sport วิ่งไป4หมื่นโลนิดๆ บอกเลยคับว่าชอบมาก เกาะอย่างหนึบทั้งทางเปียกและแห้งแล้วเงียบด้วยนะ พี่Doctorpookเปลี่ยนได้เลยคับผมแนะนำจิงๆ แต่ราคามันแรงมากๆ size265/35/18 ราคาหมื่นปลายๆ ขนหัวลุกเลยคับตอนได้ยินคนขายบอกราคา ตัวผมจากนี้จะไม่ค่อยได้ขับคันนี้บ่อยๆแล้วน้องสาวจะเอาไปใช้ ก็เลยว่าจะลดสเปกยางลงมา