ผู้เขียน หัวข้อ: // กระทู้พูดคุย รายการ DR!VE By J!MMY FM 93.5 ประจำวันที่ 6 กุมภาพันธ์ 2016 //  (อ่าน 4229 ครั้ง)

ออฟไลน์ MoO Cnoe

• Hero Member
อัพเดตข่าวสารรถยนต์ในต่างประเทศและในประเทศอย่างเช่นเคย
ไม่ว่าจะเป็นข่าวคราวรถกลุ่ม PPV ที่มีการขยับตัวอีกครั้ง ทั้ง Everest
และ Fortuner ที่จะมีรุ่นย่อยใหม่ออกมาเสริมทัพขับเคี่ยวกันในตลาด
พลาดไม่ได้รายงานยอดขายรถยนต์เดือนธันวาคม 2015

พร้อมรับคำถามจากคุณผู้ฟังทุกท่าน ทั้งทาง SMS 4689935 ใน Webboard
และทาง Fanpage Headlightmag.com

FM 93.5 MHz.
www.935HD1.com
บ่าย 4 โมงเย็น - 6โมงเย็น วันนี้

ใครมีคำถาม เชิญฝากไว้ได้นะครับ
"เฉพาะกระทู้นี้เท่านั้น กระทู้อื่นที่ตั้งหลังจากนี้
ผมอาจจะไม่เห็นนะครับ" "รับคำถาม ถึง 17.00 น. เท่านั้น"

"คนละ 1 คำถาม เพื่อเป็นการแบ่งปันสมาชิกท่านอื่นด้วยครับ"
"คำถามประเภทว่า ถ้าให้เลือก จะเลือกอะไร
ขอไม่รับนะครับ อย่าเอาความชอบของผมไปใช้ในการ
ตัดสินใจเลือกซื้อรถของคุณเลยครับ ควรเลือกซื้อจากความชอบ
ของคุณเองมากกว่าครับ เราให้คำแนะนำได้ว่า คันไหนควรซื้อ
คันไหนควรเลี่ยง ข้อดีข้อด้อยอย่างไร อยู่ที่คุณจะรับได้ไหม
กับรถคันนั้นมากกว่าครับ"

เข้าใจตรงกันแล้วนะ?

เอ้า! ฝากคำถามเลย!

ออฟไลน์ AJyaya

• Newbie
  • *
1. ใน Clip : Check Check OUT  New Pajero Sport 4WD ตอนคุณเพน จะลองระบบขับสี่ที่เลือกโหมดได้อีก 4 โหมด คุณจิมมี่ บอก “อย่าไปยุ่งกับมัน” แล้วไม่พูดถึงอีกเลย หมายความว่า ระบบนี้มีปัญหาหรือเปล่าครับ?
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 06, 2016, 15:49:30 โดย AJyaya »

ออฟไลน์ Nikle_pk

รบกวนสอบถามครับ

1.Benz GLE มันคือ ML เดิม ใช่ไหมครับ
แล้วการขับขี้ถ้าเทียบกับ Porche Cayane
แตกต่างกันมากน้อยแค่ไหนครับ เน้นการ
ใช้งานในเมือง คันไหนนุ่มนวลมากกว่ากัน
และคันไหนคล่องตัวกว่าครับ

ขอบคุณครับ
My Review !!! New Vellfire 2.5ZG Edition !!!
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=44242.0

ออฟไลน์ deathsheep

จากระบบHybridของX-trail ที่เป็นการแปะแบตเตอร์รี่ไปใส่ระบบขับเคลื่อนทีหลัง  ถ้าหากระบบแบตHybridเสียนี่  ตัวรถจะยังสามารถขับได้อยู่ไหมครับ   

ออฟไลน์ ซิ่งเข้าส้วม

MG6 Gen ถัดไปพี่จิมมี่ว่าจะใช้ Platform ร่วมกับใครครับ มีแนวโน้มจะใช้ Volkswagen Lamando มั้ยครับ ขนาดพอๆ กัน แล้วน่าจะมาช่วงไหนครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 06, 2016, 16:11:22 โดย ซิ่งเข้าส้วม »

ออฟไลน์ มันต้อง RedLine

• Newbie
  • *
1.nissan march เดี๋ยวนี้เป็นไงคับ เห็นเงียบๆไป

2.ใช้ Cruise Control บ่อยจะมีปัญหาอะไรไหมครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 06, 2016, 15:55:18 โดย SuNcInG »

ออฟไลน์ Guy y

• Sr. Member
ล้างรถอาทิตย์ละ 1 ครั้ง รถจะเป็นอะไรไหมครับ เห็นคนเเถวบ้านบอก ล้างบ่อยๆ ตรงซุ้มล้อจะเป็นสนิม จริงหรือไม่ครับ
2010 VIOS

ออฟไลน์ บางละมุง 1/3

• Jr. Member
  • **
  • แค่คิดดี ทำดี ก็พอ
ปาเจโร่มีปัญหาเกี่ยวกับพวงมาลัยดังกึกๆๆเวลาเลี้ยวคิดว่าจะเป็นปัญหาด้านการประกอบเองหรือว่าเป็นเพราะอะไรครับ
สนใจ เบนซ์gla200 ใช้ยาว10ปีจะดีไหมครับ ข้อดี ข้อเสีย อารมย์ในการขับขี่ช่วงล่าง ขอบคุณมากครับ

ออฟไลน์ พ่อบ้านสายเที่ยว

• ยาเขียวชนิดเม็ดตราใบห่อ แก้ร้อนในกระหายน้ำ
ขอสอบถามเกี่ยวกับ Toyota Camry รุ่นปัจจุบัน ACV50 ถึงการออกแบบตัวถังภายนอก ว่าเป็นความตั้งใจของผู้ออกแบบที่ต้องการให้รถมีความเป็นอนุรักษ์นิยม หรือแค่ต้องการลดต้นทุนครับ เพราะ คหสต. เมื่อเอา ACV50 เทียบกับ ACV40 แล้ว  ตัว ACV50 นั้นก็ดูมีบุคลิกเป็นผู้ใหญ่กว่า หรือถ้านำไปเทียบกับ Accord G9 หรือ Teana L33 แล้ว ก็รู้สึกว่าทั้ง G9 และ L33 มีเส้นสายตัวรถที่ดูมีราคากว่า และน่าจะขึ้นรูปยากกว่า ACV50 ที่ดูเหลี่ยมๆ ตรงๆ
ขอบคุณครับ
ปล. ขออภัยคนที่ใช้ ACV50 ด้วยนะครับ แต่สงสัยจริงๆ
"แตกต่าง" แต่ไม่ "แตกแยก"

ออฟไลน์ View

• -SIXFLOOR-
เห็นว่า EVEREST จะออกเกียร์ MT ผมเลยลังเลครับ จากเดิมที่เคยมีแพลนซื้อกระบะซึ่งเล็ง RANGER 3.2 WT ไว้ครับ ตอนนี้เริ่มเขว่แล้วครับเอา RANGER 3.2 หรือ EVEREST MT ดีครับ กระบะออฟชั่นเต็ม กะ พีพีวี ดิบๆ มีขนของบ้าง 1-200 กิโลครับ อยากได้ความมั่นใจในการขับ ตีนหนักบ้างครับ
2013 Honda City 1.5V
2013 Chevrolet Trailblazer 2.8 LTZ 4WD

ออฟไลน์ Red Bicycle

:) :) :) การที่ Toyota camry ออกแบบได้ไม่สุดๆ เหมือน Accord เป็นเพราะต้องกดการออกแบบมันไม่ให้สวย

เพื่อจะได้ไม่ให้ดูดีเหมือน Lexus ใช่ไหมครับ ทั้งที่จะทำให้สวยก็ทำได้ หรือ เป็นเหตุผลอื่นครับ ?

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 06, 2016, 16:51:37 โดย Red Bicycle »

ออฟไลน์ game.jirapat

• **
ซินเจียยู่อี่ ซินนี้ฮวกใช้ ขอให้เฮงๆ รวยๆครับ ขอให้มีความสุขมากๆนะครับ วันนี้ไม่มีคำถามครับ

ออฟไลน์ JP

• **
1. GLC CKD จะเป็น 250d หรือ 350e ครับ
2. C350e จะมีโอกาส เอา airmatic ออกและราคาลดลงมั้ยครับ
ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ ChotLife

1. Ford Ranger 3.2 Wildtrak AT 4ประตู ถ้าเทียบกับคู่แข่ง
ถือว่าคุ้มสุดหรือยังครับ เน้นการขับขี่เกาะถนน ไม่ได้แบกของเยอะมาก ไม่คิดเรื่องราคาขายต่อ

2. Ford Ranger จะมี Minorchange อีกมั้ยครับ คาดว่าจะได้ไฟหน้าตัว Top แบบ Everest มั้ย หรือต่อไปเป็น Model Change เลย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 06, 2016, 16:24:27 โดย ChotLife »

ออฟไลน์ Mr.Charles

• Newbie
  • *
New Pajero Sport ที่มีปัญหาพวงมาลัยเป็นแต่ล็อต1-3หรือเป็นหมดทุกล็อตครับ

ออฟไลน์ maxtone

• Newbie
  • *
ได้ข่าวว่า accord mc จะมี Apple carplay ด้วยจริงหรือไม่ ถ้าใช่แล้วรุ่นก่อนหน้าจะได้อัพเกรดซอฟต์แวร์ด้วยหรือป่าวครับ

ออฟไลน์ Pumie

• Newbie
  • *
Ford Focus Eco-boost จะมาไหมครับ

ออฟไลน์ galaxy99999

• Newbie
  • *
รถรุ่นเดียวกันที่มีระบบ  Ba vsc traction control กับตัวล่างกว่าที่ไม่มีระบบพวกนี้
ราคาไม่น่าต่างกันมากเหมือนที่ขายตอนนี้นะครับ มีกับไม่มีแค่เพิ่มเซ็นเซอร์ใช่ไหมครับ
จริงๆแล้วน่าจะบังคับให้มีทุกคันนะครับ