ผู้เขียน หัวข้อ: ++++ คุณคิดว่าทำไม ACCORD 2016 ไฟเบรคท้ายถึงกลับไปใช้หลอดไส้ครับ ++++  (อ่าน 13851 ครั้ง)

ออฟไลน์ Slipknot`

• Hero Member
  • *** HLM.COM ***
ต้นทุนแหละครับ มันไม่จำเป็นต้องLED
แต่ผมชอบนะเวลาเจอพวกไฟเบรกLED ไฟเลี้ยวLED มันดูทำให้รถเด่นยังไงไม่รู้(ก็แหง๋ละ แสงสว่างซะ)
ส่วนไฟถอยหลังเนี่ยไม่รู้มีLEDจากโรงงานแล้วยังไม่เคยหาข้อมูล

ออนไลน์ Stp

ก็น่าจะมี Mercedes-Benz กับ Lexus รุ่นใหม่ที่เปิดตัวในช่วง 1 ปีนี้เป็นไฟ Full LED รอบคันทั้งภายนอกและภายในแล้ว อาจจะเว้นกลุ่ม A-Class แค่นั้นมั๊งที่ยังไม่เป็น Full LED

ส่วนไฟถอยหลังเนี่ยไม่รู้มีLEDจากโรงงานแล้วยังไม่เคยหาข้อมูล
:D ;D ร่วมรณรงค์รักการอ่านหนังสือ แทนการถามตลอดเวลา ;D :D

ออฟไลน์ dunghill

• Full Member
ไฟเบรคเป็น LED อาจจะสว่างเกิน แหย่ตา แถมเวลาเปลี่ยนคงจะแพงน่าดู
HondaCity 03'
Mazda 323 Astina 91'
HondaCity 12'

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
ก็น่าจะมี Mercedes-Benz กับ Lexus รุ่นใหม่ที่เปิดตัวในช่วง 1 ปีนี้เป็นไฟ Full LED รอบคันทั้งภายนอกและภายในแล้ว อาจจะเว้นกลุ่ม A-Class แค่นั้นมั๊งที่ยังไม่เป็น Full LED

ขอบคุณครับ
 8) 8) 8)

ออฟไลน์ rut191

เคยอ่านมาจากที่ไหนซักที่นี้แหละจำไม่ได้เค้าบอกว่าผลวิจัยจากสำนักงานเกี่ยวกับวิจัยอุบัติเหตุของอเมริกา
บอกว่าสายตาเราตอบสนองต่อไฟเบรคแบบหลอดไส้ดีกว่าLEDครับ

ออฟไลน์ balliblue

แหมให้เค้าเอาไปทำกำไรบ้างเถอะ อุตส่าห์ให้ LED มาซะเต็มโคมหน้า 555
ส่วนนึงผมว่าถ้าเป็น LED มันจะไปกลบความสวยของหลอด tube นะ อย่าง HRV ไฟเบรค LED ในโคมมันน้อยนะ เลยไม่ไปกลบตัว tube ถ้าใส่ยาวๆแบบแอคคอร์ดผมว่าไม่สวยอะ แถมหลอดไส้มันก็เป็นมิตรกับคนขับตามอยู่ละ อุตส่าห์ให้ tube มาเลยให้ผ่านครับ

ออฟไลน์ SZG

• Jr. Member
  • **
Design แบบ 2 ชั้นมันต้องเป็นหลอดใส้มั้งครับ
แต่ถ้า design แบบเส้นเหมือน Accord ก่อน minor หรือ Teana J32/L33 ถึงจะเป็น LED ทั้งหมดได้