ผู้เขียน หัวข้อ: // MG GS เตรียมเปิดตัวในไทย 17 มีนาคมนี้ มาพร้อมเครื่องเบนซิน 2.0 ลิตรเทอร์โบ //  (อ่าน 32158 ครั้ง)

ออฟไลน์ MoO Cnoe

• Hero Member
MG GS : 2.0L Turbo 6DCT
เตรียมเปิดตัวอย่างเป็นทางการในไทย 17 มีนาคมนี้

เครื่องยนต์ Engine

เครื่องยนต์เบนซินแถวเรียง 4 สูบ DOHC 16 วาล์ว MGE ขนาด 2.0 ลิตร
1,995 ซีซี. TGI Direct Injection พร้อม Turbocharged

กำลังสูงสุด 218 แรงม้า (PS) ที่ 5,000 - 5,300 รอบ/นาที
แรงบิดสูงสุด 350 นิวตันเมตร ที่ 2,500 - 4,000 รอบ/นาที
จับคู่กับเกียร์อัตโนมัติ Dual Clutch 6 จังหวะ

มิติตัวรถ Dimension

ยาว x กว้าง x สูง : 4,500 x 1,855 x 1,699 มิลลิเมตร
ระยะฐานล้อ : 2,650 มิลลิเมตร
ระยะ Ground Clearance : 185 มิลลิเมตร
น้ำหนักตัวรถประมาณ 1,542 กิโลกรัม

ส่วนราคาและสเป็คอย่างเป็นทางการ
รอติดตามกันได้ภายในวันที่ 17 มีนาคมนี้ครับ

Exterior ภายนอก

Interior ภายในห้องโดยสาร

โครงสร้าง และ ระบบความปลอดภัย Chassis and Safety

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 12, 2016, 20:07:36 โดย MoO Cnoe »

ออฟไลน์ ซิ่งเข้าส้วม

ถ้าเซ็ตเกียร์กับคันเร่งมาแบบ Old MG6 ตัวที่ศูนย์ให้ผมยืมมาขับนี่นะ รับรองแรงทะลุนรก ขับมันส์สุดๆ แน่ แต่ถ้าตั้งมาแบบ New MG6 ของผมก็คงตัวใครตัวมันนะ เหมือนเอานักวิ่งทีมชาติมาใส่โอนามิแล้วให้ไปวิ่งแข่งยังไงยังงั้น

ออฟไลน์ RockTheMonk

• Sr. Member
  • What Happened, Happened...
จากรูปเบาะหลังที่เอนมากไปเปล่าาา :P

ออฟไลน์ TRcdi

ภายนอกดูแข็งแรงดี เครื่องยนต์สเปคก็ไม่ธรรมดา
เบาะภายในก็ดูพรีเมียมมิใช่น้อย มีซันรูฟอีกตะหาก
 ??? ??? ???

ว่าแต่ ราคาทำมาชน HRV หรือ CRV ครับคุณ MoO

ออฟไลน์ MoO Cnoe

ภายนอกดูแข็งแรงดี เครื่องยนต์สเปคก็ไม่ธรรมดา
เบาะภายในก็ดูพรีเมียมมิใช่น้อย มีซันรูฟอีกตะหาก
 ??? ??? ???

ว่าแต่ ราคาทำมาชน HRV หรือ CRV ครับคุณ MoO

ดูจาก Spec เครื่องยนต์ และ Option ที่น่าจะเทียบเท่า MG 6
ราคาคงใกล้เคียง C-SUV อย่าง CR-V / X-Trail / CX-5 มากกว่าครับ
แต่อาจจะราคาเท่ารุ่นเครื่องยนต์ตระกูล 2.0 ราวๆ 1.1 - 1.3 ล้าน
(อันนี้โดยความเห็นส่วนตัวนะครับ เรื่องราคายังไม่ทราบจริงๆ)

ออฟไลน์ บางละมุง 1/3

• Jr. Member
  • **
  • แค่คิดดี ทำดี ก็พอ

ออฟไลน์ tnp_super

ออฟไลน์ Disk™

• High Society Sallon Gallery
รอดูราคาครับ
User Review : ฟิล์มเซรามิค SolarFX (รีวิวแรกของผมครับ)
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=53654.0

User Review : Remap ECU Toyota Fortuner ที่ ECU Thailand by RPT
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=71384.0

ออฟไลน์ YoungJet

• Jr. Member
  • **
เคยไปเทียบ ราคาขายที่อังกฤษ
เทียบกับ MG 3
ราคาน่าจะประมาณ 9 แสนปลาย ๆ - ล้านนิด ๆ
2010 Honda Jazz
2009 Toyota Corolla Altis 1.6G
2001 Nissan Cefiro (sold)
1996 Peugeot 306 SR (sold)
1994 Honda Civic 3D (sold)
1993 Mitsubishi Lancer GLX (sold)
1984 Mitsubishi Colt Mirage (sold)

ออฟไลน์ pakorn

• Full Member
  • ตั้งสติ ก่อนสตาร์ท
สเปคค่อนข้างดีทีเดียว รอลุ้นราคาเปิดตัว
ถ้าภาพรวมขับดีกว่าเจ้าอื่น ราคาแบบจับต้องได้ ไม่สูงมากนัก รถขายดีค่อยๆขึ้นราคาทีหลัง ผมว่าMGตัวนี้ น่าจะเป็นตัวชูโรงของค่ายได้ ยกตัวอย่างเหมือนH1
ปัจจุบันยังขับ
honda jazz gd 06 LPG
honda civic fc  16
toyota velfire 13
nissan almera n17 12

ออฟไลน์ iplexman

• Newbie
  • *
สมมุตินะครับ เปิดมา 1.1 ล้าน ตายเรียบแน่ๆเลย
เพราะศูนย์บริการ แม้จะยังไม่มาก แต่การแก้ปัญหา ตอบสนองกับผู้ใช้ ได้ใจคนในคลับไปเยอะแล้ว

ออฟไลน์ nut_na

• Newbie
  • *
spec น่าสนใจมากๆครับ ถ้าราคาดีๆน่าจะเกิดไม่ยาก

ออฟไลน์ ktonja

• Full Member
รอครับ รอ รอ รอ
.
.
.
.
.
.
.
ไม่ได้รอรถนะครับ รอมีตังก่อน ^ ^"

ออฟไลน์ yourturle

เป็น MG ตัวแรกที่ดูลงตัวที่สุด
2.0+BO  เกียรไม่รู้
ภายในดูเหมือนรุ่นอื่นๆ แต่ดูดีกว่าตรง PIANO BLACK
มาตรวัด เปลี่ยนเถอะ อ่านยาก
One Day.

ออฟไลน์ secrecyguy

• 3.2plus
ตัวจริงมันเเรงมาก

เคยเจอเส้นชลบุรีพัทยา ผมาวิ่ง140 คู่ขนานมัน พอมันกดเท่านั้นละ หายเลยไม่ได้ดมตูดเลยที่เดียว

ออฟไลน์ vantipz

218 แรงม้า   :-X โหดมาก 0-100 8.2 วิ รอราคาเลยครับแบบนี้

ออฟไลน์ TRcdi

??? ??? ???

ดูจาก Spec เครื่องยนต์ และ Option ที่น่าจะเทียบเท่า MG 6
ราคาคงใกล้เคียง C-SUV อย่าง CR-V / X-Trail / CX-5 มากกว่าครับ
แต่อาจจะราคาเท่ารุ่นเครื่องยนต์ตระกูล 2.0 ราวๆ 1.1 - 1.3 ล้าน
(อันนี้โดยความเห็นส่วนตัวนะครับ เรื่องราคายังไม่ทราบจริงๆ)

ขอบคุณครับ   ::) 
รอลุ้นหมัดเด็ดมวยรอง

ออฟไลน์ PREM

218 ม้า
รอเจอกันบนถนนครับ  ;)
2014 Mazda CX-5 2.5 S
2016 Volvo XC60 D4 
2019 Honda Jazz RS+
2020 Volvo V60 T8 Inscription
2022 Mazda CX-30 SP

ออฟไลน์ kiwiwi

อ้าว ยังไม่ขายเหรอครับ
แถวนางลิ้นจี่ผมเห็นป้ายแดงวิ่งกันแล้ว

ออฟไลน์ bubball

ออฟไลน์ H3T

ราคาตัว Top ต่ำกว่าตัวเริ่มต้น CR-V

มีก๊อก 2 เครื่อง 1.5 turbo ตามมาปลายปี ทำราคาชน HR-V ตัวเริ่มต้น

ราคาตัว Top ต่ำกว่าตัวเริ่มต้น CR-V

มีก๊อก 2 เครื่อง 1.5 turbo ตามมาปลายปี ทำราคาชน HR-V ตัวเริ่มต้น

อันนี้ชัวร์มั้ยครับ ได้ยินมาเหมือนกันว่าจะตามมาทีหลัง แต่บางคนก็บอกไม่มาเลย

ออฟไลน์ Nikle_pk

น่าสนสุดคงเป็นเครื่องยนต์

แต่ผมเองก็หวั่นๆมีสมาชิกบางท่านและคน
ที่ผมรู้จัก รถยนต์ MG ที่ใช้ต้องไปนอนค้าง
ที่ศูนย์เป็นว่าเล่น ถึงบริการจะดี แต่ถ้าแก้
ปัญหาไม่จบผมก็กังวลเหมือนกันถ้าจะเลือกใช้
My Review !!! New Vellfire 2.5ZG Edition !!!
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=44242.0

น่าสนสุดคงเป็นเครื่องยนต์

แต่ผมเองก็หวั่นๆมีสมาชิกบางท่านและคน
ที่ผมรู้จัก รถยนต์ MG ที่ใช้ต้องไปนอนค้าง
ที่ศูนย์เป็นว่าเล่น ถึงบริการจะดี แต่ถ้าแก้
ปัญหาไม่จบผมก็กังวลเหมือนกันถ้าจะเลือกใช้

มีแต่ตัว MG6 2015 นี่แหละครับ ที่มีปัญหา รุ่นอื่นมีแต่ปัญหาเล็กๆ น้อยๆ พวกเสียงดัง ขนาด MG6 ตัวรุ่น 2014 ยังไม่จุกจิกเลยครับ ใครจะไปคาดคิดว่าพอ Minorchange แล้วจุกจิกกว่าเดิมซะอย่างนั้น

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
เสียดายแรงบิดมาช้าและหมดไวไปหน่อย
แต่แค่นี้ก็สุดยอดมากๆละ ตัวแรงเลย

Nonlamer

• บุคคลทั่วไป
คันนี้หรือเปล่าที่ปีที่แล้ววิ่งทดสอบในไทย เห็นถ่ายรูปคันพรางตัวลงกันเป็นว่าเล่นเลย ดูเหมือนคันไม่ใหญ่ แต่เครื่องยนต์ดูตัวเลขแล้วแรงแหงๆ

ออฟไลน์ Darkart

200ม้ากว่าๆ อัตราสิ้นเปลืองน้ำมัน ไม่ต้องสืบเลยครับ
ผู้ไม่มีแผลเป็น คือ ผู้ไม่มีประสบการณ์

ออฟไลน์ ps000000

ตลาด SUV PPV Crossover นี่มันทำไม พุ่งๆๆๆๆๆๆ ดีจัง

ออฟไลน์ H3T

อันนี้ชัวร์มั้ยครับ ได้ยินมาเหมือนกันว่าจะตามมาทีหลัง แต่บางคนก็บอกไม่มาเลย

ตามแผนที่วางไว้ ตั้งใจจะเป็นตัวเลือกแข่งกับ B Crossover จนถึง Compact SUV จึงจำเป็นต้องมีเครื่องยนต์ทั้ง 2 ขนาด 1.5 และ 2.0

การเปลี่ยนแปลงใดๆเพื่อปรับตามสถาณการณ์ที่เกิดขึ้นในอนาคตก็ทำได้ครับ ในที่นี้ก็ขึ้นกับยอดขายของ 2.0 ว่าจะออกมาเป็นยังไง จะส่งผลให้ต้องส่งรุ่น 1.5 มาเร็วขึ้นหรือช้าลง หรือไม่มีเลยก็ได้ครับ

เครื่อง 1.5 ตัวนี้ก็อยู่ใน MG5 อยู่แล้ว การแชร์กับรุ่นอื่นได้ ย่อมส่งผลดีตั้งแต่ต้นน้ำยันปลายน้ำอีกด้วยครับ

ออฟไลน์ rojsak2021

ค่า co2 คงไปไกล ราคาไม่น่าจะถูกหรอก