ผู้เขียน หัวข้อ: ++ชอบเวปนี้จัง มาทีไรได้ทั้งความรู้ คำตอบดี ๆ และมิตรภาพที่ดีเสมอ++  (อ่าน 6478 ครั้ง)

ออฟไลน์ k.กุ๊ก

• Jr. Member
  • **
  • ขอบคุณเพื่อน ๆ ทุกคนครับ
เวปนี้ผมว่ามันเป็นอะไรที่ลงตัวดีนะ   ทั้งหาความรู้  ทั้งไถ่ถาม  ผมได้คำตอบดี ๆ จากที่นี่เสมอ
จากที่ไม่รู้เรื่องอะไรเลย  ก็พอรู้บ้าง  และหาจนได้รถที่ถูกใจ   

แต่  ยังหาซื้อไม่ได้  :'(   (V70 D5)  ตอนนี้เริ่มมอง ๆ ตัวอื่นละ เช่น E220 W210 CDI

และตั้งใจว่า  ถ้ามีรถเป็นของตัวเอง  จะตั้งใจ ทำรีวิวให้ละเอียด  เพื่อเป็นแนวทางประกอบการตัดสินใจให้กับคนอื่น  เหมือนที่ผมได้รับ
จากทุก ๆ รีวิว

ขอบคุณผู้จัดสร้างเวปที่มีประโยชน์แห่งนี้  ทุกๆ ท่านนะครับ  ขอให้เวปแห่งนี้เจริญยิ่ง ๆ ขึ้นไป

กุ๊ก

ออฟไลน์ JIRATH

• Hero Member
เห็นด้วยอย่างแรงครับ
2008 Mazda CX-9 (SOLD)
2008 BMW X5 3.0si E70 (SOLD)
2010 Volkswagen CC R-Line (SOLD)
2014 Subaru BRZ Limited (SOLD)
2016 Subaru STi (SOLD)
2016 Honda Accord Sport
2016 BMW 328d F31 Xdrive
2015 Lexus CT200h F-Sport
2006 BMW 330i E90 6M/T

ออฟไลน์ Pan Paitoonpong

• Long live M/T
ขอบพระคุณอย่างสูงครับ

สิ่งที่เกิดขึ้นเป็นเพราะทุกคนที่นี่มีคำจำกัดความของเว็บบอร์ดรถในฝันอยู่ในใจ
และมีความพยายามที่จะรักษาความเป็นมิตรเอาไว้ เว็บบอร์ดของเราอาจไม่ครบทุกอย่าง แต่ทุกคนที่มาก็มาด้วยใจ มันจึงเป็นที่ที่หลายคนสบายใจที่จะมาครับ
- Nissan Tiida บ้านๆ/NX Coupe/AE111/190E1.8

ออฟไลน์ Limited Edition

• Newbie
  • *
  • 1 of 100 makes for JDM only
ดีใจที่มีคนชอบเวบที่มีสาระเหมือนผมครับ
ผมก็ชอบเหมือนกัน
Limited Edition...Limited Lifestyle

ออฟไลน์ Satanic za'

ใช่ครับ รู้สึกเหมือนเป็นครอบครัวเดียวกัน(ขนาดนั้น 555)

ความรู้สึกที่เล่นเวปบอร์ดนี้ ผมชอบที่ไม่มีการแบ่งแยก รถยี่ห้อนั้นดี ยี่ห้อนี้ห่วย แทงกันไปแทงกันมา อ่านแล้วบางทีก็แอบเซ็งเวลาจากพวกแบบนั้นอะ

ออฟไลน์ GAG

• Newbie
  • *
  • ???
เจ้าของเว็ปยิ้มน่าบานเลย ก็ทำไงได้ของเขาดีจริงๆ ;D
GAG

ออฟไลน์ nuttapatJazz

ผมเข้าเว็บนี้บ่อยที่สุดแล้วอ่ะครับ

;D ;D
Nissan Juke 1.6V '14
Mitsubishi Triton Plus 2.4Benzene 2Dr MT '12
Honda FIT(HK Spec) '13

ออฟไลน์ ddman

• **
ได้ข้อยุติที่ M2 ก็เพราะรีวิวในนี้แหละครับ   
??????????????????....????????

ออฟไลน์ Jennifa

• **
ดีมากเลยค่ะได้ความรู้ในเรื่องที่เราเบอเบอมาก่อน ที่สำคัญไม่รู้เป็นเหมือนกันไม๊คะ...ต้องเข้ามาทุกครั้งที่อยู่หน้าจอเลยค่ะ ไม่งั้นเหมือนขาดไรไป พูดคุยสุภาพมักมาก  ที่สำคัญสำหรับ Headlightmag ถูก add เป็น favorites ส่วนตัวด้วยแหละค้า

ขอบคุณ Moderators และสมาชิกที่คอยตอบคำถามให้ค่ะ

ออฟไลน์ liveshow

• รถไม่แรงแต่แซงยาก
สังคมแห่งการแบ่งปันครับ
ก็แค่คนธรรมดา ไม่ลองก็ไม่รู้

methus zaa

• บุคคลทั่วไป
เวปให้ทุกอย่างแก่ผมและสอนให้ผมปรับปรุงตัวในการพูดและอารมณ์ ผมเหมือนพี่ๆแหละเข้าเวปนี้บ่อยมากๆๆๆที่สุดแระ

ออฟไลน์ Iwata Kana Σ4

• Archievement in Control
เห็นด้วยอย่างแรงครับ
ความมีระดับ มาพร้อมศักดิ์ศรีที่เหนือใคร
มีเป้าหมาย ที่อะไรก็ไม่อาจขวาง
มีอำนาจ ที่เลือกใช้ได้ตามใจ
มีชีวิต อย่างที่ใคร ก็ไม่อาจปฎิเสธ

ออฟไลน์ bangkok2010

• Newbie
  • *
เห็นด้วยครับ
ผมกำลังจะซื้อรถ หาข้อมูล ได้เจอเวบนี้
ถอนตัวไม่ขึ้นเลย ขอบคุณผู้รู้ทั้งหลาย
ที่ให้ข้อมูลดี ๆ เกี่ยวกับรถยนต์

ขอให้มาก ๆ ครับ

ออฟไลน์ Dr.Shank

• Sr. Member
มีไรก็ช่วยเหลือกันครับ

"คนไทยด้วยกัน"
..

ออฟไลน์ Ruksadindan

ออฟไลน์ ekimike

• **
  • ???
ชอบเช่นกันคับ ^_^

เป็นกำลังใจให้กับทีมงานและ Web Master คับ

ออฟไลน์ Sunnook

ชอบเช่นกันคับ ^_^

เป็นกำลังใจให้กับทีมงานและ Web Master คับ

ใช่เลยครับ อิอิ

ออฟไลน์ mann

• นี่หรือรถโมเดล
นอกจาก google และเวป อย่างว่า.....
(ไม่ใช่อย่างนั้น! พวก wikipedia พวก ความรู้ต่างๆ จริงๆนะครับ ;D)
ก็มีเวปนี้แหละครับที่จะต้องคลิกเข้ามาดูเป็นอันดับแรก
เหมือนเป็น สิ่งที่ต้องทำ หลัง จาก connect internet ขนาดนั้นเลย

ก็ขอเป็น กำลังใจ ให้กับทีมงานทุกคน เช่นกันครับ
1995 honda civic eg 3dr become jdm+spoon
1997 mb c-class w202 elegance
2003 toyota hilux tiger sport cruiser 4x4 2.5 d4d
2006 kawasaki ksr 111
...........................................................................

ออฟไลน์ CRO

ไม่ได้เข้า web นี้สักวันนึงเหมือนจะลงแดง  :D ( ผมเวอร์ไปป่าวหว่า :x )

ออฟไลน์ 2k

อยากให้คงมาตรการกฏระเบียบเข้มข้นแบบนี้ต่อไปครับ จะเตือนจะแบนอะไรเต็มที่ไปเลย หลายๆที่ปล่อยให่สมาชิกใช้คำพูดส่อเสียดแดรกดันถึงคนอื่นเฉยยย ที่ๆเป็นกลางให้เกียรติซึ่งกันและกันแบบนี้ดีที่สุดแล้วครับ   ;D
หมาเฝ้าบ้านแจกฟรีจ้า www.dogfindhome.com

ออฟไลน์ Disk™

• High Society Sallon Gallery
สมัยก่อนผมเล่นหลายเว็บ ตอนนี้อยู่เว็บนี้เว็บเดียวครับ ข่าวก็ครบ review ก็อ่านสนุกดี มีเวลาเหลือไปทำอย่างอื่น ^^
User Review : ฟิล์มเซรามิค SolarFX (รีวิวแรกของผมครับ)
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=53654.0

User Review : Remap ECU Toyota Fortuner ที่ ECU Thailand by RPT
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=71384.0

ออฟไลน์ Nut_K

เห็นด้วยเลยครับ

รวมทั้งไม่มีการประชด หรือใช้วาจาเสียดสีีเหมือนบางเว็บด้วยครับ

ออฟไลน์ nattauta

• **
จะเป็นไรไหม  ถ้า

จะตั้งเวปนี้เป็น  โฮมเพจ
....................................

ออฟไลน์ KKCP118

• Full Member
สังคมที่นี่อบอุ่นมากๆ เลยค่ะ  แถมยังอัดแน่นไปด้วยความรู้อีก
รัก headlightmag ที่ซู๊ดดเรยยย ^^

ปล.เจ้าของกระทู้ชื่อคล้ายๆกันเลยนะคะ  ;)

ออฟไลน์ SignifeR

• Impreza Type GDG WRX
    • ร้านหนังสือผ้าสำหรับเด็ก IGGY BOOK
เท่าที่ศึกษาพฤติกรรมของเหล่าเพื่อนๆ ที่ทำเวปไซส์แห่งนี้ ทำให้ผมพบว่า
พวกเขาเหล่านั้นล้วนแต่ รัก และ ชอบรถยนต์ มาเป็นอันดับแรกครับ.........

ถ้าทำเพราะความรักแล้ว ผมว่าแม้มันจะไม่ได้เฟอร์เฟ็กต์ เริ่ดสแมนแตน แต่ผมเชื่อว่า
ทุกท่านที่เข้ามาหาความรู้บ้าง หาเพื่อนบ้าง หาข้อมูลบ้าง หาคำตอบให้กับชีวิต(เว่อร์โคตร...)
ก็จะพบความจริงว่า บ้านหลังนี้ มีมิตรภาพที่ดีให้กับพวกเราเสมอๆ แม้บางครั้งจะดีดดิ้งไปบ้างก็ตาม

และมี "ความเป็นกลาง" ค่อนข้างมากทีเดียวครับ
ตัวผมเองแม้มีฐานะเป็นเพื่อนกับเหล่าปอบพวกนี้ ตั้งแต่ก่อนเริ่มเปิดบอร์ด(เล่นทีด้ามากับแพน)
ก็ยังรู้สึกว่า ถ้าพวกเพื่อนผมมันไปเป็นผู้พิพากษา มันต้องประสบความสำเร็จในอาชีพชัวส์ๆ 5 5 5

และตัวผมเริ่มเสพติดรถยนต์มากขึ้นๆ โดยเฉพาะบางวันที่ไปนั่งกินข้าวกับปอบเหล่านี้ก็จะพบว่า
ยิ่งรู้เยอะ ยิ่งกินเยอะ...5 5 5 เพราะว่าทั้งจิมมี่เองและแพนเอง คงใช้พลังงานเยอะมากๆ ในการกลั่นรีวิวออกมาให้พวกเราอ่าน
และข้อมูลที่นำมาเสนอนั้น ล้วนแล้วแต่มีทั้งสองแง่มุมเสมอๆ ครับ นั่นคือสิ่งที่หลายๆคนชื่นชอบ และผมก็ชอบจุดนั้น

มิตรภาพที่ดีเริ่มต้นจากจิตใจที่ดีครับ และผมเชื่อว่าทีมงานทุกคนจิตใจดี  ;)
In Garage Subaru Impreza GDG WRX  y2008 // Nissan March 1.2E y2011

ออฟไลน์ kritphakhin

เห็นด้วยมาๆครับ