ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนรู้จัก ฟิมล์ ยี่ห้อ Midas กันไหมครับ  (อ่าน 14836 ครั้ง)

ออฟไลน์ Bubble

• Newbie
  • *
เพื่อนรู้จัก ฟิมล์ ยี่ห้อ Midas กันไหมครับ
« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2016, 08:59:06 »
พอดีร้านแถวบ้านจัดโปรยี่ห้อนี้แถมเคลือบแก้ว แต่ผมไม่รู้จักยี่ห้อนี้เลยๆ อยากถามเพื่อนๆว่า ยี่ห้อนี้ เป็นไงบ้างครับ

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ แมวดราม่า

• Hero Member
  • แมวบ้า(ขับ)รถ
Re: เพื่อนรู้จัก ฟิมล์ ยี่ห้อ Midas กันไหมครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2016, 09:44:56 »
ยี่ห้อนี้ปกติเป็นฟิล์มอาคารครับ ถ้าเป็นฟิล์มรถยนต์จะยี่ห้อ Corona

Ceramic มีหลายเกรด เอาจริงๆ ต้นทุนถูกมาก ราคาขายคงบวกเยอะพอสมควร เลยกล้าแถม Glass Coat

เพื่อนผมนำเข้าฟิล์มเซรามิกจากไต้หวันมาขาย ติดรอบคัน SUV รวมลอกฟิล์มเก่ามันบอกจริงๆ คิดหลักพันก็ยังได้

Glass Coat เองก็มีหลายเกรด ถามระดับความแข็ง น้ำยาเคลือบ และห้องเคลือบดีๆ ครับ บางที่ใช้แค่แวกซ์ผสมซิลิกาก็อ้างเป็นเคลือบแก้วแล้ว มันไม่ใช่นะ
Dare to Drama! | Original Nissan X-Trail Club Thailand: http://www.facebook.com/groups/180634121979355/

• Newbie
  • *
Re: เพื่อนรู้จัก ฟิมล์ ยี่ห้อ Midas กันไหมครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2016, 11:19:23 »
ยี่ห้อนี้ปกติเป็นฟิล์มอาคารครับ ถ้าเป็นฟิล์มรถยนต์จะยี่ห้อ Corona

Ceramic มีหลายเกรด เอาจริงๆ ต้นทุนถูกมาก ราคาขายคงบวกเยอะพอสมควร เลยกล้าแถม Glass Coat

เพื่อนผมนำเข้าฟิล์มเซรามิกจากไต้หวันมาขาย ติดรอบคัน SUV รวมลอกฟิล์มเก่ามันบอกจริงๆ คิดหลักพันก็ยังได้

Glass Coat เองก็มีหลายเกรด ถามระดับความแข็ง น้ำยาเคลือบ และห้องเคลือบดีๆ ครับ บางที่ใช้แค่แวกซ์ผสมซิลิกาก็อ้างเป็นเคลือบแก้วแล้ว มันไม่ใช่นะ

แนนำเพื่อนให้หน่อยได้ไหมครับ

ออฟไลน์ แมวดราม่า

• Hero Member
  • แมวบ้า(ขับ)รถ
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2016, 21:06:17 »
จะเป็นหนูทดลองจริงๆ เหรอครับ เดี๋ยวผมหลังไมค์ให้ดีกว่า คุยในนี้จะไม่งาม  8)

ยืนยันว่าเนื้อฟิล์มดีๆ มีหลายเกรดมาก หลายเจ้าที่โฆษณาพรีเมียมใช้จริงๆ เงิบ หรือแทบไม่ดีกว่าตัวปกติก็มี
Dare to Drama! | Original Nissan X-Trail Club Thailand: http://www.facebook.com/groups/180634121979355/

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2016, 08:57:21 »
จะเป็นหนูทดลองจริงๆ เหรอครับ เดี๋ยวผมหลังไมค์ให้ดีกว่า คุยในนี้จะไม่งาม  8)

ยืนยันว่าเนื้อฟิล์มดีๆ มีหลายเกรดมาก หลายเจ้าที่โฆษณาพรีเมียมใช้จริงๆ เงิบ หรือแทบไม่ดีกว่าตัวปกติก็มี

หลังไมค์ มาเลยครับจะตัดสินใจเร็วๆนี้แล้ว

ออฟไลน์ watchakt

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2016, 09:27:59 »
ผมเพิ่งติดยี่ห้อ VOX ไป ก็ดีนะครับ กันร้อนได้ดีทีเดียว แดดเปรี้ยงๆยังรู้สึกว่าไม่ร้อนเลย จอดตากแดดนานรู้สึกเลยว่าร้อนน้อยกว่าคันเก่าที่ติดอีกยี่ห้อสะอีก
ราคาอยู่ระหว่าง V-K กับ Lami

ออฟไลน์ Palermo

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มีนาคม 24, 2016, 21:42:08 »
พึ่งเคยได้ยินยี่ห้อนี้ ผมว่าติดฟิล์มดีๆมีชื่อหน่อยดีกว่าครับ พวก lamina vkool 3m ไรพวกนี้ก็ได้

ออฟไลน์ Midas window film

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: เมษายน 27, 2016, 23:48:40 »
วิธีตรวจสอบ การรับรองจากสถาบัน IWFA lnternational Window Film Association
ซึ่งเป็นสถาบันรับรองจากสหรัฐอเมริกา

1. เข้าที่เว็บไซด์ www.iwfa.com
2. เลือกที่เมนู Find a Distributor ถ้าเป็นโรงงานให้เลือกเมนู Find a manufacturer
3. กรอก Zip code หรือlocation  ของฟิล์มยี่ห้อดังกล่าว
เช่น Midas window film ต้องเลือก Find a Distributor >enter zip code 33166> lookup

http://www.iwfa.com/BusinessLocator/FindaDistributor.aspx

ออฟไลน์ Midas window film

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: เมษายน 28, 2016, 00:21:50 »
ขออนุญาติแนะนำตัว  ฟิล์ม Midas นะคะ  ฟิล์ม Midas นำเข้ามาจากสหรัฐอเมริกา  เป็นการพัฒนาเทคโนโลยีรวมกันระหว่างอเมริกาและเยอรมัน โรงงานผลิตคือ Southwall ตั้งที่รัฐ Virginia ฟิล์ม Midas เชี่ยวชาญทางด้านฟิล์มอาคาร[Midas]และรถยนต์[Corona]
สำหรับรถยนต์มีให้เลือกดังนี้
1. Black linux ceramic  IRR80%
2. Ultra gelid nano ceramic  ใช้เทคโนโลยี Photocromic ที่อเมริกาพัฒนาร่วมกันกับเยอรมัน สามารถปรับสีฟิล์มได้ตาม อุณหภูมิ UV และแสง ค่าIRR 90-99%
3. Safety ฟิล์มที่สามรถป้องกันการโจรกรรมทรัพย์สิน

ขายเทคโนโลยีและคุณภาพ

สอบถามเพิ่มเติมได้ที่  0899996868

http://www.iwfa.com/BusinessLocator/FindaDistributor.aspx