ผู้เขียน หัวข้อ: // พาไปชมรถคันจริง Honda Accord Minorchange ทั้งภายนอกและภายในห้องโดยสาร //  (อ่าน 52737 ครั้ง)

ออฟไลน์ MoO Cnoe

• Hero Member
Honda Accord Minorchange

ราคาอย่างเป็นทางการ
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=48892.0

ภาพ Official
http://www.headlightmag.com/honda-accord-minorchange-2016-in-thailand/

เจาะสเป็คทุกรุ่นย่อย
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=48908.0

ในงานเปิดตัวจะมีรถมาโชว์เพียงแค่ 2 คันคือ รุ่น 2.4 EL สีเทา และ 2.0 EL สีขาว ชุดแต่ง Modulo

2.4 EL สีเทา Modern Steel Metallic

ภายนอก Exterior

เครื่องยนต์ Engine

ภายในห้องโดยสาร Interior

รถสีเทา, สีดำ >> ภายในห้องโดยสารโทนสีเบจ Beige
รถสีเงิน , สีขาว >> ภายในห้องโดยสารโทนสีดำ Black

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 20, 2016, 07:39:58 โดย MoO Cnoe »

2.0 EL : ภายในห้องโดยสารสีดำ

2.0 EL สีขาว ชุดแต่ง Modulo

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 18, 2016, 13:33:11 โดย MoO Cnoe »

ออฟไลน์ yourturle

ชอบ สวยหมดทุกอย่าง แต่เกรง เครื่องกับเกียร จะshake???
One Day.

promt

• บุคคลทั่วไป
ชอบ สวย

ออฟไลน์ pongsak_877

• Sr. Member
ห้องเครื่องรกดีจัง

ออฟไลน์ Minere

• Full Member
ขอเปลี่ยนเครื่องเป็น 1.5 Turbo เกียร์ CVT ได้ป่ะคับ
นอกนั้น สวยจบ

ออฟไลน์ SM.

ปุ่ม Hold ที่ remote มีไว้ทำอะไรครับ

ออฟไลน์ knotty_loves_hani

• Jr. Member
  • **
    • www.simpletoyshop.com
ปุ่ม Hold ที่ remote มีไว้ทำอะไรครับ

เอาไว้ start รถจาก remote โดยให้กดปุ่มนี้ค้างไว้ครับ

ออฟไลน์ O_o"

ตกลงไฟเบรกเป็นแบบ LED ไม่ใช่หลอดใส้ ใช่มั้ยครับ เพราะเคยเห็นกระทู้หนึ่งสงสัยเรื่องหลอดไฟเบรก

ออฟไลน์ BaSkInElItEgUyS

• BaSkInElItEgUy PeRsEuS PrInCe of ZuEs
สรุป ไฟเบรคท้าย ได้เป็น LED ปะครับ รึว่าหลอดไส้แบบ US ครับ

ออฟไลน์ Boycm009

สวยมาก ครับ

ออฟไลน์ nonp

ไฟงามมาก  เรื่องสวยนี่ยกให้ที่ 1 ใน Segment นี้เลย

AuNaraKa

• บุคคลทั่วไป
ตกลงไฟเบรกเป็นแบบ LED ไม่ใช่หลอดใส้ ใช่มั้ยครับ เพราะเคยเห็นกระทู้หนึ่งสงสัยเรื่องหลอดไฟเบรก

เค้าก็ลงรูปให้ดูแล้วนิ ข้างบน ก็เห็นๆ อยู่ว่าเป็นหลอดไส้ ยังมาโพสถามอีก

สรุป ไฟเบรคท้าย ได้เป็น LED ปะครับ รึว่าหลอดไส้แบบ US ครับ

ไฟเบรกเป็นหลอด LED ครับ แต่วิธีการวางแนวไม่เหมือนเดิม

รุ่นเดิม หลอดวางระนาบเดียวกับที่ตามองเห็นจากท้าย
รุ่นใหม่ หลอดวางข้างบนแล้วส่องลงมา สะท้อนกับ
รีเฟลกเตอร์ในตัวโคมอีกทีครับ

เมื่อวานตั้งใจไปส่องมา เป็น LED ครับผม รู้สึกว่าจะ 5 หลอด
หรือไม่ก็ 5 หลอด 2 แถว อันนี้ผมจำไม่ได้ จ้องจนตาพร่า ฮ่าๆๆ

ลักษณะมันจะไม่เหมือนกับของตัว US ที่เห็นตัวหลอดไส้ชัดเจนครับ
(รูปจากกระทู้นี้)
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=48761.0

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 18, 2016, 16:32:01 โดย MoO Cnoe »

ออฟไลน์ djunsri

• Jr. Member
  • **
สวยมากครับ รุ่น2.4ทำไมไม่ตั้งชื่อเป็นel navi ครับทั้งๆที่เห็นมีเนฯด้วย ชุดแต่งmoduloสวยดีครับแต่น่าจะเอาล้อขอบ18หรือ19มา ถ้าดูไม่ผิดล้อModuloตัวนี้ขอบ17 โดยรวมผมว่าสวย ลงตัวขึ้นมาก ยอดขายคงดีแน่ครับ ขอบคุณมากครับที่เก็บภาพมาให้ชม

ออฟไลน์ Automotive Innovations

• เตรียมสร้างอนาคต

เค้าก็ลงรูปให้ดูแล้วนิ ข้างบน ก็เห็นๆ อยู่ว่าเป็นหลอดไส้ ยังมาโพสถามอีก
พูดกันดีๆครับ เค้าก้ถามกันเพราะอยากได้ความชัดเจน อารมณ์มาก่อนทุกทีเลย ใจเย็นๆหน่อยเหอะครับ
Toyota Camry 2.0G ACV41 2012 MC Black Interior
Mitsubishi Pajero Sport GT-Premium 2WD MY 2017
Ssangyong Stavic SV270  2006
Honda HR-V EL 2016
Toyota Fortuner 2.4V 2WD Big MC 2020
Haval H6 PHEV 2022
Mercedes-Benz C350e Dynamic Plug-in Hybrid 2023

ออฟไลน์ tsubasa

สีขาว พร้อมชุดแต่งสวยมากๆ
เพียงแต่น่าเสียดายที่ option ใหม่ๆ ไม่มีอะไรน่าสนใจ เครื่องเก่า เกียร์เก่าอีก เฮ้อ

ออฟไลน์ รักเธอเสมอ

กำตังค์ไว้ให้แน่น อย่าหลุดมือเชียว

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
ล้อโมดูโร่เนี่ย จะทำให้มันสวยๆไม่ได้เลยหรือไงฮ่ะ...

ออฟไลน์ AkE

สีขาวใส่ชุดแต่งแล้วเปลี่ยนล้ออีกหน่อยน่าจะสวยกว่าตัวก่อน mc

ออฟไลน์ J@K

• ไม่ซิ่ง.....ก็ซี้
ผ่านทั้งคัน ยกเว้นเครื่องกับเกียร์ชุดเดิม :'(
@ngel gunman

ออฟไลน์ O_o"

ไฟเบรกเป็นหลอด LED ครับ แต่วิธีการวางแนวไม่เหมือนเดิม

รุ่นเดิม หลอดวางระนาบเดียวกับที่ตามองเห็นจากท้าย
รุ่นใหม่ หลอดวางข้างบนแล้วส่องลงมา สะท้อนกับ
รีเฟลกเตอร์ในตัวโคมอีกทีครับ

เมื่อวานตั้งใจไปส่องมา เป็น LED ครับผม รู้สึกว่าจะ 5 หลอด
หรือไม่ก็ 5 หลอด 2 แถว อันนี้ผมจำไม่ได้ จ้องจงตาพร่า ฮ่าๆๆ

ลักษณะมันจะไม่เหมือนกับของตัว US ที่เห็นตัวหลอดไส้ชัดเจนครับ
(รูปจากกระทู้นี้)
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=48761.0

ขอบคุณสำหรับข้อมูลครับ ผมเองไม่ได้ไปดูคันจริงในวันที่เปิดตัวนะครับ เห็นแต่รูปถ่ายมาตลอด

ยิ่งมาเห็นรูปที่ทีมงานนำมาเสนอให้ดูเลยเกิดข้อสงสัยนะครับ ในจุดนี้นะครับ

สเปคแต่ละประเทศมีความแตกต่างในรายละเอียดเล็กๆน้อยๆ กันพอสมควร

ออฟไลน์ nuntapon.s

ตัวใหม่นี่ล็อคฝาท้ายจากด้านในรถได้รึยังครับ  ก่อนmcล็อคไม่ได้นะเออ

ออฟไลน์ Nismo De Alpina

• Whatever brews your coffee.
 :-* :-* งามหยด
ไฟหน้าทั้งยวงป็น LED
ไฟเบรคท้ายเป็น LED
ขอไฟเลี้ยวท้าย LED ด้วยสิ  :P แฮ่ๆ   
Eventually i've made my home country,Thailand.

ออฟไลน์ BlueMan69

ไฟหน้า led นี่มันเทียบกับ projector xenon อันไหนสว่าง พุ่ง ไกลกว่ากันครับ

ออฟไลน์ Mike

กระจังหน้า Modulo ดูแว๊บๆ แบบไม่โฟกัสนี่นึกว่า G8 นะครับ
Next Gen Ford Everest 2.0 Titanium+ 4x4
Honda HRV e:HEV RS 22
SUBARU XV 2.0i-P 16
HONDA City SV 12
FORD Ranger Hi Rider 4DR XLT 2.2 TDCi 12
FORD Ranger Hi Rider OpenCab LIMITED 2.5 TDCi 08
ISUZU Dragon Eye SpaceCab SLX 2.8 00
TOYOTA Hilux Mighty X 94
MITSUBISHI Cyclone 94
TOYOTA Hilux Super Star 88

ออฟไลน์ ynot9x

อารมณ์ เดียวกับ Benz E-Class  W212 รุ่นก่อน LCI กับ รุ่น LCI ครับ

ส่วยคนละแบบ ก่อน LCI ก็ยังดูสวยอยู่ หลัง LCI ก็สวยไปอีกแบบ
2013 - Honda Accord G9
-=4cycle Turbo Collection=- <RWD FWD AWD>
2015 Dec - BMW F30 N20 M Sport [BMC + Racechip GTS + BILSTEIN B12 + EBC Brakes + Muffler Design]
2018 - Ford Focus MK3.5 Ecoboot [BMC + DTE-PowerControl-X + boomba racing + Brembo + EBC Break]
2021 Dec - Audi TT MK3 Model Year 2022

ออฟไลน์ yourturle

อารมณ์ เดียวกับ Benz E-Class  W212 รุ่นก่อน LCI กับ รุ่น LCI ครับ

ส่วยคนละแบบ ก่อน LCI ก็ยังดูสวยอยู่ หลัง LCI ก็สวยไปอีกแบบ

บางครั้งนึกว่าคนละ gen
One Day.

ออฟไลน์ pongsakorn11

ชอบ accord มาตั้งเเต่สมัย งูเห่า ละมองไงก็สวย G7 นี่ขนาดสิบกว่าปีละยังดูไม่ตกยุคเลย...

ออฟไลน์ Fong

• Make a Choice and Don't Look Back

พูดกันดีๆครับ เค้าก้ถามกันเพราะอยากได้ความชัดเจน อารมณ์มาก่อนทุกทีเลย ใจเย็นๆหน่อยเหอะครับ

อย่าไปขัดพี่เขาเลยครับ ความสุขเขา (เขามีความสุข เราก็ได้บุญด้วยครับ  8) 8))
Isuzu มังกรทอง, Accord G4, Colorado, Hilux Tiger, Lancer MK I, Triton, D-Max Cab4, TiiDA, Mazda2 MK I, Mazda2 MK II, D-Max Space, Fortuner, Sunny B14, Jazz GK, Accord G9, Mazda2 Sky, GLA200, Yaris, Alphard30, Lancer MK II, Lander MK III, Ranger MC, XL7, Forester SK