ผู้เขียน หัวข้อ: เมื่อไหร่ เกรย์จะเอาเรือออกจากท่าได้ครับผม ?  (อ่าน 3416 ครั้ง)

ออฟไลน์ zahabriel

• Newbie
  • *
ตอนนี้เห็นว่ามีดราม่าเรื่องภาษีใหม่อยู่เพราะทางกรม ต้องการรีดภาษีให้ได้มากที่สุดเหมือนว่าจะพยายามยื้อจนเดือนมีนาเพื่อจะได้ปรับฐานภาษีแบบคิดจากราคาขายปลีกอีกตะหาก ตอนนี้เห็นว่าเกรย์ออกรถกันหม่ได้เลย ส่วนตัวผมเองก็รออยู่ด้วย T_T ไม่ทราบว่าใครที่คลุกคลีอยู่วงวงการยี้พอทราบข่าวล่าสุดหรือแนวโน้มบ้างไหมครับว่าจะเมื่อไหร่และยังไง ตอนนี้เคว้งมากๆครับ

ขแบคุณมากๆคร้บ

ออฟไลน์ rojsak2021

• Hero Member
Re: เมื่อไหร่ เกรย์จะเอาเรือออกจากท่าได้ครับผม ?
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2016, 08:14:43 »
เก็บภาษีไปเยอะ ช่วยเอามาพัฒนาประเทศด้วยนะครับ

ออฟไลน์ H3T

Re: เมื่อไหร่ เกรย์จะเอาเรือออกจากท่าได้ครับผม ?
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2016, 09:19:24 »
 ตอนนี้หลายๆอย่างมันช้าไปหมดจริงๆครับ จากหลายๆเหตุผล หลักๆก็คือ ความชัดเจน ตราบใดที่ยังคลุมเครือ หาคำตอบลำบาก ถามผู้ที่เกี่ยวข้องก็ไม่มีใครตอบได้  ผู้นำเข้าก็ไม่อยากเสี่ยงนำเข้ามาพักในเขตฟรีโซนก่อนครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 24, 2016, 09:27:35 โดย H3T »

ออฟไลน์ tsubasa

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2016, 12:16:15 »
ยื้อกันเพื่อให้ไปจ่ายส่วยให้กับผู้มีอำนาจใหม่