ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเส้นแบ่งจราจรแยกแคราย นนทบุรีครับ  (อ่าน 3900 ครั้ง)

ออฟไลน์ shipcake

• Sr. Member
ตามรูปนะครับ จริงๆแล้วมีสองจุดที่สงสัย จุดแรกคือผมมาจากโรงพยาบาลและเลี้ยวขวาสี่แยกไฟแดงจากนั้นก็มีรถที่วิ่งมาจากสะพานข้ามแครายที่รถมาจากเดอะมอล งามวงศ์วาน มาเจอกับผมที่กำลังตัดเข้าทางหลัก สังเกตว่าตรงนั้นจะเป็นเส้นบังคับไม่มีเส้นประเข้าทางในได้เลย แต่ผมเข้าประจำ แบบนี้ถ้ารถเกิดเบียดกัน ผมผิดไหม?

จุดที่สองคือ..ใต้ทางด่วนก่อนถึงพันทิพย์ ผมมาจากพระราม5 - กระทรวงสาธารณะสุข ติวานนท์ มาติดสี่แยกไฟแดง จากนั้นเลี้ยวขวาเพื่อไปพันทิพย์ งาม และจะมีทางเบี่ยงสำหรับขึ้นทางด่วนงามวงศ์วาน แต่ผมไม่ได้ขึ้นนะ ผมเบี่ยงขวาเพื่อลัดเข้าซอย แทนที่จะไปติดหน้าพันทิพย์ ลัดเพื่อไป งามวงศ์วาน ซอย 25 เข้าใจผมใช่ไหม นึกภาพตามนะครับ ประเด็นคือตรงทางเบี่ยง จะมีรถมาจากสะพานลงมา เป็นเส้นทึบ มีแต่รถที่ลงจากสะพานเท่านั้น ที่จะขึ้นไปทางด่วน หรือกลับรถเพื่อไปออกถนนใหญ่มุ่งหน้าไปพันทิพย์ แต่ผมกลับเลาะเบียดขวา เพื่อที่จะเข้าใต้ทางด่วนและลัดซอยหมู่บ้านไป ซอย 25 (ถ้ามาจากถนนใหญ่ จะเลยพันทิพย์ไปซอยนึง ถัดจากซอยที่มีคิวรถตู้เยอะๆ) ตรงนี้ผมผิดไหม และมีทางไหนที่จะถูกต้องบ้าง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 25, 2016, 23:32:26 โดย shipcake »

Re: สอบถามเส้นแบ่งจราจรแยกแคราย นนทบุรีครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2016, 23:52:03 »
จุดที่สองครับ อันนี้งงหนัก จากรูปคือผมมาจากทางซ้ายนะครับ ไม่ได้มาจากสะพาน แต่ผมไปเบียดรถที่มาจากสะพานเพื่อเข้าทางด้านขวา ทางที่ถูกคือควรไปทางไหน เส้นแบ่งจราจรและลูกศรสวนเลนกัน ทำได้งงหนักมาก

ทางที่จะไปครับ

รูปด้านล่างคือ google ทำอะไร สวนเลนเค้ามาหรือเปล่า หรือเท็กซี่มาผิดครับ

ออฟไลน์ joesamui

• Full Member
Re: สอบถามเส้นแบ่งจราจรแยกแคราย นนทบุรีครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2016, 01:00:41 »
จุดที่ 2 นะครับ

เลี้ยวซ้ายถัดจากซ้ายที่ขึ้นทางด่วนครับ อยู่ติดกันเลย

ออฟไลน์ BlackMiracle

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2016, 01:09:22 »
ตอบจุดที่สองนะครับ

รูปแรก จขกท มาจากซ้ายสุดตรงรถ BMW สีแดงจะเข้าขวาไปใต้ทางด่วนใช่ไหมครับ ปกติตรงนั้นเขาไม่มากันครับ ถ้าจะเข้าใต้ทางด่วนให้ขับเลยทางขึ้นทางด่วนมานิดนึงจะเจอทางเข้าที่ถูกต้องครับ เลี้ยวซ้ายเข้าได้เลย ไม่ต้องไปเบียดใคร ดูตามรูปด้านล่าง

ส่วนตรงใต้ทางด่วนที่ จขกท งง ก็ตามนี้ครับ

และจากรูปสุดท้ายที่งงว่า Google ทำอะไร แท็กซี่สวนมาผิดรึเปล่า อันนี้ไม่มีใครผิดครับ ตรงนั้นเป็นสองเลนสวนกัน คือทั้งแท็กซี่และรถ Google กำลังจะออกงามวงศ์วานครับ (ถ้าอิงจากรูปของผมด้านบน รถ Google จะอยู่แถวๆ Jazz สีแดงนั่นล่ะครับ) ส่วน Altis สีทองในรูปของ จขกท ก็กำลังเข้าใต้ทางด่วน

เคลียร์ไหมครับ

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2016, 07:22:09 »
ขอบคุณครับ เคยเห็นมีคนเลี้ยวแบบผม ผมเลยเลี้ยวมั้ง ไม่รู้จริงๆว่าเข้าได้อีกทาง

ออฟไลน์ ps000000

• Hero Member
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2016, 08:37:07 »
ผมอยู่แถวกองสลากใหม่มาสิบกว่าปีแล้วครับ ผ่านแถวนั้นบ่อยยัง งง 5555555555

ออฟไลน์ FyGI

• Hero Member
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2016, 09:06:08 »
ผมใช้เส้นนั้นบ่อยครับ

ขากลับจาก กระทรวงสาธารณะสุข เข้า เกษตรนวมินทร์

วิ่งออกทางด้านหลัง กระทรวง แล้วทางมันก็จะวนๆ มาถึงตรงที่ จขกท. สงสัย

คือไม่รู้จะอธิบายอย่างไรดี ต้องพาวิ่งสัก 2-3 รอบจะเข้าใจครับ

ออฟไลน์ Champpz4

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2016, 09:47:34 »
ใช่ครับ ทางตรงนี้ผมใช้กลับรถบ่อย ทางจะงงมาก ใครไม่เคยมารับรองมีงงครับ ส่วนทางที่ถูก ก็ตามที่คุณ blackmiracle กับคุณ joesamui บอกเลยครับ