ผู้เขียน หัวข้อ: วันที่2มีค.จะได้รับรถjazzครับ เซลล์เสนอเอารถมาส่งให้ที่ทำงานเลย เอายังใงดีครับ  (อ่าน 4734 ครั้ง)

ออฟไลน์ gundam126

• Sr. Member
ผมออกรถมาหลายคัน ทุกคันไปรับที่ศูนย์มาตลอด บางคันไปรับที่ส่งมอบรถ(ไม่ใช่ศูนย์แต่เหมือนเป็นที่เก็บสต็อกรถของบริษัทแม่) มาครั้งนี้รถแจ๊ส ศูนย์อยู่ที่แถวองครักษ์-รังสิต ผมทำงานแถวมีนบุรี เซลล์เสนอมาว่าผมไม่ต้องลางานก็ได้ เดี๋ยวขับรถไปส่งให้เองที่ทำงาน ผมจึงมีข้อสงสัยว่าควรตกลงให้มาส่งดีหรือเปล่าครับ หรือควรไปรับรถเองที่ศูนย์ดีกว่า เพิ่งเคยเจอแบบนี้ครั้งแรก แล้วถ้าให้เซลล์มาส่งให้ มีข้อระวังเรื่องอะไรบ้างครับหรือควรตรวจสอบอะไรเพิ่มเติมหรือเปล่าครับ
ปล.ปกติควรมอบสินน้ำใจเท่าไรดีครับ

ออฟไลน์ yod artstu

• Hero Member
ไปดูที่ศูนย์ดีกว่าครับ เกิดมีปัญหาเล็กน้อย จะได้ให้เค้าจัดการให้เลยครับ
หรือจะได้มีตัวเปรียบเทียบด้วยครับ

ดูกิ๊บกันชน ซ้ายขวาด้วยครับ มีดีเฟกต์ ชอบแบะออกเล็กน้อย
ยางขอบประตูฝั่งคนขับด้วยครับ ปิดยากมาก
: )

ออฟไลน์ JP

• Jr. Member
  • **
 :D ไม่แนะนำครับ ให้รับดูสภาพรถให้เรียบร้อย ก่อนถึงจะเซ็นรับรถครับ

ออฟไลน์ ps000000

ถ้าว่างไปดูก่อนรอบนึงครับจดเลขตัวถังไว้

ออฟไลน์ Tien.W

รับเองดีกว่า เผื่อรถมีอะไรนิดๆหน่อยๆจะได้ให้เค้าแก้เลย

ให้เค้ามาส่ง วิ่งไกลด้วย สมมติว่า เซลล์ขับมาแล้วโดนหินดีดใส่กันชน หรือ ฝากระโปรง สักจุด คุณจะรับได้ไหม ? คุณจะเอาเรื่องกับใคร ? ศูนย์ไม่รับรู้ อยู่แล้ว ส่วนเซลล์ จะชดใช้ยังไง ? ทำสีเหรอ หรือ เปลี่ยนชิ้น

ออฟไลน์ Sit: )

ถ้ายกมาก็แล้วแต่สะดวก ถ้าขับมาไม่เอาดีกว่า

ออฟไลน์ Newhang

ไปรับที่ศูนย์กว่าครับ เวลาไปพอใจส่วนไหนเราก็ปฏิเสธรับรถได้ง่าย
อีกอย่างให้เค้าขับมามันก็เสี่ยงครับ ขับดีขับไม่ดียังไม่รู้เลย

ออฟไลน์ Napat14

ถามว่ามาส่งยังไงครับขับมาส่ง หรือ นำรถรถสไลด์มาส่งก็น่าจะได้นะผมว่า มันขึ่นอยู่ว่าคุณไปดูความเรียบร้อยมาแล้วใช้ไหมครับ ถ้าไม่มีอะไรก็ไม่เสียเวลางานหรือธุระสิคัญก็ดีนะครับ
Bmw E30 coupe 1989
Volvo 940 estate 1997
Nissan Navara 2007
Toyota CHR 2019
Benz w212 2012
volvo v90 2018

ออฟไลน์ Tui_PSG

ออฟไลน์ MCZ

• **
  • I'M C-HR
ถ้าเป็นสไลด์มาก็โอเคครับ แล้วแต่สะดวกของแต่ละคน แต่ถ้าไปรับเองที่โชว์รูมดีที่สุด
W205TH
Mercedes AMG Petronas Formula One Team

ออฟไลน์ tvm

ถ้าไม่ได้ไปเช็ครถให้ดี ผมว่าไปรับเองที่ศูนย์ เช็คให้ดีก่อนเซ็นรับดีกว่านะครับ

และถ้าคุณคิดหนักขนาดนี้ ไปรับเองดีที่สุดครับ

promt

• บุคคลทั่วไป
เซลล์ขับรถมาส่ง ขับยังกะ F1 พวกซิ่ง 140-150
นี่มันรถใหม่นะ วิ่งสัก 100 ได้ไหม

ไปรับเองดีกว่าครับ

ออฟไลน์ Dubee

ไม่ว่าจะที่ทำงาน หรือที่บ้าน ควรเป็นสถานที่ส่วนตัวครับ โดยส่วนตัวไม่ชอบให้ใครมายุ่งเท่าไหร่ไม่ว่าจะที่บ้านหรือที่ทำงานครับ

ซื้อรถทุกอย่างควรจบที่ศูนย์ครับ เช็ครถ จ่ายเงินอะไรควรทำที่นั้นครับจบๆครับ เวลาเช็ครถรถไม่ผ่านก็ไม่ต้องเซ็นรับ ให้เขากลับไปแก้ไข รถเราก็อยู่ที่ศูนย์ ดีออกครับรถเราจะได้ไม่ช้ำมากด้วยครับ ถ้าเวลาเซลล์เสนอขับรถมาที่บ้านหรือที่ทำงาน เกิดเฉี่ยวชนช้ำรถ รถออกนอกศูนย์เมื่อไหร่ไม่ว่าจะมาด้วยรถสไลด์หรือขับมาเอง พ้นโชว์รูมความเสี่ยงมีขึ้นทันทีครับ ลองช่างใจดีๆครับผม

ออฟไลน์ maxillofacial surgeon

ถ้ามีเวลาควรจะไปรับเองน่ะครับ  จะได้เชคละเอียดก่อนเซ็นรับรถครับ 
ปกติผมก็รับเองทุกคัน
แต่ ล่าสุดอาทิตย์ที่แล้วผมก็ให้เซลล์โตโยต้า  ขับรถมาส่งที่บ้านครับ    ระยะทางก็  10  กว่ากิโล  พอดีผมไม่ว่าง   แต่มันดันมีฤกษ์รับรถแค่วันนั้นวันเดียว  ไม่งั้นต้องรอเดือนหน้าเลย  ไม่อยากรอ
เลยให้แฟนกับพี่ชายช่วยดูรถให้แทน   นี่ยังใช้ไม่ค่อยเป็นเลย  ว่างก็ต้องกลับไปให้ช่างที่ 0แนะนำอยู่ดีครับ

ออฟไลน์ Eddy5659

แล้วแต่สะดวกและความไว้วางใจกันครับอย่าคิดมาก 3 คันล่าสุดที่บ้าน ผมไปรับเอง 1 คัน อีก 2 คันขับมาส่งที่บ้านก็เรียบร้อยดีครับ รถที่เรายังไม่เซ็นรับมันจะกล้าขับโหดขนาดไหนกันเชียวครับเขารับผิดชอบไม่ไหวหรอก
2007 Toyota Vios
2009 Toyota Hilux Vigo
2010 Toyota Camry
2011 Ford Ranger
2011 Isuzu Dmax
2011 Toyota Hilux Vigo
2015 Ford Ranger
2015 Ford Everest 2.2 Titanium
2015 Ford Everest 3.2 Titanium+
2016 Toyota Hilux Revo 2.4 J m/t (5 คันจะที่รัก)
2017 BMW 320d iconic

ออฟไลน์ Darkart

ไปรับที่ศูนย์บริการ ด้วยตัวเอง จะได้เช็คตัวรถและรอบๆรถรายละเอียดอีกครั้งครับ
ผู้ไม่มีแผลเป็น คือ ผู้ไม่มีประสบการณ์

ออฟไลน์ Redcliff

• **
ขนาดผมเป็นเซลล์ผมยังไม่แนะนำเลยครับ อันดับแรกผมจะแจ้งว่ารถมาถึงโชว์รูมและตกแต่งเสร็จเรียบร้อย แล้วนัดลค.มาศูนย์เพื่อให้เช็คสภาพรอบรถก่อน หากมีจุดไหนบกพร่องหรือเสียหายจะได้เคลมก่อนรับรถ บางเคสมีให้ขับรถไปให้ผมก็จะถ่ายรูปรอบคันให้ดูก่อนขับไปให้ เคสประเภทนี้ผมค่อนข้างกระอักกระอ่วนใจเพราะถ้ามีปัญหามาเซลล์จะต้องรับผิดชอบ เอาจริงๆอยากให้ลูกค้าไปรับที่ศูนย์เองเสียดีกว่าไม่ใช่เพราะมันสะดวกผมหรืออะไร แต่ถ้ามีปัญหามันเคลมตรงนั้นได้เลย และยังเป็นผลดีต่อลูกค้าด้วย เอาเงินไปจ่ายได้บิลตรงนั้นเลยไม่ต้องเสี่ยงเจอเซลล์สอดไส้

ออฟไลน์ PunTam

ไปรับเองดีกว่าครับ ต่อให้ตรวจรับแล้วก็ไปรับเองดีกว่าครับ เกิดอะไรขึ้นจะได้แก้ไขกันตรงนั้นเลยครับ

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***

ออฟไลน์ SLuang

อย่าตื่นเต้น  ให้นิ่ง และสุขุมเข้าไว้

ตรวจเช็คทุกจุด เปิดประตูทุกบาน สำรวจทุกๆ  จุด

ที่สำคัญเลขไมล์หลักสิบต้นๆ รับได้ แต่หลายสิบ ผิดสังเกต
ถ้าโดนสุ่มทดสอบ ก็จะมีหนังสือรับรองมาด้วย

เปิดไฟทุกดวง ลองทุกอย่าง กดแตรเข้าไป ทำได้ไม่ผิด

ตรวจดูรอยรถ ทั้งมองตรงๆ  และมองเฉียงๆ  อาศัยแสงช่วยหารอยบุบ รอยบุ๋ม ถ้ามีบอกปฏิเสธได้ ไม่เสียหาย

ออฟไลน์ yourturle

เคยออกครั้ง1 ให้ขับมาส่งที่OFFICE ก็ไม่มีปัญหาอะไรนะ เราสามารถตรวจ ถ้าไม่เรียบร้อย ก็ไม่ต้องเซนรับ
และไม่ต้องจ่ายเงินดาว์น เซลต้องดูแล รับผิดชอบมากกว่า รับที่ศูนยอีก เพราะถ้าเกิดขัดข้อง ลูกค้าไม่รับมอบนำกลับไปโดนหลายเรื่องเลย จึงต้องรักษาความเรียบร้อยมากกว่า อยู่ศูนยอีก ออกมาต้องปิดCASEให้ได้
ผิดพลาดที่ศูนยยังไม่สึกหรอ อะไร
One Day.

ออฟไลน์ mamaman

ถ้าผู้หญิง นัดไปส่งบ้าน ชวนทานข้าวก็ได้ครับ
ถ้าผู้ชาย เค้าคง อยากโฆษณารถ อยากถือโอกาสมาขายรถที่ทำงาน
แต่ ไปรับเองดีละ เกรงใจ บริบัท ถ้าไม่ใช่ บริบัทตัวเอง

ออฟไลน์ Nikle_pk

CLA250AMG ผมก็ให้ขึ้นสไลด์มาส่งที่บ้าน
เพราะไม่มีเวลาไปเอาครับ เอกสารมาเซ็นที่บ้านหมดเลย
ผมซื้อรถทุกคันผมจะลองขับคันของผมก่อนเพื่อเช็คความเรียบร้อย
ค่อยจ่ายเงินเป็นแคชเชียร์เช็ค ถ้ารถไม่โอเคก็ไม่เซ็นรับรถ คันนี้สไลด์มาส่ง
เอาลงแล้วก็ขับก่อนรอบๆหมู่บ้าน ก็ไม่มีปัญหาอะไรนะครับ

แต่ถ้าเซลจะขับมาให้ผมไม่เอานะ ต้อง ขึ้น สไลด์มาเท่านั้น
My Review !!! New Vellfire 2.5ZG Edition !!!
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=44242.0