โพลล์

เบจ/ครีม
60 (38%)
เทา/ดำ
98 (62%)

จำนวนผู้โหวตทั้งหมด: 155

ปิดการโหวต: มีนาคม 07, 2016, 07:35:56

ผู้เขียน หัวข้อ: ชอบภายในสีเบจหรือสีดำกันครับ (ขออนุญาตทำโพล์ถามกันเลย)  (อ่าน 6393 ครั้ง)

ออฟไลน์ NS

• Hero Member
  • การเดินทางครั้งใหม่
  อยากสำรวจความคิดเห็นทุกท่านที่ใช้เวปนี้ว่าชอบภายในสีอะไรนะครับ ระหว่างสีเบจ/ครีม หรือสีเทา/ดำ เอาแค่ 2เฉดสีเท่านั้นครับ อ่านมาแล้วอยากรู้ว่าในเวปชอบแบบไหนครับ ไม่ระบุรุ่นรถนะครับ รวมๆไปเลยขอบคุณครับ
จะเลือกรถหรือเมีย....

...รถสิคร๊าฟ

ออฟไลน์ pladaek

• FF1.5SMG
เมื่อก่อนชอบสีดำ แต่เดี๋ยวนี้ชอบสีเบจครับ
แต่ชอบกลางๆแบบสีน้ำตาลมากกว่า
ไม่ได้ขับรถเพื่อทำเวลาที่ดีที่สุด.. แต่ขับรถเพื่อเจอช่วงเวลาที่ดีที่สุด..

ออฟไลน์ O_o"

น่าจะมีสีน้ำตาลและแดงด้วยครับเพราะรถหลายๆรุ่นก็มีสีภายในแบบนี้ ส่วนตัวผมชอบสีดำนะ

ออฟไลน์ Shimura

• Sr. Member
โหวตไปแล้วครับ
2007**Estima#ACR50
2013**Vellfire#ANH20
2014**Harrier#ZSU60
2014**BMW320DMsport#F30
2018**MercedesBenzE300#C238
2021**MercedesAMGCLS53

ออฟไลน์ +@ Krishna @+

• *_* รถที่ดี คือ รถที่ใช้แล้วมีความสุข ^_^
ผมว่ามันเป็นยุค ๆ นะครับ สมัยก่อน ภายในสีครีมนี้ ดูหรูหรา
แต่พอมันครีม ๆ ๆ ๆ ๆ ยันกะบะ ฯ  เลยเฉย ๆ กลับไปสู่สีเบสิค เทา - ดำ ครับ

เทาดำ ลายไม้เข้ม ๆ นี่ ชอบมาก  8)

ออฟไลน์ mozart

ผมว่าสีดำมันฝุ่นเกาะแล้วเห็นได้ชัดกว่า ถ้าไม่ทำความสอาดบ่อยๆมันจะไม่น่ามองครับ

ออฟไลน์ mamaman

ดำดุ ดิบ ทรทาน รักษาง่าย
เบส สบายตา สว่าง สะอาด แต่ เบาะสกปรกง่ายมากถ้าหนังแท้

ดำเห็นฝุ้นชัดเจนเกินไป

ออฟไลน์ tnp_super

ชอบสีเบจครับ สว่าง โปร่ง โล่งตาดี

ออฟไลน์ NooM333

• Newbie
  • *
สีเบจ เลยครับ ผมว่าดำมันดูอึดอัดไปหน่อยครับ

ออฟไลน์ Weetting

• ช่วงล่าง+เครื่องยนต์
เลือกเทาดำไป

แต่ชอบจริงสีน้ำตาล
THE Manual Gearbox Preservation Society
Drive diesel until last day

ออฟไลน์ JetDou

• Jr. Member
  • **
ชอบสีน้ำตาลที่สุด รองมาคือเทา/ขาว/ดำ
2015 Ford Fusion 2.0 Titanium
2011 Infiniti G37 3.7 AWD

ออฟไลน์ DriveOnly

ชอบสีเบจมากกว่า แต่
เลือกสีดำ - ถ้าเป็นรถของตัวเองเพราะดูแลรักษาง่าย
เลือกสีเบจ - ถ้าเป็นรถของคนอื่น เพราะเวลานั่งแล้วมันรู้สึกโปร่ง โล่งสบาย

ออฟไลน์ adis

เบจ ครีม เทา ครับ
ดำไม่ชอบ

ออฟไลน์ Harem

ชอบสุดสีแดง รองมาสีดำครับ

ออฟไลน์ Newhang

ผมชอบสีดำ โทนเข้มๆเข้าไว้
บางคนบอกว่าฝุ่นเกาะแล้วเห็น ก็เช็ดครับด้วยผ้าชุบน้ำหมาดๆธรรมดา
แต่ถ้าเบาะครีมเลอะเนี่ย  เหอะๆ มันเช็ดไม่ออก และมันยังเห็นอยู่ ขนาดรถโชว์ในงานมอเตอร์โชว์เช็ดบ่อยมาก มันยังไม่ออกเลยครับ

รถคนรู้จัก วิ่งมาได้20000กิโล ผมเห็นชัดเจนเลยถึงการค่อยๆเปื้อนของสีครีม  แต่รถผมเบาะสีน้ำตาล วิ่งไป140000ไม่มีปัญหาแบบนั้น ไม่บอกคนไม่รู้ด้วยว่าวิ่งไป140000แล้ว เพราะภายในมันยังดีมากๆ อันนี้ต้องรักษาส่วนอื่นด้วยนะครับ ไม่ให้เป็นรอย แต่เบาะเนี่ยไม่ได้ใช้น้ำยาเช็ดอะไรเลย สบายมากๆ
ว่าไปก็จะบอกว่าเหมือนคนขี้เกียจก็ได้ :-X

ออฟไลน์ h22a

เบจแน่นอนครับ แต่ใช้ไปใช้มา มันกลายเป็นสีดำนี่สิ  ;D

ออฟไลน์ w212cdi

มีเด็กๆนั่ง สีดำเท่านั้น

ออฟไลน์ say anything

• Full Member
ชอบน้ำตาลครับ โหวตเบจไป  ::)

ออฟไลน์ zhalvia

• Full Member
ชอบแดงกะบน้ำตาลครับโหวตเบจไป

ออฟไลน์ View

• -SIXFLOOR-
ผมส่าขึ้นอยู่กับรถมากกว่าว่าเป็นรถอะไร??? บางคันก็ชอบดำ บางคนก็ชอบเบจ น้ำตาลบ้าง แดงบ้าง
2013 Honda City 1.5V
2013 Chevrolet Trailblazer 2.8 LTZ 4WD

morphling14

• บุคคลทั่วไป
สีเข้มครับ มันทำความสะอาดง่าย อิอิ ::)

ออฟไลน์ Activehybrid

ขึ้นอยู่กับดูคันจริงแล้วสีไหนออกมาสวยกว่า บางคันตกแต่งสีเบจไม่หรูเท่าสีดำก็มี

แต่ถ้าสวยทั้งคุ่เลือกเบจครับ ห้องโดยสารดูสบายกว่า

ออฟไลน์ ps000000

สีอ่อนๆ

มันเปื้อน

ออฟไลน์ AkE

จริงๆชอบสีแปลกๆ ที่รถยุโรปมีให้เลือกแต่ถ้าเอาแค่ 2 อย่างนี้ ดำ ดีกว่าครับ

ออฟไลน์ yourturle

เคยไหมบางรุ่น เบจ หรูมาก
             บางรุ่น ดำ ดูดี สปอรต มาก

มันไม่ตายตัว ขึ้นอยู่กับหลายๆอยางในห่วงเวลาที่จะซื้อ และตัดสินใจ
เปลี่ยนไป เปลี่ยนมา แต่ก่อนใช้เทา ตอนนี้เบจ อนาคตภายในดำ
One Day.

ออฟไลน์ MCZ

• Jr. Member
  • **
ถ้ายังวัยรุ่นคงสีดำล่ะครับ แต่อนาคตคงสีครีม เพราะสบายตากว่าเยอะ

ออฟไลน์ Darkart

โหวตให้แล้วนะครับ
ชอบสีเบจ ดูสว่าง โล่ง สบายตา แต่เลอะง่ายครับ

ผู้ไม่มีแผลเป็น คือ ผู้ไม่มีประสบการณ์

ออฟไลน์ Fly to dream

น้ำตาลเข้ม + เบจ ครับ สิ่งสกปรกเห็นยากกว่าเบาะดำซะอีก ขัดนิดหน่อยก็ใหม่แล้ว ส่วนสีดำแปปๆเห็นฝุ่น แล้วชัดมากตามร่องเบาะ

แรกๆชอบสีดำนะ แต่ขอแค่บุเป็นวัสดุบนหลังคาพอ นอกนั้นขอเบจกับน้ำตาลเข้มเท่านั้น
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ PunTam

จริงๆชอบเบจ/ครีมนะครับ รถดูกว้างขึ้น ดูมีราคา แต่พอเคยใช้ Vigo แล้ว เข็ดเลย ทำความสะอาดลำบาก เพราะเห็นชัด เลอะง่าย และตัวผมเองก็ไม่ได้ถนอมรถขนาดมากมาย เป็นไปได้ขอดำ/เทาดีกว่าครับ ตัดปัญหาไปได้เรื่องนึงครับ  :'( :'( :'(

ออฟไลน์ Tomz

ดำครับ สีเบจมันดูสูงอายุไปหน่อยอะ 5555  ;D ;D
2001 Mitsubishi Evolution 5 
2004 Isuzu Dmax 2.5 di 
2012 Honda Jazz ( JP ) Ge   
2015 Mercedes Benz Cla250 AMG 
2016 Mazda Cx-3