ผู้เขียน หัวข้อ: คิดว่าปีนี้ 2559 ยอดขายรถจะมากกว่าปีที่แล้ว 2558 รึเปล่า  (อ่าน 4705 ครั้ง)

ออฟไลน์ NS

• Hero Member
  • การเดินทางครั้งใหม่
  รถสวยๆออกมาปลายปีที่แล้วจนปีนี้เยอะเลย คิดว่ารถใหม่ปีนี้จะขายดีกว่าปีที่แล้วไม๊ครับ
จะเลือกรถหรือเมีย....

...รถสิคร๊าฟ

promt

• บุคคลทั่วไป
ไม่ครับ

ออฟไลน์ RockTheMonk

• Sr. Member
  • What Happened, Happened...
ตอบเลยว่าไม่...เพราะซื้อๆกันไปหมดแล้ว 1-2 ปีที่ผ่านมา..เปิดตัวกันมาเพียบๆเบย

ออฟไลน์ SM.

เท่าๆเดิม เหล่า OEM ก็น่าจะพอใจแล้วนะครับ

ออฟไลน์ golferjk

• Full Member
ไม่ครับอาจจะน้อยกว่าเดิมด้วยราคาสินค้าเกษตรตกต่ำมากครับแถวบ้านนอกเนี้ยเศรษฐกิจซบเซาสุดๆ
อย่างปีที่แล้วมันโลละประมาณ 3 บาท ปีเหลือไม่ถึง 2 บาท ย่ำแย่สุดๆเลยครับ

Nonlamer

• บุคคลทั่วไป
คาดว่าน้อยกว่าครับ

ออฟไลน์ ตะพาบไนตรัส

ผมว่าไม่ครับเพราะโดนเซลล์ไซโคแห่กันซื้อมืดฟ้ามัวดินไปหมดตอนปลายปีที่แล้ว

ออฟไลน์ AkE

น่าจะมีบางยี่ห้อแต่ผมว่ายอดรวมตกแน่นอนครับ

ออฟไลน์ jztang

• Born To Race
คิดเนื้องานเลยครับ...วิกฤต

ออฟไลน์ sukhontha

ปีนี้เป็นปีประคองตัว...(สองถึงสามปี)  ก็ดีแล้วครับ  คงไม่ทรุดลงไปมากกว่านี้แล้วครับ

ออฟไลน์ ps000000

ต่ำลงตามสภาพของโลกตอนนี้

ออฟไลน์ Newhang

ปีนี้น่าจะลดลงครับ
การซื้อถูกเร่งไปแล้ว ศกโลกตกต่ำเมื่อถึงตอนนี้ก็ไม่มีวี่แววอะไรดีขึ้น ในประเทศสินค้าเกษตรตกต่ำมากๆมากจนน่าตกใจ

ออฟไลน์ whoami

ไม่มีทางจะมากกว่า ตอนนี้คือทำอย่างไรให้ยอดขายใกล้เคียงปีที่แล้วทีืสุดซึ่งก็ยากมากๆ

ออฟไลน์ ab4u

หลังจากสิทธิ์รถคันแรก 5ปี หมดลง
ชื่อว่าหลายคนคงจะเปลี่ยนรถใหม่แน่นอนครับ

ออฟไลน์ +@ Krishna @+

• *_* รถที่ดี คือ รถที่ใช้แล้วมีความสุข ^_^
เหมือนจะดี

แต่

ไม่ดีครับ

ออฟไลน์ Activehybrid

คงมีปิดสายการผลิตหลายรุ่น

ออฟไลน์ MoO Cnoe

เปิดตัวรถกันถี่ๆ รถรุ่นใหม่เพียบ !! เหมือนจะคึกคักครับ
แต่เปล่าเลย...ที่ต้องรีบเข็นออกมากัน เพราะต้องประคองยอด
และมากระตุ้นตลาดน่ะครับ ปีที่แล้วยอดรวม 79X,XXX คัน
ปีนี้น่าจะไม่ถึง 750,000 มั้งครับ ถ้าตามความคิดผม

ออฟไลน์ Focuszaa

ผมคิดว่าไม่ถึง 750K อีกคนครับ คนจับจ่ายใช้สอยลดลงอย่างเห็นได้ชัด การใช้จ่ายไม่มีการกระตุ้น หรืออาจะกระตุ้นไปก็เท่านั้นเพราะว่าคนไม่มีเงินหนี ครัวเรือนพุ่งสูงมากจากยอดใช้บัตรเครดิตที่ไม่สามารถจ่ายตามกำหนดได้ ผมว่าปีนี้แย่กว่าปีที่แล้วมากครับ เอาง่ายๆแค่ร้านผม จากรายได้เดิมตอนนี้ลดลงไป ประมาณ 30-37% เลยย่ำแย่มากๆ เป็นมาจะครึ่งปีละ เศฐกิจแย่จริงๆครับ

ออฟไลน์ pond 1991

ปีนี้หมดสิทธิ์ฟื้นแน่นอนครับ แต่คนวงในโตโยต้า บอกว่า 2 ปี น่าจะฟื้นครับ

ออฟไลน์ Tuna

• Jr. Member
  • **
ฝ่ายวิเคราะห์ของพี่โตวางแผนไว้ที่ 720K เองครับ

ออฟไลน์ Impulse

น่าจะทรงๆ +/- ไม่มีนัยยะ แต่แน่นอน บางยี่ห้อก็คงมีรุ่นขายดี ผิดตลาด และบางยี่ห้อน่าจะมีรุ่นที่คาดหวังไว้แล้วไม่ได้ช่วยอะไร

ออฟไลน์ yourturle

รถใหม่เยอะ แต่เงินแห้งครับ
คนดูมาก แต่คนซื้อจริง คงน้อย
ยกเว้นคนระดับบน เป็นโอกาสเลือก ซื้อแบบของดีราคาคุ้ม
One Day.

ออฟไลน์ ohaboy

ไม่ครับ ราคารถที่สูงขึ้น
รุ่นย่อยของแต่ละยี่ห้อจะไม่เยอะเหมือนก่อน บางรุ่นตัดเกียร์ M/T ออกไป

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
รอดูครับ แพงขึ้น ส่วนลดมากขึ้น
ค่อยมาวันกันอีกที