ผู้เขียน หัวข้อ: มินิรีวิว New Pajero Sport GT ขับ2 ตามประสาคนเคยขับรถซิ่งโหลดเตี้ย มาเจอคันนี้??  (อ่าน 94071 ครั้ง)

ออฟไลน์ e:smart Hybrid

• Hero Member

ออฟไลน์ ponggu52

• Full Member
เป็นรีวิวที่อ่านแล้วสนุก น่าติดตาม และเข้าใจง่าย
เอ! หรือว่าผมอยู่ในยุคเดียวกันกับคุณ "ทรงผมรากไทร"

ออฟไลน์ RockTheMonk

• Sr. Member
  • What Happened, Happened...
ขอบคุณสำหรับรีวิวฉบับภาษาบ้านๆเข้าใจง่าย...ย้อนเวลากลับไปได้..จะไปซื้อคันไหนเหรอครับ ::)

ออฟไลน์ NS

• การเดินทางครั้งใหม่
  ขอบคุณครับ อ่านเพลินไปเลย เมื่อวานนี้ได้มีโอกาสลองสั้นๆเจ้าคันนี้ โดยรวมก็ชอบนะครับ มีข้อที่ไม่ชอบบ้าง เช่น คอนโซลกลางติดขาจริงๆ เป็นคนไม่สูง ไม่ใหญ่มาก สูง 170หนัก75 แต่ชอบแบะขาเวลานั่งขับและนั่งข้างๆคนขับ ส่วนเบาะนั้ง OK. แต่คอนโซลกลาง ถ้าเล็กกว่านี้จะดีมาก กับแผงประตู ไม่มีประเด็น อีกเรื่องคือ อยากให้ทำสีเบจบ้าง ผมว่าภายในสีดำอึดอัด ทำให้นึกถึงตอนขึ้นนั่ง new velfire'15 ภายในดำ หลังจากที่ลง alphard'11 ภายในสีเบจที่ให้ฟีลลิ่งสบายตา สบายใจ mitsu น่าจะทำสีรถเข้ม+ภายในอ่อนบ้าง จุดอื่นๆไม่เป็นสารถครับ ผ่าน...
จะเลือกรถหรือเมีย....

...รถสิคร๊าฟ

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
รถสูงมันก็แบบนี้ละครับ ได้อย่างเสียอย่าง แลกๆกันไป

ออฟไลน์ kittiphat123

ขอบคุณครับ อ่านเพลินไปเลย เมื่อวานนี้ได้มีโอกาสลองสั้นๆเจ้าคันนี้ โดยรวมก็ชอบนะครับ มีข้อที่ไม่ชอบบ้าง เช่น คอนโซลกลางติดขาจริงๆ เป็นคนไม่สูง ไม่ใหญ่มาก สูง 170หนัก75 แต่ชอบแบะขาเวลานั่งขับและนั่งข้างๆคนขับ ส่วนเบาะนั้ง OK. แต่คอนโซลกลาง ถ้าเล็กกว่านี้จะดีมาก กับแผงประตู ไม่มีประเด็น อีกเรื่องคือ อยากให้ทำสีเบจบ้าง ผมว่าภายในสีดำอึดอัด ทำให้นึกถึงตอนขึ้นนั่ง new velfire'15 ภายในดำ หลังจากที่ลง alphard'11 ภายในสีเบจที่ให้ฟีลลิ่งสบายตา สบายใจ mitsu น่าจะทำสีรถเข้ม+ภายในอ่อนบ้าง จุดอื่นๆไม่เป็นสารถครับ ผ่าน...

ผมยังไม่ตกลงปลงใจกับ PJS เพราะ คอนโซลกลางติดขานี่แหละครับ ขับใกล้ๆยังรู้สึกเกะกะขา แล้วถ้าซื้อมาขับ
ใช้งานไกลๆขับตาม ตจว. มันจะรู้สึกอึดอัด หรือ จิตเครียด ขนาดไหน ผมก็คนหนึ่งเวลาขับรถชอบนั่งแบะขา นั่งสบายๆครับ

ออฟไลน์ SM.

ขอบคุณสำหรับรีวิวครับ

ออฟไลน์ Volta

ผมยังไม่ตกลงปลงใจกับ PJS เพราะ คอนโซลกลางติดขานี่แหละครับ ขับใกล้ๆยังรู้สึกเกะกะขา แล้วถ้าซื้อมาขับ
ใช้งานไกลๆขับตาม ตจว. มันจะรู้สึกอึดอัด หรือ จิตเครียด ขนาดไหน ผมก็คนหนึ่งเวลาขับรถชอบนั่งแบะขา นั่งสบายๆครับ

ช่วงสงกรานต์ผมเอา pjs ขึ้นไปเชียงใหม่มา
เรื่องคอรโซลกลางเบียดเข่า เบียดจนรำคาญจริงๆครับ
ขับใหม่ๆนี่ไม่รู้สึกเท่าไร แต่พอผ่านไป 6-7 ชม.นี่ เริ่มปวดแล้ว จนต้องหาผ้านุ่มๆมารอง ก็ดีขึ้น
สวัสดีทุกๆคนครับ

ออฟไลน์ tumohyes

• Newbie
  • *
ขอบคุณครับที่รีวิว

ออฟไลน์ Koong

เรื่องช่วงล่างย้วยแก้ไม่ยากครับ    โช้คสตัท สปริง แต่งสักชุด (แนะนำ TEIN) และรอขับให้ชินมือชินเท้าอีกนิด  มุดได้ไม่แพ้เก๋งเดิมๆนะ

ออฟไลน์ SETTHASART

• รักชาติ ไม่คลั่งชาติ
อ่านสนุกดีครับ แต่ผมไม่อยากนึกสภาพเจ้าของกระทู้หากมีโอกาสขับดีแม็กซ์เลย 55555

ออฟไลน์ hutzero

พวงมาลัยเป็นยังไงบ้างครับ  เห็นบ่นๆกันถึงปัญหาพวงมาลัยเหมือนไม่ล๊อค  อันนี้มีปัญหาที่ว่านั้นมั้ยครับ

ออฟไลน์ keamgladnan

พวงมาลัยเป็นยังไงบ้างครับ  เห็นบ่นๆกันถึงปัญหาพวงมาลัยเหมือนไม่ล๊อค  อันนี้มีปัญหาที่ว่านั้นมั้ยครับ

เค้าเรียกพวงมาคลอนครับ  อิอิ

ออฟไลน์ MP Boy

• Newbie
  • *
11. DVD ด้านหลัง 

มันหมดยุค DVD แล้วจริงๆครับ เชื่อผมเถอะมิตซู DVD มันตายไปนานแล้ว จะทำทั้งที
เอา Bluray หรือ Android box ที่ต่อเน็ต เซิรฟ์เน็ต เข้า youtube เล่นเว็บหาข้อมูล
เข้ากูเกิ้ล มี Internet radio, เล่น Facebook แบบนี้มันใ้ช้งานจริงได้มากกว่า  สมัยนี้
ไม่มีใครเค้าเอาแผ่น DVD มาดูกันแล้วครับ เชื่อผมเหอะ ถึงยังมีคนที่ใช้อยู่ คุณก็เชื่อเถอะ
มันจะตายไปอีกไม่นานพร้อมกับคน gen เก่าๆพวกนี้ครับ เด็กรุ่นใหม่ต้องออนไลน์ ดูยูทูป
หรือ Bluray ครับ

"ผมคือคน GEN เก่าๆ ที่คุณพูดถึง  อายุ 48 ปี  ผมเป็นคนนึงที่ไม่ชอบการนำระบบ แอนดรอยด์
เข้ามาใช้งานในรถยนต์ เพราะรถยนต์คือรถยนต์ ไม่ใช่บ้านที่จะมานั่งรูดปื้ด ๆ   ผมขับรถ แต่ครอบ
ครัวผม ชอบดูหนัง ฟังเพลงจากแผ่น ซีดี ดีวีดี ที่ เวลาอยากฟังอะไร อยากดูอะไร เข้า เซเว่น ซื้อ
แล้วเอามาเปิดแผ่นดูเลย  หรือไม่อย่างน้อย ถ้าคิดว่าแผ่น ดีวีดี จะหมดไปจากโลกนี้ พร้อมผม 
ก็ให้ทำหนังมาอยุ่ใน ทรัมไดร์ท แล้วเอามาขาย ผมก็จะซื้อทิ้งไว้ให้ลูกเมียผม ก่อนตาย เพราะ
ผมโลว์เทค ไม่เหมือนเจ้าของกระทู้ ที่ ไฮเทค  เวลาจะโพสต์ให้นึกว่า มีคนหลายรุ่นดูและอ่านอยู่
ไม่ใช่เอาตัวเองเป็นที่ตั้ง แล้วก็โพสต์แบบไม่แคร์สื่อใดๆ  ผมขอนะครับ คุณเจ้าของกระทู้ "
แค่ปล่อย ก็ลอยตัว

ออฟไลน์ MP Boy

• Newbie
  • *
ผมกำลังจะจอง ฮอนด้า ซีวิคใหม่ แต่ถอนจองทันทีที่รู้ว่า ระบบ จอเป็น แอนดรอยด์..

ผมไม่ได้ใช้ รถมา 11 ปี เลยไม่ได้รู้ว่ามันเริ่มเอาสิ่งที่คน GEN ผม ( ที่คุณบอกว่าจะตายไปพร้อม DVD )

คุ้นเคยในการใช้งานคล่อง เปลี่ยนหนีคนออกไปอีก..

ยอมรับว่า ยุคมันเปลี่ยน แต่คนบางคน มันเปลี่ยนตามไม่ทัน หรืออาจไม่เปลี่ยนเลยด้วยซ้ำ

แผ่นเสียง ยังมีขายอยู่ แต่ต้องหา  อนาคต ดีวีดี คงต้องหา

เวลาจะดูหนังที ต้องพึ่ง YOUTUBE ทุกครั้งเลยเหรอ

แล้วบางเรื่องที่เก่าๆ มันไม่มีหล่ะ ทำไง  ...

ปาเจโร ทำดีแล้วครับ ไม่ต้องเอาออก.. เหลือให้คน GEN ผม ได้มีความสุขกับลูกเมีย

ในช่วงบั้นปลายชีวิตด้วยนะครับ
แค่ปล่อย ก็ลอยตัว

ออฟไลน์ keamgladnan

ไม่พอใจก็ปิดไปนะครับ    ถ้าไม่เห็นด้วยก็แค่ปิดไปหรือแสดงความรู้สึกของคุณมา แต่ผมไม่ต้องปรับเปลี่ยนสิ่งที่ผมคิดครับ   โอเคนะ

PKS8

• บุคคลทั่วไป
ไม่ต้อง GEN เก่าหรอกครับ รุ่นใหม่แบบ ผมก็ชอบ DVD มากกว่าครับ

ผมมีลูกเค้าชอบดู DVD เพลง แล้วยอมนั่งคาร์ซีทได้นานมากๆ ซึ่ง DVD พวกนี้หาซื้อตามงานเด็กได้ทั่วไป ไม่ต้องโหลด ไม่เสียค่าเน็ต พอเป็น XV ผมลองโมขายึด ipad มาติดหลังเบาะหน้า แล้วแชร์ Hotspot ตอนแรกก็คิดว่าแทนได้แน่ ไปๆมาๆ ใน Youtube มีแต่คลิปเพลงเด็กร้องห่วยๆ ดนตรีไม่เพราะ แล้วที่น่ารำคานมากคือมันมีโฆษณาครับ สุดท้ายอยากจะหาเครื่อง DVD มาติดแทนครับ

ออฟไลน์ Newhang

เค้าเรียกพวงมาคลอนครับ  อิอิ

all new triton ก็คลอนนะ แต่ผมซื้อรถถูก ไม่คิดมาก

แต่ที่บอกว่ามันไม่ตื่น ถ้าเป็นเกียร์ ธรรมดาแบบtriton รถดับไปแล้วครับ  อันนี้มันจะพาคนไปตายเอา
ดีนะที่ pjs เป็นเกียร์ออโต้เท่านั้นมันเลยไม่ดับ

ชอบรีวิวนี้ครับ มีเอกลักษณ์เฉพาะตัวดี ตรงๆตามการใช้งานของเรา อ่านแล้วไม่น่าเบื่อ ขอบคุณครับที่ทำรีวิวได้อ่าน
{

ออฟไลน์ gofiro

• Jr. Member
  • **
ชอบการรีวิว ครับ เคยไปลองขับ โดย เอาข้อสังเกตุ จากรีวิว คุณจิมมี่-คุณแพน ประกอบการจับความรู้สึก สิ่งที่ได้ คล้าย ๆ จขกท. ครับ โดยเฉพาะ เรื่องแก่แล้วต้องขับช้า ๆ ลง อะไรเนี่ย กระแทกใจ ครับ 555+

รู้สึกตรงกันครับ ขอบคุณมาก ๆ
(แต่ แฟนผมชอบมากนะครับ ต่อรองว่า รอตัว MC อีกนิด เผื่อได้รับการปรับปรุงฯ )

ออฟไลน์ patrick

• Newbie
  • *
ได้อ่านกระทู้นี่  ทำให้ผมรู้ว่า all new  pajero sport ขับเคลื่อน 4 ล้อ  ก็มีอัตราการใช้น้ำมันเชื้อเพลิงพอๆ กับ pjs โฉมปี 2012  ขับ 4 อยู่เหมือนกัน
PJ 2.5GT 4WD MY12 & March sport version