ผู้เขียน หัวข้อ: ถึง Tucson จะมาแล้ว แต่เราก็อดทนรอเจ้า Sonata YF ไม่ไหวแล้ว  (อ่าน 12288 ครั้ง)

ออฟไลน์ kongz158

• Jr. Member
  • **
ขอตอบอีกรีพลายนึงและกันครับ

ส่วนตัวเมื่อก่อนผมมองรถแค่หน้าตาครับด้วยความเป็นเด็ก ตอนเด็กๆเห็นฮุนไดแล้ว รู้สึก
"อี๋"มากๆ เพราะหน้าตาของมันในช่วงยุค 90 นั้น ไม่เอาอ่าวเลย ทั้ง sonata tiburon elentra 9ล9
 +กับการที่พ่อของผมเป่าหูมาตลอดว่า ฮุนไดน่ะ ของห่วย (แรงมั้ย)

แต่ตอนที่หายไปจากตลาดไทยและกลับมาใหม่ๆเมื่อปีสองปีที่แล้ว ผมก็ว่ามันยังดูเฉยๆ ไม่มีอะไรโดดเด่นอยู่ดี

แต่พอฮุนไดให้กำเนิด Genesis ทั้งตัวซีดานและคูเป้ เนี่ย ทำให้ผมเริ่มมองฮุนไดเปลี่ยนไป จากที่ฟังพ่อด่าฮุนได
กลายเป็นพูดให้พ่อฟังว่า ฮุนไดเจ๋งจังเดี๋ยวนี้ เชื่อมั้ยครับ รถในฝัน
ที่ผมคิดไว้ว่าอาจจะเป็นจริงหากหน้าที่การงานในอนาคตดี พอมีปัญญาซื้อ
ไม่เวอร์แบบ พวก ลัมโบกีนี เฟอรารี่ นิสสัน จีทีอาร์ระดับนั้น ตอนแรกผมมองเป็นพวก sport พระรอง ญี่ปุ่นมือสอง
พวก Silvia อะไรเทือกนี้น่ะครับ แต่พอรู้ว่า Genesis Coupe มีโอกาสจะเข้าไทยในราคาไกล้เคียงกับรถในฝันผม
ผมเลยเปลี่ยนเป้าหมายเป็นมันนี่แหละ ตอนนี้ฮุนได้ซื้อใจผมได้แล้วครับ แต่คงรออีกสักพักกว่าจะได้เงินผม
เพราะยังเรียนอยู่เลยอ่ะ 555

ออฟไลน์ jigorosagita

• Newbie
  • *
พอดีได้ไปเกาหลีมาเลยเก็บรูปมาฝากครับ

โดยทั่วไปคนส่วนใหญ่นิยมใช้รุ่น Y20 ครับ

ส่วนคันนี้ ตั้งโชว์ในสนามบิน อินชอนครับ เป็นรุ่น F24GDI

ปล.ผมนึงคนล่ะที่ชอบsonata YF ตั้งเเต่เเรกเห็น

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 14, 2010, 02:22:34 โดย jigorosagita »

ออฟไลน์ l3ee

• Newbie
  • *
ด้านหน้า คล้าย passart cc จริงๆด้วยแฮะ

ออฟไลน์ JIRATH

• Hero Member
เอิ๊กก วันก่อนเห็นตัวจริงที่ดีลเลอร์ งามหยดย้อยได้อีก
2008 Mazda CX-9 (SOLD)
2008 BMW X5 3.0si E70 (SOLD)
2010 Volkswagen CC R-Line (SOLD)
2014 Subaru BRZ Limited (SOLD)
2016 Subaru STi (SOLD)
2016 Honda Accord Sport
2016 BMW 328d F31 Xdrive
2015 Lexus CT200h F-Sport
2006 BMW 330i E90 6M/T

ออฟไลน์ say anything

• Full Member
ไม่ค่อยชอบเส้นสายด้านหน้าเท่าไหร่มันดูรกๆอ่ะ ถึงยังไงก็ยังสวยอยู่

ออฟไลน์ car mood

:o

ไอรูปตัวคนแถวๆสวิตแอร์อ่ะ  ปายเอาของวอลโว่มาทามไม ???

ออฟไลน์ chai99

• Sr. Member
โอ สวยมากๆ ทำไมฮุนไดเดี๋ยวนี้สวยจัง
แต่ไม่รู้จะตั้งราคาสูงเหมือน TUCSON ไหม
เพราะตอนแรกรอ TUCSON แต่พอเจอราคา ตั้งกระโดดจาก CRV มาก แถมไม่มีดีเซลอีก เลยคิดหนักเลย

ออฟไลน์ Valkilrey

• Sr. Member
ถ้ามาไทยจริง ไม่ว่าจะในรูปแบบไหน ขอเพียงทำราคาให้เหมาะสม แม้ว่าจะไม่มีดีเซล แต่ก็ขายดีแน่นอน หน้าตาเส้นสายตัวถัง ลงตัวสุดๆ สวยมากๆครับรุ่นนี้ ยิ่งถ้าเอาดีเซลมาด้วย และเคาะราคาสัก 1.7-1.8 ล้าน คงได้ลูกค้าอีกพอดู

ออฟไลน์ TABO9

ด้านหน้า ดูเหมือนตัวอะไรก็ไม่รู้ ด้านหลัง ภายในลงตัว  รุ่นนี้ขอผ่านครับ 

ออฟไลน์ BBOnLY

• Hero Member
    • เพจวิศวะท่องโลกการเงิน
พอดีได้ไปเกาหลีมาเลยเก็บรูปมาฝากครับ

โดยทั่วไปคนส่วนใหญ่นิยมใช้รุ่น Y20 ครับ

ส่วนคันนี้ ตั้งโชว์ในสนามบิน อินชอนครับ เป็นรุ่น F24GDI

ปล.ผมนึงคนล่ะที่ชอบsonata YF ตั้งเเต่เเรกเห็น

แอบเห็นเป็น taxi ด้วยอะ แอบอิจฉาคนขับ taxi ที่โน่นจริง
ติดตามเพจ "วิศวะท่องโลกการเงิน" ได้นะครับ

https://www.facebook.com/engineerinsidefinanceworld

ให้ #แอดบอยดูแล ได้ครับ

ออฟไลน์ firstzeng

ฮุนได สวยมากๆเลยที่เกาหลี ล้ำอนาคตมากหลายคัน ชอบมาก

แต่เอามาขายพี่ไทยมีแต่หน้าตาเชยๆ Option กะลั่วๆ มาหลายปีแล้ว

มาไทยก็ขอให้มัน Full Option เถอะ

ออฟไลน์ o_jaja

• Newbie
  • *
 เป็นอีกรุ่นหนึ่งครับ ที่เห็นพัฒนาการด้านการออกแบบทั้งภายนอก และภายใน แต่ถ้านำเข้ามาในไทย แล้วยังไม่มีการพัฒนาด้านศูนย์บริการให้เพียงพอ และด้านอะหลั่ย สงสัยจะเหนื่อยอีกตามเคย