ผู้เขียน หัวข้อ: ท่านมีรถคันไหนที่ซื้อมาที่แรกยอมรับว่ามันไม่สวยไม่ค่อยลงตัวเท่าไร แต่ต่อมา...........  (อ่าน 4478 ครั้ง)

ออฟไลน์ Red Bicycle

• Sr. Member
 :) :) :) มีไหมครับที่ท่านสมาชิกได้รถใหม่มา อาจจะซื้อมาเพราะเหตุผลด้านอื่นๆมันลงตัว

กับคันนี้ แต่.....ว่าก็รู้สึกไม่ชอบใจกับรูปร่างหน้าตาไอ้เจ้าคันนี้เลย

เอากลับไปอยู่ด้วยกันที่บ้านพักแรกๆ ก็ยังตะหงิดๆ อยู่ตลอด รู้สึกว่ามันไม่ลงตัว

ยิ่งเห็นรถ Segment เดียวกันของค่ายคู่แข่งแล้วรู้สึก ว่าของเรายิ่งขี้เหล่ เข้าไปใหญ่

:) :) :) แต่ต่อมานานๆเข้า ดูไป ดูไป เปลี่ยนมุมเปลี่ยนเหลี่ยมมองบ้าง เออ... ก็รู้สึกเข้าท่าขึ้นมาเรื่อย

จนตอนหลังรู้สึกว่ามันก็ OK น่ะ

:) :) :) ของผมคันล่าสุดก็คือ Camry Hybrid MC 2015 กระจังหน้ายังกะปลากะโห้จะกินอะไรก็ไม่รู้

พอยิ่งเอาไปเทียบกับ Accord นี่ยิ่งไปกันใหญ่ เขาอย่างสวยเลย เห็นแล้วรู้สึกเสียดายความสวย

ของ Accord ตลอดเลยยิ่ง Accord MC 2016 ยิ่งสวยใหญ่

:) :) :) ท่านสมาชิกเคยซื้อรถมาใหม่แล้วมีอารมณ์ประมาณนี้ไหมครับ.  :-* :-* :-*
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 08, 2016, 12:59:00 โดย Red Bicycle »

ออฟไลน์ aunj

• Jr. Member
  • **
City ZX ถึงตอนนี้ก็ยังไม่ชอบ 100%

ออฟไลน์ SETTHASART

• Hero Member
  • รักชาติ ไม่คลั่งชาติ
Revo ครับ ตัวรถมันก็มีดีของมัน แต่หน้าตาผมไม่ค่อยโอเค
City ZX ของพี่สาวผมก็ว่ามันไม่สวย แต่ภายในกว้างเกินราคา น่าใช้มากครับ

ออฟไลน์ Staples

NISSAN MARCH ครับ แรกๆ ดูเหมือนกบเอ๋อ ดูไปดูมา เริ่มน่ารักขึ้น ดูคลาสิคขึ้น

ออฟไลน์ AkE

สำหรับผมอันนี้ไม่ได้ซื้อนะแต่ที่ตอนแรกไม่ชอบเลยแต่ตอนนี้ชอบคือ FT86

ออฟไลน์ SM.

Ranger MC นี่ไงครับ แรกๆผมดูไม่สวยเลย คือชอบแบบเก่ามากกว่า หลังๆมา สวยดีนะ  :-[ :-[ :-[

promt

• บุคคลทั่วไป
ผมจะเลือกที่ชอบมากที่สุด
ชอบนี่ ไม่ชอบไอ้นั่น หักคะแนน
ชอบไอ้นั่น ไม่ชอบนี่ บวกคะแนน

สุดท้ายจะเลือกเอาที่ได้คะแนนที่สุด จะได้ไม่เสียดาย ปัจจุบันก็ไม่เสียดาย

ออฟไลน์ kris-lack

เราซื้อนาวาร่าโดยที่ไม่มีในหัวเลยว่ามันสวย
ที่ซื้อเพราะงอนเซลอีซุซุไม่เหลียวแล
แต่ ณ ตอนนี้นาวาร่าก็ไม่เคยงอแงเลยนะ

ออฟไลน์ vachirapoly

• Jr. Member
  • **
city 2010
ตอนออกมาใหม่ๆ บ่นตลอด ทำไมท้ายสั้นจัง หน้าดูยื่นๆ สุดท้ายก็ได้มาจอดอยู่ที่บ้าน
จับแต่งนู่นนี่นั่น กลายเป็น racing เรียบร้อย ทางไกลนั่งสบาย เครื่องประหยัด ไม่จุกจิก
ยิ่งดูยิ่งสวยยิ่งลงตัว

fortuner 2008
เห็นว่าเบรคไม่ดี ข่าวก็ออกบ่อย ช่วงล่างก็ไม่โอ และแล้วก็มาจอดที่บ้านเช่นกัน
ด้วยเหตุผลว่าแถว 3นั่งสบายสุดในตอนนั้น ใช้ไปใช้มา ทำให้ผมที่ชอบแต่เก๋ง
หันมาเล่น PPV ซะงั้น ยิ่งขับยิ่งสนุก ปรับปรุงช่วงล่างนิด เบรคหน่อย ก็โอเคแล้ว 
ที่สำคัญ ช่วยขนของลุยตอนน้ำท่วมหลายรอบมาก จนตอนนี้รักเลย

ออฟไลน์ หนึ่ง บ้ารถ

• Full Member
Mitsubishi New Lancer 1.6 GLXI

ตอนแรกดูแล้ว รถดูเรียบๆ เชยๆ เหมือนรถที่ยังสร้างไม่เสร็จ
ยิ่งเมื่อเทียบกับอัลติสที่ดูหรูกว่า , civic ที่ดูสปอร์ตคมคายกว่า 

แต่ใช้ๆ ไปก็ชอบที่ความเรียบง่ายของมันนี่ละ  ดูๆ ไปยิ่งรู้สึกว่ามันสวย เรียบร้อย+สปอร์ตกลายๆ
ตอนนี้กลายเป็นชอบที่สุดไปซะแล้ว

ที่สำคัญเราจะยิ่งรู้สึกดีกับรถเรามากยิ่งขึ้นหลังจากที่ล้างให้สะอาดเงางามครับ

ใครที่ไม่ค่อยชอบรถตัวเอง  ลองล้างให้สะอาดเงางามดู ในทางจิตวิทยา ช่วยให้รู้สึกว่ารถเราสวยขึ้นได้จริงๆ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 08, 2016, 16:24:49 โดย หนึ่ง บ้ารถ »

ออฟไลน์ ps000000

รีโว่ผม 2.4E Auto PreRunner 4Dr

แรกๆ ก็ดู ไม่ค่อยสวย

ใช้มาสามเดือน ก็ดู ไม่ค่อยสวยเหมือนเดิม 5555555555

Nonlamer

• บุคคลทั่วไป
ยังไม่เคยเจอครับ

แต่ส่วนตัวก็ไม่คิดว่า Camry MY2015 ขี้เหร่อะไรเมื่อเทียบกับ Accord ที่ขัดใจผมสุดๆจะเป็นไอ้สามเหลี่ยมตรงแก้มของ Extremo นั่นมากกว่า

ออฟไลน์ maxillofacial surgeon

Camry hybrid. 2013. 
ซื้อมานี่ไม่ชอบหน้าตาครับ  ตอนแรกกะว่าจะซื้อแอคคอร์ดแน่ๆแต่พอรีวิวออก. ซื้อcamry เพราะอัตราเร่งจากรีวิวคุณจิมมี่
แต่ดูไปดูมา มันก็ดูสวยเรียบหรูดีครับ

ออฟไลน์ nimnim_thailand

ผมไม่เคยรู้สึก สวย ดูดี ล้ำค่า หรือน่าสะสมกับรถบ้าน รถตลาด หรือรถที่ผลิตขายในไทยสักคัน เพราะมันมีให้เห็นตลอดทุกที่ทุกเวลา รู้สึกเฉยๆมาก

แต่กับรถนำเข้า ที่บางรุ่นบางคันมีน้อยมากในไทย จะเกิดสะดุดตาทันที
บางคันยังคิดอยู่ว่า เจ้าของใจถึงดี ที่เอารุ่นที่แทบไม่มีวิ่งในบ้านเรามาใช้ เห็นแล้วก็อยากมองนานๆ

ออฟไลน์ Harem

Civic FB ครับ ตอนแรกมองยังไงก็ไม่สวย พอเห็นทุกวันสวยซะงั้น  :-[

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
Altis หน้าแบนครับ
จอดข้าง FD ดูขี้เหร่ไปเลย แต่จอดข้าง FB ยังพอประกบได้อยู่
ตอนนี้รักษาสภาพดีๆ เคลือบสีตลอด เทียบกับรถที่อายุรุ่นๆ เดียวกัน
ที่ส่วนใหญ่เจ้าของมักปล่อยไปตามกาลเวลาให้เก่าลงไปเรื่อยๆ
มันเริ่มสวยละ
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ ToRToNGPaT

• Wongnai : ติดตามต้อง
Honda Stream 2.0 i-Vtec ปี 2004 ครับ
ตอนแรกที่ออกรถมา ผมก็ไม่ได้ชอบมันเท่าไหร่ เทียบกับ Wish มันดูไม่สวยเลย 555 หลังจากนั้น 6 ปี ผมรับมันมาขับ บอกตรงๆ รถอะไร เร่งก็อืด ตอบสนองก็ช้า โยนก็โยน ช่วงล่างตึงตังมากๆ คันใหญ่ขับลำบากไม่ชอบ ไม่ตรงความต้องการ

แต่ต่อมา รถมันค่อยๆแสดงข้อดีของมันออกมาเช่น
- เวลาจอดรถในลานผมหารถง่ายมากๆเพราะทั้งลานมันมักจะมีรุ่นนี้คันเดียว  ::) ::) ::)
- การมีเบาะ 3 แถว ทำให้ผมขนเพื่อนขึ้นรถไปเที่ยวได้เยอะขึ้น อีกอย่าง ตอนย้ายหอก็ได้คันนี้แหละขนของโดยพับเบาะ แถว 2 3 แล้ววางของได้เยอะดี

แต่ ณ ปัจจุบัน ผมก็ไม่ได้ชอบมากเท่าไหร่ เพราะผมเองชอบขับรถเล็กแบบ Jazz Yaris มากกว่า สุดท้ายผมก็ต้องขับมากต่อไปอีก 1-2 ปีอยู่ดี
My Car = My Friend

2023 Honda HR-V 1.5 e:HEV RS E-CVT Ignite Red Metallic / Black Roof (น้องหมูแดง)
2023 Honda WR-V 1.5 RS CVT Ignite Red Metallic / Black Roof (น้องถุงแดง)

Review ของกินอร่อยๆ เรียนเชิญที่ Wongnai : ติดตามต้อง

ออฟไลน์ Tomz

subaru xv ครับ ไม่ใช่ของผม แต่เป็นของเพื่อน เห็นแวปแรก คือ มันไม่ใช่อ่ะ แต่พอได้ขับไกลๆ แล้ว เคยแลกเปลี่ยนรถกันขับกับเพื่อน 2อาทิตย์ ติดใจเลยครับผม ชอบอ่ะ คิดในใจ ไม่น่าออก camry มาเลยจริงๆ T^T
2001 Mitsubishi Evolution 5 
2004 Isuzu Dmax 2.5 di 
2012 Honda Jazz ( JP ) Ge   
2015 Mercedes Benz Cla250 AMG 
2016 Mazda Cx-3

ออฟไลน์ Pasakorndvm

Innova ป้าอ้วน
ที่ทุกๆคนในบ้านคิดถึง นั่งสบายกว่าน้อง for อีก
'19 Honda Civic EL

ออฟไลน์ mewzabahl

fortuner โฉมที่แล้ว รักเลยเพราะมันขนจักรยานได้(ตั้งในรถ)  PPVคู่แข่งทุกยี่ห้อไม่สามารถทำได้(จักรยานไซด์ S 52)  :-X :-X

ออฟไลน์ jztang

• Born To Race
yaris ใหม่ครับ แรกๆ ดูไม่ลงตัว ยังไงๆ ก็ไม่ลงตัว พอดูไปดูมา เอ้ย...ไม่เปลี่ยนเลย(ความคิดตัวเอง) ยังไงก็ไม่สวย 555+

ออฟไลน์ NS

• การเดินทางครั้งใหม่
จะเลือกรถหรือเมีย....

...รถสิคร๊าฟ

ออฟไลน์ RERFz

ไฟท้ายกะจิดริดของ C class ตัวปัจจุบัน

แรกๆเห็น ดูน่าเกลียดมาก

ตอนนี้ชอบมาก

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***

ออฟไลน์ Pegasus7700

Benz E estate มันยาวๆเหมือนเอเลี่ยน...ขับไปขับมา มันunique
แต่จะว่าไป ก็ขึ้นกับจุดปะสงค์การใช้งานละครับ
...ขอเป็นข้ารองพระบาททุกชาติไป...

MERCEDES BENZ W212 '12
FORD FOCUS 2.0 Gdi '13
HONDA Civic RS '20
VOLVO XC60 Hybrid Inscription '19
FORD EVEREST 2.0 Bi Turbo '22