ผู้เขียน หัวข้อ: ขาย civic fd ก่อน fc มา ไม่ทราบว่าผมยังตรึงราคาขายเดิม ณ วันนี้ ได้อีกนานแค่ไหน?  (อ่าน 3776 ครั้ง)

ออฟไลน์ Torshi

• Full Member
ผมมีแพลนจะขายเจ้า civic fd คู่ใจครับ

เห็นตัว civic fc กำลังจะมาในไม่ช้า ผมเลยอยากสอบถามว่า

1.มันจะเริ่มส่งผลกระทบต่อราคาตลาดมือสองของ civic fd ตอนไหนครับ ใช้เวลาอีกนานไหม ราคาเจ้า civic fd ถึงจะลงไปอีก step นึงแบบชัดเจน?

2.ถ้าราคามันลงไป ท่านๆคิดว่าราคาเจ้า fd มันจะหล่นไปมากมั้ยครับ เหลือประมาณเท่าไหร่?

3.แสดงว่าราคาเจ้า FB ก็ต้องลงมาด้วย ท่านๆคิดว่าเจ้า FB ราคาจะลงมาเหลือเท่าไหร่ครับ? (ผมกะขาย fd ตอนนี้ แล้วทิ้งไว้ซักพัก แล้วค่อยไปสอย FB มือสองที่ราคาหล่นลงมาแล้วครับ ถ้าขาย FD ไปก็กะเอารถที่บ้านมาใช้พลางๆครับ เลยอยากสอบถามระยะเวลา ที่ผมจะรอราคาเจ้า FB ร่วงลงมา)

ข้อมูลเหล่านี้ผมขอความคิดเห็นของหลายๆท่านเพื่อประกอบการตัดสินใจครับ ขอขอบคุณทุกๆท่านมากครับ
2010 Honda Civic FD 1.8 AT Unichip+Idriver
2013 Honda Civic FB 1.8 AT
2013 Ford Focus 2.0 Gdi Remap
2014 Mazda 3 Skyactiv Remap
2014 Volvo V40 Cross Country T5
2015 BMW 116i M Sport Remap+H.Drive EURO(Corner Weight Balance)
2016 Toyota Revo Double Cab Prerunner 2.4G AT
2017 Honda Accord Hybrid TECH

ออฟไลน์ ซิ่งเข้าส้วม

• Hero Member
FD ลงไม่มากครับ คือมันลงไปมากแล้ว แต่ FB นี่น่าจะลงมากหน่อย

ส่วนราคาเท่าไรอยู่ที่ปีและการใช้งานครับ

สรุป ไม่จำเป็นต้องรีบขายครับ รอหลังมันออกซัก 6 เดือนค่อยซื้อ เอาชัวร์ได้ของแถมส่วนลดและไม่มีดีเฟ็ค สบายใจ

ออฟไลน์ ps000000

รถมือสอง อยู่ที่ กระแสในตลาดมือสองด้วยครับ

ออฟไลน์ นายพรานจ๋าหมีมาแล้ว

• เส้นขอบฟ้า
มันอยู่ที่ความต้องการต้อนนั้นด้วยกับปีรถ ผมว่า FD ตัวก่อน MC หน้าจะอยู่ 2 กลางไป 2 ปลายๆหรือประมาณ 3 ได้

ส่วน FB น่าจะลงมาเยอะหน่อย น่าจะประมาณ 4 ปลายๆถึง 5 ปลายๆ (คหสต.)

ออฟไลน์ NS

• การเดินทางครั้งใหม่
FD'10 ไปให้เต้นท์ตีได้ 3กลางไม่แก่ วิ่งมา 6หมื่นโล
จะเลือกรถหรือเมีย....

...รถสิคร๊าฟ

ออฟไลน์ Joii

• Sr. Member
อารมณ์เดียวกับผมเลย กะขาย fd ไปเอา fb มือสอง แต่ผมไม่รีบ อยู่กันยาววว 55555

ออฟไลน์ SM.

FD'07 ตีให้มาไม่ถึง 3 แสน ซักเจ้าเลย  :'( :'( :'( :'(

promt

• บุคคลทั่วไป
ดูปีรถครับ

หากปีต้น ๆ จะลดลงไม่เยอะแล้ว

ออฟไลน์ Volta

FD'10 ไปให้เต้นท์ตีได้ 3กลางไม่แก่ วิ่งมา 6หมื่นโล

ผมเพิ่งขาย fd 1.8e 2010 ไปเมื่อ ต.ค.58 ได้ 4.4 แสนครับ  ตอนนี้ถ้าปล่อยเองผมว่าคงได้สัก 4 ต้นๆ
คนหารุ่นนี้ในตลาดมือสองกันอยู่เยอะครับ รถที่เจ้าของปล่อยเองก็อยู่ไม่นาน แป๊บๆก็มีคนรับต่อไปแล้ว
ขนาดผมลงขาย เต้นท์ยังโทรมาหาประมาณเกือบสิบเจ้าเน่ะ  แต่ก็กดราคาสามกลางๆ 
สวัสดีทุกๆคนครับ