ผู้เขียน หัวข้อ: // พาไปชมรถคันจริง Toyota Fortuner TRD Sportivo ทั้งภายนอกและภายในห้องโดยสาร //  (อ่าน 36185 ครั้ง)

ออฟไลน์ Automotive Innovations

• Hero Member
  • เตรียมสร้างอนาคต
อยากให้รัฐบาลไทย ลดภาษีรถยนต์นำเข้าทั้งคันให้ถูกๆจังเลย เพราะทุกวันนี้พวกที่มาลงทุนสร้างโรงงานประกอบรถยนต์ในไทย สิทธิทางภาษีก็ได้มากมาย แต่ยังขายโคตรแพง เอาเปรียบคนไทยหนักมากขึ้นทุกวัน คุณภาพ ออฟชั่นก็สู้ต่างประเทศไม่ได้

ราคารถตัวท็อปเกือบๆล้านแปดแสนบาท แต่ 
1. กระจกมองหลังปรับแสงอัตโนมือ เฮ้อ 
2. เบาะหน้าด้านผู้โดยสาร ใช้พลังงานมือ
3. cruise control แบบ adaptive ไม่มี
4. กระจกไฟฟ้า ควรจะเป็น all auto ไฟฟ้าทั้ง 4 บานได้แล้วนะ
5. แอร์ ธรรมดา ไม่มีระบบกรองอากาศ nanoe ช่วยรักสุขภาพลูกค้าหน่อยนะพี่โต
6. เบรคมือไฟฟ้า ฮ่ะ ไม่มีอีกแล้วเหรอ
7. ม่านบังแดดกระจกด้านข้างผู้โดยสาร แถวที่สอง ถ้ามีจะดีมากๆเลยนะครับ แดดเมืองไทยมันแรงและร้อนมาก

ระบบความปลอดภัย
1.DAC ระบบควบคุมความเร็วขณะลงทางลาดชัน มีเฉพาะรุ่นขับ 4 ล้อ เท่านั้นเหรอ
2. blind spot ไม่มี ต้องช่วยตัวเอง มองเองเหมือนเดิม
3. rear cross traffic alert เตือนขณะถอยรถ ก็ไม่มี
4. lane departure warning ก็ไม่มี
5. เตือนลมยาง ก็ไม่มี

- ลำโพง  jbl ที่ติดเพิ่มบนคอนโซลหน้า ด้านบน คิดว่ามันน่าจะสะท้อนเข้ากระจกหน้านะครับ r&d ควรปรับปรุงจุดนี้
- ทำรุ่น 5 ที่นั่งมาขายบ้างสิครับ  เอาพื้นด้านหลังเรียบๆ เก็บของได้สะดวก เพราะเบาะแถวสามบางคนไม่ได้ใช้ พับขึ้นไปเก็บด้านข้างก็เปล่าประโยชน์

เท่าที่นึกออกประมาณนี้ อย่าขึ้นแต่ราคา ช่วยปรับให้คนไทยได้ใช้สินค้าที่มีคุณภาพชีวิตที่ดีขึ้นด้วยได้มั้ย ตัดงบจ้างพรีเซนเตอร์อันมหาศาล มาลงในสินค้าดีกว่านะ

กระจกไฟฟ้าออโต้ 4บานมีนะครับ
Toyota Camry 2.0G ACV41 2012 MC Black Interior
Mitsubishi Pajero Sport GT-Premium 2WD MY 2017
Ssangyong Stavic SV270  2006
Honda HR-V EL 2016
Toyota Fortuner 2.4V 2WD Big MC 2020
Haval H6 PHEV 2022
Mercedes-Benz C350e Dynamic Plug-in Hybrid 2023

ออฟไลน์ rotaryman

ส่วนตัวผมว่าไม่สวยออกไปทางเลอะเทอะซะด้วยซ้ำ แต่ก็คงขายได้ล่ะครับเพราะคนไทยชอบได้หน้าอวดได้ว่าใช้ของแพงสุด  :'(  ราคาขนาดนี้ผมไม่ซื้อแน่นอน

ออฟไลน์ carenaruk

• Sr. Member
ผมว่ามันก้อสวยดีนะครับ เพียงแต่ว่าราคามันสูงไปนิด

ออฟไลน์ Nouiii1

ต่อให้เป็นเจ้าตลาดแต่ราคาขนาดนี้ผมว่าคนซื้อต้องรู้สึกบ้างละครับ เงิน1.67-1.76ล้านนี้ไม่น้อยนะครับ

เหมือนrevoเปิดตัวสร้างกระแสเยอะมาก สุดท้ายสต๊อกท่วมโชว์รูม ยิ่งเจอ1.9 izusuเข้าไป ผมว่าสู้ไม่ได้ทั้งราคา เทคโน และการตลาด

เราจะขยับจนกว่ายอดจะลลด ถ้ายอดยังไม่ลดเราก็จะขยับต่อปายย น้ำขึ้นให้รีบ อัป ราคา

:P :P :P

ออฟไลน์ Nouiii1

Re: // พาไปชมรถคันจริง Toyota Fortuner TRD Sportivo ทั้ง
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: มีนาคม 09, 2016, 12:38:57 »
อยากให้รัฐบาลไทย ลดภาษีรถยนต์นำเข้าทั้งคันให้ถูกๆจังเลย เพราะทุกวันนี้พวกที่มาลงทุนสร้างโรงงานประกอบรถยนต์ในไทย สิทธิทางภาษีก็ได้มากมาย แต่ยังขายโคตรแพง เอาเปรียบคนไทยหนักมากขึ้นทุกวัน คุณภาพ ออฟชั่นก็สู้ต่างประเทศไม่ได้

ราคารถตัวท็อปเกือบๆล้านแปดแสนบาท แต่ 
1. กระจกมองหลังปรับแสงอัตโนมือ เฮ้อ 
2. เบาะหน้าด้านผู้โดยสาร ใช้พลังงานมือ
3. cruise control แบบ adaptive ไม่มี
4. กระจกไฟฟ้า ควรจะเป็น all auto ไฟฟ้าทั้ง 4 บานได้แล้วนะ
5. แอร์ ธรรมดา ไม่มีระบบกรองอากาศ nanoe ช่วยรักสุขภาพลูกค้าหน่อยนะพี่โต
6. เบรคมือไฟฟ้า ฮ่ะ ไม่มีอีกแล้วเหรอ
7. ม่านบังแดดกระจกด้านข้างผู้โดยสาร แถวที่สอง ถ้ามีจะดีมากๆเลยนะครับ แดดเมืองไทยมันแรงและร้อนมาก

ระบบความปลอดภัย
1.DAC ระบบควบคุมความเร็วขณะลงทางลาดชัน มีเฉพาะรุ่นขับ 4 ล้อ เท่านั้นเหรอ
2. blind spot ไม่มี ต้องช่วยตัวเอง มองเองเหมือนเดิม
3. rear cross traffic alert เตือนขณะถอยรถ ก็ไม่มี
4. lane departure warning ก็ไม่มี
5. เตือนลมยาง ก็ไม่มี

- ลำโพง  jbl ที่ติดเพิ่มบนคอนโซลหน้า ด้านบน คิดว่ามันน่าจะสะท้อนเข้ากระจกหน้านะครับ r&d ควรปรับปรุงจุดนี้
- ทำรุ่น 5 ที่นั่งมาขายบ้างสิครับ  เอาพื้นด้านหลังเรียบๆ เก็บของได้สะดวก เพราะเบาะแถวสามบางคนไม่ได้ใช้ พับขึ้นไปเก็บด้านข้างก็เปล่าประโยชน์

เท่าที่นึกออกประมาณนี้ อย่าขึ้นแต่ราคา ช่วยปรับให้คนไทยได้ใช้สินค้าที่มีคุณภาพชีวิตที่ดีขึ้นด้วยได้มั้ย ตัดงบจ้างพรีเซนเตอร์อันมหาศาล มาลงในสินค้าดีกว่านะ

คงกลัวคนไทยใช้งานไม่หมด มังเพคะ
 :-X :-X

ออฟไลน์ pakorn

• Full Member
  • ตั้งสติ ก่อนสตาร์ท
คนซื้อนี่ต้องแฟนพันธุ์แท้ฟอร์จูนเนอร์ ชอบในTRD แต่งจบจากโรงงาน

ปล.ปรับองศาไฟหน้ารึยังครับโตโยต้า แยงตาชาวบ้านอิ๊บอ๋าย
ปัจจุบันยังขับ
honda jazz gd 06 LPG
honda civic fc  16
toyota velfire 13
nissan almera n17 12

ออฟไลน์ secrecyguy

• 3.2plus
ราคาที่เพิ่มมา ได้ตัว TRDใช่ป่าว

ออฟไลน์ w212cdi

ppv ราคาเข้าใกล้ 2 ล้านละ

ออฟไลน์ SETTHASART

• รักชาติ ไม่คลั่งชาติ
ผมคงซื้อตัว mt 1.299 ล. มาเปลี่ยนล้อ 20" กันชนหน้า กันชนหลัง เอาเองครับ

ออฟไลน์ alankarm

สีดำดูสวยที่สุด สีขาวไม่ค่อยสวย ล้อแม๊กยังไม่เข้าตา แค่นั้น

แต่ราคาเกือบ ล้านแปด หรือตัวรองๆก็แพงขึ้นเยอะ

ถ้าซื้อใช้งาน คุ้มค่าผมก็ไป PJS ไม่ก็ MU X ตัวท๊อป ครับ

ออฟไลน์ -Brian

ตอนนี้รออย่างเดียว อยากรู้คุณภาพเสียงจากลำโพง JBL เป็นอย่างไร
ถ้าเป็นเหมือนแคมรี่ ไฮบริด นี่ไม่ไหว

ออฟไลน์ Marketkith

• Newbie
  • *
หน้าตา ราคาและ option ออกมาแบบนี้ ส่วนตัวมองสินค้าในกลุ่มนี้ เป็น 3 ระดับ

1.บน Everest : Luxury + Option จัดเต็ม
2.กลาง Pajero Sport: โฉบเฉี่ยว + option จัดเต็มในราคาสุดคุ้ม
3.ล่าง Mu-X: ยี่ห้อตลาดศูนย์ดี + optionและราคาแบบพอเพียง

ส่วน FJN-TRD มองว่า ตัวรถอยู่ระหว่าง 2 และ 3 แต่ทำราคาไปเท่า 1
ส่วนตัว มองไม่เห็นความน่าซื้อเลยครับ

promt

• บุคคลทั่วไป
สวย แต่เกินราคามันเกินงาม

ออฟไลน์ monsterjeff

• Jr. Member
  • **
 :( :( :( :( :( ไม่ซื้อครับ ตัวจริงแย่กว่าที่คิดไว้  ที่โดนมากคือ Disc หลังกับ max 20" นอกนั้นเฉยๆ ไม่มีอะไรที่สาระ พอมาดูราคา.......

REVO พื้นฐานกระบะบรรทุกของเหมือนกันแต่ขายที่ 600,000 แต่ของพี่ +ภาษี +option แต่พี่ขายบวกอีก 1.2 ล้าน เกินไปไหมพี่

ออฟไลน์ kan.kom

ราคาเริ่มขึ้นไปหารถยุโรปตัวล่างมากขึ้นทุกที
ราคาคอมโมดิตี้ลง แต่ราคารถขึ้นเอาๆ 555

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
ล้อธรรมดาเกินไป กระจังหน้าน่าจะเปลี่ยนหน่อย
ที่เหลือโอเคละ

ออฟไลน์ Nerdys

สงสัยจังว่า รถ Fortuner แต่งจากโรงงานทีใส่ล้อใหญ่ขึ้น จะมีการปรับอัตราทดเฟืองท้ายใหม่ให้ทดมากขึ้นหรือเปล่า
เพราะล้อใหญ่ขึ้น แน่นอนอืดขึ้น ตัวเลขอัตราเร่งคงร่วงไปมาก
และเข็มไมล์ก็จะเเข็งขึ้นด้วยถ้าไม่มีการ set ใหม่ แต่ Toyota ก็เข็มอ่อนอยู่เเล้ว 7% ล้อใหญ่ขึ้นก็คงเข็มแข็งหักล้างกันพอดีมั๊ง 555+   ;)

ออฟไลน์ V221

1.769 ล้านบาท ทุบทุกสถิตราคา SUV พื้นฐานกระบะผลิตในประเทศ

อย่าหาว่าแขวะเลยนะ เบาะดำ+แดงเฉดนี้ Look cheap มากๆๆ เหมือนชุดหุ้มเบาะราคาถูก After market หนังสังเคราะ์
ก็ใช่น่ะสิครับ สีแดงคือหนังแท้ส่วนสีดำคือหนังสังเคราะห์ครับ
BMW 750E M SPORT

ออฟไลน์ min217

เริดมาก มากไปนิดนึง แต่ชอบ เสียดายออก Pajero ไปแล้ว แต่ไม่เสียใจ
อยากเห็นคันจริง Fortuner TRD Sportivo บนถนน ทุกสายตาคงมอง แล้วร้อง ว้าว

ออฟไลน์ flybigbear

ราคาสูงไปนะผมว่า แต่ก็คงขายได้ ไม่มากก็น้อย

ไมเนอร์แชงปีหน้า ควักตังหนึ่งล้านแปดแสนบาทมีทอนหนึ่งพันบาทแน่ๆๆๆๆ

ออฟไลน์ pite

1.769 ล้านบาท ทุบทุกสถิตราคา SUV พื้นฐานกระบะผลิตในประเทศ

อย่าหาว่าแขวะเลยนะ เบาะดำ+แดงเฉดนี้ Look cheap มากๆๆ เหมือนชุดหุ้มเบาะราคาถูก After market หนังสังเคราะ์

คิดเหมือนกันเลย ถ้าจะเอาดูหรูต้นทุนไม่แพง ไปดู มาสด้า 2/3/CX3 หน่อยเถอะ -*-
แค่คนบ้ารถฝรั่งเศสคนนึง ^^ ช่วงนี้มันสวยจริงนี่นา!
Review ขำๆครับ
Citroen DS3
http://www.headlightmag.com/webboard2011/index.php/topic,19461.0.html
Peugeot RCZ
http://www.headlightmag.com/webboard2011/index.php/topic,19785.0.html