ผู้เขียน หัวข้อ: // ใครที่คิดว่า ห้องโดยสาร ของ MARCH น่าจะเล็ก กรุณาเปลี่ยนความคิดอย่างด่วน!! //  (อ่าน 28872 ครั้ง)

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
  • Hero Member
    • www.headlightmag.com
เพราะ ข้าพเจ้า และผู้การ Commander CHENG หรือตาแพน ของเรา พิสูจน์มาเรียบร้อยแล้ว...!

อ่ะ ดูได้จากรูป

ต่อไปนี้ คือผู้ที่ทุกท่าน ทราบกันดีว่า คือ ตาแพน เจ้าของร่วม ของเว็บ Headlightmag.com ของผม

น้ำหน้ักตัวล่าสุด หลังจากที่เกิดแรงฮึดในการลดความอ้วน เมื่อดูรายการทีวี ของ โอปรา วินฟรีย์ จบ
เหลือ 140 กิโลกรัม แล้วละ...

ให้นั่งหนะ ธรรมดาไป

ผมก็เลยให้ ตาหลุยส์ แห่งร้านเป็ดย่างแมนดาริน ทองหล่อ ผู้ร่วมทดลองรถกับผมมานาน
นั่งด้านหน้า และ ปรับเบาะให้ตัวเองสะดวกต่อการขับ กับลุกนั่งเข้าออก...

อย่างที่เห็น...

แค่นั้นหนะ ไม่พอ...

ผมยังเจอ พี่สิงห์ PR สุดจะขยัน ของ Nissan อยู่ในละแวกแถวนั้นพอดี

เลยคว้าตัว มานั่งด้วยกัน ใน MARCH ใหม่อย่างที่เห็น

พี่สิงห์ หนะ น้ำหนักตัวราวๆ 110 กิโลกรัม โดยประมาณ....

คนอ้วน ระดับ อ้วนปั๊ก 2 คน บนเบาะหลัง MARCH

มันก็ไม่ได้อึดอัดอย่างที่หลายๆคนกลัวแน่ๆ

ดังนั้น..จบ ปิดประเด็น!!!

ปล. ทำไมวันนี้ งานเปิดตัว Nissan MARCH ที่ เซ็นทรัลเวิล์ด
จึงเต็มไปด้วยชะนีและเก้งกวางละมั่งมังผา เต็มไปหมดเลย

แถมจองกันไปหลายคันด้วยสิเนี่ย!

ออฟไลน์ BnN

แล้ว ณ เวลานั้นคนมายืนดูกันเยอะมาก
ว่าสองท่านนี้นั่งกันได้อย่างไร

ไม่รู้ละ แต่ก็นั่งได้ สบายอย่างที่เห็น

ถึง อาหมวยโบว์ ที่นิสสัน

ฉันช่วยเธอ (ได้แค่นี้แหละ) แล้วนะยะ!

ออฟไลน์ maggie

• Sr. Member
ชัดเจนครับ ว่า ห้องโดยสารใหญ่จริงๆ

keanetona

• บุคคลทั่วไป
แปลว่านิสสันเริ่มรู้ตัวแล้วใช้ไหมครับว่าควรใช้ความโอ่โถงของห้องโดยสารเป็นจุดขาย เหมือนกับที่ทำสำเร็จใน tiida

ออฟไลน์ boykung

• ตอนเด็กๆ โคตรอยากเป็นจีบันเลย
ยอมรับเลยว่าใหญ่จริงๆ
Hyundai Grand Starex 2012
Kia Rio 2013
Volvo XC60 D4 Hybrid with Engine Oil 2013
Mercedes Benz S300Hybrid AMG 2014
BMW 420D Coupe M Sport 2016

ออฟไลน์ Tonaka

พี่ค๊าาาบบบ  ดูล้อสิ!!!

ผมสงสารยางเลยอ่ะ  ฮ่าๆๆๆๆๆ
阿蘇山

ออฟไลน์ kongz158

• Jr. Member
  • **
ใครมาเห็นจะคิดว่ามาร์ชใจดีโหลดเตี้ยตั้งแต่โรงงานป่าวครับ

แซงเล่นนะครับ ;D

sonykit

ประตูเปิดกว้างดีเข้า-ออกคงสะดวก--แต่ดูที่ประตูหลังเหมือนไม่มีกันล็อคเด็กติดมาให้

sonykit

ดูรูปอื่นๆ มีมาให้

ออฟไลน์ Tonaka

ประตูเปิดกว้างดีเข้า-ออกคงสะดวก--แต่ดูที่ประตูหลังเหมือนไม่มีกันล็อคเด็กติดมาให้

มีครับ มันเป็นมาตรฐานแล้วครับ
阿蘇山

ออฟไลน์ BBOnLY

• เพจวิศวะท่องโลกการเงิน
ภาพมันฟ้องครับพี่น้องงงงงงงงงง

เชื่อแล้วว่าของเขาใหญ่จริง!!!!!!

ว่าแต่พรุ่งนี้มีใครไปมั่งครับ กะว่าไปพรุ่งนี้พอดี
หุหุ
ติดตามเพจ "วิศวะท่องโลกการเงิน" ได้นะครับ

https://www.facebook.com/engineerinsidefinanceworld

ให้ #แอดบอยดูแล ได้ครับ

ออฟไลน์ JIRATH

ถ้ามีคนผอมๆตรงกลางมานั่งอีกคนล่ะ??
2008 Mazda CX-9 (SOLD)
2008 BMW X5 3.0si E70 (SOLD)
2010 Volkswagen CC R-Line (SOLD)
2014 Subaru BRZ Limited (SOLD)
2016 Subaru STi (SOLD)
2016 Honda Accord Sport
2016 BMW 328d F31 Xdrive
2015 Lexus CT200h F-Sport
2006 BMW 330i E90 6M/T

sonykit

รถเล็กๆออกแบบให้หลังคาสูง โปร่ง เวลานั่งขาจะเหมือนนั่งเก้าอี้ตรงๆ

ออฟไลน์ YF-19

ช่วงนี้หล่อน่าดูนะ คุณแพน ;D ;D ;D
รีวิว "VW scirocco" กำลังจะมาครับ ขอเวลาอีกนิด

รีวิว "Hyundai coupe" ของผมเอง ติชมได้ตลอดครับ
http://www.headlightmag.com/webboard/index.php?topic=3731.0

ออฟไลน์ sirisak_ac118

GreenG

แต่ผมว่าเบาะด้านหลังมันสั้นไปหน่อยครับ

ออฟไลน์ bourne

• Newbie
  • *
สุโค่ยยย...นี่แหละสิ่งที่ต้องการเห็นจาก HM ท้าพิศูจน์จริงๆครับ ผมจะได้เอารูปนี้ไปยืนยันได้ว่า ไม่แคบ

ออฟไลน์ Iwata Kana Σ4

• Archievement in Control
มายืนยันด้วยคน

พื้นที่กว้างมากกกก แต่พนักพิงหลังเล็กไปนิด
ความมีระดับ มาพร้อมศักดิ์ศรีที่เหนือใคร
มีเป้าหมาย ที่อะไรก็ไม่อาจขวาง
มีอำนาจ ที่เลือกใช้ได้ตามใจ
มีชีวิต อย่างที่ใคร ก็ไม่อาจปฎิเสธ

ออฟไลน์ thuang

• **
เข้ามาช่วยยืนยัน ด้านหลังไซล์ปกติไปถึง .... นั่งได้สองคน กำลังดี หรืออาจจะเริ่มอึดอัด

สามคนถ้าไม่ใช่ไซส์นายแบบนางแบบ นั่งแล้วไม่อึดอัดมาถีบผมได้เลย!!!!!

ออฟไลน์ bigglives

• Love Technology
ขอยืนยันอีกคน เห็นกับตา ยัดไปได้นะพี่จิมมี่ แถมยังเหลือที่อีกด้วย ทำได้แฮะ มาร์ช

ปล พี่จิมมี่อย่าลืมเอารูปเหล่านี้ใส่ใน Full Review ด้วยล่ะ
Twitter : @bigglive
facebook : facebook.com/bigglive
Website : itcoolgang.com

ออฟไลน์ konGGG

• Newbie
  • *
ยอมรับเลยว่าน้องมีนาจุจริง พี่จิมน่าจะลองขับแบบจุเต็มๆดูนะครับว่าเครื่อง 1.2 เหนื่อยเกินอ๊ะป่าว

ออฟไลน์ E@K

• **
อืม...กว้างจริงๆแฮะ  :o

ออฟไลน์ muying

แต่ผมกลับรู้สึกจะมองเห็นต่างน่ะ

เพราะว่าคุณแพนเคยสบประมาณรถของยี่ห้ออื่นว่าหลังแคบอย่างนั้นอย่างนี้  แต่ดูในรูปแล้ว เออมันนั่งได้จริงๆน่ะ  แต่ถ้าจะให้คุณแพนนั่งไปทดสอบรถไหม  ผมว่าพี่แกคงอีดออดแน่ เพราะคงจะนั่งไม่ได้สบายนัก  ดูจากช่วงเบาะที่สั้นมันไม่รับช่วงขาเลย  และเบาะอิงซึ่งต่ำพนักพิงหัวไม่มีจะทำให้เมื่อยมากๆถ้าต้องนั่งมากกว่า 30 นาที

แต่ก็แน่นอนหล่ะเพราะรถเครื่องเล็กจะำทำให้ใหญ่ก็ไม่ได้  ถ้าเทียบกับเครื่องแล้ว ก็ถือว่าใหญ่ แต่ถ้าว่ามันใหญ่เพียงพอไหม  ผมว่ามันยังเล็กกว่า B segment ตัวอื่นครับ

ออฟไลน์ FyGI

ออฟไลน์ Ruksadindan

ออฟไลน์ Valkilrey

น่าจะเป็นรุ่น VL ตัว Top CVT ใช่ป่ะครับ สังเกตุจากลายล้อแม็ก และคันนี้มีติด Skirt รอบคันด้วย

สังเกตุเหมือนกัน ว่าที่รอบรับต้นขาน้อย นั่งไกลๆ น่าจะเมื่อยพอดู

ทำไมซุ้มล้อหลังมันถูกกดต่ำแบบนั้นหล่ะครับ แบบนี้ยิ่งถ้าแบกของท้ายรถอีกเวลาเดินทางไกล มิยิ่งทำให้ตัวถังรถเตี้ยลงไปอีกหรือ... หรือเค้าทำให้ค่า K ของสปริงอ่อนไป...

ออฟไลน์ off_033

นั่งได้  แต่นั่งได้นานรึเปล่า

ถ้าต้องนั่งแบบนี้ในเมืองรถติดๆสัก 1 ชม.ตอนเช้า + 1.30 ชม.ตอนเย็น

ขอบคุณสำหรับรูปที่ให้เห็นกันจะๆ  เอาไว้พิจารณากันครับ