ผู้เขียน หัวข้อ: เอาคลิปปัญหาของรถ PPV ค่าย M.. มาฝาก ปัญหาที่เหมือนระเบิดเวลาของทุกคัน  (อ่าน 13316 ครั้ง)

ออฟไลน์ CNX

• Hero Member
ขอบคุณการแบ่งปันข้อมูลครับ

ใครที่รถไม่มีปัญหา คือ โชคดีมากๆ
ส่วนรถที่มีปัญหา แก้ไขอย่างไรก็ไม่จบ เพราะผู้ผลิตรถ มองข้ามปัญหา

เปรียบเทียบกับ ฟอร์ดไทย แล้ว ฟอร์ดไทย ไม่สนใจผู้บริโภคเลย
ต้องรวมตัวกันไปคุยกับผู้บริหารฟอร์ด ไทย
ได้คำตอบแบบแถๆ ไถๆ ไม่ยอมรับปัญหารถ ไม่รับปากการแก้ไขปัญหา
วิถีพอเพียง วิถียั่งยืน

ออฟไลน์ golferjk

• Full Member
Pjs ผมก็เป็นครับ พวงมาลัยคลอน..
กะว่าครบหมื่นโลจะเอาเข้าไปเคลม
เซ็งๆอยู่เหมือนกันครับ

คือแบบ...มันจะมียี่ห้อไหนเพอร์เฟ็คบ้างใหมเนี่ย
Lot แรกๆอารมณ์นี้หละครับ For ก็ปัญหาจุกจิกเหมือนกัน

ออฟไลน์ บางละมุง 1/3

• Jr. Member
  • **
  • แค่คิดดี ทำดี ก็พอ

ออฟไลน์ yourturle

นี่แหละที่ คนส่วนใหญเลือก FTN เหตุผลในระยะยาว
One Day.

ออฟไลน์ lexus

บางทีผมก็คิดนะ ที่หลายๆคนชอบบอกโตโยต้าขายแพงoptionน้อย
เค้าลดต้นทุนoptionไปพัฒนาด้านความทนทานความstable ของตัวรถแทนรึเปล่า

ออฟไลน์ sith(สิทธิ์)

• นับ1ใหม่
มีรถค่ายไหนไม่มีปัญหามั่งหว่า  ;D
ผมเฉยๆนะ ก่อนซื้อทำการบ้านมาแล้ว ว่ายังไงก็ต้องได้รับมารจากรุ่นก่อนหน้าบ้าง
โดยรวมรถผมยังไม่มีอะไรผิดปกติ คนอื่นมาขับอาจจะคิดว่าผิดปกติก็ได้
เพราะผมไม่ได้ขับรถแบบขับไปจับผิดไป ถ้าอาการหนักแบบพวงมาลัยแข็ง พวงมาลัยล็อคนั่นว่ากันอีกที
เท่าๆที่ดูในคลับต่างๆ ไม่ว่า ฟอ เอเวอเรส ปา มีหมดครับ แล้วแต่ใครจะเจออะไร รับได้ไหม
แก้ไขได้ไหม แต่ที่ผมเจอเยอะสุด คือ อาการขับไปคอยจับผิดรถไป เนี่ยเยอะสุดละ
มันจะเข้ากับอารมย์ถ้าไม่เจอกับตัวไม่รู้ รถใครมีปัญหาจริงๆก็เอาใจช่วยให้แก้ไขได้ครับ
ส่วนคนที่คิดไปเอง มโนไปเอง ก็ลองวางความรู้สึกจับผิดลงไปบ้าง จะขับรถสนุกขึ้น
ชีวิตมีอะไรให้เครียดอีกเยอะ
ก่อนซื้อรถ อยากให้ศึกษารุ่นก่อนหน้า และรุ่นปัจจุบันที่จะซื้อให้ดี รับข้อเสียก่อนหน้าได้ไหม
อย่าไปคาดหวังสูงว่ามันจะสมบูรณ์แบบ แบบชนิดที่รถต้องไม่มีอะไรผิดพลาดเลย รถแบบนั้นไม่มี(ในมุมมองผมนะ)
รถทุกรุ่นผมคิดว่าเค้าพัฒนาให้ดีขึ้นในหลายด้าน แต่มันจะไม่มีทางเป็นรถที่เพอเพค100%  :)
ของมิตซูยังดีที่ คนในบริษัทยังออกตัว ออกมาตามเรื่อง ดูแลบ้าง แต่อย่าทำเรื่องเงียบหายไปตามกาลเวลาละ
หาสาเหตุให้เจอ แล้วจะทำยังไงต่อไปก็ว่ากัน จะเรียกกลับมาแก้ไข หรือ ซ่อมเป็นเคสๆไป ก็ทำ
แต่ อย่าเงียบหายพอ

ออฟไลน์ Staples

นี่แหละที่ คนส่วนใหญเลือก FTN เหตุผลในระยะยาว

ที่ไฟไหม้ 2 คัน ยังไม่ได้คำตอบจากทาง โตโยต้าเลยครับ กระทู้ลงใน Headlightmag นี่แหละ

ออฟไลน์ eaton fuller

• Sr. Member
เพื่อนผมโดนหนักกว่าอีกครับ

รถบรรทุกขาใหญ่เปิดตัวปลายปีแล้ว เพื่อนซื้อล๊อตแรก รถกินน้ำมันแก้ไม่ได้

พอโวยวายเจอฟ้องศาลกลับหาว่าหมิ่นประมาท   แล้วลอยแพไม่ต้องแก้ปัญหาอีกเลย 

ดีจังใช้วิธีฟ้องกลับลูกค้า แล้วไม่ต้องซ่อม   เหอๆๆๆ

ไว้คดีถึงที่สุดจะเอาฏีกามาเปิดเผยให้ฟัง ตอนนี้ยอดขายล่มจมเพราะปากต่อปาก

จะได้รู้ว่าแทคติค ปิดปากผู้บริโภคของญี่ปุ่นเขาทำอย่างไร

ออฟไลน์ Eddy5659

เหรอครับ เกียร์พัง น้ำมันเครื่องเป็นไข กรองน้ำมันตัน ไฟไหม้ น้อยไหมเอ่ย PPV เจ้าตลาด
แต่ก็อย่างว่าแหละครับแป๊บๆกระทู้ก็หาย รถมันเลยไม่มีปัญหาครับ โดนอุ้มทิ้งหมด
2007 Toyota Vios
2009 Toyota Hilux Vigo
2010 Toyota Camry
2011 Ford Ranger
2011 Isuzu Dmax
2011 Toyota Hilux Vigo
2015 Ford Ranger
2015 Ford Everest 2.2 Titanium
2015 Ford Everest 3.2 Titanium+
2016 Toyota Hilux Revo 2.4 J m/t (5 คันจะที่รัก)
2017 BMW 320d iconic

ออฟไลน์ the kit

New PJS ผมไม่เป็น ไม่มี ปห. แม้แต่อย่างเดียว  8)

ถึงผู้ใช้ PPV รุ่นใหม่ๆ ตัวจริงหลายๆ ท่าน รับฟังได้ อย่า! ไปร้อน
บางlogin บาง คห. บางกระทู้ ต้องระวังนะ อย่าไปเชื่อมันมาก มันไม่ได้มีกับเขา มันอคติมาอยู่แล้ว
ใจมันเป็นเนื้องอกของบางยี่ห้ออยู่แล้ว

ฟังมันก็เหมือนฟังหมาเห่า..  ทำไงได้อากาศมันร้อน... ;D
"Only live once, but if you do it right, Once is enough"

ออฟไลน์ pipatwina

• Newbie
  • *

เอาคนซื้อมาใช้จริงมาตอบจะดีกว่าครับ

ออฟไลน์ KaIaK118

เอาจริงๆ ขับ มา 4 คัน (ของตัวเอง 1 รถ test 3) ผมก็ไม่เจอนะอาการนั้น

ปล. แต่มีน๊อต อยู่ฝากระโปรงท้าย กลิ้งไป กลิ้งมา ไม่รู้น๊อตหลุด หรือ แถม มา  :-\

ออฟไลน์ Abzolute

• สวัสดีคนรักรถยนต์

ที่ไฟไหม้ 2 คัน ยังไม่ได้คำตอบจากทาง โตโยต้าเลยครับ กระทู้ลงใน Headlightmag นี่แหละ

เห็นเจ้าของบอกไปติดตั้งอะไรซักอย่างเพิ่มมาหนิครับ เห็นแวบๆนะ ว่าเจ้าของออกมาบอกเอง แชร์ทาง facebook มาเนี่ยแหละ

ออฟไลน์ ps000000

มีอินเตอร์รั่วบางคันของโต

ออฟไลน์ romeo2011

เห็นมีอยู่คนเดียวแหละครับ ถ้้าหันไปใช้ FTN เจอช่วงล่างด้านหลังดีดๆ แล้วรับไม่ได้คงมีดราม่าอีก อิอิ 8) พี่เขาเป็นคนเซนซิทีฟ

ดูจากในคอมเมนท์แล้วไม่ได้เป็นคนเดียวแน่ๆ ครับ บางคนเป็นตั้งแต่พันกิโลแรกเลยก็มี

อันนั้นก็เรื่องจริงครับ รู้สึกจะเป็นบางล๊อตเท่านั้น แต่เขาก็เครมกันปกตินะครับยังไม่มีแบบนี้ ถ้าเจอเคสแบบ EV ที่จู่ๆก็เครื่องสตาร์ทไม่ได้ ช่างไล่สาเหตุไม่เจอ แล้วเป็นๆหายๆ คงดราม่าหนักกว่านี้

ev ที่ว่าปัญหาเยอะมีไรบ้างครับอยากรู้ และเป็นกันหลายคันเหมือน ปา เปล่าครับ ช่วยบอกหน่อยครับอยากรู้จริงๆ

เอเวอร์เรสมีมากกว่านี้อีกครับ ผมก็แอบดูอยู่ 555+

ในสามค่าย เอเวอร์เรสหนักสุดแล้ว รองมาปา แล้วก็ฟอร์นี่เงียบ ไม่มีอะไรเลย มีแค่แบบจุกจิกๆนิดหน่อย ไม่ได้ใหญ่แบบนี้

ออฟไลน์ tierak

เรื่องพวงมาลัยคลอน มันเจอปัญหาตั้งแต่โมเดลก่อนแล้ว เคลมบ้างไม่เคลมบ้างแล้วแต่เจ้าของ แต่ไม่เคยเคสที่เกิดอุบัติเหตุอันเนื่องมาจากพวงมาลัย เป็นปัญหาน่ารำคาญเสียมากว่า

ทางมิตซูฯ อ้างว่าเนื่องจากการออกแบบให้พวงมาลัยยุบตัวเมื่อเกิดการชน จึงทำให้เกิดปัญหานี้ ก็ไม่เข้าใจว่าทำไมไม่แก้ไขให้เรียบร้อย

ไม่มีรถคันไหนดีสมบูรณ์ 100 เปอร์เซนต์หรอก ส่วนพวกที่หลับหูหลับตาเชียร์แบรนด์ที่ตัวเองชอบถึงขนาดคอยแก้ต่างให้ แล้วชอบเอาปัญหาของเจ้าอื่นมาจุดประเด็นเพื่อทับถม ปล่อยให้เขาเป็นผู้บริโภคแบบนั้นไปเถอะ คนพวกนี้บริษัทผู้ผลิตรถคงอยากให้มีเยอะๆ

ออฟไลน์ romeo2011

New PJS ผมไม่เป็น ไม่มี ปห. แม้แต่อย่างเดียว  8)

ถึงผู้ใช้ PPV รุ่นใหม่ๆ ตัวจริงหลายๆ ท่าน รับฟังได้ อย่า! ไปร้อน
บางlogin บาง คห. บางกระทู้ ต้องระวังนะ อย่าไปเชื่อมันมาก มันไม่ได้มีกับเขา มันอคติมาอยู่แล้ว
ใจมันเป็นเนื้องอกของบางยี่ห้ออยู่แล้ว

ฟังมันก็เหมือนฟังหมาเห่า..  ทำไงได้อากาศมันร้อน... ;D

ผมก็ว่า ฟัง ธ ก็เหมือนฟังหมาเห่า  ทำไงได้อากาศมันร้อน... ;D

ออฟไลน์ keamgladnan

แปลกอะ ตอนมิตซูมาดู เซ็นmouใหม่ๆพี่แกเปลี่ยนเป็นอีกคนชื่นชมมิตซู ใครถามพี่แกก็บอกว่าเซนmouไปบอกไม่ได้เดี๋ยวโดนฟ้อง

พอมาวันนี้กลับลำมาอีก  คือไร??

แกบอกปัญหามันกลับมาอีกไงครับ  แล้วคราวนี้ mitsi บอกปกติ แกเลยปี๊ด

ออฟไลน์ นครอัญมณี

• นครอัญมณี
ฟังอะไรจากผู้ใช้บางคน คงไม่ใช่ข้อสรุป ข้อฟันธง จากผู้รู้ หรือผู้เชี่ยวชาญ

รถแต่ละคัน มีข้อดี-เสีย อยู่ในระดับที่แต่ละคนรับได้-ไม่ได้ ไม่เท่ากัน
อยู่ที่ผู้ใช้จะรับได้หรือไม่

บางคัน ขับดี แต่กินน้ำมัน ศูนย์บริการห่วย => ก็มีหลายคนชอบ ซื้อไปใช้
บางคัน ขับแย่ แต่ประหยัด ศูนย์บริการดี => ก็มีหลายคนชอบ ซื้อไปใช้
บางคัน นั่งไม่สบาย เสียงก็ดัง แต่ขับมันส์ => ก็มีหลายคนชอบ ซื้อไปใช้
บางคัน ไม่มีดีสักอย่าง แต่เท่ห์ => ก็มีหลายคนชอบ ซื้อไปใช้
ฯลฯ
เป็นต้น

ถึงแม้หนีไปใช้ ฟอร์จูนเนอร์ ก็ต้องเจอกับข้อเสียกรณีอื่น เช่นเดียวกัน
ว่าแต่ว่า รับได้หรือเปล่า หรือแค่ทำไปเพราะอารมณ์ประชด เท่านั้น ครับ
 8)
รักรถมาก
รักครอบครัวมากกว่า
รักชาติ-ศาสน์-กษัตริย์มากที่สุด

ออฟไลน์ tvm

(คหสต.)
ผมว่าจั่วหัวกระทู้แรงและเจาะจงไปนะ
"ปัญหาที่เหมือนระเบิดเวลาของทุกคัน"

มันเป็นกันเยอะขนาดนั้นเลยหรอครับ (ไม่รู้จริงๆ)

ออฟไลน์ secrecyguy

• 3.2plus

เหรอครับ เกียร์พัง น้ำมันเครื่องเป็นไข กรองน้ำมันตัน ไฟไหม้ น้อยไหมเอ่ย PPV เจ้าตลาด
แต่ก็อย่างว่าแหละครับแป๊บๆกระทู้ก็หาย รถมันเลยไม่มีปัญหาครับ โดนอุ้มทิ้งหมด

Fortuner รถเทพ ราคาเทพ

ออฟไลน์ h0661036

ถ้าใช่คนที่ไปโพส MOU อะไรนั่น ผมว่า abnormal แล้วครับ   อยากแนะนำให้แกไปซื้อ PRADO แทนจังเลย  :P

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
เห็นละเพลีย...
ไม่ใช่รถนะ อิๆ