ผู้เขียน หัวข้อ: เอาคลิปปัญหาของรถ PPV ค่าย M.. มาฝาก ปัญหาที่เหมือนระเบิดเวลาของทุกคัน  (อ่าน 13313 ครั้ง)

ออฟไลน์ Abzolute

• Hero Member
  • สวัสดีคนรักรถยนต์

ลองดูครับ แกอธิบายดี ตั้งแต่คลิปรีวิวคลิปแรกๆและ ตรงไปตรงมา ไม่เอียงดี สุดท้ายเห็นว่าจะไปเอา Fortuner TRD และ 55+

ออฟไลน์ Auto Messe

• Sr. Member
ฟังตั้งนานมีแต่น้ำ

ฟังตั้งนานมีแต่น้ำ

เค้าก็คงระบายด้วยแหละ จริงๆก็บอกแค่ปัญหาที่แก้ไม่ได้ซะที 2-3 นาทีก็จบ แต่ผมก็อยากที่จะดูเพราะเหมือนเค้ามาคุยให้ฟังข้างๆ

ออฟไลน์ Ty ESC

รอฟังต่อ

แต่ก็ไม่แปลกใจในเรื่องวิธีแก้ปัญหาชองมิตซู

เป็นกำลังให้ครับหวังว่าจะเจอทางออกที่ดี

ออฟไลน์ Napat14

ไม่เข้าใจว่า รถใหม่ อยู่ในประกัน ทำไม ศูนย์ไม่เปลี่ยนอะไหล่ให้อ่ะครับ ถ้า คอพวงมาลัยเสียงดังหรือ ยอย แร็ค ตัวยืดแร็ค อะไรที่เกี่ยวกับพวงมาลัย ก็จับเปลี่ยนทั้งยวงเลยสิครับ งง บอกใหม่ๆไม่เป็น ร้อนแล้วเป็น เหล็กมันขยายตัวเข้าใจได้ แต่ส่วนใหญ่พวกกลไกลจะเสียหรือมีเสียแล้ว จะเป็นเลยไม่เป็นๆหายๆ นะครับ งงอ่ะ

เข้าใจพี่เขาอยากระบายแต่ไม่เข้าใจที มีอะไรก็บอกๆมาจะได้แก้ไข งง รถเสียได้ก็ซ่อมได้ นะครับ งง
Bmw E30 coupe 1989
Volvo 940 estate 1997
Nissan Navara 2007
Toyota CHR 2019
Benz w212 2012
volvo v90 2018

ออฟไลน์ masuoka

เห็นมีอยู่คนเดียวแหละครับ ถ้้าหันไปใช้ FTN เจอช่วงล่างด้านหลังดีดๆ แล้วรับไม่ได้คงมีดราม่าอีก อิอิ 8) พี่เขาเป็นคนเซนซิทีฟ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 11, 2016, 21:57:49 โดย masuoka »

ออฟไลน์ deathsheep

เขาเซ็นต์ MOU กับมิตซูไปแล้วไม่ใช่เหรอครับ

ออฟไลน์ capton

อาการนี้เป็นมาตั้งกะไทรทัน แก้ไม่เป็นแล้วมั้งมิตซู รถพี่ชายผมก็เป็น เอาไปเหนือมา พวกมาลัยเป็นแบบที่พี่แกว่า

แถมสะท้านที่พื้นเวลาเร่งเครื่องอีกต่างหาก

ใครไม่เจอจะไม่รู้เลย มันเซ็งจริงๆ เรื่องพวงมาลัย triton ตัวเก่า  ในแสนโลผมเปลี่ยนแร็คไป 2 รอบ หมดประกันอีกโดนอีกรอบ

กระบะตอนเดียวอีกคันก็ 2 รอบ เทียบกับดีแม็กปี05  ล่อไป ห้าแสนโล พวงมาลัยไม่เคยดัง ยกเว้นเครื่อง

ออฟไลน์ SM.

ต้องรีบแก้ไขแล้วครับ mitsu  :-X :-X :-X :-X

ออฟไลน์ ซิ่งเข้าส้วม

เห็นมีอยู่คนเดียวแหละครับ ถ้้าหันไปใช้ FTN เจอช่วงล่างด้านหลังดีดๆ แล้วรับไม่ได้คงมีดราม่าอีก อิอิ 8) พี่เขาเป็นคนเซนซิทีฟ

ดูจากในคอมเมนท์แล้วไม่ได้เป็นคนเดียวแน่ๆ ครับ บางคนเป็นตั้งแต่พันกิโลแรกเลยก็มี

ออฟไลน์ masuoka

ดูจากในคอมเมนท์แล้วไม่ได้เป็นคนเดียวแน่ๆ ครับ บางคนเป็นตั้งแต่พันกิโลแรกเลยก็มี

อันนั้นก็เรื่องจริงครับ รู้สึกจะเป็นบางล๊อตเท่านั้น แต่เขาก็เครมกันปกตินะครับยังไม่มีแบบนี้ ถ้าเจอเคสแบบ EV ที่จู่ๆก็เครื่องสตาร์ทไม่ได้ ช่างไล่สาเหตุไม่เจอ แล้วเป็นๆหายๆ คงดราม่าหนักกว่านี้

ออฟไลน์ Kkkong

• Jr. Member
  • **
น่าเห็นใจผู้บริโภคจริงๆครับ นับถือบล๊อกเกอร์คนนั้นอยากทราบว่าคือใครครับ แต่FTNสรุปผลไฟลุกยังเอ่ย แต่ยี่ห้อนี้โมเดลก่อนเพื่อนผมที่ฟิลิปปินส์บอกว่ามีเคสรถพุ่งเองบ่อยที่โน่นแต่เสียดายที่ผู้บริโภคที่โน่นถึงมีเป็นร้อยอำนาจต่อรองก็น้อยเมื่อเทียบกับบริษัทรถยนต์  นี่ขนาดเลิกทำซีดานใหญ่มาเอาดีแต่ด้านนี้แล้วยังมีกรณีอย่างนี้อีก  สุดท้ายผู้บริโภคก็ต้องอยู่บนความเสี่ยงต่อไป

ออฟไลน์ deathsheep

น่าเห็นใจผู้บริโภคจริงๆครับ นับถือบล๊อกเกอร์คนนั้นอยากทราบว่าคือใครครับ แต่FTNสรุปผลไฟลุกยังเอ่ย แต่ยี่ห้อนี้โมเดลก่อนเพื่อนผมที่ฟิลิปปินส์บอกว่ามีเคสรถพุ่งเองบ่อยที่โน่นแต่เสียดายที่ผู้บริโภคที่โน่นถึงมีเป็นร้อยอำนาจต่อรองก็น้อยเมื่อเทียบกับบริษัทรถยนต์  นี่ขนาดเลิกทำซีดานใหญ่มาเอาดีแต่ด้านนี้แล้วยังมีกรณีอย่างนี้อีก  สุดท้ายผู้บริโภคก็ต้องอยู่บนความเสี่ยงต่อไป

เดาว่าน่าจะเป็น DAB นะครับ  เห็นเขาแชร์เรื่องนี้เป็นคนแรกๆ

ไม่เข้าใจว่า รถใหม่ อยู่ในประกัน ทำไม ศูนย์ไม่เปลี่ยนอะไหล่ให้อ่ะครับ ถ้า คอพวงมาลัยเสียงดังหรือ ยอย แร็ค ตัวยืดแร็ค อะไรที่เกี่ยวกับพวงมาลัย ก็จับเปลี่ยนทั้งยวงเลยสิครับ งง บอกใหม่ๆไม่เป็น ร้อนแล้วเป็น เหล็กมันขยายตัวเข้าใจได้ แต่ส่วนใหญ่พวกกลไกลจะเสียหรือมีเสียแล้ว จะเป็นเลยไม่เป็นๆหายๆ นะครับ งงอ่ะ

เข้าใจพี่เขาอยากระบายแต่ไม่เข้าใจที มีอะไรก็บอกๆมาจะได้แก้ไข งง รถเสียได้ก็ซ่อมได้ นะครับ งง

เปลี่ยนแล้ว เป็นอีก ปัญหาคือแก้ไม่จบครับ

อันนั้นก็เรื่องจริงครับ รู้สึกจะเป็นบางล๊อตเท่านั้น แต่เขาก็เครมกันปกตินะครับยังไม่มีแบบนี้ ถ้าเจอเคสแบบ EV ที่จู่ๆก็เครื่องสตาร์ทไม่ได้ ช่างไล่สาเหตุไม่เจอ แล้วเป็นๆหายๆ คงดราม่าหนักกว่านี้

เอเวอร์เรสมีมากกว่านี้อีกครับ ผมก็แอบดูอยู่ 555+

ในสามค่าย เอเวอร์เรสหนักสุดแล้ว รองมาปา แล้วก็ฟอร์นี่เงียบ ไม่มีอะไรเลย มีแค่แบบจุกจิกๆนิดหน่อย ไม่ได้ใหญ่แบบนี้

ไม่ใช่คนเดียวครับ เป็นหลายคน แต่การรับได้ของอาการผิดปกติของรถแต่ละคนคงไม่เหมือนกัน

แบบผม ตั้งแต่เดินไปหารถ ผมเหมือนจับผิดอะไรอยู่ตลอดเวลา เสียงแปลกๆ อาการแปลก ผมก็กังวลแล้ว

ออฟไลน์ kan.kom

นี่แหละสาเหตุที่ผมไม่กล้าซื้อรถล็อตแรก
คือต่อให้ทดสอบมาดียังไง มันก็ไม่เท่ากับลูกค้าที่ซื้อไปใช้ทุกวันขับ
ถ้าเจอปัญหา ปัญหาพวกนี้คงจะได้รับการแก้ไขในล็อตถัดๆไป
ซึ่งเอาจริงๆ ปัญหาของ pjs รุ่นก่อนที่มีปัญหามาตลอดอย่างเวลาหมุนพวงมาลัยแล้วมีเสียงแก็กๆยังมีอยู่ด้วยซ้ำครับ

ออฟไลน์ NS

• การเดินทางครั้งใหม่
มันแย่ขนาดนั้นเลยเหรอครับ
จะเลือกรถหรือเมีย....

...รถสิคร๊าฟ

ออฟไลน์ ADS

• Full Member
ฟังดูแล้ว น่าจะเป็นประโยชน์กับผู้ผลิตในการนำไปแก้ไขอยู่มากทีเดียว
ผิดได้ เปิดใจรับฟัง แล้วตั้งใจแก้ไข
อดีต       Austin ... VW เต่า ... VW ตู้ ... Lancer Champ ... Galant GLS ... CRV G1 ... Nissan Super Neo
ปัจจุบัน   Accord G6 ... CRV G3 ... BMW F30 316i

ออฟไลน์ biozebastian

• Full Member
เชียงใหม่นี้ช่างเก่ง เก่งสมชื่อครับฝีมือขั่นเทพ แต่รู้สึกเหมือนปาตัวก่อนหน้าก็มีอาการคล้ายๆกันนะครับ
ทุกทีไปเที่ยวไกลๆจะใช้จูนของตัวเอง(ขับ4ฟูล) ครั้งล่าสุดน้าบอกลองเอาปา(ขับ2)ไปไหม เลยเอาไป
อาการพวงมาลัยเหมือนไม่ค่อยแน่น ระยะฟรีเยอะ ขับไปเหมือนพวงมาลัยมันไม่ค่อยสัมพันธ์กับการบังคับ
ก็คิดว่ามันเป็นอาการรถขับสองหรือปล่าวก็ไม่น่าใช่ เคยใช้กระบะวีโก้ นาวาร่า T6 อาการพวงมาลัยก็ไม่เป็นแบบนี้
ของปามันออกหวิวๆถ้าขับเร็วๆ ไม่รู้คันอื่นจะเป็นเหมือนกันไหม

ออฟไลน์ recycleman

เท่าที่พอเข้าใจคือ ถึงเปลี่ยนอะไหล่ตัวที่มีปัญหาให้แต่ยังคงเป็นตัวเดิมยังไงก็ไม่จบ เพราะปัญหามันเกิดมาตั้งแต่ขั้นตอนการออกแบบชุดอุปกรณ์ที่มีปัญหาตัวนี้แล้ว คือจะให้จบแบบชัวร์ๆมิตซูต้องเรียกคืนชุดอุปกรณ์ดังกล่าวไปศึกษาวิเคราะห์ปัญหาเพื่อจะได้ข้อสรุปในการแก้ไขปัญหาให้ตรงจุดถึงจะจบ

ออฟไลน์ Volta

Pjs ผมก็เป็นครับ พวงมาลัยคลอน..
กะว่าครบหมื่นโลจะเอาเข้าไปเคลม
เซ็งๆอยู่เหมือนกันครับ

คือแบบ...มันจะมียี่ห้อไหนเพอร์เฟ็คบ้างใหมเนี่ย
สวัสดีทุกๆคนครับ

ออฟไลน์ NS

• การเดินทางครั้งใหม่
รถยังขายไปไม่มาก(แค่ไม่กี่เดือน) ขอให้ทาง บ. รีบแก้ไขเถอะครับ อย่าหยิ่งในตัวเองนักเลย จะได้ใจลูกค้าและได้ลูกค้าเพิ่มอีกเยอะเลย รถดีแต่มีดีเฟคที่น่ากลัวกับชีวิตได้เลยนะ
จะเลือกรถหรือเมีย....

...รถสิคร๊าฟ

sunjiranger

• บุคคลทั่วไป
แล้วเมืองนอกมีปัญหาเหมือนในไทยหรือปล่าวครับ

ออฟไลน์ secrecyguy

• 3.2plus

เอเวอร์เรสมีมากกว่านี้อีกครับ ผมก็แอบดูอยู่ 555+

ในสามค่าย เอเวอร์เรสหนักสุดแล้ว รองมาปา แล้วก็ฟอร์นี่เงียบ ไม่มีอะไรเลย มีแค่แบบจุกจิกๆนิดหน่อย ไม่ได้ใหญ่แบบนี้

Everest มันมีปัญญาหนักเรื่องอะไรครับ พอดีผมยังไม่เจอปัญหา อยากรู้สักหน่อยจะได้สังเกตอาการ

ออฟไลน์ whoami

triton. และ pjs ตัวเก่าก็มีปัญหา แต่ไม่ว่าจะ mc กี่รอบ ออก my ใหม่ทุกปี ก็ไม่มีการแก้ปัญหา

ศูนย์ทำได้แค่เคลม เคลมแล้วก็เป็นอีก เพราะไม่ได้ออกแบบพาร์ทอะไหล่ใหม่

ออฟไลน์ CJ.

ฟอร์เงียบจริงๆครับ

ไฟหน้าทิ่มหูทิ่มตา คนด่ากันทั่วบ้านทั่วเมืองยังเงียบอยู่เลยครับ
2005 Jaguar XJ Super V8
2005 Mercedes-Benz C230 Kom. Sports Coupe
2011 Aston Martin DBS
2013 Jaguar XJL 5.0 V8 Portfolio
2017 Lexus RX200t Premium
2019 Honda CR-V 2.4S
2019 Bentley Continental GT W12
2021 Lexus IS300h Luxury
2021 Mercedes-Benz GLE 350de 4MATIC Exclusive
2021 Porsche 911 Carrera S

ออฟไลน์ Pegasus7700

แย่างน้อยเป็นส่วนหนึ่งของ Voc of Customer เพียงแต่ว่า ก็ต้อง validateและverify กับ feedback เหล่านั้น

ปัญหาเกี่ยวกับผลิตภัณฑ์มีหลากหลายสาเหตุ design material production  environment transportation customer behavior เป็นต้น

Mitsu ก็ควรนำไปตรวจสอบ และดำเนินการในสิ่งที่เหมาะสม

เอาใจช่วยครับ. ไม่เคยใช้Mitsu แต่ก็เชียร์รถสวยๆครับ
...ขอเป็นข้ารองพระบาททุกชาติไป...

MERCEDES BENZ W212 '12
FORD FOCUS 2.0 Gdi '13
HONDA Civic RS '20
VOLVO XC60 Hybrid Inscription '19
FORD EVEREST 2.0 Bi Turbo '22

ออฟไลน์ MUK

มิตซูเรียบแก้ไขครับ
รถคุ้มค่ากับราคา คนก็ต้องการ
แต่อย่างน้อยก็ยังไม่มีข่าวต้องลากเข้าศูนย์

ออฟไลน์ lexus

แปลกอะ ตอนมิตซูมาดู เซ็นmouใหม่ๆพี่แกเปลี่ยนเป็นอีกคนชื่นชมมิตซู ใครถามพี่แกก็บอกว่าเซนmouไปบอกไม่ได้เดี๋ยวโดนฟ้อง

พอมาวันนี้กลับลำมาอีก  คือไร??