ผู้เขียน หัวข้อ: // พาไปชมรถคันจริง Hyundai H-1 / Grand Starex ทั้งภายนอกและภายในห้องโดยสาร //  (อ่าน 16335 ครั้ง)

ออฟไลน์ MoO Cnoe

• Hero Member
Hyundai H-1 / Grand Starex Minorchange 2016

ราคาอย่างเป็นทางการและรายละเอียดทั้งหมด สามารถรับชมได้ที่
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=49362.0

H-1 (11 Seats+)

Touring  1,289,000 บาท
Elite  1,499,000 บาท
Deluxe  1,679,000 บาท

Grand Starex (7Seats+)

Premium  2,349,000 บาท
VIP  2,399,000 บาท

Hyundai H-1 Deluxe

Exterior ภายนอก

Interior ภายในห้องโดยสาร

Specification Sheet รายละเอียดอุปกรณ์ทั้งหมด

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 12, 2016, 14:00:24 โดย MoO Cnoe »

ออฟไลน์ MoO Cnoe

Hyundai Grand Starex VIP

Exterior ภายนอก

Interior ภายในห้องโดยสาร

Specification รายละเอียดอุปกรณ์ทั้งหมด

ออฟไลน์ e:smart Hybrid

ผมว่าตัวรถดูสวยและ VIP มากขึ้นครับ

ชอบตัว Starex แต่แพงจัง ต้องจ่ายตั้ง 2.3 ล้านเลย

พอจะไปเป็นตัว H1 top ดันไม่มี ESP อีก เห้อ

สุดท้ายผมว่า คนคงเลือก Alphard Gray รุ่นล่างไปเลยดีกว่า ภาพลักษณ์ดีกว่าเยอะ

ออฟไลน์ pakorn

• Full Member
  • ตั้งสติ ก่อนสตาร์ท
กระจังหน้าและลายแม็คยังกะรถในตลาดจีน หรือผมไม่ชอบแนวนี้ก็ไม่รู้ ออพชั่นเทียบกับรุ่นแรก ถือว่าดีขึ้น แต่ราคาถูกกว่านี้สัก4-8หมื่น จะดีกว่านี้ครับ คงต้องรอเป็นส่วนลด อ่อ ถ้าอัลพาร์ดตัวล่างกับแกรนด์สตาเร็กตัวบน ผมเลือกฮุนไดนะ  ::) ::) ;D
ปัจจุบันยังขับ
honda jazz gd 06 LPG
honda civic fc  16
toyota velfire 13
nissan almera n17 12

ออฟไลน์ V221

ขอบคุณครับ ดูสวยขึ้นแต่รีโมทจะเยอะไปไหน เหมือนกับว่าประตูไฟฟ้าเอาไปติดเพิ่มข้างนอกเลยครับ
BMW 750E M SPORT

ออฟไลน์ mile

ผมว่าคนจะออก starex คงมีคิดหนักเพราะราคาขึ้นไปเบียดกับ alphard x ของเกรย์เลยเพิ่มเงินจาก starex อีกนิดมาเล่นรุ่นล่างของ alphard ออฟชั่นความปลอดภัยและอำนวยความสะดวกยังมากกว่าด้วย

ออฟไลน์ ps000000

ด้านหน้ารถดูโหลยโท่ยมากอ่ะครับ แต่ทราบมาว่าขายดีมาตลอดสำหรับ H1

ออฟไลน์ pony

• Sr. Member
ขอบคุณครับ ดูสวยขึ้นแต่รีโมทจะเยอะไปไหน เหมือนกับว่าประตูไฟฟ้าเอาไปติดเพิ่มข้างนอกเลยครับ

คิดเหมือนกันเลยครับ รีโมทถ้าออกแบบให้รวมเป็นชุดเดียวกันได้น่าจะดี แบบนี้พกยากไปมาๆทีเป็นพวงเกะกะไปหน่อย เหมือนรุ่นก่อนที่ต้องมาหาร้านติดเพิ่้มเองสงสัยเป็นแบบที่คุณว่ามันน่าจะมาจาก supplier แยกกัน ^^

ออฟไลน์ e:smart Hybrid

ผมว่าคนจะออก starex คงมีคิดหนักเพราะราคาขึ้นไปเบียดกับ alphard x ของเกรย์เลยเพิ่มเงินจาก starex อีกนิดมาเล่นรุ่นล่างของ alphard ออฟชั่นความปลอดภัยและอำนวยความสะดวกยังมากกว่าด้วย

ราคา alphard ตอนนี้ เริ่มต้นที่เท่าไหร่คับ ;D

promt

• บุคคลทั่วไป
ลายล้อ vip แก่มาก

ออฟไลน์ SETTHASART

• รักชาติ ไม่คลั่งชาติ
ช่วยทำโคมไฟหน้าไฟท้าย ให้สมราคากว่านี้

ออฟไลน์ tvm

เบาะหนังแบบว่ารถตู้ VIP เลย 8)

ออฟไลน์ SM.

Starex ทะลุ 2 ล้านไปแล้วหรอเนี่ย  :-X :-X :-X :-X

ออฟไลน์ mile

ราคา alphard ตอนนี้ เริ่มต้นที่เท่าไหร่คับ ;D

ถ้าเป็นรถเกร์ยน่าจะเริ่มราวๆๆ 2.79 ครับ 

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
ขอบคุณครับ
 8) 8) 8)

ออฟไลน์ Neokv

• Jr. Member
  • **
ดูแล้ว touring คุ้มเงินสุด
เอามาเปลี่ยนแมก2หมื่นเปลี่ยนเบาะหนัง3หมื่น
ก็จบละประหยัดไปบาน

ออฟไลน์ reyeshenry

รีโมทประตูไฟฟ้า ทำร้านข้างนอก แน่เลย

ส่วนกล้องรอบคัน เดี๋ยวนี้ ร้านเครื่องเสียงในไทย  ทำได้หมดแล้วครับ

ขอแค่มีจอ 2DIN   ติดต้องกล้องรอบคัน  2 หมื่นบาทจบครับ

ออฟไลน์ w212cdi

• Sr. Member
ประตูไฟฟ้า เป็นของติดตั้งจากที่ไหนครับ