ผู้เขียน หัวข้อ: ระหว่าง Altis 1.8 G 2016 กับ civic 1.8 EL 2016 มีอะไรที่ต่างกันบ้างครับ  (อ่าน 13015 ครั้ง)

ออฟไลน์ peretto

• Jr. Member
  • **
ระหว่าง Altis 1.8 G 2016 กับ civic 1.8 EL 2016 มีอะไรที่ต่างกันบ้างครับ รบกวนชี้แนะ
ดูจากราคา Altis1.8 G  999,000 บาท
              civic 1.8 EL 959,000 บาท

1.เมื่อดูจากไฟหน้า altis ได้ไฟหน้า LED ส่วน Civic ได้ ฮาโลเจน
2.มิติความยาว Altis 4,620 ส่วน Civic 4,630
3. ความกว้าง altis 1,775  ส่วน Civic 1,799 (เกือบจะเท่า Camry 1,825)
4. อัตราการกินน้ำมัน
5. เกียร์ altis 7 สปีด แล้ว Civic กี่ สปีด ?  (แก้ไขเพื่มเติมครับ)
6. อื่นๆๆ

ขอบคุณครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 14, 2016, 14:13:33 โดย peretto »

ออฟไลน์ +@ Krishna @+

• Hero Member
  • *_* รถที่ดี คือ รถที่ใช้แล้วมีความสุข ^_^
ความงามทั้งภายนอกภายในครับ  8)

ออฟไลน์ tvm

ยี่ห้อ รุ่น ความสดใหม่ ออปชั่น ... เปิดแคตตาล๊อกเทียบเลยครับ

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
อัลติสมีพนักพิงศีรษะหลัง 3 ตำแหน่ง เบาะแยกพับ 60/40 ม่านบังแดดหลังแบบมือดึง และพื้นท้ายรถเกือบแบนราบ ซึ่งซีวิครุ่นนี้ดูแล้ว ความสะดวกสบายเบาะหลังคงน้อยกว่า Altis แถมอุโมงค์กลางพื้นเบาะหลังกลับมาอีกแล้ว นอกนั้นก็ออพชั่นลูกเล่น ซีวิคจะดีกว่า มีจอสัมผัสรองรับ Apple Carplay, Remote Engine Start
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ Terng

ไปลองนั่งมาผมว่ามันใหญ่มากตรงเบาะหลัง นั่งแล้วไม่ค่อยต่างกับแคมรี ACV50 อีกคันที่บ้านเท่าไหร่ ใช้ได้เลยหละครับ แต่ต้องลองไปเทียบออพชั่นดูเอง ว่ามันดีตรงไหน ไม่ดีตรงไหน ลองทำการบ้านดูครับ
=====================
รถที่ใช้เป็นประจำ
2013 Toyota Camry Extremo 2.0
2015 Ford Ranger T6 XLT Open Cab 2.2 MT
2018 Toyota CHR HV Mid
=====================

ออฟไลน์ Kkkong

• Jr. Member
  • **
Civic จะมี ;
Auto brake hold
เบรคมือไฟฟ้า
ลำโพง8ตัวถ้าจำไม่ผิด(corolla ให้6)
เครื่องสียงจอสัมผัสและsync แอปเปิ้ล-แอนดรอยด์
เบาะไฟฟ้าตำแหน่งคนขับ8ทิศทาง
อุโมงค์กลางเพื่อกั้นผู้โดยสารตอนหลังซ้ายและขวาอย่างเป็นสัดเป็นส่วน
ปีกข้างเบาะหลังพลาสติก
ครอบเครื่องแบบเปลือยให้อารมณ์sportดิบมาก(อิอิ)

วัสดุภายในพอๆกันครับดังนั้นขึ้นอยู่กับความสวยงามก็แล้วแต่คนชอบครับ
Specและช่วงล่างNurburgring ดีกว่า(ล้อลายสวย)และจะได้จอสัมผัสกะnaviมาและดูคุ้มกว่า
ถ้าจะซื้อโตโยต้าน่าจะรอให้เขาโดนหรือเกือบโดนซีวิคแซงครับ อาจมีอัดโปรเพิ่ม
ส่วนcivic ผมแอบหวังว่าเขาจะไปปรับปรุงการเก็บงานทั้งห้องโดยสารและห้องเครื่อง

ออฟไลน์ ps000000

เดี๋ยว อัลติสมีโปรแน่นอน

ออฟไลน์ pongsak_877

• Sr. Member
งานประกอบ ห้องเครื่องที่ไม่รกรุงรัง ความเนียนเรื่องสีรถ ไฟหน้า LED เบาะหลังที่นั่งสบาย  Altis เหนือกว่าชัดเจน ความแรงที่เหนือกว่าเพราะซีวิคใช้เครื่องเดิม

ออฟไลน์ gf260

• Full Member
ส่วนตัวได้ความรู้สึกที่ไม่เป็นแท็กซี่หนะครับ  :-[ :-[

ออฟไลน์ phatta

• Full Member

3. ความยาว altis 1,775  ส่วน Civic 1,799 (เกือบจะเท่า Camry 1,825)

น่าจะเป็นความกว้างหรือป่าวครับ

ออฟไลน์ whoami

altis ได้ s6 edge+ civic ไม่ได้ครับ ;D

ออฟไลน์ balliblue

Civic จะมี ;
Auto brake hold
เบรคมือไฟฟ้า
ลำโพง8ตัวถ้าจำไม่ผิด(corolla ให้6)
เครื่องสียงจอสัมผัสและsync แอปเปิ้ล-แอนดรอยด์
เบาะไฟฟ้าตำแหน่งคนขับ8ทิศทาง
อุโมงค์กลางเพื่อกั้นผู้โดยสารตอนหลังซ้ายและขวาอย่างเป็นสัดเป็นส่วน
ปีกข้างเบาะหลังพลาสติก
ครอบเครื่องแบบเปลือยให้อารมณ์sportดิบมาก(อิอิ)

วัสดุภายในพอๆกันครับดังนั้นขึ้นอยู่กับความสวยงามก็แล้วแต่คนชอบครับ
Specและช่วงล่างNurburgring ดีกว่า(ล้อลายสวย)และจะได้จอสัมผัสกะnaviมาและดูคุ้มกว่า
ถ้าจะซื้อโตโยต้าน่าจะรอให้เขาโดนหรือเกือบโดนซีวิคแซงครับ อาจมีอัดโปรเพิ่ม
ส่วนcivic ผมแอบหวังว่าเขาจะไปปรับปรุงการเก็บงานทั้งห้องโดยสารและห้องเครื่อง
ตามนี้เลยครับ แต่ civic มีพวกระบบอะไรมากกว่าอย่าง HSA ช่วยการออกตัวบนเนิน, ESS ไฟฉุกเฉินอัตโนมัติเมื่อเบรคกระทันหัน, ไฟเลี้ยงหน่วงเวลา 3 วินาที, กระจกออโต้ซ้ายขวา ช่อง USB 2 ช่อง ระบบล็อคอัตโนมัติเมื่อเดินออกจากรถ ระบบเปิดแอร์เพื่อทำความเย็นก่อนเดินเข้ารถในขณะที่รถยังล็อคอยู่ ซึ่งพวกนี้ดูโอเคมากๆ

ออฟไลน์ ไทบ้าน

Corolla คานแข็งตลอดศก
1990 Yamaha Mate-100
1992 Yamaha Bell-100
2000 Yamaha Tiara-R
2017 Yamaha MT-03

ออฟไลน์ SM.

Civic ได้ใหม่กว่า สดกว่า

Altis ได้ส่วนลดมากกว่าแน่ๆ  ;D ;D ;D