ผู้เขียน หัวข้อ: อยากทราบว่า civic rs ใช้ paddle shift เลี้ยนแบบเกียร์กี่สปีดครับ  (อ่าน 1963 ครั้ง)

ออฟไลน์ speedpicking

• Jr. Member
  • **
พอดีค้นตามเว็บต่างๆแล้วไม่ได้ข้อมูลเลย ว่า รุ่น turbo rs เมื่อใช้งาน paddle shifter จะทำงานโดยเลียนแบบเกียร์ กี่สปีด ครับ ใครพอจะทราบรบกวนหย่อบนะครับ ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ jztang

• Hero Member
  • Born To Race
หมายถึงว่า paddle shift มีทั้งหมดกี่ speed หรือว่าอัตราการทดเกียร์ของ CVT ครับ?

ออฟไลน์ speedpicking

• Jr. Member
  • **
หมายถึง ตอนเข้าโหมด s แล้วใช้ paddle shifter น่ะครับ เช่นของ altis เป็น 7 speed ของ wrx เป็น 8 speed น่ะครับผม