ผู้เขียน หัวข้อ: เคยมีอุบัติเหตุที่เกิดจากการใส่ สเปเซอร์/อแดปเตอร์ มั้ยครับ  (อ่าน 3913 ครั้ง)

ออฟไลน์ SETTHASART

• Hero Member
  • รักชาติ ไม่คลั่งชาติ

ออฟไลน์ 5thAvenue

• Hi!!!!
เกรงว่าจะมี แต่ไม่เป็นข่าว เพราะนักข่าวอาจจะไม่รู้จักน่ะครับ แค่บอกว่าล้อหลุด ขันน็อตไม่แน่น

มีโอกาสไหมก็ขึ้นอยู่กับอุปกรณ์ที่ติดตั้ง ได้มาตรฐานแค่ไหนครับ ตรวจสอบการใช้งานอย่างสม่ำเสมอ

คอยสังเกตอาการเวลาวิ่งว่าล้อสั่นหรือไม่

ขนาดดุมล้อปกติ ยังขันน็อตกันไม่แน่น หลุดก็มี สเปเซอร์ก็เช่นกัน

ออฟไลน์ aunj

• Jr. Member
  • **
เคยเจอกระบะอแดปเตอร์แตกครับ

ออฟไลน์ tiger12r

• Sr. Member
มีน้อยมาก นอกจากเอาไปขนหนักๆ  8) 8)
Wave100s->VIGO PreCab->VigoChamp4x4->CivicFC & REVO ROCCO4x4

ออฟไลน์ pladaek

• FF1.5SMG
เคยเห็น แต่ไม่ค่อยมีบ่อยเท่าไหร่ครับ..
ไม่ได้ขับรถเพื่อทำเวลาที่ดีที่สุด.. แต่ขับรถเพื่อเจอช่วงเวลาที่ดีที่สุด..

ออฟไลน์ Harem

สอบถามด้วยคนครับ ถ้าใส่สเปเซอร์ 15 มิล จะทำให้การขับขี่ต่างจากเดิมไหมครับ เช่นวงเลี้ยวกว้างขึ้น หรือการบังคับควบคุมยากกว่าเดิมไหม

promt

• บุคคลทั่วไป
มันวิเคราะห์ยากไปไหม

ขนาดยี่ห้อดังมีปัญหาเบรค หม้อลมเบรค ยังไม่ยอมรับปัญหา แต่แอบเนียนๆๆ

หากมีอะไรหนัก โทษ ขับรถโดยประมาทxx ง่ายกว่า

Thailand

ออฟไลน์ SETTHASART

• รักชาติ ไม่คลั่งชาติ
กำลังศึกษาข้อมูลครับ อยากลองใส่ แต่เป็นกระบะแอบกังวลเรื่องการบรรทุก

ออฟไลน์ eaton fuller

• Sr. Member
ถ้าไม่เปลี่ยนแกนน๊อตล้อแบบดัดแปลงให้ยาวขึ้น เหลือระยะเกลียวนิดเดียว

มีปัญหาล้อหลุดจากน๊อตล้อขาด  มีให้เห็นบ่อยครับ ยิ่งเอาไปบรรทุกของด้วย