ผู้เขียน หัวข้อ: กรณี Benz ชน Ford หากเกิดที่ USA เรื่องจะเปลี่ยนไปแค่ไหน  (อ่าน 8416 ครั้ง)

ออฟไลน์ tierak

• Sr. Member
ถ้าเกิดใน US คงนอนคุกยันแก่ แถมโดนฟ้องร้องหมดตัวครับ

ที่ออส แค่ไม่มีใบขับขี่หรือใบขับขี่หมดอายุ ถ้าตำรวจเจอครั้งที่ 2 ยังติดคุกเลยครับ  ไม่ต้องนับว่าขับเร็วขนาดนั้น แล้วชนคนตายอีก

ผมก็ไม่เข้าใจพวกเอาข้อกฏหมายมาตั้งแง่นะครับ  เอากฏหมายมาใช้ในทางที่ผิด สวนทางกับความจริงและคุณธรรม  มองแบบเป็นกลางยังไงคนขับ CLS ก็ผิดและสมควรจะได้รับโทษอย่างถึงที่สุด

ประเทศชาติเรามันก็ได้แค่นี้แหละครับ  วัดดวงกันไปครับ  ตามเวรตามกรรม  ถ้าโดนก็ถือว่าซวย  ทำใจครับ
อ้างถึง
ใช่เลยครับ ของเขาแค่เมาแล้วขับก็ถึงคุกแล้ว ไม่ถึงต้องไปชนใครตายหรอก

ออฟไลน์ famicom

• Jr. Member
  • **
ทำไมชอบคิดว่า จะได้รับความยุติธรรมที่ USA ครับ

ผมแนะนำให้ดูหนังซีรีส์USAเรื่อง how to get away with the murder นะครับ จะเข้าใจสังคมสมัยนี้ได้ดีขึ้น

คนที่ชนะส่วนมากคือคนที่ได้ทนายที่เก่งกว่า จ่ายแพงกว่านะครับ

ออฟไลน์ Teera

• Hero Member
คดีมันดัง เดี๋ยวก็คงรู้ไม่ช้าหรอก
ผมกับรู้สึกแย่ กับคำถามของพวกมองต่างมุม เช่นสาเหตุการตาย จริงๆ ไม่ต้องคิดอะไรมาก ถ้าไม่ไปชนเค้า เค้าจะตายไหมครับ อ่านแล้ว เซ็งกับตรรกะห่วยๆครับ

ออฟไลน์ Nismo De Alpina

• Hero Member
  • Whatever brews your coffee.
ผิดก็คือผิด คนเราทำอะไรก็ต้องยอมรับชะตากรรมที่ตนเอง
ได้ก่อไว้ บางท่านก็แสดงความเห็นแบบว่านะ เพื่ออะไร?

ถึงคุณ 2k ผมพยามช่วยคุณในทางโลกออนไลน์อยู่แบบอ้อมๆ
ตอนนี้กระทู้ผมเป็นกระทู้แนะนำในเวปต้องห้าม อยู่ในห้องที่เกี่ยวข้อง
กับเรื่องนี้ หวังว่าคงช่วยคุณได้ไม่มากก็น้อยครับ ผมเกลียดพวกที่ผิด
แล้วชอบแถ เกลียดเจ้าหน้าที่บ้านเมืองที่ทำลายศักดิ์ศรีตัวเอง ไม่รู้
จะหาคำไหนมาด่าไอ่พวกชั่วนั่นดี ก็ได้แต่ปล่อยมันไปให้มันไปรับกรรมใน
อนาคตข้างหน้าละกัน 
Eventually i've made my home country,Thailand.