ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนช่วยดูค่าการตั้งศูนย์ล้อให้หน่อยครับผม  (อ่าน 1703 ครั้ง)

ออฟไลน์ Gopz

• Sr. Member
พอดีเอารถไปเข้าศูนย์แล้วรถขับแปลกๆคือเข้าโค้งแล้วหน้าไวมากๆครับเข้าโค้งทีเสียวทั้งคันโดยเฉพาะเข้าโค้งขวา ครับ
ไม่ทราบว่าเป็นเพราะอะไรครับ ผมแนบรูปค่าการตั้งศูนย์มาให้วิเคารห์กันด้วยครับ รถขับหน้า ช่วงล่างด้านหลังเป็น Torsion Beam นะครับผม

ขอบคุณมากครับ  :'( :'(

Toyota Yaris 1.5 E Limited / Toyota Altis 1.8 G
Toyota Camry 2.4 Hybrid CD / Ford Fiesta 1.6S
Toyota Prius TRD / Toyota Prius Top Option
Isuzu MU-X 3.0 4x4

ปัจจุบัน
Toyota Yaris 1.2 G/ Mazda 2 Diesel 1.5 XDL HB

ออฟไลน์ nuntapon.s

• Hero Member
ถ้าไม่มีสเปคติดมือไป ปกติร้านจะพยายามตั้งtoeล้อหน้าให้บวกไว้ก่อนจะช่วยให้พวงมาลัยตึงเวลาวิ่งไปข้างหน้า  ที่คราวนี้รู้สึกว่าหน้าไวเพราะเขาตั้งtoeรวมเป็นศูนย์มาให้แหละครับเพราะสเปคโรงงานมักเป็นศูนย์(คราวก่อนน่าจะตั้งจากร้านข้างนอก) พูดตามทฤษฎีนะครับ  อย่างรถผมtoeรวมข้างหน้า0หลัง+1.0

รถยังอายุไม่เยอะใช่มั๊ยครับ ค่าอื่นดูโอเคอยู่ แต่ตั้งเสร็จพวงมาลัยน่าจะเอียงขวาด้วย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 20, 2016, 15:26:48 โดย nuntapon.s »

ออฟไลน์ kris-lack

• Hero Member
อ้าวมีงี้ด้วยหราา
ทำไมเวลาเราไปตั้ง ไม่เคยได้ใบกระดาษอะไรเลย เสียแต่เงินอย่างเดียว