ผู้เขียน หัวข้อ: พิสูจน์แล้ว"เสี่ยเบนซ์"เหยียบถึง 250 กม./ชม. !!!  (อ่าน 14051 ครั้ง)

ออฟไลน์ nl2br

• Hero Member
    • ร้านค้าออนไลน์
รายงานข่าวเปิดเผยว่า เจ้าหน้าที่กองพิสูจน์หลักฐานยังไล่ตรวจสอบกล้องวงจรปิดตลอดเส้นทางที่นายเจนภพขับรถเบนซ์ผ่าน ตั้งแต่บนทางด่วนมาจนถึงจุดเกิดเหตุ ก่อนนำภาพวงจรปิดที่ได้ทั้งหมดส่งไปยังกองพิสูจน์หลักฐาน โดยให้ผู้ชำนาญการคำนวนหาความเร็วรถจากภาพที่ได้ สามารถสรุปได้แล้วว่าขณะเกิดเหตุรถเบนซ์มีความเร็วมากถึง 250 ก.ม.ต่อช.ม.

อ่านข่าวเต็มๆ
http://www.khaosod.co.th/view_newsonline.php?newsid=1458569703
บล็อกข่าวไอทีกากๆ >> https://thaimobiletricks.blogspot.com/ << ข่าวมือถือ มือถือรุ่นใหม่

ออฟไลน์ SM.

Re: พิสูจน์แล้ว"เสี่ยเบนซ์"เหยียบถึง 250 กม./ชม. !!!
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 22, 2016, 07:20:06 »
 :-X :-X :-X :-X

ออฟไลน์ Nott

• Jr. Member
  • **
Re: พิสูจน์แล้ว"เสี่ยเบนซ์"เหยียบถึง 250 กม./ชม. !!!
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 22, 2016, 07:25:06 »
 :-X :-X :-[

ออฟไลน์ ภูมิใจไหม?

• SNK vs Playmore
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มีนาคม 22, 2016, 07:36:22 »
อยากเหยียบขนาดนี้ ผมว่าเสี่ยนั่งเล่น VDO game อยู่บ้านดีกว่านะครับ

ออฟไลน์ unsignedint16

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มีนาคม 22, 2016, 07:42:28 »
เดี๋ยวก็รอดคุกอยู่ดี มีเงินซะอย่าง

ออฟไลน์ meeuwarn

• Sr. Member
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มีนาคม 22, 2016, 07:44:13 »
เล่นน้ำแข็งแน่ๆตามแบบลูกคนรวย คนสติปกติหรือแค่เหล้า ไม่น่าขับแบบนี้ >:(

สงสาร พ่อมันหวะ มีลูก ขี้ยาหน้าตาแย่

แต่ช่วยไม่ได้ ดูแล อบรม มาห่วยเอง

คุก คงไม่ติดหลอก แต่ขับรถแบบนี้ ซักวัน พ่อคงได้ทำศพลูก ;D

ออฟไลน์ ps000000

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มีนาคม 22, 2016, 07:49:41 »
เฮ่อๆๆๆๆๆ นี่แหละนะ

ออฟไลน์ palma

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มีนาคม 22, 2016, 08:03:52 »
เล่นน้ำแข็งแน่ๆตามแบบลูกคนรวย คนสติปกติหรือแค่เหล้า ไม่น่าขับแบบนี้ >:(

สงสาร พ่อมันหวะ มีลูก ขี้ยาหน้าตาแย่

แต่ช่วยไม่ได้ ดูแล อบรม มาห่วยเอง

คุก คงไม่ติดหลอก แต่ขับรถแบบนี้ ซักวัน พ่อคงได้ทำศพลูก ;D

หลายคนถึงจะรวยเป็นมหาเศรษฐี ประสบความสำเร็จมากมายอย่างไรก็ตาม

ถ้าครอบครัวซึ่งเป็นพื้นฐานทางสังคมหน่วยย่อยที่สุด ตัวเองที่เป็นผู้นำ ยังล้มเหลว

ก็ถือไม่ได้ว่าประสบความสำเร็จอย่างแท้จริง นะ ผมคิดอย่างนั้น
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 22, 2016, 14:28:22 โดย palma »
2023 : SK9 FB20 ES4.0 SAWD
2017 : NSP170R-2NR-FE+CVT
2015 : B17-MR16DDT+CVT-M6
2014 : L33-QR25DE+CVT-8
1995 : SXV10-3S-FE (sold)
1994 : AE101-4AFE+MT (sold)

ออฟไลน์ Focuszaa

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มีนาคม 22, 2016, 08:13:38 »

ถึงจะรวยเป็นมหาเศรษฐี ประสบความสำเร็จมากมายอย่างไรก็ตาม

ถ้าครอบครัวซึ่งเป็นพื้นฐานทางสังคมหน่วยย่อยที่สุด ตัวเองที่เป็นผู้นำ ยังล้มเหลว

ก็ถือไม่ได้ว่าประสบความสำเร็จอย่างแท้จริง นะ ผมคิดอย่างนั้น

เห็นด้วยอย่างยิ่งครับ พื้นฐานครอบครัวสำคัญที่สุด และอยู่ด้วยมีความสุขที่สุด

ออฟไลน์ AkE

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มีนาคม 22, 2016, 08:18:19 »
ขับเส้นนี้ 250km/h ผมว่าเล่น nfs อยู่แน่นอน หึๆ

ออฟไลน์ NS

• การเดินทางครั้งใหม่
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: มีนาคม 22, 2016, 08:23:50 »
ผมใจร้อนครับ อยากรู้ว่าจะจบยังไง
จะเลือกรถหรือเมีย....

...รถสิคร๊าฟ

ออฟไลน์ Newhang

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: มีนาคม 22, 2016, 08:28:12 »
ผมว่าตอนจบคงไม่มีอะไร คล้ายๆหนังไทยทั่วๆไปแค่เปลี่ยนตัวละคร

ออฟไลน์ ทาสแมว

• Full Member
  • twinair turbo engine
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: มีนาคม 22, 2016, 08:41:08 »
ความเร็วระดับ 250 กม/ชม แต่ เจนนี่ เค้าไม่เป็นอะไรเลย   แถมยังรอดคุกอีก เงินหน๋อเงิน

ออฟไลน์ NINENOI

• Nine & Knight
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: มีนาคม 22, 2016, 08:57:27 »
อย่าเพิ่งสรุปเหมือนคนยอมแพ้กันสิครับ เอะอะอะไรก็บอกแต่ว่าอำนาจเงินเดี๋ยวก็รอดคุก อยากให้ช่วยกันตามข่าว ติดตามการทำงานของกระบวนการ ถ้ามีข้อมูลก็ช่วยๆกันส่งต่อ ถ้าไม่คิดจะชนะมันก็ไม่ชนะหรอกครับเดี๋ยวจะบั่นทอนคนที่เค้าสู้เปล่าๆ
ถ้าเราซื้อของที่ไม่จำเป็น สุดท้ายเราต้องขายของที่จำเป็น

ออฟไลน์ nl2br

• ร้านค้าออนไลน์
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: มีนาคม 22, 2016, 09:04:30 »
อย่าเพิ่งสรุปเหมือนคนยอมแพ้กันสิครับ เอะอะอะไรก็บอกแต่ว่าอำนาจเงินเดี๋ยวก็รอดคุก อยากให้ช่วยกันตามข่าว ติดตามการทำงานของกระบวนการ ถ้ามีข้อมูลก็ช่วยๆกันส่งต่อ ถ้าไม่คิดจะชนะมันก็ไม่ชนะหรอกครับเดี๋ยวจะบั่นทอนคนที่เค้าสู้เปล่าๆ

เห็นด้วยครับ ส่วนตัวผมว่าคดีนี้ไม่น่าจะจบง่ายแบบคดีตาสีตาสาทั่วไป เพราะครอบครัวของผู้เสียชีวิตไม่เล่นด้วย
และเพจใหญ่หลายๆเพจ ช่วยดันด้วยทั้งเพจของจ่า อีเจี๊ยบ csila พลังโซลเชียลน่ากลัวกว่าที่คิด เฉพาะแค่ 3 เพจนี้สมาชิกเพจรวมกันก็หลักล้านน่ะครับ
บล็อกข่าวไอทีกากๆ >> https://thaimobiletricks.blogspot.com/ << ข่าวมือถือ มือถือรุ่นใหม่

ออฟไลน์ UpToGu

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: มีนาคม 22, 2016, 09:06:15 »

ถึงจะรวยเป็นมหาเศรษฐี ประสบความสำเร็จมากมายอย่างไรก็ตาม

เห็นด้วยอย่างยิ่งครับ พื้นฐานครอบครัวสำคัญที่สุด และอยู่ด้วยมีความสุขที่สุด
ผมว่า พ่อเสี่ยbenz คงไม่มีเวลาอบรมลูก ครับ เท่าที่สืบมา พ่อเสี่ยbenz มีหลายบ้านอยู่เหมือนกัน ลูกถึงเกเรทำตัวมีปัญหา ทั้งการเลี้ยงดู ทั้งนิสัยส่วนตัว ใครบอกปัญหาครอบครัว ไม่ส่งผลกระทบต่อคนอื่น ต่อสังคม เคสนี่ ตัวอย่างเลยครับ

ออฟไลน์ Eakkypoo

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: มีนาคม 22, 2016, 09:19:32 »
250 ตอนวิ่งมาปกติ
แต่ตอนชน ความเร็วคงลดไปซัก 160-180 น่าจะได้นะครับ
ถ้า 250 มันคงแหลกกว่านี้มั๊งผมว่า

ออฟไลน์ 2k

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: มีนาคม 22, 2016, 09:21:15 »

ตามนั้นครับ.....ตอนนี้ทางฝ่ายผมและพ่อแม่ของคุณเบนซ์กำลังสู้และหาหลักฐานเท่าที่จะทำได้หมดทุกทาง เราอยากจะชนะคดีนี้ไม่ใช่เพื่อตัวเองแต่เพื่อทุกๆคนบนท้องถนนด้วย ณ ตอนนี้เราทุกคนไม่มีความปลอดภัยในชีวิตเหลืออยู่อีกแล้ว.....ไม่ว่าคุณจะเป็นใคร ขับอยู่เลนไหน ใช้รถอะไรก็สามารถตายได้ทุกเมื่อ.....พอใจกับสภาพนี้กันไหม? ถ้าไม่ก็มาช่วยกันเถอะครับ....ทุกคนช่วยกันได้โดยการไม่ยอมให้กระแสข่าวเงียบไป....ติดตามข่าวและอย่าคิดแต่ว่าคนไม่มีเงินไม่มีอำนาจจะต้องแพ้ไปทุกครั้ง.....ผมยืนยันว่าพวกทุกคนเราชนะมาแล้วครั้งนึงนะครับ....ในตอนที่ข่าวเกิดขึ้นช่วงแรกๆแล้วคนให้ความสนใจกับข่าวนี้มากทั้งบนเฟซบุ๊คและเว็บต่างๆ รวมถึงการพูดจาจับประเด็นไม่ได้ของชุดสืบสวนชุดแรกจนเป็นที่พูดถึงกันในวงสังคมทั้งสื่อออนไลน์และการพูดคุยในวงสนทนา......สิ่งเหล่านี้มีผลกับการเร่งเร้าให้ทางตำรวจรีบดำเนินคดีอย่างจริงจังมากขึ้น.....เรารวมตัวกันใช้สื่อที่มีในมือเรียกร้องกดดันจนตำรวจอยู่เฉยไม่ได้แล้ว.....เรามีอำนาจในมือแล้วและชนะมาแล้วครั้งหนึ่ง อย่าลืมเรื่องนี้ครับ......ดังที่พระบามราโชวาทกล่าวไว้.....คนเลวมีอำนาจขึ้นมาเพราะคนดีอ่อนแอ.....ไม่ว่าผลลัพธ์จะออกมาแบบไหนทางผู้เสียหายทั้งสองจะสู้ให้ถึงที่สุดเพื่อที่จะได้ไม่ต้องมาเสียใจภายหลังว่ายังไม่ได้ทำอย่างเต็มที่......ขอบอกอีกครั้งว่าถ้าไม่ยอมรับให้การเอาอำนาจเงินมารังแกคนที่มีฐานะด้อยกว่าเป็นเรื่องปกติก็อย่าพูดว่ายังไงมันก็รอดคุกยังไงเงินก็ซื้อได้.....เพราะนั่นหมายความว่าใจคุณน่ะยอมศิโรราบให้การกระทำแบบนี้ไปแล้ว.....ยอมแพ้โดยที่ยังไม่ได้ดิ้นรนอะไรเลย....เรื่องของคดีเผิดเผยมากไม่ได้ครับ บอกได้ว่ามีเรื่องให้เล่นงานผู้ก่อเหตุอีกเยอะ.....ขอแค่สังคมรอบข้างอย่ายอมแพ้โดยที่สงครามยังไม่เกิดไปก่อน......แล้วเราจะชนะไปด้วยกัน
หมาเฝ้าบ้านแจกฟรีจ้า www.dogfindhome.com

ออฟไลน์ 2k

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: มีนาคม 22, 2016, 09:25:26 »

เห็นด้วยครับ ส่วนตัวผมว่าคดีนี้ไม่น่าจะจบง่ายแบบคดีตาสีตาสาทั่วไป เพราะครอบครัวของผู้เสียชีวิตไม่เล่นด้วย
และเพจใหญ่หลายๆเพจ ช่วยดันด้วยทั้งเพจของจ่า อีเจี๊ยบ csila พลังโซลเชียลน่ากลัวกว่าที่คิด เฉพาะแค่ 3 เพจนี้สมาชิกเพจรวมกันก็หลักล้านน่ะครับ

สิ่งที่ช่วยผลักดันให้เพจเหล่านี้มีมีพลังขึ้นมาก็เกิดขึ้นจากแต่ละเสียงแต่ละความเห็นของพวกเราทุกคนด้วยครับ เป็นอำนาจที่เกิดขึ้นจากการรวมตัวของพวกเราทุกคน ทุกคนมีความสำคัญทั้งนันเลย  :)
หมาเฝ้าบ้านแจกฟรีจ้า www.dogfindhome.com

ออฟไลน์ kati348

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: มีนาคม 22, 2016, 09:32:52 »
ลึกๆผมว่าคงไม่ได้ว่าคนผิดจะติดคุก คนมีเงินเค้าคงสู้สุดตัวแหละครับ สุดท้ายคงจบที่ "ขับรถโดยประมาทเป็นเหตุให้ผู้อื่นเสียชีวิต" ข้อหานี้โทษหนักแค่ไหนผมก็ไม่ทราบ

รอดูคำตัดสินศาลละกันครับ ว่าจะยุติธรรมและสมเหตุสมผลแค่ไหน

ออฟไลน์ tnp_super

« ตอบกลับ #20 เมื่อ: มีนาคม 22, 2016, 09:34:12 »
รอติดตามผลครับ เอาใจช่วยครอบครัวผู้เสียหายครับ อย่างน้อยๆขอให้คนขับได้รับโทษโดยไม่รอลงอาญานะ

ออฟไลน์ Pegasus7700

« ตอบกลับ #21 เมื่อ: มีนาคม 22, 2016, 09:59:03 »
ดูจากสายตาไม่น่าถึง250
หากบอกว่า180-220 จะน่าเชื่อ
...ขอเป็นข้ารองพระบาททุกชาติไป...

MERCEDES BENZ W212 '12
FORD FOCUS 2.0 Gdi '13
HONDA Civic RS '20
VOLVO XC60 Hybrid Inscription '19
FORD EVEREST 2.0 Bi Turbo '22

ออฟไลน์ chaithawat

« ตอบกลับ #22 เมื่อ: มีนาคม 22, 2016, 10:13:27 »
ลึกๆผมว่าคงไม่ได้ว่าคนผิดจะติดคุก คนมีเงินเค้าคงสู้สุดตัวแหละครับ สุดท้ายคงจบที่ "ขับรถโดยประมาทเป็นเหตุให้ผู้อื่นเสียชีวิต" ข้อหานี้โทษหนักแค่ไหนผมก็ไม่ทราบ

รอดูคำตัดสินศาลละกันครับ ว่าจะยุติธรรมและสมเหตุสมผลแค่ไหน
หนักแค่ไหน
มาตรา 291 ผู้ใดกระทำการโดยประมาทเป็นเหตุให้ผู้อื่นถึงแก่ความตายต้องระวางโทษ จำคุกไม่เกิน 10 ปี และปรับไม่เกิน 20,000 บาท
คดีที่ผ่านมากี่สิบคดีไม่ว่าจะดาราคนดังคนไหน ไม่เคยมีใครติดคุกครับ 
อย่างมากก็ปรับหรือรอลงอาญากันทุกคน  คนรวยได้ประกันคนมีสตางค์ได้รอลงอาญาเสมอ จบแบบไฟไหม้ฟาง สมเหตุสมผลรึป่าวคิดเอาเองครับ
กฏหมายไทยที่ลอกเขามาทุกประเทศเก่าแก่ช้านาน มันล้าหลังและอ่อนด้อยไม่ทันต่ออาชญากรไปแล้วหละปฏิรูปกันได้แล้วครับ  ถ้าเป็นสิงค์โป มาเลย์ หละซวยแน่ๆ ไม่ตายก็หมดเนื้อหมดตัว 

ออฟไลน์ Nismo De Alpina

• Whatever brews your coffee.
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: มีนาคม 22, 2016, 10:49:00 »
ในเมื่อเห็นกันอยู่ทนโท่ หลักฐานก็มี ความผิดก็เต็มๆ
แต่ผู้เสียหายกลับต้องเป็นผู้ที่ดิ้นรนทุกทางเพื่อต้อง
ต่อสู้กับคนผิด ไม่พอ ที่สำคัญต้องต่อสู้เรียกร้องกับ
ผู้รักษากฎหมาย ผมถามว่ามันใช่หรือ บ้านเมืองเราเป็น
อะไรกันไปหมดแล้ว จะมีกฎหมายไว้เพื่ออะไร ในเมื่อ
ผู้รักษากฎหมายไม่ทำไปในแนวทางที่จะต้องทำ

ผมรู้สึกเหนื่อยแทนกับคนไทยหลายๆคนที่ต้องเจอกับ
เรื่องแบบนี้จริงๆ แปลกดีบ้านนี้เมืองนี้ ทำใจกับคนที่ทำ
หน้าที่รักษากฎหมาย ถ้าคนเราทำหน้าที่ของตนเองอย่าง
เต็มความสามารถและตรงไปตรงมา ผิดก็ยอมรับว่าผิด สังคม
มันจะน่าอยู่กว่านี้ขึ้นเยอะ 

Eventually i've made my home country,Thailand.

ออฟไลน์ CJ.

« ตอบกลับ #24 เมื่อ: มีนาคม 22, 2016, 11:02:58 »
เห็นด้วยตรงที่ว่า

ผู้ถูกกระทำต้องดิ้นรนเรียกร้องหาความยุติธรรมเอง?

และต้องมีประชาชนเคลือบแคลงสงสัย วิพากษ์วิจารณ์ เจ้าหน้าที่ถึงจะทำงานอย่างจริงจัง?

แบบนี้ไม่โอเคอะครับ ทุกวันนี้ขับรถด้วยความระแวงนะ
2005 Jaguar XJ Super V8
2005 Mercedes-Benz C230 Kom. Sports Coupe
2011 Aston Martin DBS
2013 Jaguar XJL 5.0 V8 Portfolio
2017 Lexus RX200t Premium
2019 Honda CR-V 2.4S
2019 Bentley Continental GT W12
2021 Lexus IS300h Luxury
2021 Mercedes-Benz GLE 350de 4MATIC Exclusive
2021 Porsche 911 Carrera S

ออฟไลน์ meeuwarn

« ตอบกลับ #25 เมื่อ: มีนาคม 22, 2016, 11:37:22 »

ผมว่า พ่อเสี่ยbenz คงไม่มีเวลาอบรมลูก ครับ เท่าที่สืบมา พ่อเสี่ยbenz มีหลายบ้านอยู่เหมือนกัน ลูกถึงเกเรทำตัวมีปัญหา ทั้งการเลี้ยงดู ทั้งนิสัยส่วนตัว ใครบอกปัญหาครอบครัว ไม่ส่งผลกระทบต่อคนอื่น ต่อสังคม เคสนี่ ตัวอย่างเลยครับ

งั้นไม่สงสารแล้ว พ่อเสื่ยนั่นหละ ตัวต้นเหตุ

พวกไฟซีนอลเถื่อนแยงตาชาวบ้าน ท่อดัง เปิดเครื่องเสียงดังๆแบ่งชาวบ้านฟัง ขับรถเร็ว ปาดไป ปาดมา เป็นพวกมีปมด้วย เรียกร้องความสนใจ อยากให้คนหันมอง
เกิดจากตอนเด็กๆ บุพการีเลี้ยงดู ทิ้งๆขว้างๆ หรือ มีหลายๆบ้านแบบนี้ โตมาก็ อยากให้คนสนใจจากปมตอนเด็กๆ

พ่อเสื่ย เป็นคนทำให้ เสื่ยเป็นคนแบบนี้  เป็นต้นเหตุของเรื่องนี้100%

ออฟไลน์ Pegasus7700

« ตอบกลับ #26 เมื่อ: มีนาคม 22, 2016, 12:43:50 »
อ่านไปอ่านมาเริ่มมีคำด่า มากกว่าหาทางแก้ไข

ลดพวกคำด่า. มาช่วยกันผลักดันอะไรให้เป็นรูปธรรมก็น่าจะเป็นอีกทางเลือก

บางทีการลามไปด่าพ่อแม่ผู้เลี้ยงดูมันก็เป็นการดีที่เตือนให้คนรุ่นหลังต้องใส่ใจกับเรื่องการเลี้ยงดู

และในกรณีนี้ พวกเราน่าจะ เสริม. เรื่องการทำยังไงให้มีอุบัตเหตุในลักษณะนี้ลดลง. เช่น ผลักดันให้เกิดการบังคับใช้กรณีเมาแล้วขับ. การใช้คงามเร็วเกินกำหนด. หรืออื่นๆ

เห็นด้วยกับเกือบทุกความเห็นครับ กับความผิดของกรณีคนขับรถเบนช์คันนี้
...ขอเป็นข้ารองพระบาททุกชาติไป...

MERCEDES BENZ W212 '12
FORD FOCUS 2.0 Gdi '13
HONDA Civic RS '20
VOLVO XC60 Hybrid Inscription '19
FORD EVEREST 2.0 Bi Turbo '22

ออฟไลน์ กบทอดกระเทียม

• ดีชั่วรู้หมด แต่มันอดไม่ได้
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: มีนาคม 22, 2016, 13:13:28 »

ไม่รู้ว่ายังจำคดี ที่ลูกชายเจ้าของกระทิงแดง ขับรถชนตำรวจ
แล้วลากศพกลับบ้าน และให้คนงานในบ้านออกไปรับผิดแทนได้มั้ย?
เท่าที่เห็นในข่าว เขาก็ยังไม่ได้ตัดสินคดีเลยครับ
ซื้อเวลามาได้นานมากๆเลย
ถ้าเป็นคนธรรมดา ค่าแรง300/วัน ศาลท่านจะเลื่อนการตัดสิน เป็นเวลาหลายปีให้แบบนี้มั้ยนะ?
คดีนี้เชื่อว่าคงไม่ต่างกันครับ
ไม่เมาหล้าแล้วเรายังเมารัก      สุดจะหักห้ามจิตคิดฉไหน
ถึงเมาเหล้าเช้าสายก็ก็หายไป   แต่เมาใจนี้ประจำทุกค่ำคืน

ออฟไลน์ zipp

« ตอบกลับ #28 เมื่อ: มีนาคม 22, 2016, 13:27:38 »
คดีนั้น4ปีมาแล้ว ...... หมดอายุความไป1ข้อหา(ขับรถเร็วเกินกม.กำหนด)  เห็นข่าวว่าอย่างนั้น

ออฟไลน์ jztang

• Born To Race
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: มีนาคม 22, 2016, 13:30:04 »
เรามาถึงจุดแยกชนชั้นวัณนะกันแล้วนะครับ เราอยู่ในบ้านเมืองกฏหมายที่ไม่มีอยู่จริง แบ่งเปน2มาตรฐานโดยแท้จริง ให้เพื่อนๆประชาชนตัดสินกันเอาเอง ว่านี่คือประเทศไทย