ผู้เขียน หัวข้อ: แดมป์รถทั้งคัน เพื่อลดเสียงรบกวน ในห้องโดยสาร ร้านไหนดีครับ ในกทม.และปริมณฑล  (อ่าน 5911 ครั้ง)

ออฟไลน์ Wayfarer-R

• Hero Member
สวัสดีครับ สอบถามหน่อยนะครับ ว่าจะแดมป์ทั้งคัน เพื่อลดเสียงรบกวนในห้องโดยสาร มีร้านไหนในกทม. และรอบๆ ที่งานดีๆ บ้างครับ ช่วยแนะนำหน่อย

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ apiwattu67

• Sr. Member
ของผมพ่น sound clad ที่ทัฟโคท ไดนอล วิภาวดีครับ

ออฟไลน์ RockTheMonk

• What Happened, Happened...
แถววงเวียนราชพฤกษ์..แนะนำ QC Caraudio

ออฟไลน์ SUN-PS

ถ้าอยู่แถวลาดพร้าวแนะนำร้านSQ-1ครับ เจ้าของร้านอัธยาศันดี งานประณีต ราคาเป็นมิตรครับ

ออฟไลน์ nest@cm

• Full Member
ถ้าแดมป์ให้เน้นที่พื้น กับประตูนะครับ มีส่วนสำคัญกับการลดเสียงรบกวนมาก ถ้างบมีก็สัก ๒ ชั้น ส่วนซุ้มล้อจะแดมป์ไม่หมดนะครับ อาจจะต้องพ่น sound clad อีกทีหนึ่ง จะลดเสียงรบกวนได้อีกระดับหนึ่ง  แดมป์เสร็จรถก็จะแบกน้ำหนักเพิ่มประมาณ ๕๐ - ๖๐ กิโลกรัม แต่ก็ไม่ใช่ว่าจะเงียบกริบซะทีเดียว แต่ก็ดีขึ้นพอสมควร  อนึ่ง วัสดุดูให้ดีนะครับ เพราะจะมีหลายราคา ถ้ามีส่วนประกอบของยางมะตอย ก็ให้ปฏฺิเสธ   หากเลือกร้านได้ แล้ว  ผมขอแนะนำให้นัดหมายล่วงหน้า  และไปที่ร้านตั้งแต่ร้านเปิดครับ  เพราะใช้เวลาทั้งวันแน่ ถ้าไปเที่ยงอาจจะเสร็จไม่ทัน ถ้าต้องการด่วนจะทำให้งานไม่เรียบร้อย เหมือนไปเร่งช่างมากเกินไป  ถ้าเป็นไปได้ก็ขอเขาไปดูขณะช่างติดตั้งก็ได้ครับ จะได้สอบถามและดูแลความเรียบร้อยไปในตัว
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 23, 2016, 08:47:10 โดย nest@cm »

ออฟไลน์ CNX

กระทู้นี้ดี ได้รับข้อมูลเพิ่ม
ขอบคุณเจ้าของกระทู้ และสมาชิก ที่มาให้ข้อมูลครับ  ::)
วิถีพอเพียง วิถียั่งยืน

ออฟไลน์ SM.

ขอบคุณเจ้าของกระทู้ และสมาชิก ที่มาให้ข้อมูลครับ  ::)

ออฟไลน์ iKrit

• Blue. Just BLUE.

++1
"การไม่มีดราม่าเป็นลาภอันประเสริฐ"
แต่มนุษย์มาม่าบางคนก็ชอบเปิดประเด็นทุกที เอ้อ...แปลก

ออฟไลน์ Livezion

• Jr. Member
  • **
แนะนำ qc caraudio อีกคนครับ ติดตั้งเครื่องเสียงอาจจะไม่ ดีมาก แต่ งานแดมป์สุดยอดครับ เก็บเรียบร้อยทุกจุด
แต่ผมไปแดมป์มาแค่ ประตูสองข้าง สองชั้น ทับด้วย stif ขอบประตู   ผมว่าก็พอแล้วน่ะคับ  เงียยขึ้นโดยเฉพาะเสียงลมปะทะ และ ยางบดถนน