ผู้เขียน หัวข้อ: กระแส Swift หายไปเลยเนอะ...  (อ่าน 6845 ครั้ง)

กระแส Swift หายไปเลยเนอะ...
« เมื่อ: มีนาคม 15, 2010, 09:20:49 »
เห็นสมาชิกตั้งกระทู้ข้างล่าง.. เลยนึกขึ้นได้.. เห็นพี่จิ่มมิ--> ชื่อญี่ปุ่น บอกว่าจะคลอด Full Review ธันวา.. ผมยังรออยู่น้าครับ.. เพราะอยากได้รุ่นนี้มากหลังจากที่ไปดูมาทุกตัวแล้ว.. ผมชอบตัวนี้ที่สุดเลย.. แต่จะรอรีวิว พี่จิ่มมิ ก่อนน่ะครับ.. รอครับรอ

ออฟไลน์ Ruksadindan

• Hero Member
Re: กระแส Swift หายไปเลยเนอะ...
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 15, 2010, 09:21:50 »
มาร์ชกลบหมดครับ
ต้องขยันกว่านี้อีกนะ

ออฟไลน์ Sman

• Sr. Member
Re: กระแส Swift หายไปเลยเนอะ...
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 15, 2010, 09:26:54 »
สงสัยสวิฟท์ขยันกว่านี้ไม่ไหวแล้วครับ

ปัจจุบันคนจองตั้งแต่มอเตอร์เอ็กซ์โปรยังส่งรถไม่หมดเลยครับ

ไม่รู้รถนำเข้ามาทีกี่คัน ตอนนี้ถ้าไปจองรอไปเถอะอย่างน้อย 2-3 เดือน แบบยังไม่มีกำหนดส่งด้วย (เซลล์ไม่ลงวันรับรถให้ด้วย ต้องคอยโทรไปถาม)

ตอนนี้อาการหนักถึงขั้น เซลล์กลัวถูกด่า ต้องไปหลอกลูกค้าที่ถึงคิวรับรถว่ารถเกิดอุบัติเหตุในศูนย์แนะ ตอนนี้ข่าวกระฉ่อนในเว็บคลับของเขาเลย ทางไอทีโอเอ ก็ออกมาขอโทษแล้วด้วย

สรุปง่ายๆ ค่ายนี้น่าจะเน้นคุณภาพมากกว่ายอดขายหรือเปล่า ค่อยๆ มา ค่อยๆ มา นี่ถ้าตอนมอเตอร์โชว์เกิดขายดีขึ้นมา คนไม่รอกันครึ่งปีเลยเหรอครับ

ออฟไลน์ Ruksadindan

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มีนาคม 15, 2010, 09:45:56 »
นี่แหละครับที่ต้องขยันส่งมอบ

ออฟไลน์ pusb

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มีนาคม 15, 2010, 10:43:30 »
ชอบมากนะครับ สวิฟท์
อยากได้

ผมรบเร้า ผบ. ทุกวัน 55

ผบ. บอกว่า เป็นเอามากนะเนี่ย
เห็นดูเว็บ คลับสวิฟท์ทุกวัน --'

แต่ยังไง ผม ก็ ยัง รอ ดู รถเล็ก คันอื่นๆ อยู่
อย่าง ฟิเอสต้า (เคยเข้าไปนั่งโฟกัส สัมผัสได้วถึงความบึกบึน ปลอดภัย)

ออฟไลน์ Valkilrey

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มีนาคม 15, 2010, 11:05:52 »
ถ้ารูปการณ์เป็นแบบนั้นจริงๆ ผมว่าดีแล้วครับ ที่กระแสหายไป เพราะลำพังรถส่งมอบยังต้องรอกันหลายเดือน ยิ่งเร่งกระแส แล้วต้องรอนานๆ คนด่ากันแน่ๆ เหมือนๆกับ March ที่ตอนนี้ลูกค้าก็บ่นกันมาแล้ว ว่าต้องรอถึงเดือน มิ.ย. สำหรับ CVT (หรือแม้กระทั่ง Fiesta ที่จะเปิดตัวเร็วๆนี้ แต่พร้อมส่งมอบสิงหาคม รอ 5 เดือน.....)

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มีนาคม 15, 2010, 11:09:09 »
คือ ไม่รู้จะพูดยังไงดี

ปัญหาทั้งหมด มันมาจาก การที่บริษัทแม่เอง ไม่ได้คิดว่า จะขายดีขนาดนี้....

และการส่งมอบรถ ที่ล่าช้าทั้งหมด มันก็มาจาก อินโดนีเซีย ด้วยส่วนหนึ่ง

ดังนั้น ใจเย็นๆกันนิดนึง

ขนาดคิวรถทดลองขับของผม ยังเลื่อนแล้วเลื่อนอีกเลย

จนคิดว่าจะลงตัวแล้ว ในสัปดาห์นี้ คงจะได้รถมาลองขับกัน
ไม่รู้ว่าจะเอารีวิวขึ้นทันก่อน มอเตอร์โชว์ ได้หรือไม่ เพราะว่าคิงานตอนนี้ ยเอะมาก หนาแน่น อย่างหนักหน่วงเหลือเกิน
และที่คุณเห็น First Impression ได้ 2 ตัวติดนั้น Tucson ไม่ได้อยู่ในแผนมาก่อน แต่เมื่อมีทดลองขับ เลยต้องเอาลงให้ก่อน
ส่วน มาร์ช นี่วางแผนไว้ตั้งแต่ปีที่แล้ว เตรียมการมาเรื่อยๆ เก็บมาเรื่อยๆ เลยสามารถ ขับตอนบ่าย โมง เอาลงตอน 6 โมงเย็น วันเดียวกันได้

แต่ Swift มีเหตุให้เลื่อนเยอะครับ ดังนั้น ต้องขออภัยด้วย

รถทดลองขับ น่าจะได้รับภายในสัปดาห์นี้ แต่ผมยังไม่รู้เลยว่า ผมจะจัดการกับตารางชีวิตตัวเองยังไง มันวุ่นมากๆ มากกว่าทุกช่วงที่ผ่านมาเสียอีก
ขนาด ถึงดีล วางบิล เก็บเช็ค ค่าโฆษณา ผมยังไม่ได้มีเวลาทำเอกสารเลย....มีทริป วันพุธนี้ ที่ยังต้องทำอีกด้วยเช่นกัน และทุกอย่างก็ต้องเสร็จภายใน
วันพุธ เพื่อที่ผมจะต้องบินไปขั Mazda 2 Sedan ที่ภูเก็ต ขึ้นมากระบี่ ภายในวันพฤหัส กับ ศุก์นี้ ซึ่งจะกลับมาถึง กทม อีกครั้ง
และมีประชุมงาน เตรียม The Coup Channel แถมด้วย การถ่ายภาพนิ่ง ฯลฯ อีกมากมาย ก่อนที่มอเตอร์โชว์ จะเริ่ม

ตอนแรก จะเะอา ML ขึ้น ก็ยังไม่ว่างพอจะทำให้เสร็จซะที

ขออภัยอย่างสูงครับ พยายามเร่งทำงานออกมากันอยู่ครับ

ออฟไลน์ mcat231032

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มีนาคม 15, 2010, 13:57:53 »
ช้าๆๆก็ได้ครับ สุขภาพ มาก่อน ครับ

ออฟไลน์ Valkilrey

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มีนาคม 15, 2010, 14:06:14 »
"ปัญหาทั้งหมด มันมาจาก การที่บริษัทแม่เอง ไม่ได้คิดว่า จะขายดีขนาดนี้...."<-- เป็นปัญหาภายในตัวบริษัทเอง ที่คง forecast ยอดขายผิดพลาด ประเมินต่ำไปเยอะ ไว้ต่อๆไป ค่อยหาโอกาศแก้ตัวให้ดีขึ้นละกัน เพราะใครๆก็คงไม่อยากรอนาน

"และการส่งมอบรถ ที่ล่าช้าทั้งหมด มันก็มาจาก อินโดนีเซีย ด้วยส่วนหนึ่ง"<-- อันนี้เป็นปัจจัยภายนอก ควบคุมไม่ได้ น่าเห็นใจทาง Suzuki ครับ

ออฟไลน์ delete

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มีนาคม 15, 2010, 16:22:57 »
ไม่รู้ซูซูกิคิดยังไงนะครับ
แทนที่จะรีบทำตลาดในช่วงนี้เหมือนมาสด้า2
ก่อนที่ค่ายหลักจะตั้งตัวติด จัดโปรโมชั่นมายั่วใจไม่ให้คนหนีไปค่ายรอง
เป็นรถที่ดี แต่เสียดายจริงๆ เดี๋ยวพอความต้องการลดลงจะเป็นแบบmitsu lancerนะครับ

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: มีนาคม 15, 2010, 16:39:54 »
เพราะซูซูกิ ขนาดเล็กมาก่อนครับ

ถ้าจะเอารถแมส มา แล้วถล่มทุ่มทำตลาด แต่บริการหลังการขายยังไม่พร้อมเลย
แบบนี้ ระยะยาว เสียลูกค้ามากกว่า เสียหายมากกว่าหนะครับ

เขาคิดแบบนี้ เขาเลยยังไม่ทุ่มครับ

ไอ้ที่จะทุ่มจริงๆ รออีก ไม่เกิน 2 ปี

ออฟไลน์ off_033

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: มีนาคม 15, 2010, 16:46:38 »
ถ้าไปอ่านใน club ดู happy กันดีนะครับ

คนรอก็ตั้งใจรอกันไป  คนได้รถแล้วก็มีบ่นเล็กๆน้อยๆแค่นั้น

ค่อยๆโตดีแล้ว  จะได้โตอย่างมีคุณภาพครับ

ออฟไลน์ HOMY_DEMIO

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: มีนาคม 15, 2010, 17:27:28 »
ผมว่าถ้าพอใจในรถเสียอย่าง คนก็รอซื้อครับ

ออฟไลน์ chelsea

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: มีนาคม 15, 2010, 17:34:43 »
ได้รถแล้วสวิฟ เหมือนคุณลูกแก้วอะคับ แต่อยากดูรีวิวคับ ของผมซื้อสวิฟมาให้ผบ ที่บ้านขับไปรับส่งลูกคับน่าจะประหยัดกว่าคันที่ขับอยู๋ โตโยต้าวิช

ออฟไลน์ pusb

• **
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: มีนาคม 15, 2010, 18:57:03 »
^
^
^
จะซื้อให้ ผบ. ไป รับส่งลูกเหมือนกัน

ใน เมือง ท่าทาง ดูเหมือน จะ ซด น่าดู --'

ออฟไลน์ Wisidsak

• My life is HONDA
    • ICONacc
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: มีนาคม 15, 2010, 19:41:48 »
ไม่รู้ว่าโรงงานในไทย เสร็จแล้วหรือยัง?
  ปังปอนด์ป่วน...คร๊าบ

ออฟไลน์ pamungkas

• **
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: มีนาคม 15, 2010, 19:47:42 »
โรงงานที่ระยองสร้างกันไปถึงไหนแล้ว  ติดเครื่องจักรหรือยังครับ

ออฟไลน์ HOMY_DEMIO

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: มีนาคม 15, 2010, 21:19:35 »
โรงงานกว่าจะเดินเครื่องก็นู่นปลายปีหน้าครับ Start of Production ก็มีนาคม 2012

ออฟไลน์ tonnacrup

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: มีนาคม 15, 2010, 23:40:13 »
มี สวิฟท์ มาให้ดูคร้าบ