ผู้เขียน หัวข้อ: ซีวิค”เทอร์โบ”มาแรงจัด 10วัน ฟันยอดจองทะลุ3พันคัน ...  (อ่าน 8964 ครั้ง)

ออฟไลน์ masuoka

• Hero Member
แสดงว่ามีคนรอซื้อเยอะเหมือนกันนะเนี้ย สุดยอด 8)

นายพิทักษ์ พฤทธิสาริกร ประธานเจ้าหน้าที่บริหารปฏิบัติการ บริษัท ฮอนด้า ออโตโมบิล (ประเทศไทย) จำกัด เปิดเผยว่า ฮอนด้า ออโตโมบิล (ประเทศไทย) เปิดตัวฮอนด้า ซีวิค เจเนอเรชั่นที่ 10 ในงานบางกอก อินเตอร์เนชั่นแนล มอเตอร์โชว์ ครั้งที่ 37 ที่อาคารชาเลนเจอร์ 2 อิมแพค อารีน่า เมืองทองธานี ระหว่างวันที่ 23 มีนาคม-3 เมษายน

ฮอนด้า ซีวิค ยนตรกรรมที่มีประวัติศาสตร์ยาวนานที่สุดของฮอนด้า กว่า 43 ปี นับตั้งแต่การเปิดตัวเจเนอเรชั่นที่ 1 ในปี 2515 และได้รับการพัฒนามาอย่างต่อเนื่องจนถึงเจเนอเรชั่นที่ 9 และมาสู่การพลิกโฉมครั้งสำคัญใน ฮอนด้า ซีวิค เจเนอเรชั่นที่ 10 ได้รับกระแสการตอบรับที่ดีเยี่ยม ด้วยยอดจองกว่า 3,000 คัน นับจากการเปิดตัวเพียง 10 วัน

http://www.khaosod.co.th/view_newsonline.php?newsid=1458887854

ออฟไลน์ luzifur

• Full Member
รุ่น 1800 หรือเปล่าครับ ผมว่ารุ่น Turbo อย่างเดียวคงไม่ถึง 3000 คัน

ออฟไลน์ SLuang

civic ตัวใหม่ครับ นับรวม 1.8 และ 1.5T

ออฟไลน์ CJ.

นับจากเปิดตัวนี่น่าจะรวมก่อนงาน motor show ด้วยปะครับ

เพราะ turbo มันเปิดทีหลัง แล้วเค้าก็เริ่มรับจองตั้งแต่ก่อนงาน
2005 Jaguar XJ Super V8
2005 Mercedes-Benz C230 Kom. Sports Coupe
2011 Aston Martin DBS
2013 Jaguar XJL 5.0 V8 Portfolio
2017 Lexus RX200t Premium
2019 Honda CR-V 2.4S
2019 Bentley Continental GT W12
2021 Lexus IS300h Luxury
2021 Mercedes-Benz GLE 350de 4MATIC Exclusive
2021 Porsche 911 Carrera S

ออฟไลน์ Mike:D

ผมเป็นคนนึงที่ตอนแรกมองว่าcivicตัวใหม่ดูไม่สวย(ที่เคยเห็นไม่ใช่ตัวTop RSนะครับ) แต่พอวันนี้ไปดูหนังที่พารากอน เห็นcivic rsจอดอยู่ เลยไปเดินวนๆดู เห้ยยยยย มัยสวยมากกกก สวยแบบสะดุดเลย ยิ่งสีดำสีเทานี่ยิ่งสวย

ออฟไลน์ Abzolute

• สวัสดีคนรักรถยนต์
แค่ 3000 คันเอง

ตกใจกะยอด PPV มากกว่า ราคาแพงกว่า ช่วงแรกอัดไปต่อเดือนละ 6000 กันทั้งคู่

ออฟไลน์ Visual

• Sr. Member
เดี๋ยวนี้นักข่าวชุ่ยจริงๆ เอาแต่พาดหัวบิดเบือนเรียกแขก
ไม่มีบรรทัดไหนเลยที่บอกว่ายอดจองเทอร์โบ 3,000 คัน
มีแค่บอกยอดจอง 10 วัน 3,000 คัน

Nonlamer

• บุคคลทั่วไป
กระแสแรงจริงๆ แต่ก็คาดไว้แล้วว่าน่าจะขายดี ว่าแต่ตัว RS มีรถส่งถึงมือลูกค้าแล้วหรือครับ  :o

Nonlamer

• บุคคลทั่วไป
ผมเป็นคนนึงที่ตอนแรกมองว่าcivicตัวใหม่ดูไม่สวย(ที่เคยเห็นไม่ใช่ตัวTop RSนะครับ) แต่พอวันนี้ไปดูหนังที่พารากอน เห็นcivic rsจอดอยู่ เลยไปเดินวนๆดู เห้ยยยยย มัยสวยมากกกก สวยแบบสะดุดเลย ยิ่งสีดำสีเทานี่ยิ่งสวย

อยากเห็น RS สีดำจริงๆครับ อยากรู้ว่าด้านหน้ามันจะเป็นยังไงเมื่อเจอกับกระจังหน้าสีดำ

ออฟไลน์ MoO Cnoe

ยอดจองที่แถลง รวม 1.8 และ 1.5 เทอร์โบครับ

ออฟไลน์ Newhang

เมื่อวานไปดู rs มา  ผิดหวังรอบสองครับ หลังจากผิดหวัง1.8ไปแล้ว ไม่เข็ด

1 วัสดุห้องโดยสารเดิมๆ เพิ่มแค่บุนุ่มของประตูหลังเพิ่มให้
2  มีที่ปิด ขาฝากระโปรงท้าย
3. ลำโพงหลัง มี2ตัว ช่องตรงกลางทำหลอก ไม่รู้ทำหลอกดาวทำไม
4. ดูเหมือนโครงสร้างรถจะเหมือนกันตัว 1800นั่นแหละ
5  กระจังหน้าดูแย่กว่าที่คิด คันโชว์เป็นรอยเต็มเลย แต่ชุบโครเมียมใน1.8ไม่มีรอย

หลังจากดูเสร็จก็ไปดู hrv กับ accord 2.0 และslyphy turbo
คิดยังไง มันก็ไม่ควรราคา1.2ในแง่การเก็บงานอยู่ดี ไร้ซึ่งความเนียบทุกจุด

คนดูเยอะจริงครับ แต่คิดว่าคงขายไม่ดีเท่าที่ควรจะเป็น แต่ถ้าขายตามเป้าที่hondaตั้งไว้ก็คงขายได้แหละ แต่ไม่ต้องหวังขนาดตอนขายfd และไม่ได้ดีแบบในกระแส

ออฟไลน์ ภูมิใจไหม?

• SNK vs Playmore
แถวบ้านนอก ผมเห็นมาวิ่งกันแล้วครับ

เจอเมื่อวานสีขาว

รู้สึกเฉย ๆ มาก

เอาไว้จะไปดูใกล้ ๆ อีกที เผื่อจะเปลี่ยนใจบอกว่าสวยครับ

แต่เอาเถอะ เด๋วก็มีชุดแต่งออกมา

mugen modulo ผมฝากความหวังไว้ที่พวกท่านแล้วล่ะ

ออฟไลน์ ps000000

ประเทศไทยขายได้อยู่แล้วสำหรับฮอนด้าซีวิค สาวกเขาเยอะพอสมควร

ออฟไลน์ DriveOnly

ไม่ค่อยโอกับตัว 1.5 rs เลย โดยเฉพาะเบาะหลังพับไม่ได้ กับกาบประตูเบาะหลังที่เป็นพลาสติก

ออฟไลน์ Pegasus7700

Civic ขายได้อยุ่แล้วในเมืองไทย และน่าจะขายดีมากด้วย. แต่1.5 เดาว่าเเป้ก

ส่วนตัวชอบฮอนด้า แม้ว่าไม่เคยซื้อcivic  แต่จากที่เคยขับตัวก่อนๆมา เป้นรถc seg ที่ดีมาก
...ขอเป็นข้ารองพระบาททุกชาติไป...

MERCEDES BENZ W212 '12
FORD FOCUS 2.0 Gdi '13
HONDA Civic RS '20
VOLVO XC60 Hybrid Inscription '19
FORD EVEREST 2.0 Bi Turbo '22

ออฟไลน์ yammyza

• Newbie
  • *
ทำตัวเก่าตกกระป๋องเลย ตัวนี้น่าจะขายดีกว่าตัวเก่า แต่ผมไปดูตัวจริงและลองขับมารู้สึกว่ามันสวยขึ้นและดีขึ้นเกือบทุกจุดเลย แต่ก็ยังมีข้อให้ติอยู่บ้าง

ออฟไลน์ Hein9er

• Jr. Member
  • **
ผมไปดู rs มาแล้ว แต่วัสดุมันก็ไม่ได้ดูแย่มากมายอะไรขนาดนั้นนะครับ ผมว่าอยู่ในเกณฑ์ที่รับได้
ขนาดผมขับ w204 เทียบกัน ผมว่าราคานี้มันยังพอรับได้นะครับ

แต่ที่เสียหลักๆจริงๆ คือ ตรงกาบเบาะหลังตรงประตูหลังที่ใช้พลาสติก แทนที่จะบุหนังลงไปให้หมดเลย

ข้อเสียมันเลยชัดเจนมากโดยเฉพาะเวลาคนที่ใส่เข็มขัด
หรือสะพายกระเป๋าที่มีสายหรือห่วงเป็นเหล็ก มันจะขูดพลาสติกเป็นรอยเต็มเลย
ขนาดวันที่ผมไปดูคือวันแรกเลย ยังพบเห็นรอยเพียบเลยครับ
ส่วนกระจังหน้ากับ สปอยเลอร์นี้ไม่ชอบส่วนตัวเลย 5555555 แต่บางคนอาจจะมองว่าสวยก็ได้ครับ

แต่กระจังหน้า กับ ช่องรับลมที่เครื่องเนียะ ผมรู้สึกว่ามันวางจุดไม่ตรงนะ
อย่างรถหลายๆคันเนียะ จะต่อท่อมายังกระจังหน้ารถเลย เพื่อให้ลม flow เข้าไปเลย
แต่ honda ไม่ทำ มีใครสังเกตุกันมั่งไหมอะครับ มันจะมีผลเสียอะไรไหม ผมกลัวเป็นเรื่องช่วยไประบายความร้อน ยิ่งเครื่อง turbo ด้วย
อันหลังนี้ผมขอสอบถามนะครับ เผือมีใครแนะนำให้ผมได้มั่ง เพราะผมไม่ค่อยมีความรู้เรื่องเครื่องยนต์เลย

ออฟไลน์ supercat

• Sr. Member
civic เครื่อง 1,500 turbo เปิดตัวแล้วใช่มั้ยครับ   

หรือว่าตอนนี้มีแต่ตัว 1,800 cc  :) :)

ออฟไลน์ SM.

civic เครื่อง 1,500 turbo เปิดตัวแล้วใช่มั้ยครับ   

หรือว่าตอนนี้มีแต่ตัว 1,800 cc  :) :)

เปิดตัวแล้วครับ

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
ถ้ามีหลังคาแก้วมาหน่อยนะจะขายดีกว่านี้อีก งิๆ

ออฟไลน์ pite

เท่าที่ดู Civic 1.8EL ด้วย option และราคา มันน่าไปออก HRV มากกว่า ถ้าจะเอา 1.5 Turbo ต้องไป RS เลยครับ ส่วนต่างกับของที่ได้คุ้มกว่าเยอะมาก
แค่คนบ้ารถฝรั่งเศสคนนึง ^^ ช่วงนี้มันสวยจริงนี่นา!
Review ขำๆครับ
Citroen DS3
http://www.headlightmag.com/webboard2011/index.php/topic,19461.0.html
Peugeot RCZ
http://www.headlightmag.com/webboard2011/index.php/topic,19785.0.html

ออฟไลน์ yourturle

1.8 เป็นหลักมากกว่า
One Day.