ผู้เขียน หัวข้อ: คดีตัวอย่าง ศาลสั่งผู้ขาย-ผลิต รับคืนรถมีปัญหาจากผู้ซื้อ  (อ่าน 5490 ครั้ง)

ออฟไลน์ pisaa

• Jr. Member
  • **
http://news.sanook.com/1970570/

คิดว่าต่อไปผู้บริโภคจะได้รับความเป็นธรรมมากขึ้นไหมครับ เกี่ยวกับเรื่อง ความผิดพลาดที่เกิดจากโรงงานผู้ผลิต เพราะบางทีมันก็เงียบหายไป

ออฟไลน์ golferjk

• Full Member
ปกติยี่ห้อนี้ข่าวมักเงียบนะครัชฃ

ออฟไลน์ Sencha

คิดว่าน้ำสมน้ำหน้าค่ายรถครับ และอยากให้ตัดสินแบบนี้ออกมาบ่อยๆ ไม่มีใครอยากเข้าศูนย์ซ่อมรถบ่อยๆหรอกครับ เวลาเป็นเงินเป็นทอง

ออฟไลน์ Pegasus7700

• Hero Member
รถทุกแบรนด์ก็อาจจะมีปัญหาได้ ไม่เว้นแม้กระทั้งเจ้าตลาดกะบะอย่างโตโยต้า
กรณีนี้ก็เช่นเดียวกัน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 28, 2016, 11:12:12 โดย Pegasus7700 »
...ขอเป็นข้ารองพระบาททุกชาติไป...

MERCEDES BENZ W212 '12
FORD FOCUS 2.0 Gdi '13
HONDA Civic RS '20
VOLVO XC60 Hybrid Inscription '19
FORD EVEREST 2.0 Bi Turbo '22

ออฟไลน์ Abzolute

• สวัสดีคนรักรถยนต์
ปกติยี่ห้อนี้ข่าวมักเงียบนะครัชฃ

ผมว่ามันไม่เงียบหรอครับ มันไม่ค่อยมีปัญหาที่หนักจนรับไม่ได้มากกว่าครับ มีแบบนี้ผมว่าอาจจะเป็นเฉพาะคัน

ออฟไลน์ 0%

อยากให้มีแบบนี้บ่อยๆ เมืองนอกสิทธิผู้บริโภคดีกว่านี้มาก

ออฟไลน์ Super hornet

• Hello everyone 我是爱车的人
เป็นเรื่องดี ถือว่าเป็นการรับผิดชอบในสินค้าได้รับคำสรรเสริญและซื้อใจลูกค้าได้อีก เป็นอีก1องค์ประกอบของบริการหลังการขายไปเลย

น่าเห็นใจนะอย่างคนซื้อกระบะ บางคนเขาต้องใช้รถทำมาหากิน แล้วมามีปัญหาแบบนี้มันเซ็ง เสียเวลา เสียเงิน
History of my car
2013 Lamborghini LP570-4 Superleggera For me
2006 Benz E200 Kompressor +Kleemann For wife
2008 Maserati Granturismo 4.2  For wife,me
2009 Jaguar XF 3.0 For sister
2014 Range Rover Evoque 2.2 Sold...
2009 Benz CL 500 second hand  Sold....
2001 Lexus GS300  Sold....

jaesz

• บุคคลทั่วไป

ผมว่ามันไม่เงียบหรอครับ มันไม่ค่อยมีปัญหาที่หนักจนรับไม่ได้มากกว่าครับ มีแบบนี้ผมว่าอาจจะเป็นเฉพาะคัน

ปัญหาแก๊ซใช้ไม่ได้ ผมว่ามีหลายคันนะกับNGVโรงงาน เพียงแต่แก้จบ

คิดว่าศูนย์นี่นคงไม่ใส่ใจจริงจังจนบานปลายครับ

ออฟไลน์ a601970

• Sr. Member
  • ประชาธิปไตย หัวใจคือประชาชน
คิดว่าน้ำสมน้ำหน้าค่ายรถครับ และอยากให้ตัดสินแบบนี้ออกมาบ่อยๆ ไม่มีใครอยากเข้าศูนย์ซ่อมรถบ่อยๆหรอกครับ เวลาเป็นเงินเป็นทอง

ออฟไลน์ pheet

ผมว่าดีครับ  จะให้ผู้บริโถคมารับผิดชอบได้ยังไง

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
ถ้าใส่ใจแก้ปัญหา ดูแลไม่เทลูกค้า แก้ได้จบผมว่ามันก็ดีครับ
ไม่ใช่บอกว่ามันปกติแล้วก็เทลูกค้าซะ งิๆ

promt

• บุคคลทั่วไป
สื่อหลายสือที่พร่ำบอกปาวๆ ว่าไม่กลัวเงิน

ตอนนี้แม้แต่ยี่ห้อก็ไม่กล้าเอ่ย

เพราะต้องสู้ถึงฏีกาไหม เลยไม่กล้าเอ่ย

ออฟไลน์ Chris Evn

TOYOTA หรือเปล่า

ออฟไลน์ ps000000

เฮ่อๆๆ บางเคสฟ้องศาลก็แพ้ อย่างล็อกอิน คุณโฮจุน

ออฟไลน์ yourturle

ทุกค่ายก็ย่อมมีdefect แต่ดีที่ศาลกล้าตัดสิน เพื่อผู้บริโภค
One Day.

ออฟไลน์ SM.

บางปัญหาก็แก้จบ แต่ถ้าเอารถไปซ่อมบ่อยๆ ใครก็ไม่ชอบครับ ยิ่งถ้าไปเจอศูนย์ไม่ดี ยิ่งแล้วใหญ่