ผู้เขียน หัวข้อ: [คลิป] แซงไม่ดี คนอื่นชนกันเละ ดีที่คันหลังมีกล้องบันทึกวีดีโอ  (อ่าน 7917 ครั้ง)

ออฟไลน์ john

• Sr. Member
อันตรายมากแบบนี้ หวังว่าคงจะจับคนผิดมาจัดการได้นะครับ

ออฟไลน์ bingoman

• Hero Member
ถ้าสังเกตุดีๆ จะเห็นว่ากระบะที่สวนมาเค้าขับระวังอยู่แล้ว  คือขับขิดซ้ายข้างไหล่ทาง เพราะคงระวังรถบรรทุกที่ขับสวนมาแล้วแหละ   แต่วิออสขับแบบนี้   หมดสิทธิ์หลบจริงๆ สำหรับกระบะ  จะหลบลงซ้ายก็ไม่ได้เพราะวิออส  มันหักลงทางนั้นแล้ว   กรณีนี้ดวงซวยสุดๆ สำหรับรถกระบะที่สวนมา  ส่วน Space Wagon ผมว่าก็เป็นความซวยด้วย   แต่ผมคิดนะ  ว่าถ้าเค้าขับจี้รถบรรทุกเยอะๆ แล้วชิดซ้ายๆ ของเลน  รถกระบะที่สวนมา  ถ้าหักมา ก็ไม่น่าจะชน   หรือที่จริงถ้าเป็นมือเก๋าๆ เลย  เค้าจะเปิดไฟขวา เตือนวิออสแต่แรกเลย  ว่าอย่าได้ออกไปนะ   แต่นี่ก็ไม่ใช่ความผิดเขา  เพียงแต่ดวงไม่ดี  และอาจจะไม่รัดกุมพอ   ควรรัดกุมมากกว่านี้

ออฟไลน์ h22a

• Sr. Member
แซงแบบลอยลมเพื่อ ค้างอยู่อย่างนั้น จนถึงทางคับขัน
แทนที่จะออกแล้วรีบกด แซงไปให้พ้นๆ นี่ขับชิว แรงไม่พอก็อย่าแซง
ทำชาวบ้านเดือดร้อน เกลียดคนแแบบนี้มากกก >:(

จริงครับ ต้องรู้กำลังรถตัวเอง กล้าๆกลัวๆก็อย่าแซง ทนเอารอจังหวะทางตรงโล่งๆแล้วค่อยแซง  >:(