ผู้เขียน หัวข้อ: [คลิป] แซงไม่ดี คนอื่นชนกันเละ ดีที่คันหลังมีกล้องบันทึกวีดีโอ  (อ่าน 7918 ครั้ง)

ออฟไลน์ ps000000

• Hero Member

ออฟไลน์ golferjk

• Full Member
นี้หละครับเค้าถึงห้ามแซงเส้นทึบมันมองไม่เห็น

ออฟไลน์ nl2br

• ร้านค้าออนไลน์
แซงทางโค้งใครสั่งใรคสอนมาเนี่ย ทำคนอื่นซวย กระบะน่าจะชนไอ้คันที่แซงน่ะครับ ชนแบบเฉียดๆข้าง ให้หมุนลงข้างทางไปเลย
บล็อกข่าวไอทีกากๆ >> https://thaimobiletricks.blogspot.com/ << ข่าวมือถือ มือถือรุ่นใหม่

ออฟไลน์ pongsak_877

• Sr. Member
ขับรถได้แย่มาก แล้วพอเจอสถานการณ์ขับขัน ดันหักลงข้างทางอีกโง่บรม รถต่างจังหวัดเขาเจอบ่อยพวกแซงไม่พ้นแบบนี้ซึ่งเขาก็จะแอบข้างไหล่ทางให้เพื่อให้คุณวิ่งช่องกลางไปได้  แต่เก๋งขอบอกเลยโคตรโง่หักลงข้างทางแบบนั้นกระบะเขาก็ไม่มีที่หลบแล้วเขาก็ต้องหักกลับมาแล้วรถมันก็เสียหลัก

ออฟไลน์ CJ.

เดือดร้อนคนอื่นเลยจริงๆ

แล้วหมุนต่อมาชนคันมีกล้องมั้ยครับ เหมือนคลิปมันตัด? มีเด็กด้วย
2005 Jaguar XJ Super V8
2005 Mercedes-Benz C230 Kom. Sports Coupe
2011 Aston Martin DBS
2013 Jaguar XJL 5.0 V8 Portfolio
2017 Lexus RX200t Premium
2019 Honda CR-V 2.4S
2019 Bentley Continental GT W12
2021 Lexus IS300h Luxury
2021 Mercedes-Benz GLE 350de 4MATIC Exclusive
2021 Porsche 911 Carrera S

ออฟไลน์ Nouiii1

ขับรถได้แย่มาก แล้วพอเจอสถานการณ์ขับขัน ดันหักลงข้างทางอีกโง่บรม รถต่างจังหวัดเขาเจอบ่อยพวกแซงไม่พ้นแบบนี้ซึ่งเขาก็จะแอบข้างไหล่ทางให้เพื่อให้คุณวิ่งช่องกลางไปได้  แต่เก๋งขอบอกเลยโคตรโง่หักลงข้างทางแบบนั้นกระบะเขาก็ไม่มีที่หลบแล้วเขาก็ต้องหักกลับมาแล้วรถมันก็เสียหลัก

ก็ยังว่าอยู่ รถทางสวนเขาต้องหลบไหล่ทาง แต่นี่ดันหักไปหาเขาอีก บ้าไปแล้ว
 >:(

ออฟไลน์ Harem

ขับถนนสองเลนสิ่งที่ผมกลัวที่สุดคือแบบนี้แหละครับ  >:(

ออฟไลน์ yourturle

แซงแบบลอยลมเพื่อ ค้างอยู่อย่างนั้น จนถึงทางคับขัน
แทนที่จะออกแล้วรีบกด แซงไปให้พ้นๆ นี่ขับชิว แรงไม่พอก็อย่าแซง
ทำชาวบ้านเดือดร้อน เกลียดคนแแบบนี้มากกก >:(
One Day.

ออฟไลน์ peterW

เมื่อไร เมืองไทย  จะบังคับให้ทุกคน ที่จะสอบใบขับขี่ ต้องเข้าเรียน โรงเรียน สอบขับรถ ทุกคน อย่างจริงจังก่อน
ทุกคน ต้องเรียน วิธีกาารขับรถที่ถูกต้องทั้งในเมือง นอกเมือง ถนนทุกแบบ  (บางคน ไม่รู้ ก็ขับแบบประมาท)
เรียน กฎหมายข้อปฎิบัติ  เรียนการปฐมพยาบาล และ อื่นๆ

รออะไร ?

ทุกวันนี้  อุบัติเหตุมากขึ้น  ยังปล่อยให้มันเป็นอย่างนี้ไปอีกนานเท่าไร ?

ออฟไลน์ RERFz

นี่แหละครับ ถนนต่างจังหวัด สองเลน

รถพ่วงขับช้า รถชาวบ้านขับช้า
จะแซงก็ลำบาก เนินเยอะ โค้งเยอะ
ขับไปก็อึดอัดใจไป เครียดไป

ครั้นจะทำถนน 4 เลน พวกก็รักต้นไม้ขึ้นมาซะงั้น

ออฟไลน์ Matlab

ฟายดีแท้ เขาไม่ให้แซง มันก็แซง พอเจอรถแทนที่จะแนบไปกับรถบรรทุก ดันทะลึ่งหักตัดหน้าปิคอัพ สรุปรถที่ชนกันเป็นอะไรกันมั่งไหมนนี่ ทางมันเป็นเนินแบบนั้นแล้วแซงรถช่วงยาวแบบนั้น มันไม่มีเซ็นส์ ในการขับเลยจริงๆ

ออฟไลน์ valent

ขับได้กากมาก
ต้องดำเนินคดีให้หนัก
perfect knowledge of such things can't be acquired without divine inspiration

ออฟไลน์ Matlab

นี่แหละครับ ถนนต่างจังหวัด สองเลน

รถพ่วงขับช้า รถชาวบ้านขับช้า
จะแซงก็ลำบาก เนินเยอะ โค้งเยอะ
ขับไปก็อึดอัดใจไป เครียดไป

ครั้นจะทำถนน 4 เลน พวกก็รักต้นไม้ขึ้นมาซะงั้น
จริงๆการอนุรักษ์ต้นไม้หนะดีแล้วครับ บ้านเกิดผมอยู่ที่น่าน ตรงจุดที่มีอุโมงต้นไม้ ที่น่านอนุรักษ์ไว้ได้นะครับเป็นแหล่งท่องเที่ยวด้วย เพราะจริงๆมันมีวิธีทำถนนแบบเก็บต้นไม้ไว้อยู่ แต่ที่อยากตัดมันเป็นพวกอยากได้ไม้ครับ การเมืองภายในกับพวกอยากได้ผลประโยชน์มากกว่า ทั้งที่รถไม่ได้ติดอะไรเลย พอผมได้กลับบ้านก็ขับกินลมชมวิวไป ชีวิต slow life เหมือนกลับไปชาร์ตแบตอีกครั้ง มันเป็นความรู้สึกทางใจครับ

ออฟไลน์ Darkart

แซงจะเข้าทางโค้งข้างหน้าอยู่แล้ว แซงเส้นทึบอีก เพราะความประมาทรถที่แซง รถคันอื่นๆโดนไปด้วย ครับ
ผู้ไม่มีแผลเป็น คือ ผู้ไม่มีประสบการณ์

ออฟไลน์ phraeboy_mz2

• My Beloved Pal !
มันโคตรเลวเลย โคตรโง่ด้วยรถเก๋งคันนั้น บรรพบุรุษมันสอนให้แซงทางโค้งรึไง จะรับไปเผาผีญาตมันเหรอ เห็นแล้วขึ้น แล้วก็ดันหักหลบลงข้างทางเหมือนรียบนๆว่าจริงๆคับ ทำให้รถปิคอัพไม่มีทางไป และน่าจะมาเร็วด้วยเลยปะทะเข้ากับรถเก๋งที่เขาขับมาปรกติ น่าสงสารรกเก๋งคันที่โดนชนมากคับ ไม่รู้อิโหน่อิเหน่อะไรเลยคับ ผมว่ารถคันที่โดนชนควรเก็บหลักฐานนี้เอาไว้เอาผิดกับรถง่าวคันนั้นนะคับ ขอให้เวรกรรมตามมันเถิด สาธุ ขับรถเลวๆแบบนี้อายุไม่ยืนหรอกอคอยดูเถอะ >:(

ออฟไลน์ Newhang

พวกนี้มันสันดานหมา
รู้ว่าแซงไม่ได้ ก็ไม่ควรแซง  ตจวเจอบ่อย ไม่ใช่ว่าหาวิธีหลบหรอกนะ มันไม่ควรแซงเพราะรถทุกคันมันจะเฃพร้อมหลบ แค่ต่อให้หลบไหลทางก็ไม่ใช่ว่าจะหลบได้เร็วและแม่นยำทุกคัน แถมยังตกใจอีก

ใครแซงมา ให้ผมหลบ หลบได้ผมหลบ เปิดไฟผมให้ทาง
และผมก็บอกว่า มึงไม่ได้โชคดีเสมอไปหรอกนะ   เป็นไปได้ว่าผมอาจจะเคยหลบให้เค้า แต่ครั้งนี้เค้าไม่ได้โชคดี
ใครทำไมดี ผมก็ได้แต่บอกว่ารถเยอะแบบนี้ ถ้าอยากอายุยืนก็ต้องเรียนรู้วิธีขับที่ถูกด้วย
เสียดายแต่  มันทำให้คนอื่นตาย แต่ตัวมันรอด

ออฟไลน์ Sencha

แซงแบบช้ามาก จะแซงต้องรีบแซง ละก็เส้นทึบด้วย ไม่ได้ดูเล้ยย

ออฟไลน์ AVANTGARDe'

• AWDiesel
แซงได้เนิบนาบมาก แทนที่จะกดคันเร่งเพิ่ม

กลัวเปลืองน้ำมัน แต่ไม่กลัวตาย ?

ออฟไลน์ O_o"

สงสารคนในรถที่ถูกชนครับ ต้องมาเจอเรื่องแบบนี้เพราะความประมาท

ออฟไลน์ S6

ตอนขับสองเลน แล้วเจออะไรที่เป็นเส้นทึบ ผมจะระวังเสมอ คิดว่าตรงนั้น น่าจะเคยมีรถชนกันบ่อย เจ้าหน้าที่จึงมาทำเส้นทึบเอาไว้
กฎจราจร

ออฟไลน์ SETTHASART

• รักชาติ ไม่คลั่งชาติ
ขอให้ปลอดภัยนะครับ เจ็บน้อยที่สุดเท่าที่จะเป็นไปได้

ออฟไลน์ JeansZ

เส้นทึบสองเส้นด้วยนะไม่ใช่เส้นเดียว หมายถึงห้ามแซงห้ามกินเลนเลย ส่วนรถเก๋งนี่ แซงไปได้นะครับ ข้างหน้ามีทั้งรถแวน แล้วก็รถบรรทุกอีกน่าจะพ่วงด้วย ถ้าจะแซงก็ต้องใช้เวลาและความเร็วพอสมควรเลย เป็นไปได้ยากที่จะแซงสำเร็จในช่วงทางโค้ง ที่มีรถสวนมาพอดี

ยิ่งถ้าเป็น eco car เครื่อง 1.2 ยิ่งไม่ควรแซงทางแบบนี้เลยครับ เพราะต้องเค้นต้องเหยียบแล้วลุ้นไปด้วยกว่าจะแซงพ้น
Ford Fiesta 1.0 Ecoboost
Toyota Yaris 1.2

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
วันๆมีแต่คลิปแบบนี้ เฮ้อ...

ออฟไลน์ HLRx

คันที่โดนกระบะชน ใช่wish มั้ยครับ ด้านคนขับซะด้วย

ออฟไลน์ CJ.

คันที่โดนกระบะชน ใช่wish มั้ยครับ ด้านคนขับซะด้วย

Space wagon ครับ อย่างน้อยดีที่รถใหญ่หน่อย

ถ้า position นี้เป็นรุ่นอื่นที่เล็กกว่านี้ ผมว่าปลิวจริงๆครับ
2005 Jaguar XJ Super V8
2005 Mercedes-Benz C230 Kom. Sports Coupe
2011 Aston Martin DBS
2013 Jaguar XJL 5.0 V8 Portfolio
2017 Lexus RX200t Premium
2019 Honda CR-V 2.4S
2019 Bentley Continental GT W12
2021 Lexus IS300h Luxury
2021 Mercedes-Benz GLE 350de 4MATIC Exclusive
2021 Porsche 911 Carrera S

ออฟไลน์ ภูมิใจไหม?

• SNK vs Playmore
ถ้าไม่รู้ว่าข้างหน้ามีอะไร โปรดอย่าแซงครับ

จำไว้เป็นกฏเหล็กเลย

ขอให้ทุกคนปลอดภัยครับ

promt

• บุคคลทั่วไป
ใช่ฮอนด้าซิตี้ไหม

ออฟไลน์ BlueMan69

ดูในคลิปข้างหน้า ฝั่งคันดำเป็นช่วงขึ้นเนินพอดีทำให้ไม่มีทางเห็นรถที่มาจากด้านล่าง และเป็นจังหวะที่ไม่ควรแซงเลย อันตรายมาก กำลังรถช่วงขึ้นเนินไม่พอ ถึงพอก็แซงไม่ได้เพราะไม่รู้ว่ามีรถสวนมาไหม

ออฟไลน์ pakorn

• ตั้งสติ ก่อนสตาร์ท
ทุกครั้งที่ขับขึ้นเนินเลนสวนกันแบบนี้ ผมจะระลึกเสมอว่าต้องมีรถจังไรขับแซงสวนมาแน่ ในขณะเดียวกันก็ขับชิดซ้ายกับพยายามยกตัวตูดลอยเพื่อชะโงกดูให้เห็นรถที่สวนมาให้ได้มากที่สุด
แต่ตามคลิปตัวอย่าง เอ็งแซงไปได้ยังไง รถพ่วงทั้งคันอยู่ข้างหน้า ขาดจิตสำนึกมาก น่าตบให้หัวทิ่ม
ปัจจุบันยังขับ
honda jazz gd 06 LPG
honda civic fc  16
toyota velfire 13
nissan almera n17 12

ออฟไลน์ SM.

ประมาท คึกคะนอง ใจร้อน