ผู้เขียน หัวข้อ: // สรุปยอดจองรถยนต์ครึ่งทางแรก 21-27 มีนาคม 2559 ในงาน 37th Motor Show 2016 //  (อ่าน 32046 ครั้ง)

ออฟไลน์ Abzolute

• Hero Member
  • สวัสดีคนรักรถยนต์
ผมมองต่างครับ มองว่าทั้ง Honda , Isuzu มีรถขายใหม่ มีเครื่องยนต์ใหม่
ยังทำได้แค่นี้เอง คนที่บอกอวสานโตโยต้าผมจะรอดู
ลอง altis mc ซักรุ่นสิ กระจุยแหละ

จะเหน็บเค้าก็ต้องดูปัจจัยด้วย

VIOS MY2016 > เปลี่ยนเครื่อง+เกียร์ใหม่ในรอบ 10 ปี
Fortuner TRD Sportivo
Revo TRD Sportivo
Yaris TRD Sportivo
Altis MY2016

นี่ก็ไม่ได้น้อยเลยครับ มีทั้งเครื่องใหม่ รุ่นพิเศษ รุ่นปรับอุปกรณ์
นับรถใน line-up ก็เป็นแบรนด์ที่มีรุ่นให้เลือกเยอะที่สุดแล้วครับ

แต่เดี๋ยวสุดท้ายยอดจองยังไง จบงานก็น่าจะขึ้นเป็นที่ 1 อยู่ดีครับ
แต่ระยะห่าง หรือ Market Share น้อยลงกว่าเมื่อก่อน

Vios เป็น MC หรอครับ ผมไม่ทราบ นึกว่าแค่ปรับปรุงอุปกรณ์
Altis MY 2016 เป็นการเพิ่มอุปกรณ์เข้าไปเฉยๆหรือเปล่า ยังไม่ได้ MC หนิ

ออฟไลน์ Super hornet

• Hello everyone 我是爱车的人
Isuzuนี่มาไกลจิงๆ ก็สมกับที่เขาทำการบ้านมาหล่ะ เครื่องใหม่ รถใหม่ เจาะตลาดถูกกลุ่ม ก็กอบโกยกันไป

แต่MGนี่ตั้งใจทำตลาดจริงจังนะ ยอดไม่ขี้เหร่สำหรับแบรนด์น้องใหม่ โชว์รูมขึ้นเป็นดอกเห็ดเลย
History of my car
2013 Lamborghini LP570-4 Superleggera For me
2006 Benz E200 Kompressor +Kleemann For wife
2008 Maserati Granturismo 4.2  For wife,me
2009 Jaguar XF 3.0 For sister
2014 Range Rover Evoque 2.2 Sold...
2009 Benz CL 500 second hand  Sold....
2001 Lexus GS300  Sold....

ออฟไลน์ Mike

ผมมองต่างครับ มองว่าทั้ง Honda , Isuzu มีรถขายใหม่ มีเครื่องยนต์ใหม่
ยังทำได้แค่นี้เอง คนที่บอกอวสานโตโยต้าผมจะรอดู
ลอง altis mc ซักรุ่นสิ กระจุยแหละ

จะเหน็บเค้าก็ต้องดูปัจจัยด้วย

VIOS MY2016 > เปลี่ยนเครื่อง+เกียร์ใหม่ในรอบ 10 ปี
Fortuner TRD Sportivo
Revo TRD Sportivo
Yaris TRD Sportivo

นี่ก็ไม่ได้น้อยเลยครับ มีทั้งเครื่องใหม่ รุ่นพิเศษ รุ่นปรับอุปกรณ์
นับรถใน line-up ก็เป็นแบรนด์ที่มีรุ่นให้เลือกเยอะที่สุดแล้วครับ

แต่เดี๋ยวสุดท้ายยอดจองยังไง จบงานก็น่าจะขึ้นเป็นที่ 1 อยู่ดีครับ
แต่ระยะห่าง หรือ Market Share น้อยลงกว่าเมื่อก่อน

Vios เป็น MC หรอครับ ผมไม่ทราบ นึกว่าแค่ปรับปรุงอุปกรณ์
Altis MY 2016 เป็นการเพิ่มอุปกรณ์เข้าไปเฉยๆหรือเปล่า ยังไม่ได้ MC หนิ

Next Gen Ford Everest 2.0 Titanium+ 4x4
Honda HRV e:HEV RS 22
SUBARU XV 2.0i-P 16
HONDA City SV 12
FORD Ranger Hi Rider 4DR XLT 2.2 TDCi 12
FORD Ranger Hi Rider OpenCab LIMITED 2.5 TDCi 08
ISUZU Dragon Eye SpaceCab SLX 2.8 00
TOYOTA Hilux Mighty X 94
MITSUBISHI Cyclone 94
TOYOTA Hilux Super Star 88

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
พี่ฮอนกับพี่สุมาแรงจริมๆ

ออฟไลน์ gappom

• Full Member
ยอดขายลดลงจริงๆ  แต่อย่างไรอันดับก็คงคล้ายๆ เดิม
พี่โต "ยอดขายอันดับ1"
พี่สุ "ยอดขายกะบะอันดับ1"
พี่ฮอน "ยอดขายรถเก๋งอันดับ1"

ไม่มีใครเป็นที่ 2 เลย ฮิอิ

ออฟไลน์ MoO Cnoe

ขอบคุณที่ช่วยตอบครับผม
MY = Model Year ไม่ได้เกี่ยวกับ MC หรือ Minorchange เลยครับ

ออฟไลน์ balliblue

ผมว่า honda เป็นค่ายรถยนต์ที่ประสบความสำเร็จมากที่สุดในเรื่องการทำรถนั่ง คือ มี product ใหม่ออกมาตอบสนองให้ผู้บริโภคเลือกจนแย่งยอดขายได้มาเป็นที่หนึ่ง ส่วน isuzu พัฒนาจากพื้นฐานรถกระบะนำเสนอนวัตกรรมก่อนทำได้ดีจนชนะเจ้าตลาด ส่วน โตโยต้า กำลังตกต่ำลง เนื่องจาก product ไม่มีอะไรใหม่ในรถนั่ง และไม่ได้นำเสนอนวัตกรรมอะไรใหม่ในรถกระบะ ก็ต้องแพ้ไปตามระเบียบ แต่คิดว่าเดี๋ยวก็กลับมา แค่กั๊กไม่ยอมปล่อยของแค่นั้นแหละ

ออฟไลน์ Kkkong

• Jr. Member
  • **
ยอดอิซูสุนี่ชวนให้นึกถึงนิทานสมัยก่อนที่คนรุ่นเก่าเขาเล่าว่าอีซูสุเบียดที่หนึ่งกับโตโยต้าเลย

ออฟไลน์ pite

• Full Member
ยอดอิซูสุนี่ชวนให้นึกถึงนิทานสมัยก่อนที่คนรุ่นเก่าเขาเล่าว่าอีซูสุเบียดที่หนึ่งกับโตโยต้าเลย

เมื่อก่อนครองอันดับ 1 ยาวนานมากนะครับก่อนพี่โตมาลุยกะบะ+เล่นกำลังภายใน
แค่คนบ้ารถฝรั่งเศสคนนึง ^^ ช่วงนี้มันสวยจริงนี่นา!
Review ขำๆครับ
Citroen DS3
http://www.headlightmag.com/webboard2011/index.php/topic,19461.0.html
Peugeot RCZ
http://www.headlightmag.com/webboard2011/index.php/topic,19785.0.html

ออฟไลน์ Automotive Innovations

• เตรียมสร้างอนาคต
Subaru Forester  นี่เปิดราคามาก็ใช้ได้นะ แต่ยอดไม่ไป
ยอดไม่ไปเพราะบริการแย่ครับ โบร์ชัวร์ก็งก ขอสองเล่มให้เล่มเดียว ไล่ไปเอาข้างหน้า แต่ฟอร์เรสเตอร์ใหม่ ผมว่าสู้ มาสด้าไม่ได้เลย เรื่องภายใน กว้างจริงแต่วัสดุ ไม่สมราคา รุ่นท้อป 2.2ล้าน นี่ก้ธรรมดามาก มาสด้าคนแน่นมาก
Toyota Camry 2.0G ACV41 2012 MC Black Interior
Mitsubishi Pajero Sport GT-Premium 2WD MY 2017
Ssangyong Stavic SV270  2006
Honda HR-V EL 2016
Toyota Fortuner 2.4V 2WD Big MC 2020
Haval H6 PHEV 2022
Mercedes-Benz C350e Dynamic Plug-in Hybrid 2023