ผู้เขียน หัวข้อ: // สรุปยอดจองรถยนต์ครึ่งทางแรก 21-27 มีนาคม 2559 ในงาน 37th Motor Show 2016 //  (อ่าน 32025 ครั้ง)

ออฟไลน์ MoO Cnoe

• Hero Member
Bangkok International Motor Show 2016

สรุปยอดจองรถในงาน ครึ่งทางแรก ระหว่างวันที่ 21 - 27 มีนาคม 2559
ที่ Challenger Hall เมืองทองธานี ( 7 วันแรก )

10 อันดับยอดจองสูงสุดในงาน ( ครึ่งทางแรก 21-27 มีนาคม )

1. Isuzu
2. Honda
3. Toyota
4. Mazda
5. Mitsubishi
6. Nissan
7. Ford
8. Chevrolet
9. Suzuki
10. MG

ยอดจองทุกแบรนด์ (รถยนต์) ทั้งหมดในงาน

หมายเหตุ : Mercedes-Benz / BMW / Volvo / Aston Martin
จะแจ้งยอดรวมในวันสุดท้าย

ข้อมูลจาก
http://www.bangkokmotorshowgroup.com/bangkokmotorshow37/total.php

งาน Bangkok International Motor Show 2016 - 37th
จัดขึ้นระหว่าง 21 มีนาคม - 3 เมษายน 2559 @ Challenger Hall เมืองทองธานี
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 12, 2017, 06:58:06 โดย MoO Cnoe »

ออฟไลน์ Fly to dream

Airstream 3 คันแหนะ
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ AkE

รถเปิดตัวเยอะ แต่ยอดหงอยมากเลย

ใครจะซื้อโตโยต้าสบายเลย โปรโมชั่นน่าจะเยอะ :-X

รถเปิดตัวเยอะ แต่ยอดหงอยมากเลย

ใช่ครับ ครึ่งทางของ Motor Expo 2015 (ปลายปี) อยู่ที่ 13,114 คัน
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=47659.0

ครึ่งทางของ Motor Show 2015 (ต้นปี) อยู่ราวๆ 15,XXX คัน
(ยอดรวมทั้งงาน = 37,027 คัน)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 28, 2016, 18:47:06 โดย MoO Cnoe »

ออฟไลน์ Buffy

ช่วงนี้ผมเห็น MG บ่อยมากขึ้นเรื่อยๆ ทุกรุ่นก็แทบจะว่าได้

ยอดขายในงานก็ไม่ขี้เหร่  ห่างจากบ้านผมไปสามกิโลก็พึ่งมีศูนย์ MG อีก

ท่าทางตั้งใจทำการตลาดพอควร

ออฟไลน์ nonp

• Sr. Member
ยอด honda นำเพราะ civic brv hrv สินะ แต่ก็ถือว่าไม่เยอะเมื่อเทียบกับว่ามีรถใหม่3รุ่น

ออฟไลน์ jumpon77

ป้าด.....ทาทามีคนจองด้วย94คันครับหลังจากผมที่ไปบุตทาทาแล้วไปลองขับTATA Xenon 150N X-plore 5MT 4WDทำให้ต้องเปลียนความคิดไปเลยครับ
http://facebook.com/jumpon.hiranyanon
https://twitter.com/jumpon77     คุยได้นะครับ.
 Corolla Altis 1.8 E MT MY2008 Corolla Altis 1.6 J AT my2011 Isuzu D-MAX Spark my2003

ออฟไลน์ +@ Krishna @+

• *_* รถที่ดี คือ รถที่ใช้แล้วมีความสุข ^_^
เมื่อวานไปเดินงานอยู่ 1 ชั่วโมง  ไม่เห็นบูท ทา ๆ แหะ  :P
ฮอนด้า คนเยอะมาก
ไม่รู้ว่า ปีนี้ โตโยต้า จะขนรถรุ่นไหนมาสู้ อีกนะครับ 

ออฟไลน์ TunGzl

• Full Member
จ้าวหนึ่งทำแต่พื้นฐานกระบะ

อีกจ้าวหนึ่งทำแต่พื้นฐานเก๋ง

ส่วนอีกจ้าวทำทั้งกระบะและเก๋ง

รอดูใกล้จบงานดีกว่า พี่โตจะมีไพ่ตายอะไรออกมา

ออฟไลน์ Mike

Chevrolet  516 คัน เค้าซื้ออะไรกันหรือ?
Next Gen Ford Everest 2.0 Titanium+ 4x4
Honda HRV e:HEV RS 22
SUBARU XV 2.0i-P 16
HONDA City SV 12
FORD Ranger Hi Rider 4DR XLT 2.2 TDCi 12
FORD Ranger Hi Rider OpenCab LIMITED 2.5 TDCi 08
ISUZU Dragon Eye SpaceCab SLX 2.8 00
TOYOTA Hilux Mighty X 94
MITSUBISHI Cyclone 94
TOYOTA Hilux Super Star 88

ออฟไลน์ tnp_super

อีซูซุจะโดนโตโยต้าแซงวันไหน และจะจบที่อันดับสองได่หรือไม่จะรอดู

ออฟไลน์ ps000000

รีโว่ตรูเน่าสนิท

ออฟไลน์ O_o"

ตอนแรกๆก็นำแบบนี้ละครับ ท้ายสุด toyota แซงวันสุดท้ายแน่เลย  :D :D :D :D

ออฟไลน์ zerocool

• Jr. Member
  • **
อวสานเจ้าตลาดมาถึง เมื่อผู้ซื้อเข้าถึงข้อมูลข่าวสารมากขึ้น เลือกซื้อรถยนต์อย่างชาญฉลาดมากขึ้น
อยากขับรถ Sedan เกียร์ MT

ออฟไลน์ localgame

Lexus ไหวมั้ยเนี่ย เดินไปดูตรงlexus คนโหลงเหลงมาก

ออฟไลน์ ซิ่งเข้าส้วม

ยอดหายไปเกือบครึ่งนับจากปีที่แล้ว เศรษฐกิจน่ากลัวจริงๆ

ออฟไลน์ SM.

อวสานเจ้าตลาดมาถึง เมื่อผู้ซื้อเข้าถึงข้อมูลข่าวสารมากขึ้น เลือกซื้อรถยนต์อย่างชาญฉลาดมากขึ้น

รอดูตัวเลขตอนจบงานดีกว่าครับ อาจจะมีแซงกลับ

ออนไลน์ rtong

ซุปเปอร์คาร์  ปกติจะมีจองตั้งแต่วันแรก

JONNY

• บุคคลทั่วไป
เครดิทเสียเพราะรถคันแรกไปเยอะครับ
อยากให้ใช้จ่ายดีขึ้นต้องแก้ปัญหาจุดนี้ครับ

promt

ยอดหดจริงๆ

ออฟไลน์ -Brian

ปีนี้บูท Lexus ไม่มีคนเลยจริงๆ ผมไปผุดลุกผุดนั่งใน RX ตัวใหม่อยู่ตั้งนาน
จริงๆมี RC-F ตัวเป็นๆมาจอดอยู่ในบูทด้วย แต่ดันเอาไปไว้ด้านหลังสุด ผมเกือบไม่เห็นแล้ว

wildstocks

ไทยรุ่ง Ironman ขายได้ด้วยหรอเนี่ย

ออฟไลน์ roongrus

• Full Member
Subaru Forester  นี่เปิดราคามาก็ใช้ได้นะ แต่ยอดไม่ไป

ออฟไลน์ john

• Sr. Member

ผมว่า Eco Sticker น่าจะมีผลบ้างละ เช่น รถใหญ่เจ้าตลาดอย่างแคมรี่ มาตราฐานความปลอดภัยบนสติ๊กเกอร์ไม่ได้ดาวสักดวง คนจะซื้อก็คงจะต้องเทียบกับยี่ห้ออื่นบ้างแล้ว

ออฟไลน์ Abzolute

• สวัสดีคนรักรถยนต์
ผมมองต่างครับ มองว่าทั้ง Honda , Isuzu มีรถขายใหม่ มีเครื่องยนต์ใหม่ ยังทำได้แค่นี้เอง คนที่บอกอวสานโตโยต้าผมจะรอดู

ลอง altis mc ซักรุ่นสิ กระจุยแหละ

จะเหน็บเค้าก็ต้องดูปัจจัยด้วย

ออฟไลน์ whoami

ผมมองต่างครับ มองว่าทั้ง Honda , Isuzu มีรถขายใหม่ มีเครื่องยนต์ใหม่ ยังทำได้แค่นี้เอง คนที่บอกอวสานโตโยต้าผมจะรอดู

ลอง altis mc ซักรุ่นสิ กระจุยแหละ

vios ก็เพิ่งปรับเครื่องใหม่ เกียร์ใหม่นะครับ

altis my 2016 ก็ปรับอุปกรณ์เพิ่มระบบการทรงตัวมาให้

revo ก็เพิ่งออกตัว trd มาหมาดๆ

จะว่าไม่มีอะไรใหม่เลยก็ไม่ได้ครับ แต่คงหยุดความร้อนแรงของ dmax+mu-x 1.9

กับ civic ใหม่ไม่ไหว

ผมมองต่างครับ มองว่าทั้ง Honda , Isuzu มีรถขายใหม่ มีเครื่องยนต์ใหม่
ยังทำได้แค่นี้เอง คนที่บอกอวสานโตโยต้าผมจะรอดู

VIOS MY2016 > เปลี่ยนเครื่อง+เกียร์ใหม่ในรอบ 10 ปี
Fortuner TRD Sportivo
Revo TRD Sportivo
Yaris TRD Sportivo
Altis MY2016

นี่ก็ไม่ได้น้อยเลยครับ มีทั้งเครื่องใหม่ รุ่นพิเศษ รุ่นปรับอุปกรณ์
นับรถใน line-up ก็เป็นแบรนด์ที่มีรุ่นให้เลือกเยอะที่สุดแล้วครับ

แต่เดี๋ยวสุดท้ายยอดจองยังไง จบงานก็น่าจะขึ้นเป็นที่ 1 อยู่ดีครับ
แต่ระยะห่าง หรือ Market Share น้อยลงกว่าเมื่อก่อน

ออฟไลน์ 5thAvenue

• Hi!!!!
เมื่อวานไปเดินงานอยู่ 1 ชั่วโมง  ไม่เห็นบูท ทา ๆ แหะ  :P
ฮอนด้า คนเยอะมาก
ไม่รู้ว่า ปีนี้ โตโยต้า จะขนรถรุ่นไหนมาสู้ อีกนะครับ

ทาทาอยู่ถัดจาก Air Stream น่ะครับ  ;)

ออฟไลน์ Staples

ผมไปนครสวรรค์มา เห็น BRV เยอะมากครับ