ผู้เขียน หัวข้อ: รถยนต์ ที่เป็นตัวแทนของการประสบผลสำเร็จในชีวิต ของบ้านเรา คือ?  (อ่าน 9977 ครั้ง)

ออฟไลน์ ไทบ้าน

• Hero Member
Lamborghini จุดสำเร็จของพวกขายตรง
1990 Yamaha Mate-100
1992 Yamaha Bell-100
2000 Yamaha Tiara-R
2017 Yamaha MT-03

ออฟไลน์ maxiniac

• Newbie
  • *
อ่านกระทู้นี้แล้ว ผมนึกถึงรูปนี้ขึ้นมาเลย

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 29, 2016, 15:41:05 โดย maxiniac »
Everything has an exception!

ออฟไลน์ cloud

• Sr. Member
ณเวลานี้ porscheครับ   benz bmwโคตรธรรมดาตัวโล1.9ล้านก็ออกได้ละ

ออฟไลน์ รักเธอเสมอ

ไม่มีหนี้สินแต่ยังใช้ TOYOTA รถเมียอยู่เลยอ่ะ จะ 10 ปีละ ไม่รู้ประสบความสำเร็จยัง

ออฟไลน์ Super hornet

• Hello everyone 我是爱车的人
ความสำเร็จมีหลายอย่างครับ นับเป็นสูตรตายตัวไม่ได้ บางคนรวยเป็นร้อยล้านก็ขับรถธรรมดาๆก็มีครับ
ถ้าของผมประสบความสำเร็จในชีวิตไม่ใช้รถที่แพง แต่เป็นครอบครัวที่ไม่มีหนี้สิน มีรายได้มั่นคง อยากซื้อไรก็ได้ที่ไม่เดือดร้อนและไม่เกินกำลัง นี่คือสิ่งแรกที่ผมคิดว่าถ้ามีแบบนี้ คือที่สุดของชีวิตละ 

แต่รถก็เป็นค่านิยมส่วนนึงจริงๆ ผมคิดว่า บ้านเราคงหนีไม่พ้นรถยุโรปนะ
-เริ่มลืมตาอ้าปากได้เงินเริ่มมีเหลือใช้ก็ Camry/Accord รถญี่ปุ่นตัวท็อปหน่อยๆ
-ระดับอาเสี่ย เจ้าของกิจการธุรกิจขนาดใหญ่หน่อย ผู้บริหาร ประธานบริษัท ประสบความสำเร็จมาแล้ว มีเงินเหลือๆ Benz/BMW/Jaguar/Maserati/Bentley/Rolls Royce/Porscheไรพวกนี้ แต่ก็คงเป็นพวกรุ่นท็อปๆหน่อย ตัวล่างๆไม่นับ เช่น S-class /7series/XJ/quattroporte รถระดับLuxury
-ระดับประสบความสำเร็จไปไกลละ ไม่ห่วงไรละ ให้เงินทำงาน มักจะมี พวกBenz/Bmwและรถสปอร์ตแพงๆ ไว้ใช้งานร่วมกันจะอารมณ์ประมาณนี้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 29, 2016, 18:09:26 โดย Super hornet »
History of my car
2013 Lamborghini LP570-4 Superleggera For me
2006 Benz E200 Kompressor +Kleemann For wife
2008 Maserati Granturismo 4.2  For wife,me
2009 Jaguar XF 3.0 For sister
2014 Range Rover Evoque 2.2 Sold...
2009 Benz CL 500 second hand  Sold....
2001 Lexus GS300  Sold....

ออฟไลน์ Pegasus7700

กทม. ก็น่าจะพวก porche ,  s class , series7 , super car

ตจว. ก็พวก ppv เช่น eve fotuner ตัวท้อป

สำหรับผม. เคยชื้อVios ด้วยตัวเองสมัยเดกๆ ก็สำเร็จของผมละ
ตอนนี้แก่ละ. ...สำเร็จกำลังเดินทางช้ากว่าเวลาที่ผ่านไป
...ขอเป็นข้ารองพระบาททุกชาติไป...

MERCEDES BENZ W212 '12
FORD FOCUS 2.0 Gdi '13
HONDA Civic RS '20
VOLVO XC60 Hybrid Inscription '19
FORD EVEREST 2.0 Bi Turbo '22

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
บ้านนี้เมืองนี้เมอร์ซีเดสแน่นวล

ออฟไลน์ Arado_kung

ผมเห็นคนญี่ปุ่น 90% นั่งรถไฟฟ้าใต้ดินทั้งนั้น

ผมว่าอีกหน่อยขอนั่งรถไฟฟ้าไปได้ทั่วประเทศไทยนี่แหละประสบความสำเร็จล่ะ ^ ^

ปล.ชาตินี้จะทันได้เห็นมั้ยเนี่ย ^ ^"

คนญี่ปุ่นส่วนใหญ่ซื้อรถมาจอดไว้บ้านครับ วันธรรมดาก็นั่งรถไฟไปทำงาน รถยนต์เอาไว้ไปเที่ยววันหยุด วันหยุดทางด่วนญี่ปุ่นนี่ติดอัมพาตไม่แพ้บ้านเราเลย รถเต็มถนนไปหมด

ออฟไลน์ scotch_fillet

CLS 65 AMG
กร๊ากเลย
ลึกซึ้ง แยบยล จริงๆ

ออฟไลน์ SM.

ประสบผลสำเร็จในชีวิต ไม่จำเป็นต้องรวยครับ
บางคนทีหน้าที่การงานมั่งคง หาเลี้ยงครอบครับได้ เช่นพวกข้าราชการต่างๆ พวกอาจารย์มหาวิทยาลัย
พวกนี้ก็ประสบความสำเร็จทั้งนั้น เห็นขับ กะบะ PPV เก๋งเล็ก-ใหญ่ ไม่จำเป็นต้องพวก Benz หรือ BMW ครับ
ราคารถไม่ได้เป็นตัวตัดสินความสำเร็จในชีวิต
เพราะเป้าหมายชีวิตแต่ละคน กำหนดไว้ไม่เหมือนกัน

ออฟไลน์ h22a

• Sr. Member
ประสบผลสำเร็จในชีวิต ไม่จำเป็นต้องรวยครับ
บางคนทีหน้าที่การงานมั่งคง หาเลี้ยงครอบครับได้ เช่นพวกข้าราชการต่างๆ พวกอาจารย์มหาวิทยาลัย
พวกนี้ก็ประสบความสำเร็จทั้งนั้น เห็นขับ กะบะ PPV เก๋งเล็ก-ใหญ่ ไม่จำเป็นต้องพวก Benz หรือ BMW ครับ
ราคารถไม่ได้เป็นตัวตัดสินความสำเร็จในชีวิต
เพราะเป้าหมายชีวิตแต่ละคน กำหนดไว้ไม่เหมือนกัน

จริงครับ เห็นรวยแต่ทุกข์ ขี้ระแวง คิดมากก็มีเยอะ
สังคมเน้นอะไรที่ง่ายๆครับ เอาแบบมองแป๊บๆก็วัดกันได้ อะไรประมาณนี้  ;)

ออฟไลน์ gamaga

• Full Member
บ้านเรามองเบนซ์ครับ  จำได้ว่าเคยมีโฆษณาเบนซ์ช่วงนึงให้เหตุผลทำนองนี้ละว่า  ถ้านั่งหลังพวงมาลัยเบนซ์คือคนที่ประสบความสำเร็จในชีวิต  (สำหรับบ้านเรา)  ถ้าเป็นในยุโรปก็คงเป็นรถธรรมดาคันนึง

ส่วนยี่ห้ออื่นภาพลักษณ์มันไปคนละอย่าง
เช่นคนเลือก Alphard  เขาคงมองว่ามีฐานะอยู่ก่อนแล้ว  ต้องการรถครอบครัวใหญ่
ถ้าคนเลือกรถสปอร์ตอย่าง ลัมโบ เฟอรารี่ แอสตันมาร์ติน  เขาไม่ได้มองว่าประสบความสำเร็จน่ะ แต่เขามองว่าโคตรรวยและเงินกับเวลาเหลือใช้แล้วต่างหาก
ถ้าไปเลือกพวกโรสรอย เบนทลีย์ ก็คงมองเป็นอภิมหาเศรษฐี ไม่ได้มองาคนนี้ประสบผลสำเร็จเพราะเขาเลยจุดนั้นมานานแล้วต่างหาก

ข้อสรุปในบ้านเรายังคงเป็นเบนซ์ครับสำหรับสำหรับจุดเริ่มต้นของความสำเร็จ

+1 ครับ อธิบายเห็นภาพชัดเจนครับ

ออฟไลน์ PAN

ผมว่ารถยนต์มันบอกอะไรไม่ได้มากหรอกครับ บางคนนี่รวยมากๆประสบความสำเร็จในชีวิต ใช้รถธรรมดาๆก็มีครับ
บางคนที่รวยมากๆที่ไม่อยากเปิดเผยตัวตนก็มีเยอะครับ

//แต่ส่วนมากที่เห็นก็จะเป็น Porsche Benz E-classขึ้นไป   

ออฟไลน์ Activehybrid

CLS 65 AMG
กร๊ากเลย
ลึกซึ้ง แยบยล จริงๆ
555 ขอบคุณที่ฮาครับ นึกว่าจะแป๊กซะแล้ว

ออฟไลน์ Pegasus7700

อ่านกระทู้นี้แล้ว ผมนึกถึงรูปนี้ขึ้นมาเลย

Lambo
X5
Focus ?
...ขอเป็นข้ารองพระบาททุกชาติไป...

MERCEDES BENZ W212 '12
FORD FOCUS 2.0 Gdi '13
HONDA Civic RS '20
VOLVO XC60 Hybrid Inscription '19
FORD EVEREST 2.0 Bi Turbo '22