ผู้เขียน หัวข้อ: BR-V ความกว้างมากกว่า City แต่พอนั่งจริง ทำไมรู้สึก BR-V แคบกว่า  (อ่าน 6492 ครั้ง)

ออฟไลน์ ninelovenatt

• Newbie
  • *
พอได้ลองนั่งคันจริง รู้สึกว่า br-v แคบกว่า city ทำไมเป็นเช่นนั้นครับ

ออฟไลน์ rotaryman

• Hero Member
BRV รถมันพื้นฐาน Brio มันเลยแคบกว่าครับ

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
ตัวเลขความกว้างในโบรชัวร์มันเยอะ เพราะพลาสติกบังโคลนซุ้มล้อมันทำให้กว้างขึ้นครับ
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ ps000000

เมืองนอก มีสเป็ค บอกความกว้างความยาว ภายในห้องโดยสารด้วยครับ

ออฟไลน์ Devil13

จอดเทียบกัน City ก็ดูกว้างกว่านะ
ผมว่าตัวเลขพวกนี้อย่าไปเชือมาก รถอยู่ในโชว์รูมไปนั่งดู ทีเดียวก็รู้แล้วครับ

คล้ายๆบางรุ่นตัวเลขฐานล้อเยอะแต่ไปนั่งแล้วแคบ

ออฟไลน์ Visual

• Sr. Member
ตัวเลขพวกนี้มันไม่ได้บ่งบอกความกว้างของภายในครับ

ลองดูตัวเลขของ mazda ก็พอๆกับยี่ห้ออื่น
พอเข้าไปนั่ง รู้เรื่องเลย

ออฟไลน์ พ่อบ้านสายเที่ยว

• ยาเขียวชนิดเม็ดตราใบห่อ แก้ร้อนในกระหายน้ำ
ผมว่ามันมีปัจจัยอย่างนี้น่ะครับ อย่างแรกอาจจะเป็นความกว้างของตัวถังภายนอกที่ยื่นยาวจนคนเข้าใจผิดว่ารถกว้าง ทั้งที่จริงมีผลแค่ความสวยงาม อย่างสอง การออกแบบและจัดสรรพื้นที่ภายใน โดยเฉพาะสีที่ใช้ตกแต่ง ถ้าเป็นโทนดำก็จะทึบ และส่งผลให้เราคิดว่าแคบก็เป็นได้น่ะครับ
"แตกต่าง" แต่ไม่ "แตกแยก"

ออฟไลน์ Pegasus7700

ไม่เคยนั่งbrvนานๆเลยนึกไม่ออก

แต่ขับcity บ่อย รุ้สึกว่ากว้างอะ ไม่ต่างกับg8 สักเท่าไร ..อาจจะพุดเว่อไป. แต่ก็กว้างอะ
คุ้มมากที่ถอยมา
...ขอเป็นข้ารองพระบาททุกชาติไป...

MERCEDES BENZ W212 '12
FORD FOCUS 2.0 Gdi '13
HONDA Civic RS '20
VOLVO XC60 Hybrid Inscription '19
FORD EVEREST 2.0 Bi Turbo '22

ออฟไลน์ MILD

• Full Member

ที่บอกความกว้างมากกว่า คือมันกว้างเพราะซุ้มล้อครับ แต่ตัวถังมันก็เท่าเดิมเหมือน brio ครับโผ้ม

ไอ้ตรงดำๆนี่แหละทำให้ความกว้างมันเพิ่ม  ;D ;D

ออฟไลน์ jumpon77

ผมว่าผมไม่อีดอัดมากแล้วครับผมลองนั้งมาแล้วผมเองกำงคิดจะชีออยู่แล้วแต่เปนรุ่น V 5ที่นั้งครับ
http://facebook.com/jumpon.hiranyanon
https://twitter.com/jumpon77     คุยได้นะครับ.
 Corolla Altis 1.8 E MT MY2008 Corolla Altis 1.6 J AT my2011 Isuzu D-MAX Spark my2003

ออฟไลน์ little29

• Newbie
  • *
โดยรวมมันน่าใช้ แต่เบาะ ปรับสูงต่ำไม่ได้  พอนั่งแล้วตัดใจซื้อไม่ลงจริงๆ

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
การจัดการพื้นที่ภายในต่างกันครับ

ออฟไลน์ Metallic

• Full Member
  • I'm a ME
ความกว้างและความยาวbrvสามารถใส่จักรยานได้ไหมครับ

ออฟไลน์ phraeboy_mz2

• My Beloved Pal !
ส่วนตัวแล้วผมมองว่า ด้านท้ายของ BR-V ไม่ผ่านอย่างแรงเลยฮะ ดูแล้วรู้สึกน่าเบื่อขึ้นมาทันทีเลยฮะ เหมือนมองด้านท้ายของนิสสันลาวิน่าเลยคับ มันไม่สวยเหมือนกันเลย ไฟท้ายดูย้อนยุค ขัดกับด้านหน้าเลยคับ ความสวยนี่แพ้ CX-3 Juke และ ecosport ลุ่ยเลยคับ  :-\

promt

• บุคคลทั่วไป
ประมาณคุณหลอกดาว เลย

ออฟไลน์ SM.

ความกว้างที่ระบุ จะเป็นแค่ภายนอกครับ

ภายใน ไม่ทราบเลย ไม่มีใครบอก

ออฟไลน์ muza

BR-V ข้างใน มีแต่ สีดำอะ ผมว่าสีดำทำให้รถดูอึดอัด กว่าสีเบสนะครับ
แต่ขนาดจริงๆ ผมไม่ทราบอะครับ
รู้แต่
จากสายตาผม
BR-V ได้ความลึกเยอะกว่า city อะครับ