ผู้เขียน หัวข้อ: ถามคุณ Jimmy หรือท่านอื่นที่รู้ก็ได้ครับ  (อ่าน 4671 ครั้ง)

ออฟไลน์ 3030

• Newbie
  • *
สนใจ nissan X-trail 2.0 กับ hyundai tucson ครับ เพราะเป็นเครื่องเบนซิล 2 ลิตร ด้วยกัน และกำลังมอง suv ขนาดนี้อยู่ด้วย อยากทราบข้อมูลจากคุณ Jimmy ดังนี้
-เดินทางไกลปีละ 2-3 ครั้ง มีขึ้นดอยบ้างแต่ถนนสภาพดี อยากทราบว่าช่วงล่างของ tucson  กับ x-trail ตัวไหนดีกว่ากัน(ส่วนใหญ่ 90 % ออนโรด)
-การเก็นเสียงในห้องโดยสาร
-tucson มีช่องแอร์ของผู้โดยสารหลังหรือไม่ (สอบถามเซลล์ไม่ค่อยจะรู้เรื่องครับ)

ตอบเท่าที่จะมีข้อมูลก็ได้ครับ เพราะ tucson เพิ่งจะม firsy impression

ออฟไลน์ Bluedoft

• Hero Member
Re: ถามคุณ Jimmy หรือท่านอื่นที่รู้ก็ได้ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 16, 2010, 11:08:06 »
ราคามันต่างกัน7-8แสนบาทเลยนะนั่น

ออฟไลน์ KLANG MR-S

• Sr. Member
Re: ถามคุณ Jimmy หรือท่านอื่นที่รู้ก็ได้ครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 16, 2010, 13:05:31 »
ราคาต่างกันเยอะเกินไปครับ ถ้าเทียบกับ CR-V หรือ Fortuner จะใกล้เคียงกว่า

แต่ถ้าสู้ราคาทูซอนได้ คันนี้สวยมาก ๆ เลย เท่ไม่เหมือนใคร

ปล.กรุณาแก้หัวข้อให้มีเนื้อหาสั้น ๆ ของกระทู้หน่อยนะครับ เป็นมาตรฐานของเว็บนี้ เพื่อความสะดวกในการอ่านของผู้อื่นครับ ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ FyGI

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มีนาคม 16, 2010, 15:21:31 »
เบนซิน 2.0 ลิตร

แนะนำให้เพิ่ม Honda CR-V 2.0 กับ Subaru Forester 2.0X

เข้าไป List ด้วยสิครับ

ออฟไลน์ Preceda2

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มีนาคม 16, 2010, 15:28:23 »
ง่ะ ต่างกันมากจังเลย
ผมว่าถ้าไม่เกี่ยงงบก็Tucsonไปเลยครับ
2009 Volvo S60 D5
2010 Honda CRV 2.0
2011 Subaru Impreza 2.0R MT {R.I.P.}
2014 Harley-Davidson Sportster Iron 883
2015 Honda HR-V

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มีนาคม 16, 2010, 23:37:42 »
ขอรบกวนอย่างที่คุณ KLANG บอกด้วยนะครับ คือ แก้ชื่อกระทู้ ให้มีเนื้อหาสั้นๆ อยู่บนนั้นด้วย
เพื่อความสะดวกในการเลือกอ่านของสมาชิกท่านอื่นๆหนะครับ

ส่วน รถสองคันนี้
ณ วินาทีนี้ ผมอยากจะเทใจมาให้ ทูซอน
แต่ ยังติดอยู่นิดหน่อยคือ ยังไม่ด้ขับยาวๆ
และคิดว่า พวงมาลัย มีน้ำหนักดี บรรยากาศห้องโดยสาร ก็ดีกว่า X-Trail ชัดเจน
แต่เครื่องของ ทูซอน มีแนวโน้มน่าจะอืดกว่า X-Trail  แต่แรงดึงตอนออกตัวทั้งคู่ ผมว่า
เนือยพอกัน ดังนั้น คงต้องมาวัดกันที่ตัวเลขแล้วละครับ

ถ้าไม่มองเรื่องราคา ผมอาจจะหันไปมองทูซอนในทันที โดยไม่สน X-Trail อีกเลย

แต่ถ้ามีราคามาเกี่ยวข้อง ผมจะมอง X-Trail ก่อน และจะทำใจกับทูซอน ครับ

ออฟไลน์ YF-19

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มีนาคม 16, 2010, 23:57:13 »
เงินถึง ใจถึง ก็มาลอง hyundai หน่อยเป็นไงครับ  ;D ;D ;D
รีวิว "VW scirocco" กำลังจะมาครับ ขอเวลาอีกนิด

รีวิว "Hyundai coupe" ของผมเอง ติชมได้ตลอดครับ
http://www.headlightmag.com/webboard/index.php?topic=3731.0

ออฟไลน์ TTL

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มีนาคม 18, 2010, 20:29:22 »
ผมก็ว่ายังงั้นแหละครับเงินถึง ใจถึงhyundai เพราะได้เสียวกับการลุ้นอะไหล่ว่าจะมีในตอนรถเก่าๆ    แล้วเรื่องราคาขายต่อhyundaiตำ่่สุดๆๆ(ถ้ารวยไม่เป็นไร)