ผู้เขียน หัวข้อ: // สรุปยอดจองรถยนต์ทั้งหมดในงาน Motor Show 2016 : 21 มีนาคม - 3 เมษายน 2559 //  (อ่าน 50840 ครั้ง)

ออฟไลน์ ktonja

• Full Member
Benz 1,700 นี่ถ้าคิดเป็นเงินเท่าไหร่เนี้ย ^ ^

Nissan ม้ามีดมาก
BMW ก็ใช่ย่อย
MG มาแว้ว

ออฟไลน์ Smart

• Sr. Member
ยอดขาย Benz  1700 คัน! ไหนใครบอกปีนี้เศรษฐกิจไม่ดี???
 ???

ออฟไลน์ Abzolute

• Hero Member
  • สวัสดีคนรักรถยนต์
ยอดขาย Benz  1700 คัน! ไหนใครบอกปีนี้เศรษฐกิจไม่ดี???
 ???

คนรวย ก็ยังรวย อาชีพธุรกิจแบบมหัพภาค ไม่ได้ย่อหย่อนลง

คนปานกลางถึงล่าง แย่ลงสิครับ แม่ค้าเต็มตลาด ลูกค้าไม่มีเดิน ถึงเดินก็ไม่ค่อยจับจ่าย

ออฟไลน์ ทาสแมว

• twinair turbo engine
Benz 1700 เยอะนะเนี้ย

MG รอบนี้ไม่ได้มาเล่นๆ

ออฟไลน์ GOBBS

NISSAN ทำได้ไง วันที่ 1 ยอด 1860 จบวันที่ 3 ยอด 3586

สองวันขายได้ 1700 กว่า คัน

ตกชั่วโมงละ 85 คัน นาที ละ 1.4 คัน   

ยอดเท่ากับกว่าผลิตของค่ายโตต้าละ
เห็น คห. นี้น่าสนใจขึ้นมาทันที
จะมีการยัดยอดให้เลขสวยรึเปล่า เพราะนิสสัน รถเยอะ บ. ใหญ่ ถ้าแพ้มาสด้ากับมิตซูเนี่ย ฝ่ายการตลาดได้ตอบคำถาม บ.แม่เหนื่อยแน่ๆ
.....2006 honda jazz idsi
.....2015 mazda2 skyD
..ใช้รถเท่าที่จำเป็นกันเถอะครับ...รถมันติด

ออฟไลน์ balliblue

ปีนี้ พี่ hon ขึ้นมาที่ 1 ยึดหัวหาดได้แถมถ้าตัดกระบะออกแปลว่า รถนั่งนี่เอาไปกินเรียบร้อยแบบยาวๆ เพราะ product หลากหลายและสดใหม่กว่าทุกค่าย มาตกใจกะ MG คือ จำได้ตอนปีก่อนโน้นได้ไม่กี่ร้อยคัน ตอนนี้ ขึ้นมาถึงหลักพันแล้วเติบโต 100% จริงๆ ยอดน่าจะมาจาก MG3 กับ GS  แน่ๆ

ออฟไลน์ citrinecw

อยากรู้จังครับว่า Nissan กับ Mitsu มาแซง Isuzu ด้วยโปรแรงของรถรุ่นอะไรอะครับ

แสดงว่า Mu-x 1.9 CD A/T ไม่สามารถช่วยได้สินะ  :( :(

Nissan ยอดสูงสุดเป็น Navara ตามด้วย Almera และ X-Trail ครับ
Mitsubishi น่าจะเป็น Pajero Sport ที่อาจมีการปรับราคาขึ้นหลังงาน
อีกรอบ ตามที่ MMTH ได้แจ้งเอาไว้ก่อนหน้านี้ครับ

ยอดจองของ Isuzu ในงาน Motor Show + Motor Expo จะไม่พุ่งครับ
เพราะกลุ่มฐานลูกค้าในต่างจังหวัดของ Isuzu ส่วนใหญ่จะเยอะกว่า
ในกรุงเทพและปริมณฑลครับผม

Analysis เยี่ยมครับ มีเหตุผลมารองรับตัวเลข ขอบคุณคุณ Moo สำหรับการรวบรวมเช่นเคยครับ

ออฟไลน์ Tan Int

Benz ยอดจองนำ Chev ไปแล้ว แต่ก็ไม่แปลกใจ โมเดลรถยิบย่อยเยอะขนาดนั้น
Nissan กลับมาเป็นที่ 3 แล้ว และ Honda ชนะเพราะ Civic แน่ๆ
1994 Civic EH9 (4dr) VTi (Made in Japan)
1998 Civic EK 1.6VTi-E Special Edition
2011 Corolla Altis E CNG (Come back)

ออฟไลน์ boycatbay

???

คนรวย ก็ยังรวย อาชีพธุรกิจแบบมหัพภาค ไม่ได้ย่อหย่อนลง

คนปานกลางถึงล่าง แย่ลงสิครับ แม่ค้าเต็มตลาด ลูกค้าไม่มีเดิน ถึงเดินก็ไม่ค่อยจับจ่าย

ใช่ครับ คนรวยยังไงก็มีเงินในมืออยู่ ต่างกับคนทั่วไป เงินไม่ค่อยคล่องตัว ทำให้กำลังซื้อหด
รถญี่ปุ่นทั่วไปเลยยอดตกแบบที่เห็น กอรปกับ ภาษีทำให้กำลังซื้อส่วนหนึ่งหมดไปตั้งแต่ปลายปี
เพราะซื้อก่อนปรับภาษี
Toyota Fortune 2.4V : 2015
Hyundai H-1 Deluxe :2012
I'm Boycatbay!

ออฟไลน์ inoros

• Jr. Member
  • **
hondaมีรถเปิดตัวใหม่อย่างbrv,civicไม่แปลกที่จะขึ้นแท่นที่1
toyotaไม่มีเปิดตัวใหม่ มีแค่ตัวeditionกับviosเปลี่ยนเครื่อง ตรงนี้แหละครับที่น่าจะทำให้ตกแท่นอันดับ1
nissanผมงงยอดมากสุดมีแต่ตัวeditionเพิ่มมา ยอดขาย2วันท้ายกับพุ่งสงสัยโปรหนักจริง
mazdaไม่ค่อยน่าแปลกใจเพราะ2ขายดีจริงๆ
mitsuน่าจะโปรหนักหรือเปล่า
isuzuมีmu-x mcกับd-max autoเพิ่มมา น่าจะแผ่วเพราะโปรไม่แรงเท่าnissan mazda mitsuหรือเปล่า

ครึ่งปีหลังถึงต้นปีหน้าจะน่าสนใจเพราะมีรถรอคิวmcกับnew modelอีกหลายรุ่นเลยครับ

ออฟไลน์ Super hornet

• Hello everyone 我是爱车的人
 ???

ถูกต้องเลยครับ เศรษฐกิจทุกวันนี้เป็นแบบนี้ รัฐถึงออกมาตรการกระตุ้นการใช้จ่ายของคนกลุ่มนี้
Benz 1,700คันนับแค่หน้างานนะ เพราะเพื่อนผม ที่เป็น ผจก.เบนซ์แห่งนึงเล่าว่า E-classใหม่นี่มีคนสั่งจองตั้งแต่ยังไม่เห็นคันจริงเลยก็มี และ1ในยอด1,700นั้น มี อัครยานยนต์S-class maybach  เป็นหลักฐานว่าคนรวยก็ยังคงรวยต่อไป
History of my car
2013 Lamborghini LP570-4 Superleggera For me
2006 Benz E200 Kompressor +Kleemann For wife
2008 Maserati Granturismo 4.2  For wife,me
2009 Jaguar XF 3.0 For sister
2014 Range Rover Evoque 2.2 Sold...
2009 Benz CL 500 second hand  Sold....
2001 Lexus GS300  Sold....

ออฟไลน์ flybigbear

Benz กับ BMW จะผลิตส่วนให้ลูกค้าทันปลายปีไหมหน้ออออออออออ

ออฟไลน์ bigrocket

เห็นในเฟส ขำ ๆ อย่างซีเรียส น่ะครับ

ออฟไลน์ recycleman

ยอดโตโยต้าเป็นแบบนี้ก็ดีครับ จะได้กลับไปคิดทบทวนตัวเองหน่อยว่าพลาดตรงไหนยังไง หลังๆมานี่ตั้งราคามาได้แบบน่าส่ายหัวมาก อย่างรีโว่ trd ออฟชั่นโล้นๆเอามาขายได้ยังไงตั้งเกือบล้าน ไปจัดค่ายอื่นงบขนาดนั้นเขาจัดเต็มมาแบบล้นๆกันแล้ว

แปลกใจตรงนิสสันจริงๆ มาจากไหนก็ไม่รู้ ตอนแรกคิดว่าน่าจะอยู่สักที่5ไม่ก็6 เห็นบอกนาวาร่าขายดีสุดนี่สงสัยแอบใส่ vdc/tcs ให้ทุกรุ่นรึเปล่า ก็ไม่น่าจะใช่

promt

• บุคคลทั่วไป
//
« ตอบกลับ #44 เมื่อ: เมษายน 04, 2016, 14:07:59 »
โตต้า ยอดมาเกือบวิน

ออฟไลน์ shutoff

• **
ไทยรุ่งงงง  ;D ;D ;D ;D

ออฟไลน์ min217

อยากรู้จังครับว่า Nissan กับ Mitsu มาแซง Isuzu ด้วยโปรแรงของรถรุ่นอะไรอะครับ

แสดงว่า Mu-x 1.9 CD A/T ไม่สามารถช่วยได้สินะ  :( :(

Nissan ยอดสูงสุดเป็น Navara ตามด้วย Almera และ X-Trail ครับ
Mitsubishi น่าจะเป็น Pajero Sport ที่อาจมีการปรับราคาขึ้นหลังงาน
อีกรอบ ตามที่ MMTH ได้แจ้งเอาไว้ก่อนหน้านี้ครับ

ยอดจองของ Isuzu ในงาน Motor Show + Motor Expo จะไม่พุ่งครับ
เพราะกลุ่มฐานลูกค้าในต่างจังหวัดของ Isuzu ส่วนใหญ่จะเยอะกว่า
+1 มีเหตุผลครับ

ออฟไลน์ zerocool

• **
Nissan ยอดแปร่งมาก
อยากขับรถ Sedan เกียร์ MT

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***

ออฟไลน์ Fly to dream

แปลกๆนะนิสสันน่ะ เมื่อวานไปนั่ง Teana ดู คนที่โต๊ะจองไม่ได้เยอะไปกว่าบูทอื่นๆเลย ว่างหลายโต๊ะ ยอดทำไมขึ้นมาขนาดนั้น

ส่วน BMW / Benz ไม่แปลกใจ ที่จองเต็มทุกโต๊ะ ผมไปนั่งบูทมินิ มา  ;D ;D ;D
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ Darkart

Benz กับ MG มาแรงจริงๆครับ
ผู้ไม่มีแผลเป็น คือ ผู้ไม่มีประสบการณ์

ออฟไลน์ Impulse

Nissan มีคนมาซื้อ Navara เหมาไปทำงานอะไรรึเปล่าครับ

ออฟไลน์ Fong

• Make a Choice and Don't Look Back

ขอบคุณมากคร้าบบบ แสดงว่า Navara โปรแรงมากครับ แซงโค้งสุดท้ายเลย
Isuzu มังกรทอง, Accord G4, Colorado, Hilux Tiger, Lancer MK I, Triton, D-Max Cab4, TiiDA, Mazda2 MK I, Mazda2 MK II, D-Max Space, Fortuner, Sunny B14, Jazz GK, Accord G9, Mazda2 Sky, GLA200, Yaris, Alphard30, Lancer MK II, Lander MK III, Ranger MC, XL7, Forester SK

ออฟไลน์ Fong

• Make a Choice and Don't Look Back
อย่าลืมนะครับ ที่มิตซูแซงเพราะ รุ่นเยอะกว่า แต่อีซุซุ มีแค่สองรุ่น ขายได้ 3429คันละแพ้มิตซูแค่120คัน ผมว่าถ้ากระบะอย่างเดียวนี่ อีซูซุลอยลำมาเลยครับ

บรรทัดแรกคือคำตอบใช่ไหมครับ เพราะผมไม่ได้พิมพ์  8) 8)
Isuzu มังกรทอง, Accord G4, Colorado, Hilux Tiger, Lancer MK I, Triton, D-Max Cab4, TiiDA, Mazda2 MK I, Mazda2 MK II, D-Max Space, Fortuner, Sunny B14, Jazz GK, Accord G9, Mazda2 Sky, GLA200, Yaris, Alphard30, Lancer MK II, Lander MK III, Ranger MC, XL7, Forester SK

• **

ขอบคุณมากคร้าบบบ แสดงว่า Navara โปรแรงมากครับ แซงโค้งสุดท้ายเลย

ไม่แน่ใจว่าโปรแรงหรือกำลังภายในสูงนะครับ

อยากถามว่าใครในบอร์ดนี้ได้ไปจองรถกับ Nissan ในช่วง 2 วันสุดท้ายบ้างไหมครับ ? อยากรู้ว่ามีโปรอะไรถึงได้เพิ่มยอดได้พรวดพราดขนาดนั้น

ออฟไลน์ scotch_fillet

Nissan นี้ไม่ธรรมดาน่ะ
ขนาดใส่เสื้อยืดกางเกงขาสั้นไป ไม่รับจองยังทำยอดได้ขนาดนี้

ถ้าเซลส์มารยาทดีกว่านี้ ยอดคงมามากกว่านี้แน่ๆ

ออฟไลน์ Mike

สุดท้าย K motor ก็เสกยอด วันสุดท้ายให้ Toyota ไม่ได้

Nissan & Mitsubishi ยอดวันสุดท้าย ยังสูงกว่าพี่โตอีก
Honda แชมป์ยอดจอง แต่ยอดวันสุดท้ายแค่ 876
Lexus ขายได้ทุกวันๆละ 2-3 คัน
Porsche ขายได้ทุกวันๆละ 2-5 คัน แต่วันสุดท้าย 12 คัน !!!!

http://www.motortrivia.com/2016/car-news-26/5036-bangkok-motor-show-2559-booking.html
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 04, 2016, 22:41:19 โดย Mike »
Next Gen Ford Everest 2.0 Titanium+ 4x4
Honda HRV e:HEV RS 22
SUBARU XV 2.0i-P 16
HONDA City SV 12
FORD Ranger Hi Rider 4DR XLT 2.2 TDCi 12
FORD Ranger Hi Rider OpenCab LIMITED 2.5 TDCi 08
ISUZU Dragon Eye SpaceCab SLX 2.8 00
TOYOTA Hilux Mighty X 94
MITSUBISHI Cyclone 94
TOYOTA Hilux Super Star 88

ออฟไลน์ แมวดราม่า

• แมวบ้า(ขับ)รถ
- ยอดจองปีนี้เหมือนจะลด
- คนไทยไม่ได้จนเสมอไป Mercedes+BMW ปาเข้าไปเกือบสามพันคัน  :-[
Dare to Drama! | Original Nissan X-Trail Club Thailand: http://www.facebook.com/groups/180634121979355/

• **
ยอดจองวันสุดท้ายของหลายยี่ห้อดูแปร่งโดดเด้งเหลือเกิน  8)

ใครไปงานวันสุดท้ายมาบ้างครับ มาเล่าประสบการณ์หน่อย คนน่าจะต้องเยอะมากยอดถึงได้พุ่งขึ้นกัน 200% 300% ได้

Nissan
Mitsubishi
Toyota

อยากรู้เหลือเกินว่ามี promotion ลับอะไรที่กระชากยอดได้ถึงขนาดนี้

ออฟไลน์ J@K

• ไม่ซิ่ง.....ก็ซี้
ยอดปีนี้ลดลงจากเดิมเท่าไหร่ครับ

เซอร์ไพรกับอันดับที่เปลี่ยนแปลงของแต่ละค่าย แต่ก็ดีจะได้ช่วยให้ค่ายรถรู้ว่าพฤติกรรมผู้บริโภคเปลี่ยนไป
ผู้บริโภคสามารถศึกษาข้อมูลรถได้ง่ายกว่าสมัยก่อนการสื่อสารรวดเร็ว หลากหลาย มองเห็นข้อดี ข้อเสีย
ก่อนตัดสินใจซื้อ
@ngel gunman