ผู้เขียน หัวข้อ: ใครว่า Honda Greed เอ๊ย Freed แป๊ก  (อ่าน 11756 ครั้ง)

ออฟไลน์ arpore

• Jr. Member
  • **
  • ?????????????????????...
Re: ใครว่า Honda Greed เอ๊ย Freed แป๊ก
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: มีนาคม 18, 2010, 13:22:39 »
ที่โคราชยังไม่เห็น FREED วิ่งสักคัน...

แต่ EX เห็นเป็น 10 คันแล้ว...

แต่ว่ารถป้ายแดงที่เห็นเยอะสุดตอนนี้กลายเป็น mazda2 ครับ...

ออฟไลน์ freedスプーン3300

• Sr. Member
  • freed korat
Re: ใครว่า Honda Greed เอ๊ย Freed แป๊ก
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: เมษายน 23, 2010, 22:43:06 »
ที่โคราชยังไม่เห็น FREED วิ่งสักคัน...

แต่ EX เห็นเป็น 10 คันแล้ว...

แต่ว่ารถป้ายแดงที่เห็นเยอะสุดตอนนี้กลายเป็น mazda2 ครับ...

ฟรีดโคราช มาแล้วครับ...........
ผมว่า EXโคราช เยอะมากครับ ลูกน้องผมยังออกตัว 1.8มาใช้เลย
มาสด้า2เพื่อนที่เคยใช้แจ๊ซด้วยกันก็ไปซื้อมาขับ ช่วงล่างดีครับ
ส่วนฟรีด ในตัวเมืองมีน้อยมากครับ ผมจอดในเดอะมอลล์ประจำ
แต่ก็เคยเห็นวิางสวนจากในเดอะมอลล์ เวลาเดียวกัน
สีขาว3คัน สีเทา1คัน รถเดโม่วิ่งผ่านหน้าอีก 2คัน(ของเชิดชัยกับของจอหอ)
รวมของผมอีก 1 คัน 
รถแพงครับเลยซื้อน้อย  นี่ถ้าไม่คำนวนค่าใช้จ่ายตลอด 6ปีข้างหน้า
ค่าภาษี/อะหลั่ย/เติมน้ำมัน/ราคาขายต่อ   คงมองตัวอื่นหรือไปเอาEXตามลูกน้อง..

ใครชอบซิ่งไม่ควรซื้อฟรีด  ใครชอบเร็วไม่ควรซื้อฟรีด
(แต่จริงๆกดD3 ตอนแซง มันก็เหมือนบูสท์เทอร์โบแล้ว)
แต่ถ้าใครชอบความสะดวกสบาย เชิญได้ครับ
เรื่องแอร์ไม่เย็น  ต้องบอกว่า ผู้โดยสารตอนหลัง บอกแอร์เย็นถึงได้งัยว้า
ต้องยกความดีให้คนออกแบบ เก่งจริงๆ....ทำได้งัย แอร์หลังไม่มีแต่ลมแอร์ถึงข้างหลัง

มีหลายเว็บ บอกว่าคนซื้อฟรีด ไม่ใช่มีเงินอย่างเดียว ต้องโง่+ควาย
ยอมเป็นก็ได้ครับ ในเมื่อคำนวนค่าใช้จ่ายกันยาวๆ  มันจ่ายน้อยกว่าซะงั้น