ผู้เขียน หัวข้อ: ใครว่า Honda Greed เอ๊ย Freed แป๊ก  (อ่าน 11755 ครั้ง)

ออฟไลน์ HOMY_DEMIO

• Hero Member
ใครว่า Honda Greed เอ๊ย Freed แป๊ก
« เมื่อ: มีนาคม 16, 2010, 21:17:35 »
ล่าสุดยอดขึ้นพุ่งกระฉูดเลยครับ  ;D

รถมีกลุ่มเป้าหมาย ๆ

GreenG

• บุคคลทั่วไป
Re: ใครว่า Honda Greed เอ๊ย Freed แป๊ก
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 16, 2010, 21:30:50 »
ผมว่ามันก็มีดีนะครับ อย่างน้อยๆ ประหยัดน้ำมัน

ผมว่ามัน คือ Eco car ในร่าง MPV ครับ

ออฟไลน์ Iwata Kana Σ4

• Archievement in Control
Re: ใครว่า Honda Greed เอ๊ย Freed แป๊ก
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 16, 2010, 21:33:20 »
ราคาไม่ใช่อุปสรรค(?)
ความมีระดับ มาพร้อมศักดิ์ศรีที่เหนือใคร
มีเป้าหมาย ที่อะไรก็ไม่อาจขวาง
มีอำนาจ ที่เลือกใช้ได้ตามใจ
มีชีวิต อย่างที่ใคร ก็ไม่อาจปฎิเสธ

ออฟไลน์ P_Wut

• Sr. Member
  • My Sporty Innova
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มีนาคม 16, 2010, 21:46:29 »

ออฟไลน์ joufo

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มีนาคม 16, 2010, 21:52:34 »
ถ้าไม่ออก EX มาก่อน
ที่บ้านผมก็จะให้ซื้อ ฟรีด นี่แหละครับ

ออฟไลน์ MyName

• I'm............................
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มีนาคม 16, 2010, 22:00:12 »
พอดีสงสัยยอด Lancer คับ
มันเป็นยอดที่รวมกัน 2 รุ่นแล้วหรือว่ายอดของรุ่นใดรุ่นนึงรึป่าวคับ
ไม่ใช่ว่าตัวเลขผิดปกตินะ แต่พอดีลองเอามา +- กันดูจากยอดรถยนต์นั่งข้างบน
ตัวเลขหายไป 208 คับ

หรือถ้าเข้าใจไม่ผิดนี่ยอด Lancer ตัวเดิมมันจัดอยู่ใน Sub Compact แล้วยอดไม่ถึงอันดับ เลยไม่ขึ้น
แล้วใน Compact ที่ยอด Lancer อยู่ในอันดับนี่บอกเฉพาะยอด EX ผมเข้าใจถูกมั้ยคับ
Cars
2022 - Nissan Almera 1.0 Turbo VL
2016 - Mazda 2 1.5XD High Plus L
2008 - Mitsubishi Space Wagon 2.4 GLS Ltd. !User'Review Click here!
1997 - Daihatsu Mira

Motorcycles
2023 - Vespa Sprint S 150 i
2012 - Yamaha Mio 125 GTX

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มีนาคม 16, 2010, 22:05:13 »
มันเป็นยอดที่รวมกัน 2 รุ่นแล้วหรือว่ายอดของรุ่นใดรุ่นนึงรึป่าวคับ
ไม่ใช่ว่าตัวเลขผิดปกตินะ แต่พอดีลองเอามา +- กันดูจากยอดรถยนต์นั่งข้างบน

หรือถ้าเข้าใจไม่ผิดนี่ยอด Lancer ตัวเดิมมันจัดอยู่ใน Sub Compact แล้วยอดไม่ถึงอันดับ เลยไม่ขึ้น
แล้วใน Compact ที่ยอด Lancer อยู่ในอันดับนี่บอกเฉพาะยอด EX ผมเข้าใจถูกมั้ยคับ

Lancer ทั้ง 2 ตัวถัง ยอดมันรวมกันอยู่นะ

งานนี้ EX เดี้ยงเร็วมากๆ เลย

ออฟไลน์ HOMY_DEMIO

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มีนาคม 16, 2010, 22:06:40 »

Lancer ทั้ง 2 ตัวถัง ยอดมันรวมกันอยู่นะ

ใช่หรอ?

ออฟไลน์ MyName

• I'm............................
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มีนาคม 16, 2010, 22:12:46 »

ใช่หรอ?

ถ้าเป็นอย่างที่คุณ P_Wut ว่า แสดงว่าเลขมันหายไป 208 จิงๆ คับ
อึ๋ยยยย มันหายไปไหนกันล่ะทีนี้
Cars
2022 - Nissan Almera 1.0 Turbo VL
2016 - Mazda 2 1.5XD High Plus L
2008 - Mitsubishi Space Wagon 2.4 GLS Ltd. !User'Review Click here!
1997 - Daihatsu Mira

Motorcycles
2023 - Vespa Sprint S 150 i
2012 - Yamaha Mio 125 GTX

ออฟไลน์ liveshow

• รถไม่แรงแต่แซงยาก
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มีนาคม 16, 2010, 22:30:40 »
งานนี้ต้องดูกันยาวววววววววววววววววววว เพราะ back order มีตรึม
ก็แค่คนธรรมดา ไม่ลองก็ไม่รู้

ออฟไลน์ KKCP118

• Full Member
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: มีนาคม 16, 2010, 22:51:26 »
ถึงว่า  ช่วงนี้เริ่มเห็น Freed มากขึ้น...
พี่ๆ เคยเห็นสีอื่นนอกจากสีขาวบ้างมั้ยอ่ะคะ??
ตั้งแต่หนูเห็นมา เห็นแต่สีขาวตลอดเลยย

ออฟไลน์ Wisidsak

• My life is HONDA
    • ICONacc
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: มีนาคม 16, 2010, 23:06:07 »
ส่วนตัวก็คิดว่า มันจะขายได้ ในระดับนึงครับ

ผมว่าจะมีกลุ่มที่ ราคาไม่ค่อยเป็นปัจจัยเท่าไหร่ เพราะถ้ามองเป็นก้อน ok แพงจริง แต่ถ้ามองเป็นผ่อนเป็นงวดๆ มันก็คงอยู่ในเกณฑ์ที่รับได้

ด้วยรถมันมีความเฉพาะมาก คนที่ต้องรถแบบนี้ น่าจะมีอยู่เยอะครับ

อีกอย่าง ประตูไฟฟ้าสุดแจ่ม

แต่จะดันยอดอย่างนี้ได้หลายเดือนหรือเปล่านะครับ
  ปังปอนด์ป่วน...คร๊าบ

ออฟไลน์ Lookkaew

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: มีนาคม 16, 2010, 23:45:00 »
อื้ม  :) ผมว่า Freed ได้ยอดขนาดนี้ก็ถือว่าแป้กในระดับหนึ่งล่ะครับ คือไม่ได้ขายดีเกรียวกราวเมื่อยามเปิดตัวเช่น City, Jazz, Civic, CR-V ที่กวาดยอดขายหลักพัน-หลายพันคันในเวลาอันรวดเร็ว
แต่ถ้าพูดถึงยอดขายขนาดนี้กับราคาขนาดนี้ในตลาดพรีเมี่ยม Mini MPV...ก็ถือว่าใช้ได้ล่ะ ถือว่ามีแฟนๆ กล้าสู้ราคาเยอะอยู่
เห็นพี่คนนึงแถวนี้ออกมาคันนึงสีเทา คันจริงสวยน่ารักทีเดียวเลยล่ะ อิอิ  ;D
 ::)

ออฟไลน์ 911turbo

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: มีนาคม 17, 2010, 00:23:57 »
แอบสะใจ civic  อยู่เบอร์ 2
น่าจะเพราะ อี ต๊อกๆ เนี่ยแหละ
แต่เค้าก็ไม่ recall อยู่ดี เหอะๆๆ

ปล.ใช้ civic อยู่

ออนไลน์ Sacrifice

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: มีนาคม 17, 2010, 02:26:43 »
แสดงให้เห็นว่า

คนไทยจน  นี่ไม่จริงเลย

ได้ขนาดนี้ก็โคตรหรูแล้วครับ เพราะ มันไม่ใช่ รถตลาด อย่าง ซีดาน 4 ประตู
ไหนจะมีคู่แข่งจำพวก ตระกูล ฟอร์จูน ซีอาวี อีก 

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: มีนาคม 17, 2010, 06:44:32 »
อื้ม  :) ผมว่า Freed ได้ยอดขนาดนี้ก็ถือว่าแป้กในระดับหนึ่งล่ะครับ คือไม่ได้ขายดีเกรียวกราวเมื่อยามเปิดตัวเช่น City, Jazz, Civic, CR-V ที่กวาดยอดขายหลักพัน-หลายพันคันในเวลาอันรวดเร็ว
แต่ถ้าพูดถึงยอดขายขนาดนี้กับราคาขนาดนี้ในตลาดพรีเมี่ยม Mini MPV...ก็ถือว่าใช้ได้ล่ะ ถือว่ามีแฟนๆ กล้าสู้ราคาเยอะอยู่
เห็นพี่คนนึงแถวนี้ออกมาคันนึงสีเทา คันจริงสวยน่ารักทีเดียวเลยล่ะ อิอิ  ;D
 ::)

อืม...พอลองเอาไปเทียบกับ CR-V ที่ใครๆ หลายคนมักจะพูดว่า Freed แพง เพิ่มเงินอีกนิดก็ได้ CR-V แล้ว

CR-V ก็ขายได้แค่ 5xx คัน เหมือนกันนะ เทียบกับ Fortuner SUV ต้นแบบจากรถกระบะ ยังไม่ได้เลย ห่างเป็น 2 เท่า

ออฟไลน์ Toroo.Thanvar

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: มีนาคม 17, 2010, 08:17:46 »
ผมว่าผมคนนึงแหละ

ถ้าพร้อมเมื่อไหร่

ก็คงจะออกฟรีตเมื่อนั้น

มันเป็นรถที่ค่อนข้างตรงกับชีวิตผมเหมือนกัน

ออฟไลน์ traveller

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: มีนาคม 17, 2010, 08:28:57 »
Porton Exora มีการ กั๊ก ไม่ส่งมอบ รถให้ลูกค้า ครับ
เพราะ ต้องการให้ ลูกค้าที่จองรถ ตั้งแต่ ปีก่อน ยกเลิกการจอง
แล้ว ยอม จ่ายเพิ่ม สองหมื่นบาท เพื่อรับรถ ที่ ราคาขึ้น จาก ภาษีอาฟต้าอาเซียน ที่เหลือ 0%

แปลก นะครับ
มี พระนครออโต้เซลล์ หรือ พระนครยนตรการ เก่า เจ้าเดียว
ที่ ขายรถที่ได้ ลดภาษีอาฟต้า เหลือ 0% แล้ว ขึ้นราคารถอีก สองหมื่น บาท สวน กับ ภาษี เฉย เลย

นี่ถ้า Exora ได้ คนขายอื่น ที่ไม่ใช่ พระนคร นะ
เราคงจะเห็น การ ค้าขาย ตรงไป ตรงมา
แล้ว มี การ ส่งมอบ Exora ให้ลูกค้า ตามคิว
แล้ว ยอดจดทะเบียน Exora จะ แซง Freed แน่นอน ครับ

Freed ตั้งราคาแพงกว่าระดับ ของตัวเอง แน่นอน
เทียบได้เลย ในญี่ปุ่น ระหว่าง Freed กับ CRV ครับ
มีแอร์เป่า แค่ ด้านหน้า
ไม่มีช่องแอร์ แถวสอง แถวสาม
คนซื้อ มา ให้ ลูกเมียญาติ นั่ง ในรถนี่
แน่ ใจ นะครับ ว่า คิดดีแล้ว

ขนาด Fortuner ที่ เถียงมาหลายปี ว่า ช่องแอร์หน้า อย่างเดียว รถก็เย็น
สุดท้าย ก็ ต้อง กลืน น้ำลาย
ออก Fortuner รุ่นปรับปรุง ที่มี ช่องแอร์ แถวหลัง ด้วย

ความจริง หนี กัน ไม่ออก หรอกครับ
รถ ที่นั่ง หลายคน
ต้องมี ช่องแอร์ แถวหลัง ครับ
ที่ดีที่สุด เย็นที่สุด คือ ช่องแอร์ หลัง ด้านบน

Freed จะขายดีกว่านี้
ถ้ามี ช่องแอร์ แถวหลัง แบบ Fortuner รุ่นปรับปรุง

Pajero Sport จะขายดีกว่านี้ ด้วย
ถ้า มี ช่องแอร์ แถวหลัง

Mu-7 ที่ยังยืนระยะ ขาย ก๊อกแก๊ก อยู่ได้
ก็ เพราะ มี ช่องแอร์ แถวหลัง บนเพดาน ตั้งแต่ แรก ครับ

คนซื้อรถ ที่ใช้นั่งหลายคน
มี จำนวนไม่น้อยนะครับ ที่ เขา ดุ ช่องแอร์ ว่ามี ครบ ทุกแถวเบาะ หรือไม่

คน ขาย รถ ก็ ควรจะ ทำการบ้าน ให้มากกว่านี้ด้วยนะครับ
อย่า คิด ว่า ขาย ชื่อ ก็ จะรวย เละ

ดู Mazda2 ซิครับ
เขา ขาย ความคุ้มค่า
ยอดขาย จึง พุ่ง เป็น จรวด
แต่ จะนานแค่ไหน
ขึ้น กับ การบริการหลังการขาย ใน ระยะยาว ครับ
นี่คือ จุด สลบ ของ รถมาสด้า และ อีก หลายยี่ห้อ ในไทย

ออฟไลน์ pladaek

• FF1.5SMG
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: มีนาคม 17, 2010, 09:51:40 »
Pajero Sport จะขายดีกว่านี้ ด้วย

Mu-7 ที่ยังยืนระยะ ขาย ก๊อกแก๊ก อยู่ได้
ก็ เพราะ มี ช่องแอร์ แถวหลัง บนเพดาน ตั้งแต่ แรก ครับ

มี จำนวนไม่น้อยนะครับ ที่ เขา ดุ ช่องแอร์ ว่ามี ครบ ทุกแถวเบาะ หรือไม่
ตรงนี้ผมเห็นด้วยครับ
ปีก่อนพ่อผมซื้อรถ มีตัวเลือก 2 ตัว
Pajero Sport กับ MU7 
ผมเลือก Pajero Sport
แต่สุดท้ายพ่อผมเลือก MU7 เพราะมีช่องแอร์ด้านหลัง
ไม่ได้ขับรถเพื่อทำเวลาที่ดีที่สุด.. แต่ขับรถเพื่อเจอช่วงเวลาที่ดีที่สุด..

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: มีนาคม 17, 2010, 09:54:25 »
ถึงว่า  ช่วงนี้เริ่มเห็น Freed มากขึ้น...
พี่ๆ เคยเห็นสีอื่นนอกจากสีขาวบ้างมั้ยอ่ะคะ??
ตั้งแต่หนูเห็นมา เห็นแต่สีขาวตลอดเลยย

สิ้น ก.พ. ที่ผ่านมา ที่มีวันหยุดยาว 3 วัน
ไปเที่ยวหัวหินมา

เห็น Freed ครบทุกสี ที่นั่นเลยครับ

« ตอบกลับ #20 เมื่อ: มีนาคม 17, 2010, 10:03:36 »
Porton Exora มีการ กั๊ก ไม่ส่งมอบ รถให้ลูกค้า ครับ
เพราะ ต้องการให้ ลูกค้าที่จองรถ ตั้งแต่ ปีก่อน ยกเลิกการจอง
แล้ว ยอม จ่ายเพิ่ม สองหมื่นบาท เพื่อรับรถ ที่ ราคาขึ้น จาก ภาษีอาฟต้าอาเซียน ที่เหลือ 0%

แปลก นะครับ
มี พระนครออโต้เซลล์ หรือ พระนครยนตรการ เก่า เจ้าเดียว
ที่ ขายรถที่ได้ ลดภาษีอาฟต้า เหลือ 0% แล้ว ขึ้นราคารถอีก สองหมื่น บาท สวน กับ ภาษี เฉย เลย

นี่ถ้า Exora ได้ คนขายอื่น ที่ไม่ใช่ พระนคร นะ
เราคงจะเห็น การ ค้าขาย ตรงไป ตรงมา
แล้ว มี การ ส่งมอบ Exora ให้ลูกค้า ตามคิว
แล้ว ยอดจดทะเบียน Exora จะ แซง Freed แน่นอน ครับ

Freed ตั้งราคาแพงกว่าระดับ ของตัวเอง แน่นอน
เทียบได้เลย ในญี่ปุ่น ระหว่าง Freed กับ CRV ครับ
มีแอร์เป่า แค่ ด้านหน้า
ไม่มีช่องแอร์ แถวสอง แถวสาม
คนซื้อ มา ให้ ลูกเมียญาติ นั่ง ในรถนี่
แน่ ใจ นะครับ ว่า คิดดีแล้ว

ขนาด Fortuner ที่ เถียงมาหลายปี ว่า ช่องแอร์หน้า อย่างเดียว รถก็เย็น
สุดท้าย ก็ ต้อง กลืน น้ำลาย
ออก Fortuner รุ่นปรับปรุง ที่มี ช่องแอร์ แถวหลัง ด้วย

ความจริง หนี กัน ไม่ออก หรอกครับ
รถ ที่นั่ง หลายคน
ต้องมี ช่องแอร์ แถวหลัง ครับ
ที่ดีที่สุด เย็นที่สุด คือ ช่องแอร์ หลัง ด้านบน

Freed จะขายดีกว่านี้
ถ้ามี ช่องแอร์ แถวหลัง แบบ Fortuner รุ่นปรับปรุง

คน ขาย รถ ก็ ควรจะ ทำการบ้าน ให้มากกว่านี้ด้วยนะครับ
อย่า คิด ว่า ขาย ชื่อ ก็ จะรวย เละ

ดู Mazda2 ซิครับ
เขา ขาย ความคุ้มค่า
ยอดขาย จึง พุ่ง เป็น จรวด
แต่ จะนานแค่ไหน
ขึ้น กับ การบริการหลังการขาย ใน ระยะยาว ครับ
นี่คือ จุด สลบ ของ รถมาสด้า และ อีก หลายยี่ห้อ ในไทย

- Fortuner มีแอร์ตอนหลังมาตั้งแต่แรกแล้วนะ  ไม่เคยได้อ่าน fwd mail ไอ้ที่ว่า ควันไอเสียเข้าห้องโดยสารเหรอ
รุ่น Minor Change เค้าก็แค่ปรับปรุง (เลียนแบบ Innova เลยล่ะครับ) ให้ดีขึ้น เทียบเท่า MU-7 , Everest + เพิ่มราคา ตามระเบียบ

- กรณี Exora นี่ ไม่แน่ใจ แต่ถ้าเป็นอย่างที่ว่ามานี่ ก็ถือว่า HERE จริงๆ ว่ะ

- Freed ถ้าจะมีแอร์แถวหลัง คงไปติดตรงเพดานระหว่างแถว 1 กับ 2 ครับ เหมือน Avanza ครับ
เพราะบริเวณตัวถังท้ายๆ ด้านขวา ไม่มีที่แล้วล่ะ (ด้านซ้ายไม่ได้แน่ๆ เพราะติดช่องเติมน้ำมัน)
แต่ไม่รู้ว่า จะมีหรือเปล่านะ  แต่ถ้ารุ่นโฉมแรก ขายในอาเซียนดีขนาดนี้ (เดือนละ พันกว่า-สองพันคัน)
ผมว่า Honda อาจทำอุปกรณ์เสริมแอร์ตอนหลัง อย่างที่ว่ามาครับ
ดู ตัวอย่างได้ จาก Honda Stream รุ่นเก่า

ออฟไลน์ Valkilrey

« ตอบกลับ #21 เมื่อ: มีนาคม 17, 2010, 10:20:52 »
"Porton Exora มีการ กั๊ก ไม่ส่งมอบ รถให้ลูกค้า ครับ
แล้ว ยอม จ่ายเพิ่ม สองหมื่นบาท เพื่อรับรถ ที่ ราคาขึ้น จาก ภาษีอาฟต้าอาเซียน ที่เหลือ 0%"<-- เป็นการกระทำที่แย่มากๆครับ ถ้ายอดขายไม่คืบหน้า ก็โทษตัวเองละกัน ทำตัวเองแท้ๆ

ออฟไลน์ Iwata Kana Σ4

• Archievement in Control
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: มีนาคม 17, 2010, 10:30:13 »
อ้างถึง

มีมาตั้งแต่แรกแล้ว ตำแหน่งเดียวกับ Fortuner ก่อน MC ด้วย
ความมีระดับ มาพร้อมศักดิ์ศรีที่เหนือใคร
มีเป้าหมาย ที่อะไรก็ไม่อาจขวาง
มีอำนาจ ที่เลือกใช้ได้ตามใจ
มีชีวิต อย่างที่ใคร ก็ไม่อาจปฎิเสธ

ออฟไลน์ Nut_K

« ตอบกลับ #23 เมื่อ: มีนาคม 17, 2010, 10:31:41 »
ถ้า Proton ทำแบบนั้นจริงๆ

ก็ขอให้ยอดขายไม่รุ่งตลอดไปเลยครับ

เพราะทำแบบนี้มันเกินไปละ

แค่ฟันราคาอะไหล่ยังไม่พอใช่มั๊ยครับ

ออฟไลน์ pladaek

• FF1.5SMG
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: มีนาคม 17, 2010, 13:38:19 »
อ้างถึง

มีมาตั้งแต่แรกแล้ว ตำแหน่งเดียวกับ Fortuner ก่อน MC ด้วย

Pajero Sport เข้าใจว่ามันจะอยู่ตรงด้านข้างของเบาะแถว 3 รึป่าวครับ
แต่ของ Everest กะ MU7 มันจะอยู่ตรงเพดานหลังคา เบาะแถว 2 น่ะครับ มันจะเย็นกว่าน่ะครับ
ไม่ได้ขับรถเพื่อทำเวลาที่ดีที่สุด.. แต่ขับรถเพื่อเจอช่วงเวลาที่ดีที่สุด..

« ตอบกลับ #25 เมื่อ: มีนาคม 17, 2010, 14:02:59 »
อ้างถึง

Pajero Sport เข้าใจว่ามันจะอยู่ตรงด้านข้างของเบาะแถว 3 รึป่าวครับ
แต่ของ Everest กะ MU7 มันจะอยู่ตรงเพดานหลังคา เบาะแถว 2 น่ะครับ มันจะเย็นกว่าน่ะครับ

1) PS มีด้านข้างขวาของเบาะแถว 3  เหมือนๆ Fortuner โฉมแรก / Sportrider / G-Wagon

2) Fortuner Minorchange / MU-7 ตั้งแต่โฉมแรก / Everest ปัจจุบัน มีแอร์หลังที่เพดาน ทั้งแถว 2 และแถว 3

เรื่องเย็นกว่า ก็คงจริง แต่ต่างกันไม่มากนักครับ ที่ต่างกัน ก็คือ ตรงแถว 2 ของกลุ่ม 1) จะเย็นช้ากว่ากลุ่ม 2) บ้าง

ส่วนแถวหน้ากับแถว 3 คิดว่า ไม่น่าต่างกัน

ออฟไลน์ nicsjerry

« ตอบกลับ #26 เมื่อ: มีนาคม 17, 2010, 15:23:53 »
เหอะๆ รถมาเลย์ ยังจะแพงขึ้นได้อีก

ออฟไลน์ Wisidsak

• My life is HONDA
    • ICONacc
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: มีนาคม 17, 2010, 15:28:27 »
แอร์แถวหลังเป็นปัจจัยในการตัดสินใจขนาดนั้นเลยเหรอครับ

ผมว่ามีผลบ้างสำหรับคนที่ไม่ยึดติดในแบรนด์ และคิดจะเลือกรถที่ดีที่สุด ซึ่งไม่น่าจะมีจำนวนมากเท่าไหร่ครับ

(ความเห็นส่วนตัวนะครับ)
  ปังปอนด์ป่วน...คร๊าบ

ออฟไลน์ AVANTGARDe'

• AWDiesel
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: มีนาคม 17, 2010, 20:45:53 »
แอร์แถวหลังเป็นปัจจัยในการตัดสินใจขนาดนั้นเลยเหรอครับ

ผมว่ามีผลบ้างสำหรับคนที่ไม่ยึดติดในแบรนด์ และคิดจะเลือกรถที่ดีที่สุด ซึ่งไม่น่าจะมีจำนวนมากเท่าไหร่ครับ

(ความเห็นส่วนตัวนะครับ)
ผมว่ามีนะ พ่อผมไง ไปลองขับแคปติว่ามาดีเกือบหมดทุกอย่าง แค่แอร์แถวสองไม่มี กับเลือกขับสี่เองไม่ได้ พ่อผมก้ไปจองฟอร์จูนเนอร์เลยซะงั้น ฮ่วยย =='

ปล. ตอนไปดูรถ แต่งตัวธรรมดาๆ ไปดูโตโยต้าก่อน เซลล์บริการห่วยมากกกก ไม่มีต้อนรับต้องให้ลูกค้าเดินเข้าไปหา น้ำก็ไม่มีให้ดื่ม แอร์ก้ไม่เปิด รถทดลองขับก็ไม่มีให้ มีแต่รถลูกค้าที่จะส่งมอบตอนเที่ยงให้ปีนขึ้นๆลงๆ(ผมไปตอนสิบโมงครึ่ง) แต่พอถัดมาไม่นานแวะไปศูนย์เชฟ เซลล์บริการดีมากเดินมาต้อนรับถึงรถเลย กางร่มให้ เชิญเข้าโชว์รูม มีน้ำต้อนรับอย่างดี แล้วยังเชิญชวนทดลองขับอีก กลับมาก็นั่งคุยเงื่อนไขต่างๆ แถมประเคนของแถมให้ชุดใหญ่ (อันนี้คาดไม่ถึงจริงๆ หรือว่าศูนย์เชฟเป็นอย่างนี้แต่แรกแล้วผมก็ไม่ทราบเหมือนกัน)

ออฟไลน์ toey_tm

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: มีนาคม 18, 2010, 00:43:38 »
ผมกำลังงงว่า Freed กับ Zafira มันคือรถคลาสเดียวกันรึปล่าวครับ

แค่ใส่เครื่องเล็กลง คันมันไกล้ๆกันเลย :-\