ผู้เขียน หัวข้อ: Isuzu เดี๋ยวนี้ขายของหมกหมดเหมือนก่อนเลยครับ ขอบ่นครับ รู้สึกเซ็งมาก  (อ่าน 11223 ครั้ง)

ออฟไลน์ OXYGEN2

• Hero Member
    • เครื่องปั่น
คือผมสนใจรถตัวนี้ เอามาบรรทุกของ ราคา 490,000 บาท

ตอนโทรไปซื้อตอนแรก ไม่มีส่วนลดใดๆ ซึ่งผมไม่คิดจะต่ออยู่แล้ว เพราะรถราคาถูกอยู่ ดอกเบี้ย 0.99% ดาวน์ 25% ผ่อน 4 ปี

ผมคำนวนเงินผ่อนดู ปรากฏว่าของผมคำนวนได้น้อยกว่าที่เซลล์แจ้งมา ส่วนต่างเซลล์บอกว่าเป็นตัวพ่นกันสนิม เพราะรถไม่มีกันสนิมให้จากโรงงาน (อารมณ์เดียวกับ ไม่แถมแอร์สมัยก่อนๆ เลย)

ผมเลยบอกว่าไม่ต้องพ่นกันสนิมมาหรอก ก็ตกลงราคากันที่ 490,000 บาท ทำสัญญา มัดจำ 5,000 บาท ยื่นไฟแนนซ์ผ่านเรียบร้อย เซลล์แจ้งว่ารถได้รับไม่เกิน 2 สัปดาห์

มาวันนี้ โทรมาแจ้งว่ารุ่นที่ผมต้องการไม่มี จะมีอีกรุ่นนึงที่ตัว Chassis ใหญ่กว่า รองรับการบรรทุกหนัก โดยรหัสรุ่นที่ผมต้องการคือ JXC10 ราคา 490,000 บาท แต่ทางเซลล์บอกว่า มีรุ่น JXD10 ราคา 495,000 บาท ตัว JXD10 ที่ราคาแพงกว่า 5,000 บาท มีรถพร้อมรับเลย แต่ JXC10 ต้องรอรถเดือนหน้า แล้วก็แจ้งว่าถ้าผมจะเอาไปติดตู้บรรทุกสินค้า (ซึ่งคนซื้อแบบนี้ต้องเอาไปติดอยู่แล้ว) แนะนำเป็นรุ่น JXD10 ที่ราคาแพงกว่า 5,000 บาทจะดีกว่า

สรุปเลยคือ ขายของหมกเม็ดเหมือนก่อนที่ขาย Dmax แต่ราคาไม่รวมแอร์ ทำให้เสียความรู้สึกอีกแล้ว ตอนนี้เลยขอเงินจองคืน จะไปเอา Revo แทน แพงกว่าไม่ว่า ที่บ้านเลยไม่เคยมีรถ Isuzu เลยสักคัน เพราะขายกันหมกเม็ดแบบนี้
2021 - BMW 530e
2023 - Tesla Model Y Performance
2023 - Tesla Model Y RWD

My website~ :) ;) :D 8)

ออฟไลน์ ps000000

น่าเห็นใจครับ เจอแบบนี้

น่าเห็นใจครับ เจอแบบนี้
ขายของแบบนี้ผมไม่กล้าซื้อเลยครับ ขนาดตอนซื้อขายกันยังไม่จริงใจ ไม่รู้ว่าบริการหลังการขาย การซ่อม จะมีอะไรหมกเม็ดหรือเปล่า แปลกใจมากที่คนจำนวนมากอุดหนุน Isuzu ตอนนี้ผมรู้สึกเกลียดยี่ห้อนี้ไปเลยครับ ไม่ไหว
2023 - Tesla Model Y Performance

ขอถามเพิ่มครับ ตอนนี้ Revo 2.4J กับ 2.8J แบบ Standard Cab มีส่วนลดที่น่าจะได้กันอยู่ที่ราวๆ ประมาณกี่บาทครับ จะได้ไปต่อเซลล์หน่อยครับ

ออฟไลน์ O_o"

เปลี่ยนศูนย์ครับ บางทีปัญหามันอยู่ที่เซลล์มากกว่า Isuzu

เปลี่ยนศูนย์ครับ บางทีปัญหามันอยู่ที่เซลล์มากกว่า Isuzu
พอดีอยู่ต่างจังหวัดครับ มีเจ้าเดียวครับ ไม่กล้าซื้อแล้วครับ กลัวเรื่อง Service

ออฟไลน์ rut191

เพิ่มมา5พันนี้ต่างกันยังไงหรอครับ

ออฟไลน์ O_o"

พอดีอยู่ต่างจังหวัดครับ มีเจ้าเดียวครับ ไม่กล้าซื้อแล้วครับ กลัวเรื่อง Service

ข้ามไปอีกยี่ห้อเลยครับ revo ก็เป็นตัวเลือกที่ดีครับ

ออฟไลน์ Super hornet

• Hello everyone 我是爱车的人
อ่านแล้วเข้าใจความรู้สึกดีครับ แล้วคุณเจ้าของกระทู้ได้ถามเซลไหมว่าที่เพิ่มมา5,000นี่คืออะไร
History of my car
2013 Lamborghini LP570-4 Superleggera For me
2006 Benz E200 Kompressor +Kleemann For wife
2008 Maserati Granturismo 4.2  For wife,me
2009 Jaguar XF 3.0 For sister
2014 Range Rover Evoque 2.2 Sold...
2009 Benz CL 500 second hand  Sold....
2001 Lexus GS300  Sold....

ออฟไลน์ muza

• Sr. Member
เซลล์ ห่วยมีทุกยี่ห้ออะครับ
ถ้าเจอ แนะว่าเปลี่ยนศูนย์เลยครับ
ผมเคยเจอเซลเอารถเก่าเป็นปีมามั่ว
เรียกผจก มาคุย ก็พยายามยัดเยียดรถให้ผมอีก

จึงได้ใจความว่าถ้าห่วยเปลี่ยนศูนย์ได้เปลี่ยนเลยครับ
ปล ผม 6ล้อ อีซูซุ อะครับ

เพิ่มมา5พันนี้ต่างกันยังไงหรอครับ
ต่างกันที่ Chassis ครับ ตัวที่ผมต้องการคือ รหัส JXC10 ราคา 490,000 บาท ตัวนี้ Chassis เล็ก ไม่เหมาะกับการติดตู้ (แบบ Cargobox ของ Carryboy) ส่วนตัว JXD10 เป็นตัว Chassis ใหญ่ รองรับการบรรทุกหนัก เหมาะกับการติดตู้ด้านหลัง ซึ่งผมมาคิดว่า ถ้าผมซื้อ JXC10 มา แล้วมันไม่เหมาะกับการติดตู้ขนของ แล้วทาง Isuzu เอามาขายทำไม แบบนี้เรียกว่าหมกเม็ดเพื่อให้ขายแพงไปอีก 5,000 บาทหรือเปล่า รวมไปถึงน้ำยากันสนิมด้วย ถ้าคนที่ไม่ซีเรียสอะไร ไปเออออ เอาตามที่เสนอ เท่ากับว่า ต้องจ่ายค่าน้ำยาพ่นกันสนิม 5,000 บาท กับอีก 5,000 บาท สำหรับ JXD10 รวมเป็น 10,000 บาท

รู้ว่ารถขายดี ไม่มีส่วนลดไม่ได้ว่าอะไร แต่ที่มาจุกจิก เพิ่มราคานี่สิ่ครับ ทำให้รู้สึกแย่มาก

อ่านแล้วเข้าใจความรู้สึกดีครับ แล้วคุณเจ้าของกระทู้ได้ถามเซลไหมว่าที่เพิ่มมา5,000นี่คืออะไร
อีก 5,000 บาทเป็นรุ่นพิเศษของ Isuzu รหัส JXD10 ครับ เหมาะกับการติดตู้บรรทุกสินค้า ส่วนรุ่นที่ผมจะเอาเป็นรุ่นมาตรฐาน ที่ไม่เหมาะกับการติดตู้บรรทุก ซึ่งผมก็งง ถ้าไม่เหมาะกับการติดตู้บรรทุก แล้วจะเอามาขายเพื่อออะไร เพราะส่วนใหญ่ที่ซื้อรุ่นนี้ก็เอาไปติดตู้บรรทุกอยู่แล้ว

ออฟไลน์ mamaman

เข้าใจละ หมกเม็ด ค่าผ่อน ค่าเงินที่หายไป จากความจริง
ไม่ได้เกี่ยวกับ เรื่อง ราคารถใช่ไหมครับ
ผมว่า เค้าใช้คำว่า ไม่เหมาะ เหรอครับ
ในความเห็น
ผมว่า เซล์ น่าจะพูดว่า

รุ่นที่แพงกว่า จะ เหมาะมากกว่า
คนละความหมายกับ คำว่าไม่เหมาะ นะครับ  รุ่นเดิมก็ได้ แต่รุ่นใหม่ เหมาะว่า
สุดท้าย คุณเลือกได้นิครับ ว่าจะเอาหรือไม่เอา เอารุ่นเดิม รอของ ก็รอได้ไหมครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 05, 2016, 15:53:19 โดย mamaman »

เข้าใจละ หมกเม็ด ค่าผ่อน ค่าเงินที่หายไป จากความจริง
ไม่ได้เกี่ยวกับ เรื่อง ราคารถใช่ไหมครับ

ผมว่า เค้าใช้คำว่า ไม่เหมาะ เหรอครับ

ในความเห็น

รุ่นที่แพงกว่า จะ เหมาะมากกว่า
คนละความหมายกับ คำว่าไม่เหมาะ นะครับ

ผมอาจจะสื่อสารพลาดครับ เดี๋ยวผมอัพโหลดไฟล์คลิปเสียงครับ แต่มันก็แปลความหมายได้ไม่ต่างกันนะครับ

ในความเห็น

คนละความหมายกับ คำว่าไม่เหมาะ นะครับ

ผมอาจจะสื่อสารพลาดครับ เดี๋ยวผมอัพโหลดไฟล์คลิปเสียงครับ แต่มันก็แปลความหมายได้ไม่ต่างกันนะครับ

ประเด็นนี้ คือ เซล กวนครับ ไม่ใช่ ISUZU หรอก
ใครจะบ้าทำรถอกมาขาย แล้วไม่เหมาะกับ การติดกะบะ เนอะ

ไม่ได้มาโจมตี นี่คือคลิปเสียงที่คุยกับทางศูนย์ Isuzu ครับ - https://www.dropbox.com/s/4wdk18eitxpfebr/call_15-05-05_IN_0885206702.AMR?dl=0

ออฟไลน์ Matlab

• Full Member
เข้าใจเจ้าของกระทู้ครับ จริงๆไม่ได้เกี่ยงราคาอยู่แล้ว แต่เป็นการเสียความรู้สึกที่ต้องมามีเงื่อนไขอะไรตามมาอีกหลังจากตกลงไปแล้ว

ในความเห็น

ประเด็นนี้ คือ เซล กวนครับ ไม่ใช่ ISUZU หรอก
ใครจะบ้าทำรถอกมาขาย แล้วไม่เหมาะกับ การติดกะบะ เนอะ
แต่ว่าทำออกมา 2 โมเดลนะครับ สำหรับรุ่นนี้ คือ JXC10 (รุ่นนี้เอาลงในหน้าเว็บ มีราคา) กับรุ่น JXD10 รุ่นนี้แพงกว่า 5,000 บาท ไม่ได้ลงราค ไม่มีรายละเอียดใดๆ ทั้งสิ้น

ออฟไลน์ Super hornet

• Hello everyone 我是爱车的人
อีก 5,000 บาทเป็นรุ่นพิเศษของ Isuzu รหัส JXD10 ครับ เหมาะกับการติดตู้บรรทุกสินค้า ส่วนรุ่นที่ผมจะเอาเป็นรุ่นมาตรฐาน ที่ไม่เหมาะกับการติดตู้บรรทุก ซึ่งผมก็งง ถ้าไม่เหมาะกับการติดตู้บรรทุก แล้วจะเอามาขายเพื่อออะไร เพราะส่วนใหญ่ที่ซื้อรุ่นนี้ก็เอาไปติดตู้บรรทุกอยู่แล้ว

ผมก็งงกับการวางตำแหน่งการขายของ Isuzuนะ ผมคิดว่ามันไม่สมเหตุสมผลถ้ามองจากที่คุณ จขกท.เจอมา
ถ้ารุ่นมาตรฐานมันไม่ได้เกิดมาเพื่อสิ่งนี้แล้วจะเอามาขายทับไลน์กันทำไม ให้ลูกค้างงเล่นละ ก็แยกไลน์กันไปเลย Jxc10เหมาะแก่การ.... แต่ไม่เหมากับการติดตู้บรรทุกสินค้า ถ้าจะให้เหมาะต้อง Jxd10 แล้วแจ้งลูกค้าราคาที่แท้จริงไปเลยว่า 495,000 แบบนี้จะไม่เสียความรู้สึก 5,000ไม่ได้เยอะเลย จะได้ทำเรื่องยื่นอะไรให้มันถูกต้อง
History of my car
2013 Lamborghini LP570-4 Superleggera For me
2006 Benz E200 Kompressor +Kleemann For wife
2008 Maserati Granturismo 4.2  For wife,me
2009 Jaguar XF 3.0 For sister
2014 Range Rover Evoque 2.2 Sold...
2009 Benz CL 500 second hand  Sold....
2001 Lexus GS300  Sold....

ออฟไลน์ localgame

ผมว่าเรื่องนี้เซลล้วนๆ แต่คุณอาจจะเหมารวมทั้งยี่ห้อไปเลย ผมเชื่อว่ายี่ห้ออื่นๆก็มีคนเจอเซลแบบนี้แล้วด่าเหมารวมทั้งยี่ห้อ

ถ้าไม่สบายใจไปยี่ห้ออื่นดีกว่าครับ

เข้าใจเจ้าของกระทู้ครับ จริงๆไม่ได้เกี่ยงราคาอยู่แล้ว แต่เป็นการเสียความรู้สึกที่ต้องมามีเงื่อนไขอะไรตามมาอีกหลังจากตกลงไปแล้ว
กด +100 ครับ ตรงใจผมมาก คือ ตอนเมื่อก่อนจะซื้อ Dmax ไปถาม อ้าว ราคไม่รวมแอร์ เลยไปออก Navara (ประมาณ 7 - 8 ปีก่อน) มาตอนนี้มีแอร์ติดมากับรถสักที แต่จุกจิก ต้องมาจ่ายเคลือบกันสนิมเพิ่ม มีรถ 2 โมเดลอีก ได้รถไม่ตรงตามเวลาอีก ยอมไปยี่ห้ออื่นดีกว่า ไม่ไหวแล้ว Isuzu ควรจะปรับปรุงอย่างแรง

ผมว่าเรื่องนี้เซลล้วนๆ แต่คุณอาจจะเหมารวมทั้งยี่ห้อไปเลย ผมเชื่อว่ายี่ห้ออื่นๆก็มีคนเจอเซลแบบนี้แล้วด่าเหมารวมทั้งยี่ห้อ

ถ้าไม่สบายใจไปยี่ห้ออื่นดีกว่าครับ
ไม่ใช่ว่าผมจะไม่มีประสบการณ์ซื้อรถเลย แต่ซื้อมาหลายคันแล้ว ไม่เคยเจอ เซลล์ที่มาขอเพิ่มราคาทีหลัง เจอเฉพาะ Isuzu เนี่ยแหล่ะ มาขอเพิ่มราคาทีหลัง ที่เคยผ่านมามี
- Toyota (Innova, Vigo)
- Honda (Jazz, CR-V)
- BMW (520d E60) เซลล์คนนี้ดีมาก ตกลงราคา ส่วนลดเสร็จสรรพแล้ว จ่ายเงินจองไปเรียบร้อยแล้ว มาแจ้งทีหลังว่ามีโควต้าฟิล์ม Vkool ฟรี ขอแถมเพิ่มให้อีก ประทับใจสุด
- Subaru (Imprezza, Forester, Legacy)
- Nissan (Navara)
ไม่เคยเจอที่ต้องเพิ่มเงินทีหลัง ตอนซื้อแต่ละที่เสนอส่วนลดมาให้ก่อนทั้งนั้น ราคาจ่ายถูกกว่าตามใบราคาเสมอ

ออฟไลน์ unseen

ผมว่าอยู่ที่เซลล์มากกว่า   ไม่ได้อยู่ที่ Isuzu หรอก

ถ้าเป็นผม ผมจะเอา รุ่นใหม่ตามที่เซลเสนอ เพราะ มันคนละ รุ่นจริงๆ  แถมแพงกว่าไม่ได้มากมายอะไร
แถม เค้า เป็น การเสนอ ไม่ได้บังคับ ให้คุณซื้อ

แต่ถ้า คุณ ยืนยัน จะเอารุ่นเดิม คุณก็ทำได้นะครับ
เพราะ สิ่งที่เซลเสนอ มันคือ การนำเสนอ คุณปฏิเสธได้ครับ

จากคลิป ผมดู จาก น้ำเสียง เหมือน คุณ มีเรื่องไม่พอใจเซลมาก่อนรึเปล่า ไม่รู้
เท่าที่ผมฟัง เค้าก็พูด จาดี สุภาพนะครับ

หลักๆ คือ ไอ้ JXC10 กับ  JXD10  เนี่ย ตกลงมันต่างกันยังไง
เพราะ เซลไม่ได้พูดตรงๆ ถึงตัว JXC10 ว่ามันไม่รองรับน้ำหนัก  มีแต่ จขกท ที่โยนหินถามทาง ให้เซลไปก่อนเอง อิอิอิ

แล้วเราจะ หาข้อมูล JXD10 จากไหนหว่า

หรือเจเซล แนว พูดเพราะ + สตอ

ISUZU ไม่ผิดครับ แต่เซล นะผิด

ออฟไลน์ mile

คือเข้าความรู้สึกนะครับ  แต่เรื่องแบบนี้ผมว่าเป็นที่ตัวเซลล์เองมากว่าที่หมกเม็ด ไม่ใช่อีซูซุที่หมกเม็ดนะครับ  ที่บ้านผมก็ออกมาตัวคัสซีใหญ่ออกที่อีซูซุอุทัยเซลล์ก็แนะนำดีครับบอกทุกอย่างไม่เห็นมีปัญหาอะไร

สุดท้ายเลือกเอาที่สบายใจครับ

ออฟไลน์ Newhang

เซล isuzu โบราณมาก ค้าขายเหมือนคน20-30ปีที่แล้ว

ออฟไลน์ capton

ผมก็เพิ่งออกมาครับ รุ่น JXC10 ราคา 494,000  ยังไม่หักส่วนลด เพิ่งรู้ว่ามีรหัส JXD10 ด้วย ในใบราคาไม่มี เซลล์ก็ไม่แจ้ง

ตอนแรกก็กะจะให้ศูนย์จัดการตู้ กะ แหนบ/โช้ค ให้เลย แต่ราคา 140,000 เลยลองหาข้อมูลดู สรุป ยกเลิกตู้

มาติดกระบะเรียบข้างนอก สี่หมื่น ตู้อลูมิเนียม สามหมื่น แหนบ/โช้ค 10,000 รับน้ำหนักบรรทุก 3 ตัน ก็ยังถูกกว่า เลยมาทางนี้ครับ

ตอนมาใส่กระบะ ก็ใส่แบบพอดีๆ ไฟท้ายลงเบ้าพอดีเลย ไม่ต้องทำอะไร ยกเว้นต่อท่อน้ำมันให้ยาวขึ้น เพราะมันโผล่ไม่ถึงฝาน้ำมัน

เจ็บใจตรงที่รถมีแอร์แบค2ลูก แต่ไม่มีเครื่องเสียง

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 05, 2016, 16:35:52 โดย capton »

ออฟไลน์ Chris Evn

เท่าที่อ่าานมาเป็นที่ sale นะ ไม่เกี่ยวกับยี่ห้อ

ถ้าคุณไปเยอะ sale แย่ๆ ที่ TOYOTA มันก็ไม่ต่างกัน

ตอนนี้ทางศูนย์โทรมาแล้วครับ สรุปคือเป็นราคาเดิม รุ่น JXD10 ในราคา 490,000 บาท ไม่ต้องเพิ่ม 5,000 บาทครับผม คืนนี้ผมจะขออนุญาติลบกระทู้นะครับ เพราะจบเรื่องแล้ว พอดีทางศูนย์เขาก็มาซื้อของที่ร้านอยู่ด้วยครับ - https://www.dropbox.com/s/r46du2i5nj0s18o/call_16-16-58_IN_0819493060.AMR?dl=0

ออฟไลน์ capton

ผมถามผู้จัดการศูนย์ Isuzu มาแล้ว มี JXD10 จริงๆ เขาบอกว่าเป็นรุ่นเดียวกันกับ JXC10 แชสซีเหมือนกัน

ต่างกันที่มูเลย์หน้าเครื่อง JXD10 จะเพิ่มมาอีกหนึ่งร่อง เพื่อเอาไว้ไปปั่นคอมเพรสเซอร์ของตู้เย็น

ราคาแพงกว่า 5,000 บาทครับ