ผู้เขียน หัวข้อ: ขอคำแนะนำร้านซักพรม เบาะ หลังคา แบบรื้อทั้งคันหน่อยครับ กลิ่นน้ำกรดแบตติดรถครับ  (อ่าน 1783 ครั้ง)

ออฟไลน์ hispza

• Full Member
เรื่องเกิดจากนำรถไปเก็บสีแล้วทางอู่ได้ทำการจั๊มพ์สตาร์ทแบบไม่ถูกวิธีโดยจั๊พ์ที่ขั้วแบตทำให้มีประกายไฟเกิด NO2 ในแบตทำให้แบตบวม รู้ตัวอีกทีคือตอนเช้าวันถัดมานำรถไปใช้ครับ ตอนนี้เครียดหนักมากหาร้านคาร์แคร์ดีๆที่ทำแล้วหายขาดไม่ได้สักทีครับ รถผมแบตอยู่ด้านหลัง ผมเคยไปซักพรมด้านหลังมาแล้วผลที่ได้คือดีขึ้นแต่กลิ่นกรดซัลฟิวริคยังไม่หมดไป
ใครมีร้านคาร์แคร์ดีๆช่วยบอกหน่อยนะครับ ผมโดนมาหลายหรั้งแล้วไม่จบสักทีไม่อยากเสียเงินแบบไม่เห็นผลเป็นรูปธรรมแล้วครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ

ปล.คือถ้ารอบนี้ไม่หายอีกคุณพ่อผมจะตัดสินใจขายรถแล้วครับท่านบอกเป็นห่วงสุขภาพผมมากกว่า

ออฟไลน์ NONT4477

• Hero Member
  • Let the SKYFALL
ไปถามที่ TWCC ดีกว่าครับ ที่นั่นกูรูด้านนี้เพียบ
ถ้าจะหาคาร์แคร์ต้องไปบอกเค้าด้วยครับว่ารถเจออะไรมา
หลายๆที่เค้ารับยกพรม ยกเบาะออกมาหมดเลย แต่ใต้พรมอาจมียางหรือฉนวนซับเสียง
ถ้ากลิ่นมาจากจุดนี้คงแก้ได้ยาก
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ ps000000

• Hero Member
หมายถึงกลิ่นมันอบอวล ติดอยู่ตามพรม หลังคา เบาะรถใช่ไหมครับ
ได้ลอง โอโซนแล้วไม่ได้ผลใช่ไหมครับ

ออฟไลน์ meeuwarn

• Sr. Member
ใจเย็นๆ  ;)

ซักไม่หายก็เปลื่ยน ถ้ารถยังไม่เก่ามาก ไปสั่งพรมที่ 0 มาเปลื่ยน ได้เลยครับ จะเปลื่ยนเฉพาะชิ้นหรือทั้งคันก็ตามใจ

แนะนำให้รื้อพรมทิ้งไปก่อน จอดตากแดดแรงๆซัก 3วัน ค่อนเอาพรมใหม่ใส่ ร้านเครื่องเสียงทำได้ทุกร้าน

ถ้างบน้อย ลองเข้าไปถามเต็นท์รถแถวบ้าน หาร้านรับ "ชงรถ" รับรองรื้อถึงใส้ สะอาดมากๆ ;D