ผู้เขียน หัวข้อ: ถามภายในน้องมาร์ช  (อ่าน 4178 ครั้ง)

ออฟไลน์ Vick

• Jr. Member
  • **
ถามภายในน้องมาร์ช
« เมื่อ: มีนาคม 17, 2010, 00:01:03 »
ภายในหรือคอนโซลของนิสสันที่ขายในเมืองไทยเหมือนกับตัวที่ส่งออกไปญึ่ปุ่นมั้ย ผมไปดูมาก็รู้สึกว่าพลาสติกน่าจะสู้นิวซิตี้ไม่่ได้  แต่ไม่รู้ว่ายี่ห้อพลาสติกแบบนี้ป่าว พี่จิมมีมีความเห็นอย่างไงบ้าง จะดูให้น้องสาวใช้

ออฟไลน์ Tonaka

• Hero Member
Re: ถามภายในน้องมาร์ช
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 17, 2010, 01:03:08 »
น่าจะเหมือนกันน่ะครับ  แต่วัสดุผมว่ามันดีแต่คอนโซลง่ะครับ
阿蘇山

ออฟไลน์ liveshow

• รถไม่แรงแต่แซงยาก
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 17, 2010, 09:34:58 »
ถ้าคิดว่าน้อง ไม่กล้า แย่แล้วนะครับ ลองไปดู นาวาร่า สิครับ แย่กว่านี้อีก :-\
ก็แค่คนธรรมดา ไม่ลองก็ไม่รู้

ออฟไลน์ P_Wut

• Sr. Member
  • My Sporty Innova
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มีนาคม 17, 2010, 09:56:05 »
(ยกมือขึ้น)

ขออนุญาตครับ

ที่บอกว่า พลาสติกสู้นิวซิตี้ไม่ได้

ไม่ทราบว่า ดูยังไง/ตรงไหน เหรอครับ ?

ออฟไลน์ Nut_K

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มีนาคม 17, 2010, 10:28:33 »
ในส่วนของพลาสติก

ถ้า console กลางผมว่าพอๆกัน

แต่ถ้าแผงประตูด้านข้างขอให้ City เหนือกว่าครับ

ทั้งวัสดุ และการประกอบเลย

• **
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มีนาคม 17, 2010, 10:50:05 »
จากความรู้สึกส่วนตัว จริงๆก็ไม่มีความรู้เรื่องพลาสติก แต่บริเวณคอนโซลของซิตี้มันดูเงาดี ของผมจะเป็นทูโทนบริเวณที่เป็นสีดำเม็ดพลาสติกจะใหญ่ แต่ส่วนแผงประตูจะละเอียดซึ่งก็ไม่รู้ว่าอันไหนดีกว่ากัน  ไม่เคยเห็นยาริสและ มาสด้า 2เป็นไง แต่ที่ไปดูน้องมารืชจะออกดำๆด้านๆ

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มีนาคม 17, 2010, 22:59:23 »
พลาสติกที่ใช้ทำแผงหน้าปัดของมาร์ช จัดอยู่ในเกณฑ์ ดีสมราคา และไม่ได้ ดูด้อยค่าอะไรขนาดนั้นครับ

ที่แน่ๆ ดูดีกว่า นาวารา แน่นอน

• **
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มีนาคม 17, 2010, 23:47:32 »
งั้นเริ่มสบายใจ แต่ที่แน่ๆคงรอให้คนอื่นขับก่อน อยากเห็นน้องมีนาบนถนนจะได้ตัดสินใจอีกครั้ง ขอบคุณพี่จิมมีที่ช่วยตอบครับและทุกๆคน